Jambo wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na Kati, hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. Karibu ndugu msikilizaji wa redio Vatikani popote pale ulipo, wakati huu ninapokutandazia mkeka wa matangazo yetu kwa habari zifuatazo Baba Mtakatifu Francisco amemwandikia Wakili Carlo Frata Pasini, rais wa mfuko wa hospitali ya chuo kikuu cha Agostino Jemeli kumshukuru kwa niaba ya familia kubwa ya watu wa mongo hospitali ya Jemeli Roma kwa ukarimu na udugu wao wa kibinadamu ambao ameuonja wa wakati wote alipokuwa amelazwa hospitalini hapo kiasi cha kumfanya ajisikie kuwa yuko nyumbani. Baba Mtakatifu Francisco asikitishwa na machafuko ya kisiasa na kijamii yaliyojitokeza hivi karibuni Afrika ya Kusini, asema Afrika ya Kusini bado inakabiliwa na changamoto ya kuyumba kwa uchumi kitaifa pamoja na maambukizi makubwa ya janga la virusi vya Korona, UVIKO 19. Hawakumbuka na kuwaombea watu walioathirika wa kwa mvua kubwa na mafuriko ya kutisha barani Ulaya. Kutoka studio za Radio Vatikani, mimi ni Padri Richard Mjigwa, ni kutakia usikivu mwema wa matangazo yetu yetuuu <coughs> Per favore, non dimenticatevi di pregare per me. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani wa Swahili, husema moyo usio na shukurani hukausha mema yote. Baba Mtakatifu Francisco, baada ya kulazwa tarehe 4 Julai 2021 na kufanyiwa operesheni kubwa kwenye utumbo mpana aliendelea kupata matibabu hadi aliporuhusiwa tarehe 14 Julai 2021, akawashukuru wale wote waliomsindikiza kwa sala na sadaka zao. Siku hiyo hiyo alikwenda moja kwa moja kumshukuru Bikira Maria, afya ya warumsa, Alus Popoli Romani, kwa sala, maombezi na tunza yake ya kimama wakati wote alipokuwa amelazwa hospitali ya Jemeli mjini Roma. Ni katika muktadha huu Baba Mtakatifu Francisco, tarehe 19 Julai 2021, amemwandikia wakili Carlo Frata Pasine, rais wa mfuko wa hospitali ya chuo kikuu cha Agostino Jemeli Roma, kumshukuru kwa niaba ya familia kubwa ya watu wa Mungu, hospitali ya Jemeli Roma kwa ukarimu na udugu wao wa kibinadamu ambao ameuonja wakati wote alipokuwa amelazwa hospitalini hapo kiasi cha kumfanya ajisikie kuwa yuko nyumbani. Baba Mtakatifu anawashukuru na kuwapongeza kwa kutoa kipaumbele cha kwanza kwa huduma ya afya, daima utu, heshima na haki msingi za binadamu zikipewa kipaumbele cha kwanza. Huduma hii imenogeshwa kwa uweledi wa kisayansi. Baba Mtakatifu anakiri kwamba ndani ya moyo wake anabeba nyuso historia na mahangaiko ya watu mbalimbali mbali. Hospitali ya Jemeli ni sawa na mji mdogo ndani ya jiji kuu la Roma. Hapa ni mahali ambapo kila siku kuna maelfu ya watu wanaofika wakiwa na matumaini pamoja na wasiwasi mbalimbali kutokana na mahangaiko yao ya ndani. Hospitalini hapo, licha ya kutoa huduma ya tiba, wagonjwa wanapata pia huduma ya kiroho, na hivyo hospitali inamhudumia mtu mzima kiroho na kimwili, daima utu na heshima yake vikipewa msukumo wapekee Huduma hii, anasema baba mtakatifu, inakuwa ni chemchemi ya faraja na matumaini wakati wa mateso na majaribu katika maisha. Baba mtakatifu anawapongeza kwa kazi nyeti na ngumu wanayoitekeleza hospitalini hapo. Hii