Hamjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na Kati. Hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm-hmm. ni kwa mara nyingine tena, ndugu msikilizaji wetu wa redio Vatikani, ninaukaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhtasari wake Jumanne, tarehe kumi na tisa Oktoba elfu mbili na ishirini na moja Katika ujumbe wa kwanza wa papa Francisco kwenye mitandao ya kijamii ameandika, sala ni kama oksijeni ya maisha. Sala inavutia uwepo wa Roho Mtakatifu ambaye anatuongoza daima kwenda mbele, na imewakilishwa kwa waandishi wa habari apu mpya ya sala ya papa inayoitwa bonyeza na kusali. Hii ni zana nzuri na ya wakati unaofaa kwa ushirikiano huu, kwa sababu inatoa nafasi kwa jamii na msaada wa ndani kwa maombi, amesema. Hayo, katibu wa Baraza la Kipapa la Mawasiliano. Hakuna aliye tajiri ambaye hana uhitaji wa mwingine na hakuna hata maskini ambaye awezi kutokuwa na lolote la kutoa. Kwa upande wa mkuu wa provinsi wa Umbria na Sardenya amesema hiyo ndiyo thamani ya ziara ya Papa Francisco kwa mara nyingine tena katika mji wa Umbria, mahali ambapo atakutana na kikundi cha watu wenye kuhitaji kutoka Ulaya nzima katika matarajio ya siku ya maskini ulimwenguni mnamo tarehe 14 Novemba, lakini ambapo Papa Francisco anatarajia kwenda Asisi tarehe 12 Novemba. Asili na maendeleo ya uhusiano kati ya sehemu mbili za Vatican na Serbia hadi kufikia saini ya mkataba wa mnamo 1914 limezinduliwa pango hifadhi ya maonyesho ya serikali ya Serbia katika chuo kikuu cha Laterano, Roma. Askofu Mkuu Garaga ameelezea ushirikiano wa pamoja na utafutaji wa wema wa pamoja ambao unaongoza mafunzo ya historia ya uhusiano wa kimataifa. Habari hizi na nyingine hutapata kuzisikiliza tulizokuandalia na padre richard Mjigwa. Ni sister angel wezaula anakukaribisha. Oh, Jumanne tarehe 19 Oktoba 2021, katika ujumbe wa kwanza wa Papa Francisco kwenye mitandao ya kijamii ameandika, sala ni kama oksijeni ya maisha. Sala inavutia uwepo wa Roho Mtakatifu ambaye anatuongoza daima kwenda mbele. Na katika ujumbe wake wa pili, Papa ameandika, njoo Roho Mtakatifu wa upendo, fungulia mioyo yetu katika usikivu. Njoo Roho wa utakatifu, upyaishe watu waamini wa Mungu njoro muumbaji upyaishe uso wa dunia. na Jumanne tarehe 19 Oktoba 2021 imewakilishwa kwa waandishi wa habari apu mpya ya sala ya Papa inayoitwa bonyeza na kusali, inapatikana kwenye wavuti Facebooku, Twitter, Instagram na YouTube kati ya watoa mada katika uwakilishi huo wa hapo alikuwepo Monsinyo Adriano Rucho Ruiz, katibu wa Baraza la Kipapa la Mawasiliano. Akitoa maelezo yake, amesema miongoni mwa changamoto kubwa za enzi za kidijitali liliwasilishwa kwetu na janga la Uviko 19 na shida nyingine mbaya zaidi kuliko shida hiyo pia kuna mchezo wa uharibifu na wa kutumia ovyo ambapo lazima kutathimini kila kitu ambacho tunaweza kujifunza. Moja ya masomo haya ilikuwa ni kuingiza kama kanisa kile ambacho utamaduni wa kidigitali unaweza kufaa ili kufikia na kuwasindikiza watu wa leo hii mahali walipo, kuwafikia katika sehemu zao