Amjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati. Hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili mm. ndugu msikilizaji wa radio Vatikani, karibu katika tafakari ya neno la Mungu katika dominika ya kumi na mbili ya mwaka B wa kanisa ambapo masomo yanatualika kutafakari uthabiti wa imani yetu inayotokana na uhusiano wa kweli kati yetu na Mungu. Imani yetu kwa Mungu haipaswi kuwa tunda la hofu na woga, bali matokeo ya upendo wetu kwa Mungu ambaye hatuachi kamwe katika kila hali tunayopitia. Somo katika kitabu cha nabii Ayubu. Bwana alimjibu Ayubu katika upepo wa kisulisuli na kusema: au ni nani aliyefunga bahari kwa milango hapo ilipofurika, kana kwamba ametoka tumboni, nilipolifanya wingu kuwa vazi lake na giza zito kuwa nguo ya kujifungia, nikaiagiza amri yangu, nikaiwekea makomeo na milango, nikasema, utafika mpaka hapa, lakini hutapita na hapa mawimbi yako yanyetayo yatazuiliwa. Neno la Bwana. <muchos> Somo katika Injili lilivyoandikwa na Marko. Siku ile kulipokuwa jioni, Yesu aliwaambia natuvuke mpaka ng'ambo. Wakauacha mkutano, wakamchukua vile vile alivyo katika chombo, na vyombo vingine vilikuwa pamoja naye. Ikatokea dhoruba kuu ya upepo, mawimbi yakapiga chombo hata kikaanza kujaa maji. Naye mwenyewe alipokuwa katika shetri amelala juu ya mto, wakamwamsha wakamwambia, Mwalimu, si kitu kwako kuwa tunaangamia? Akaamka, akaukemea upepo, akaiambia bahari, nyamaza, utulie. Upepo ukakoma, kukawa shwari kuu. Akawaambia, mbona mmekuwa waoga? Hamna imani bado? Wakaingiwa na hofu kuu, wakaambiana, ni nani huyu basi hata upepo na bahari humtii? Neno la Bwana. Katika somo la kwanza, Mungu, kama alivyofanya mara nyingi katika Agano la Kale na watu wake, anaingia katika mdahalo na Ayubu. Ayubu alitamani kukutana na Mungu, aongee naye, ajadiliane naye, akiwa na lengo la kutetea shauri lake. Hatimaye katika sura hii ya thelathini na nane, Mungu anajitokeza na kuzungumza. Mungu anamkabili Ayubu kwa maswali mengi. Katika mdahalo wake na Ayubu, Mungu anajidhihirisha yeye kuwa ni Bwana wa ulimwengu unaoonekana. Ayubu aliwaza tu kuhusu hali yake na madhira aliyopitia, pasipo kutazama kwa mapana nafasi ya Mungu katika yote aliyopitia. Alihisi Mungu amemwacha kabisa, lakini haikuwa hivyo. Na kwa sababu hiyo, hata katika yote aliyopitia, upendo wake kwa Mungu ulipasika kubaki moto moto. Dhamira hii ya Mungu ambaye hatuachi kamwe katika hali zetu inaendelezwa tena katika somo la pili, ambapo mtume Paulo akiwaandikia wa Korinto anawahakikishia ya kwamba wanabidishwa na upendo wa Kristo, kule kujua kwamba Kristo alikufa kwa ajili ya wote. Ni sababu tosha kwa Paulo kusonga mbele. Hii ni imani kubwa, na mtume Paulo anaamini kuwa imani na matumaini yake haviwezi kumdanganya. Ikiwa Kristo alikufa kwa ajili ya wote, basi lipo tumaini hata katika magumu na changamoto. Na kwa tumaini hilo, inawezekana kusonga mbele. Katika Injili, Yesu anaonyesha nguvu zake juu ya maumbile. Anatuliza dhoruba. Mwinjili Marko anataka kukazia ukweli kwamba Yesu anajua majaribu ambayo wanafunzi wake wanayapitia, na anataka wamwamini, si kwa sababu ya hofu, bali kwa sababu ya upendo na urafiki ambao tayari ameujenga kati yake na wao. Iwe ni katika usingizi wake au ni katika utendaji wake, daima yuko pamoja nao na hata waacha muhimu ni kukumbuka daima kuwa Bwana yu pamoja nao katika safari yao. Ndugu msikilizaji wa radio Vatikani, sisi pia tunaweza kujiuliza ni nini tunachoamini na tunachojua kumuhusu Mungu. Yapo mambo lukuki tunayokiri kumuhusu Mungu, tunakiri ya kwamba Mungu ni mwenyezi, muumba wa mbingu na dunia, ajuaye yote yaliyopita ya sasa na ya wakati ujao. Tunaamini kuwa hakuna linaloshindikana kwake. Je, haya yote tunayoyajua na kuyaamini kumuhusu Mungu yana nafasi gani katika maisha yetu ya kila siku na katika hali mbalimbali tunazozipitia? Kile tunachokifahamu kumuhusu Mungu wetu kinatusaidia kumwamini zaidi. Mitume katika hali yao ya kibinadamu kama tulivyosikia katika Injili walifanya lile waliloamini kuwa ni muhimu kufanya ili kuokoa jahazi. Wanapotambua kuwa hali ni mbaya, wanafanya tendo la imani la kumuamsha Yesu aliyelala na kumuomba awaokoe, awaokowe. Ni imani kuomba msaada kwa Yesu, lakini ni imani changa itoka nayo na hofu na woga wa kuangamia. Je, ni mara ngapi tumekutana na dhoruba katika maisha yetu? Na tukadhani ya kuwa Mungu wetu amelala au tukahisi hayuko nasi kabisa. dhuruba ni sehemu ya maisha ya mwanadamu. Tuwe na uhakika kwamba tutakutana na taabu na madhira mengi katika maisha yetu. Tendo kubwa la imani tunaloweza kufanya ni kumwambia Mungu na Bwana wetu, tunaamini kuwa hata katika hali tunazopitia wewe upo pamoja nasi, tunajua ya kuwa unatupenda na hauwezi kutuacha tukaangamia. Endelea kuwa nasi Bwana, maana hata katika usingizi wako wewe unatulinda. Ndugu msikilizaji wa Radio Vatikani, Dominika hii iwe ni sehemu ya kutathmini maisha yetu na mahusiano yetu na Mungu, ili tuone ni kwa kiasi gani tunakuwa kiroho au tunadumaa. Tujiulize, kwa nini tunasali? Kwa nini tunafunga kwa nini tunatoa sadaka na kutenda matendo mema kwa jina la Mungu? Je, ni kwa sababu ya hofu au ni kwa upendo tulionao kwa Mungu? Tumombe Mungu atujalie neema ya kuimarika kiimani, kutoka katika imani itokanayo na hofu na kukua katika imani ambayo ni tunda la upendo. Aidha, tumombe Mungu atujalie utulivu, hasa tunapokutana na magumu, tukijua kuwa uwezo wake juu yetu ni mkubwa kuliko dhoruba zinazotusonga. Kwa niaba ya Shemasi Achilles Narcissus Charukula na Padre Richard Mjigwa ni mimi Padre Andrew Mlele Mtaki. Tumsifu Yesu Kristo. Laudetur Yesus Kristus. <mulia>