ni huduma ya huruma ambayo kwa njia ya wagonjwa wahudumu hao wanaweza kukutana madonda matakatifu ya Kristo Yesu. Baba Mtakatifu Francisco anakiri na kutambua kwamba ameona kwa macho yake mwenyewe na akatunza hicho alichokiona, na atakiwakilisha mbele ya Mwenyezi Mungu kama ushuhuda wa matendo ya huruma wa hospitalini hapo. Baba Mtakatifu anapenda kuchukua fursa hii kumshukuru tena wakili Carlo Fratta Pasini, rais wa mfuko wa hospitali ya chuo kikuu cha Agostino Gemelli, wafanyakazi na wale wote wanaounda familia kubwa ya hospitali ya chuo kikuu cha Agostino Jemeli mjini Roma. Wote hawa amewapatia baraka zake za kitume na kuwaomba kuendelea kumsindikiza kwa sala katika maisha na utume wake kama halifa wa Mtakatifu Petro. kufunulia moyo wangu uk wainauii niosfai Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Kardinali Pietro Parolin, katibu mkuu wa Vatikani, kuanzia Jumamosi tarehe 17 hadi Jumatatu tarehe 19 Julai 2021 amekuwa akifanya hija ya kitume kwenye ufalume wa Monako. Hii ni sehemu ya kumbukizi la miaka 40 tangu Vatikani na ufalme wa Monako walipotiliana saini itifaki ya makubaliano kuhusu uteuzi wa askofu mkuu hapo tarehe 30 Julai 1981 Mtakatifu Yohane Paulo wa Pili akalipandisha hadhi jimbo la Monako na kuwa ni jimbo kuu hapo tarehe 25 Julai mwaka 1981. Pamoja na mambo mengine, Jumapili asubuhi tarehe 18 Julai 2021, Kadinali Parolini ameadhimisha ibada ya misa takatifu kwenye kanisa kuu la Bikira Maria mkingi wa dhambi ya asili. Majira ya jioni amepata fursa ya kukutana na kuzungumza na mapadri, watawa na vyama vya kitume kwenye ufalme wa Monako. Katika hotuba yake, Kardinali Parolin amekazia kuhusu umuhimu wa kushuhudia imani inayomwilishwa katika matendo adili na matakatifu. Kanisa linapenda na kukuza na kudumisha uhusiano mwema na serikali kwa ajili ya ustawi, m, maendeleo na mafao ya wengi. Kanisa linapenda kujizatiti kuendeleza utume wake wa uinjilishaji wa kina unaogusa mahitaji ya mtu mzima kiroho na kimwili, sanjari na utunzaji bora wa mazingira, nyumba ya wote. Kanisa linatumwa wa kutangaza na kushuhudia Injili ya upendo kwa maskini na wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa jamii. Utume wa familia unapaswa kupewa kipaumbele cha pekee katika sera na mikakati ya shughuli za kichungaji inayotekelezwa na Mama Kanisa. Maisha ya ndoa na familia ni kielelezo cha ukuu, uzuri, utakatifu na ushuhuda wa Injili ya familia unaobobujika kutoka katika sura na mfano wa Mungu. Ndani ya familia kuna matatizo na changamoto zake, lakini waamini wanapaswa kuwa ni mashuhuda wa tunu msingi za maisha ya ndoa na familia. Kardinali Parolina amekazia umuhimu wa waamini kutangaza na kushuhudia imani yao katika matendo kila kukicha. Ukani Mungu unaendelea kuongezeka sehemu mbalimbali za dunia, hali inayochukua sura ya kisiasa na kijamii kwa madai ya uhoro, kiasi kwamba baadhi yao wanataka kuona dini ikifutika machoni pa watu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, kadiria mwanga ngavu wa mamlaka matakatifu ya ufundishaji katika kanisa, yaani majisterium, kuna haja ya kujenga na kudumisha uhusiano mwema kati ya kanisa