wanazoishi. Aidha amekumbusha juu ya tukio la statio orbis la tarehe ishirini na saba Machi elfu mbili na ishirini ambapo Papa Francisco alisali peke yake katika uwanja wa Mtakatifu Petro na kufatili na watu wengi mvua huku ikinyesha kwa ajili ya kuombea ulimwengu mzima, na misa za Papa katika kikanisa cha Mtakatifu Marta wakati wa janga la UVIKO kumi na tisa, kati ya hali halisi za kanisa zima, kwamba zinatuonyesha kwa kiwango gani bila kuzingatia vyombo vya habari na teknolojia kuruhusu kuwa na umoja kuomba kuishi maisha ya kanisa kwa bidii na kwa sababu, ikiwa kuna upendo mkubwa, inawezekana kabisa njia zote kuwa nzuri na kwa kuishi na kuonesha ushirikiano. Paderuis ameendelea kusema, bonyeza na kusali kwenye app ya wavuti, Facebook, Twitter, Instagram na YouTube ni zana nzuri na ya wakati unaofaa. Kwa ushirikiano huu, kwa sababu inatoa nafasi kwa jamii na msaada wa ndani na kwa maombi, amesisitiza. Hata hivyo, mambo mapya ya jukwaa linapendekeza mwingiliano mkubwa na mitandao mbalimbali mbali ya kanisa na jamii, na kutusindikiza kwa njia binafsi katika maisha yetu ya kiroho, lazima pia tusisitizie umuhimu wa mitandao ya kijamii ya Papa kwa kufikia mioyo ya watu mahali walipo, kusindikizana nao katika safari yao pamoja na Twitter, Instagram na wasifu wa sala ya Papa kwenye bonyeza hili kusali ni mpango ulioundwa kwa kushirikiana na Baraza la Kipapa la Mawasiliano. Ni furaha kubwa kuweza kuwasilisha siku hii ambayo, lakini siyo toleo jipya la bonyeza ili kusali tu, lakini pia uzinduzi wake wa nguvu. Ni mwendelezo wa mchakato ambao kanisa limekwisha anza la sinodi <tune> Ni furaha kubwa katika mji wa Asisi walipotangaziwa kuhusu ziara ya Papa Francisco katika kikanisa kidogo cha Pursonkura kilichomo ndani ya kanisa kuu la Bikira Maria wa Malaika tarehe kumi na mbili Novemba elfu mbili na ishirini na moja. Mkuu wa Provinsi ya Umbria na Sardenia, pade Francesco Piloni, amesema ni kwa jinsi gani wanayofuraha kubwa na kusisitiza hasa shauku ya Papa ya kuonyesha hatua hiyo ya kukutana na ndugu masikini. Ziara hiyo itakuwa ishara ya urahisi, kwa mjibu wa pade huyo, akikumbusha tabia ya kifaraga ambayo imeandaliwa na baraza la kipapa la kuhamasisha uinjishaji mpya itakayoongozwa na askofu mkuu Rino Fiskera tayari katika eneo hilo hivi karibuni. Katika kanisa kuu la mtakatifu Maria wa Malaika umesheeni utashi wa kutafsiri haraka shauku ya papa katika tukio muhimu. Kiini chote hicho kuna uhusiano wa kila mtu ambao unaalikwa hata umakini kwa mambo madogo, na kwa namna ya pekee zawadi ndogo ambayo itatolewa na ndugu maskini katika ishara ya utambuzi, utunzaji na upole wa baba mtakatifu Francisko. Bado hazijatolewa taarifa rasmi jinsi siku itakavyokuwa, lakini Padre Pironi ametafakari juu ya mada ya udugu ambayo ilichaguliwa mara mmoja na Baba Mtakatifu. Hakuna tajiri hata mmoja kwa namna ya kukosa mahitaji ya mwingine, na hakuna maskini kwa namna ya kukosa chochote cha kutoa. Ni katika ujumbe ambao unatazama kila mmoja wetu kutokana na dharura ya kurudisha uhusiano wa kweli ambao katika