na serikali kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya watu wa Mungu katika ujumla wao. Hii pia ni sehemu ya utekelezaji wa haki msingi za binadamu zinazobubujika kutoka katika uhuru wa kuabudu na uhuru wa kidini. Mababa wa kanisa wanasema kanisa linapotekeleza dhamana na utume wake wa kutangaza na kushuhudia injili ya Kristo haliombi upendeleo wa pekee na wala halitaki kufanya uongofu wa shoroti. Mama kanisa nafurahi na kushangilia pale ambapo habari njema ya wokovu inatangazwa na kutolewa ushuhuda wenye mbuto na mashiko kama ilivyokuwa wakati wa sherehe ya Pentekoste. Uinjilishaji wa kina usaidie familia ya binadamu kupambana na umaskini, ujinga na maradhi yanayoendelea kusigina utu, heshima na haki msingi za binadamu. Uinjilishaji hauna budi kwenda sanjali na utunzaji bora wa mazingira, nyumba ya wote. Hii inatokana na ukweli kwamba uchafuzi mkubwa wa mazingira ni chanzo kikuu cha maafa yanayowatumbukiza watu katika umaskini, magonjwa na njaa. Kardinali Pietro Parolini anakaza kusema kanisa linatumwa kutangaza na kushuhudia imani inayomwilishwa katika matendo ya huruma kiroho na kimwili, kielelezo makini cha zawadi na nguvu ya Mungu kwa mwanadamu. Waamini wawe ni vyombo na mashuhuda wa Injili ya upendo kwa jirani zao, lakini zaidi kwa masikini na wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa vipaumbele vya jamii. Huduma ya upendo iwe ni chachu ya umoja, mshikamano na udugu wa kibinadamu. Lengo kuu ni kupambana na umaskini, ukosefu wa usawa, ubaguzi na nyanyaso dhidi ya utu, heshima na haki msingi za binadamu. Sera na mikakati mbalimbali -mbali ya uchumi na maendeleo haina budi kutoa kipaumbele cha kwanza kwa uchumi fungamani kwa kuzingatia mahitaji msingi ya binadamu. Kumbe ushuhuda wa Injili usimikwa katika upendo, udugu wa kibinadamu, utu, heshima na haki msingi za binadamu. Sera na mikakati ya shughuli za kichungaji kuhusu utume wa familia zisaidia kunogesha maisha ya ndoa na familia kama kielelezo cha ukuu zuri utakatifu na ushuhuda wa injili ya familia unaobubujika kutoka katika sura na mfano wa Mungu. Kanisa liwasaidie vijana kuwajibika barabara katika mchakato wa ujenzi wa tunu msingi za maisha ya ndoa na familia, kiasi hata cha kuthubutu kusema wewe utakuwa wangu wa kufa na kuzika. Kana. Yote haya yanawezekana ikiwa kama vijana watatambua kwamba kuna jumuiya ya waamini na yawasindikiza na kuwategemeza katika mchakato wa safari yao ya maisha kama wanandoa na familia. Baba Mtakatifu Francisco, katika mchakato wa kulinda na kutunza mazingira nyumba ya wote dhidi ya athari kubwa za mabadiliko ya tabia ya nchi zinazoendelea kusababisha umasikini mkubwa sehemu mbalimbali za dunia, anawataka waamini pamoja na watu wote wenye mapenzi mema kukabiliana na changamoto hizi kwa kujikita katika kanuni maadili, utu wema na uwajibikaji wa kisayansi. Katika mchakato huu, utu heshima na haki msingi za binadamu zinapaswa kupewa kipaumbele cha kwanza ili kulinda na kutunza mazingira nyumba ya wote. Ili kuweza kufikia lengo hili, kuna haja ya kuzingatia kanuni maadili yanayokita mizizi yake katika mshikamano na sera ya upendo, ili kulinda na kudumisha ustawi maendeleo na mafao ya wengi. Kardinali Pietro Parolini, katibu mkuu wa Vatikani, anakazia uhusiano uliopo kati ya kazi ya umbaji iliyotekelezwa na Mwenyezi Mungu na mwanadamu ambaye amekabidhiwa mazingira ili kuyatunza na kuyaendeleza. Haya ni kati ya mambo msingi yanayoendelezwa na Mama Kanisa katika maisha na utume wake kwa ajili ya ustawi maendeleo na mafao ya watu wa Mungu katika ujumla wake. Kuja nimebeba sifa kukuzungushia, nakuja ninaimba wimbo watu watukuze, nakuja nimebeba sifa kukuzungushia, maana utukufu ni wako milele na milele. Nakuja nimebeba na shambe na chereko na, na kuja nimebeba kinanda Hii ni Redio Vatikani inayokutangazia moja kwa moja kutoka mjini Vatikani. A causa de la pandemia. Ndugu msikilizaji, wa redio Vatikani, ujumbe wa Baba Mtakatifu Francisco katika maadhimisho ya siku ya 52 ya kuombea amani duniani kwa mwaka 2019 ulinogeshwa na kauli mbiu, siasa safi ni huduma ya amani. Siasa safi inafumbatwa katika unyenyekevu, kielelezo makini cha huduma katika ngazi mbalimbali -mbali za maisha ya binadamu. Lengo ni kukuza na kudumisha dhamana, utu, heshima na tunu msingi za maisha zinazoiwezesha jamii kutekeleza mafao ya wengi Kumbe, utekelezaji makini wa siasa safi ni changamoto endelevu kwa viongozi wanaopewa dhamana ya kuongoza, kwani wanapaswa kuwalinda raia wao kwa kushirikiana kikamilifu ili kuboresha maisha ya wananchi wao katika misingi ya haki, uhuru, utu na heshima ya binadamu. Na kwa njia hii siasa safi inakuwa ni chombo cha upendo. Baba Mtakatifu Francisco anasema upendo na fadhila za kiutu ziwe ni kwa ajili ya siasa safi inayohudumia haki msingi na amani, kila mtu akijitahidi kujikita katika mafao ya wengi kama sehemu ya ujenzi wa mji wa Mungu hapa duniani, ili kuendeleza historia ya maisha ya familia ya binadamu. Haki na usawa, tabia ya kuheshimiana na kuthaminiana kama binadamu, ukweli wazi na uaminifu ni tuno msingi zinazoboresha siasa safi, na kwamba mwanasiasa bora ni yule anayetambua dhamana na wajibu wake kwa jamii, anayeaminika na kuthaminiwa na jamii. Huyu ni kiongozi anayejitaabisha kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya wengi, mwaminifu katika ahadi zake kwa wananchi waliomchagua, daima akijitahidi kujenga na kudumisha umoja na mshikamano, tayari kuchochea mageuzi katika maisha ya watu kwa kuwasikiliza na kutenda kwa ujasiri. Siasa safi ni msingi wa maendeleo fungamani ya binadamu, demokrasia shirikishi na uongozi bora unaojikita katika hoja zenye mashiko na huduma kwa wananchi. Siasa safi inafumbatwa katika mchakato wa majadiliano katika ukweli na wazi yanayowashirikisha wadau mbalimbali katika jamii, marika pamoja na tamaduni, daima wakijitahidi kujenga imani kati yao kama sehemu ya kukuza na kudumisha amani. Siasa ni sehemu ya vinasaba vya maisha ya binadamu, na kwamba siasa safi hutekelezwa kwa kufuata katiba, sheria na kanuni, maadili, mambo msingi katika kukuza na kudumisha misingi ya amani, haki, ustawi na mafao ya wengi. Ndugu msikilizaji wa redio Vaticani, siasa safi ni kielelezo cha hali ya juu kabisa cha upendo katika jamii. Ni matunda ya ukomavu