nyakati zetu umeweza kupotea. Ikiwa hatuwezi kuhusiana na shauku hiyo ya Mungu ya kidugu na mahusiano ya kweli, kuna hatari ya kuingia daima katika muundo wa dhambi ambao unaitwa ubinafsi, na huo kiukweli ndio virusi vya ajabu leo hii. Kwa upande wa pade Piloni vile vile amesema Papa Francisco anao moyo wa tasaufi ya Mtakatifu wa Asisi kwa namna maalumu katika sura ya tisa ya kanuni ya Kifransiskani. Katika sura hiyo inasomeka kuwa ndugu wanapaswa kufurahia wanapoishi na watu wengine ambao hawahesabiwi na kudharauliwa, lakini si katika kufurahia tu kwa kutembea nao, kama ambavyo itakuwa na maana ya zira yake hiyo baada yake, padi amesema kwa upande wa familia ya ndugu wadogo, kuna hata sehemu ile ndogo sana iitwayo Por Sunkora ambayo inakumbusha maisha aliyoishi mtakatifu wa Asisi hadi miisho ya dunia maono ambayo yanarudishwa nyuma mnamo Oktoba 2013 wakati Papa Francisco alipokwenda kwa mara ya kwanza uko Asisi wa na wakati anatoka kwenye kanisa kula Mtakatifu Maria wa Malaika, aliwaambia umati wa watu waliokuwa wamekusanyika kuwa alihisi neno moja tu wakati wa sala katika kikanisa kidogo sana kiitwacho Polsunkora: Injili, Injili, Injili maono ambayo yatabaki tena zaidi katika moyo wake hata mara baada ya ziara yake ijayo, kwa sababu ni moja ya injili ya nguvu zaidi ambayo inatazama walio wadogo zaidi, hasa maskini na wale wasiojiamini kama ni watu, lakini wanaofanywa maisha yao kuwa na uwezekano wa kukutana nao Tarakumi. Askofu Mkuu Paolo Richard Garaga, katibu wa Vatikani wa mahusiano na ushirikiano wa nchi, ametoa hotuba yake katika chuo kikuu cha kipapa cha Laterano katika fursa ya uzinduzi wa maonyesho ya Serbia na Vatikani 1878 hadi 1914 iliyoandaliwa na taifa la Serbia kwa uwepo wa waziri wa mambo ya nchi za nje wa jamhuri ya Serbia katika hotuba yake ni matumaini yake kuwa mafunzo yanayoendelea ya historia ya uhusiano wa kimataifa yanaweza kweli kuigwa na kupendwa, na kupendwa na kizazi kipya ili wachangie kujenga jamii yenye tabia daima ya kushirikiana na utafutaji wa wema wa pamoja. Katika hotuba hiyo, haskofu Garaga alisistizia zaidi kile ambacho alikiita masuala ambayo mara nyingi ni nyeti na magumu ya mausiano, ya mahusiano kati ya Vatikani na watu wa nchi za mashariki ya Ulaya na ambayo licha ya hayo yote hayakukoma kuwa na umuhimu wake unaoendelea na mkubwa katika ujumla wake kisiasa na kidini. Askofu mkuu Garaga aidha amekumbuka kipindi cha kati ya mwisho wa karne ya 19 na mwanzo wa karne ya 20 ambacho kilikuwa na magumu sana yaliyo na uhusiano wa kimataifa wakati iwe kwa upande wa Belgrado na hata Vatikani walikuwa wakitafuta kuboresha lakini uhusiano wao kwa kukabiliana na changamoto nyingi zilizotokana na tofauti za sera za kisiasa na kidini. Askofu mkuu pia amegusia juu ya saini ya mwaka 1914 ambayo hata kama haikuweza kufanya mengi hasa katika matendo na wala kufikia malengo yaliyokusudiwa, lakini amesema ilichangia kwa kiasi kikubwa ukarabati wa mahusiano ya kidiplomasia kati ya makao makuu Vatikani na ufarme wa wakati ule Serbia, Croatia na