yanayojikita katika uongozi bora, maridhiano, wa utawala wa sheria a uvumilivu, uaminifu na bidii. Kamwe tofauti za kiitikadi kisiwe ni chanzo cha vita, kinzani, vurugu na mipasuko ya kijamii inayowatumbukiza watu kwenye majanga na maafa makubwa. Machafuko ya kisiasa na kijamii yanayoendelea ni hatari sana kwa maisha, ustawi, maendeleo, mshikamano wa kitaifa na mafungamano ya kijamii. Kwa wananchi wengi wa Afrika ya Kusini, bado janga la ugonjwa wa virusi vya korona, UVIKO 19 linaendelea kupukutisha maisha ya wananchi wengi hali ambayo inatishia maisha fursa za ajira na ukuaji wa uchumi fungamani wa binadamu. Wananchi wengi wa Afrika ya Kusini wametumbukia katika dimbwi kubwa la umaskini unaopekenya utu, heshima na haki zao msingi. Ili kujenga na kuimarisha demokrasia, kuna haja kwa wananchi wa Afrika ya Kusini kujikita katika utawala wa sheria, majadiliano katika ukweli na uwazi ukosefu wa haki na usawa, kiwango kikubwa cha umaskini na madhara ya ugonjwa wa virusi vya korona uviko 19 ni kati ya mambo yanayoendelea kuchochea vurugu Afrika ya Kusini. Wananchi wanahitaji huduma na wanapaswa kushirikishwa kikamilifu katika mchakato wa ujenzi wa uchumi nchini Afrika ya Kusini. Afrika ya Kusini imekumbwa na machafuko makubwa ya kisiasa na kijamii, na hadi kufikia tarehe 16 Julai 2021 watu zaidi ya mia mbili kumi na mbili wamekwisha kupoteza maisha na wengine elfu mbili na mia tano hamsini na nne wametiwa mbaroni kwa makosa ya mauaji, vurugu na uporaji wa mali. Ni katika muktadha huu, ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, Baba Mtakatifu Francisco, wakati wa sala Malaika wa Bwana Jumapili tarehe 18 Julai 2021 kwenye uwanja wa kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani, amesikitika kusema kuhusu machafuko ya kisiasa na kijamii yaliyojitokeza nchini Afrika ya Kusini kwa siku za hivi karibuni. Afrika ya Kusini bado inakabiliwa na changamoto ya kuyumba kwa uchumi kitaifa pamoja na maambukizi makubwa ya janga la virusi vya korona uviko 19. Baba Mtakatifu anaungana na Baraza la Maaskofu Katoliki ya Afrika ya Kusini kutoa wito kwa wahusika wote kufanya kazi kwa umoja na mshikamano wa udugu wa kibinadamu ili kwa pamoja waweze kujikita katika mchakato wa amani na huduma kwa maskini. kamwa Afrika ya Kusini sisao matamanio halali yaliyowaongoza watu wa Mungu Afrika ya Kusini katika mapambano yao ili hatimaye kujenga na kudumisha amani, utulivu na umoja wa kitaifa. Maandamano makubwa yalianza siku kadhaa zilizopita baada ya rais wa zamani Jacob Zuma mwenye umri wa miaka 79 kuanza kutumikia kifungo chake cha miezi 15 jela. Zuma alihukumiwa kwa kukaidi agizo la mahakama la kumtaka afike mahakamani hapo kujibu shutuma za kesi za rushwa dhidi yake. Baraza la Maaskofu Katolika Afrika ya Kusini, katika tamko lake mintarafu machafuko ya kisiasa nchini Afrika ya Kusini, lina laani vitendo vyote vya vurugu na uvunjifu wa amani ambao umepelekea watu kadhaa kupoteza maisha yao. Huu ni wakati wa kwanza kujeketa katika majadiliano katika ukweli na wazi ili kujenga na kuimarisha umoja wa kitaifa. Chama cha wamiliki Afrika ya Kusini kinakadiria kwamba machafuko ya kisiasa na kijamii nchini Afrika ya Kusini yamesababisha hasara zaidi ya fedha za Afrika ya Kusini randi bilioni 20. <tune> esprimo la mia vicinanza alle popolazioni di germania belgio e olanda colpite da catastrofi e alluvioni. Ndugu msikilizaji wa redio Vaticani, kuanzia tarehe kumi na mbili Julai elfu mbili na ishirini na moja mvua kubwa imeendelea kunyesha barani ya Ulaya na hivyo kusababisha mafuriko makubwa na maporomoko ya udongo, hali ambayo imepelekea maafa makubwa kwa watu na mali zao. Wachunguzi wa mambo wanasema haya ni madhara ya mabadiliko ya tabia ya nchi kutokana na uchafuzi mkubwa wa mazingira nyumba ya nyumba ya wote, sanjari na kuongezeka kwa kiwango cha joto duniani kutokana na uzalishaji wa hewa ya ukaa. Nchi ambazo zimeathirika kwa kiwango kikubwa ni pamoja na Ujerumani, Ubelgiji, Luxemburg na Uholanzi. Nchi nyingine zilizopitiwa na mvua hizi ni pamoja na Uingereza, Italia na Austria, ingawa kwa kiwango kidogo kuna baadhi ya vijiji na vitongoji vimefutwa kabisa kutokana na mafuriko na maporomoko ya udongo. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, hadi kufikia Jumatatu tarehe 19 Julai 2021, zaidi ya watu 192 walikuwa wamekwisha fariki dunia na maelfu wengine hawajulikani mahali waliko. Mvua kubwa iliyonyesha imesababisha kingo za mito mengi kubomoka na hivyo kusababisha maafa makubwa kwa maisha ya watu pamoja na miundo mbinu. Majimbo ya Rhineland-Palatinate na North Rhine-Westphalia ndiyo yaliyoathirika zaidi nchini Ujerumani. Ni katika muktadha huu Baba Mtakatifu Francisco, mara baada ya tafakari ya sala ya malaika wa Bwana Jumapili tarehe 18 Julai elfu mbili na ishirini na moja, kwenye uwanja wa kanisa kula mtakatifu Petro mjini Vatikani alipenda kuonesha uwepo wake wa karibu kwa njia sana na sadaka yake kwa watu wote waliokumbwa na maafa kutokana na mvua kubwa zilizonyesha kwa siku za hivi karibuni. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, baba Mtakatifu Francisco anawaombea wale wote waliofariki dunia kutokana na maafa haya ili waweze kupokelewa mbinguni na Mwenyezi Mungu. Mwengi wa huruma na mapendo, aendelee kuwafariji ndugu jamaa na marafiki waliokumbwa na msiba huu mzito. Anawaombea baraka wale wote wanaoendelea kujisadaka kabila ya kujibakiza kwa ajili ya kuwatafuta wale ambao wanahofiwa w kufunikwa kwa kifusi pamoja na kusombwa na maji. Nchi nyingi barani Ulaya zimetangaza hali ya hatari kutokana na hofu ya mafuriko hayo kuendelea kusababisha maafa makubwa kwa watu na mali zao. Katika hali na mazingira kama haya, mshikamano wa upendo na udugu wa kibinadamu unahitajika sana kama kikolezo cha faraja kwa wale wote walioathirika wa na maafa haya katika ujumla wao. napenda kuchukua fursa hii kukushukuru ndugu msikilizaji wa redio vatikani kwa kujiunga nasi kwa siku ya leo usikose sikose tena kujiunga nasi tunapoendelea kujielekeza zaidi katika maadhimisho ya siku ya kwanza ya wazee duniani nayo waadhimisho jumapili tarehe 25 julai 2021 kutoka studio za redio vatikani ni kijana wa zamani mtoto wa mkulima padre richard mjigwa nikisepa kwa kusema tumsifu yesu kristu laudetu yesu