Slovenia mnamo 1920, wakati ulipozinduliwa hata ubalozi wa kitume wa Vatican huko Belgrado kuthamanisha mahusiano ya nchi zote mbili ambayo yana mzizi tayari katika mwisho wa mwaka elfu moja mia nane na kuonyesha mchakato wa kihistoria ambao ulipelekea ujenzi wa baadaye wa maendeleo ya serikali ya Serbia ni hakikisho tangu mwanzo wa uhuru wa kidini na ibada na una asili yake kama alivyoelezea makamu wa utume wa kidiplomasia wa Serbia anayewakilisha nchi yake Vatikani. Katika kuelezea hayo amegusia baadhi ya vipindi muhimu vya kihistoria vilivyoonyeshwa kwa njia ya hati mbalimbali zilizohifadhiwa katika pango la serikali ya Serbia. Ni matumaini yake kwamba maonesho haya yanaweza kuongeza nguvu zaidi kwa ajili ya mahusiano mema yaliyopo kati ya Vatikani na nchi ya Serbia. Katika juma la 49 la kijamii katoliki Italia linalotarajiwa kufanyika kuanzia tarehe 21 hadi 24 Oktoba huko Taranto, linaongozwa na mada sayari tunayotegemea, mazingira, kazi na wakati ujao, yote vinaunganika. Katika wiki hiyo watazungumzia hata hali halisi ya fadhila iliyotolewa kwenye Laudato Si ya Papa Francisco, kwa kuwa na matarajio ya ikolojia fungamani katika nyanja ya ujasiriamali, usimamizi, jumuiya na wafanyakazi kwa mtazamo ambao unathibitisha hali halisi kama zawadi na sio jambo la kurarua hadi mfupa na baadaye kuharibiwa. Askofu Mkuu Filipo Santoro wa jimbo kuu Katoliki la Taranto, Italia, ameelezea mtazamo wake kuhusu tafakari ya Mtakatifu Francis wa Assisi, ambayo inaonekana sana katika waraka wa Laudato Si na ni kama kituo cha kuanzia kwenye fursa ya Juma la 49 la jamii ya Wakatoliki nchini Italia, ambayo pia itazungukia ndani ya mwongozo wa waraka mwingine wa Fratelli Tutti, yani, wote ni ndugu. Juma hilo linatarajiwa kuanza tarehe 21 hadi 24 Oktoba 2021. Zaidi ya maaskofu 140, wawakilishi 670 wa majimbo, wataalamu, wajumbe wa ulimwengu wa kisiasa, raia na utamaduni watazungumzia mada kuhusu sayari ambayo tunatarajia, mazingira, kazi, wakati ujao. Vyote hivyo vinaunganika kwa lengo la kutafuta kwa akina juu ya mtindo mpya wa maendeleo na juu ya kuanzisha mpito kwenye maono ya matarajio ya ikolojia fungamani. Rais wa kamati ya kisayansi ya kuandaa juma la kijamii walikutana hivi karibuni huko Bari katika fursa ya jukwaa la mafunzo katoliki kwa ajili ya kulinda kazi ya uumbaji iliyoandaliwa na Green Court, ambapo amekumbusha jinsi ambavyo toleo la juma ya kijamii iliyofanyika kabla ya janga mnamo elfu mbili na kumi na saba huko Cagliari, Italia, ilikuwa inaongozwa na mada kazi ambayo tunataka. Kwa upande wake amesema kazi na mazingira ni mada ambazo zinaunganika pamoja, ni mada kuu ambazo tunaishi kwa namna ya pekee katika hali halisi inayofanya kuteseka kwa mji wa Taranto katika masuala kwa mfano kiwanda cha zamani cha Ilva huko Taranto kilichokuwa katikati ya mtaa wa Tamburi na katika uchafuzi wa mazingira ambayo yamesababisha vifo vingi sana vya watoto na watu wazima na kusababisha matokeo mengi ya matatizo hata katika kazi. Amesisitiza kwamba umefikia wakati sasa wa kuonyesha zaidi jinsi ambavyo ni lazima uwe mwisho na kusema inatosha kuharibu mazingira. Kuna mambo mengi ambayo yanaungana hata katika ubunifu wa kiteknolojia na kubadilisha mzunguko wa makaa ya mawe na vyanzo mbadala kama vile gesi na haidrojeni kwa pesa za mpango wa kufufua. Haya yote yanawezekana na ni muhimu kwa huduma ya afya ambayo ni nzuri kwanza, na utunzaji wa kazi ya uumbaji ambayo inahitajika kudumisha maisha. Tarehe 19 Oktoba, wapanda milima 34 wameanza safari ya kupanda mlima mrefu zaidi barani Afrika wa Kilimanjaro nchini Tanzania kama sehemu ya juhudi za kimataifa za kuhamasisha upatikanaji wa chanjo ya UVIKO 19 kwa wote. Kundi hilo linajumuisha watu kutoka katika nyanja za biashara, serikali, wanamichezo mashuhuri na wawakilishi wa vijana, ambalo linatarajiwa kuwasili kwenye kilele cha mlima huo tarehe 24 Oktoba, ambayo ni siku ya Umoja wa Mataifa. Kwa mjibu wa shirika la Umoja wa Mataifa la Mpango na Maendeleo, UNDP, wapanda mlima hao kupitia mradi wa Kilimanjaro wanawakilisha tamaduni, uchumi, mazingira na mabara tofauti, wakiwemo vijana kumi wanaowakilisha kutoka miradi tofauti ya kijamii nchini Tanzania na shule za Tanzania na Kenya. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, mababa wa kanisa wanasema maana ya kikristo ya kifo imefunuliwa katika mwanga wa fumbo la Pasaka, yaani mateso, kifo na ufufuko wa Kristo Yesu, ambaye ndani yake mna tumaini la Wakristo. Mkristo anayekufa katika Kristo huwacha mwili ili kwenda kukaa pamoja na Mwenyezi Mungu milele yote. Kwa Mkristo, siku ya kifo huanzisha mwishoni mwa maisha yake ya kisakramenti utimilifu wa kuzaliwa kwake upya kulikoanzishwa na sakramenti ya ubatizo, kufanana kamili na sura ya Mwana kulikotolewa kwa mpako wa Roho Mtakatifu, na ushirika katika karamu ya ufalme uliotanguliwa katika Ekaristi, hata kama na lazima bado kutakaswa zaidi ili kuvikwa vazi la arusi. Baba Mtakatifu wa Fransisko anawahamasisha waamini kulitafakari fumbo la kifo kama sehemu ya matumaini ya Kikristo, kwani Kristo Yesu mwenyewe anasema ndiyo ufufuo na uzima, na kwamba yeyote anayemwamini ajapokufa atakuwa naishi, na kwamba heri yao wale wote wanaokufa katika Kristo Yesu. Mheshimiwa wa Padri Angelo Beteli, msimamizi wa kitume wa shirika la mitume wa Yesu, anasikitika kutangaza kifo cha Padri John Soranga Masawe, mwasisi wa shirika la watumishi wa Yesu na Maria aliyefariki dunia tarehe 16 Oktoba 2021 kwenye hospitali ya Mtakatifu Jema, jimbo kuu la Dar es Salaam, nchini Tanzania. Askofu Mkuu Beatus Kinyaiya wa jimbo kuu la Dodoma tarehe 21 Oktoba 2021, 2021, anatarajiwa kuongoza ibada ya mazishi na hatimaye mazishi kwenye kituo cha Miyuji alichokianzisha yeye mwenyewe. Hayati Padri John Soranga Masawe aliwahi pia kuwa ni mkuu wa shirika la mitume wa Yesu Itakumbukwa kwamba Padre John Soranga Masawe AJ alizaliwa tarehe 10 Juni mwaka 1932, Jimbo Katoliki la Moshi nchini Tanzania. Baada ya masomo na majiundo yake ya kikasisi, tarehe 15 Agosti mwaka 1965 akapewa daraja takatifu ya upade Jimbo Katoliki la Moshi. Baadaye alijiunga na shirika la mitume wa Yesu lilokuwa limeanzishwa hivi punde na kuweka nadhiri zake za kwanza tarehe 16 Julai mwaka 1976, nadhiri za daima akaweka tarehe 15 Agosti mwaka 1980. Baada ya kulitumikia shirika la mitume wa Yesu katika ngazi mbalimbali, kwa mfano kama gambera na mkuu wa shirika, kunako tarehe 15 Septemba mwaka 1997, alianzisha shirika la watumishi wa Yesu na Maria. Ni Mtanzania wa kwanza mzalendo kuthubutu kuanzisha shirika la mapadi na maburuda ili kujikita katika mchakato wa uinjereshaji hususan miongoni mwa maskini na wale wote waliokuwa wanasukumizwa pembezoni mwa jamii. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, matumaini ya Kikristo yawasaidia waamini kukabiliana na fumbo la kifo kwa imani na matumaini, na kwamba hata ustaarabu wa watu wa kale umepitia katika fumbo hili, na kwa hakika ibada ya kifo ni sehemu ya vinasaba vya maisha ya binadamu. Mzaburi anasema basi, utujulishe kuzihesabu siku zetu, tujipatie moyo wa hekima. Haya ni maneno yanayowatia waamini matumaini badala ya kujisikia kuwa wanyonge wanapoyaona maisha yao yanayoyoma na kutoweka mara kama ndoto ya mchana. Kifo kinayaanika maisha ya binadamu na kumwondolea kiburi, na kuwahimiza watu kujenga na kudumisha upendo, kutafuta na kuambata mambo msingi katika maisha, ili sadaka na majitoleo yao yaweze kuwapatia amani na utulivu wa ndani wanapokabiliana na fumbo la kifo. Wanafunzi waliopitia mikononi mwa hayati Padri Johni Soranga Masawe wakati wa malezi na majiundo yao ya kikasisi alipokuwa Uru Seminari kama Gambela, wanamkumbuka sana kwa malezi na makuzi yake yaliyosheheni upendo wa kibaba. Aliwafundisha kusali kwa imani na matumaini. Aliwafundisha na kuwajengea moyo wa kuchapa kazi kwa bidii, juhudi na maarifa, ili waweze kujitegemea katika maisha. Aliwataka kuwa watiifu, waaminifu, waadilifu na wacha Mungu. Kwa malezi haya, vijana wengi waliopitia mikononi mwake wakafanikiwa kuwa mapadri au waamini walei. Wanasema maisha yamewanyookea, yaani ni mazuri na wanaweza kumudu mazingira katika maisha yao. ndugu msikilizaji wa redio vatikani jumuiya ya wanawake wa katoliki tanzania wawata hivi karibuni imezindua maadhimisho ya jubilei ya miaka 50 tangu baraza la maaskofu katoliki tanzania TEC lilipoanzisha wawata kunako mwaka 1972 jubilei hii ni kipindi cha kumshukuru mwenyezi mungu kwa wema na ukarimu wake kwa wawata katika kipindi cha miaka 50 iliyopita ni wakati wa toba na uongofu wa ndani, ni kuomba msamaha, neema na baraka ya kusonga mbele tena kwa ari na moyo mkuu katika maisha na utume wa kanisa ndani na nje ya Tanzania. Ni katika muktadha huu, hivi karibuni jumuiya ya wanawake wa Katoliki, jimbo Katoliki Singida, parokia Damu Takatifu ya Yesu, kigango cha Itigi, wamewasha moto wa Injili ya upendo, huduma na ushuhuda kwa kuwasimika viongozi wapya wa kigango, tayari kuelekeza nguvu zaidi katika mchakato wa kuhamasisha wanawake wa parokia Itigi kushiriki kikamilifu katika maisha na utume wa Kanisa. Ibada ya misa takatifu ya kuwasimika viongozi hawa wapya iliongozwa na Padri Justin Bonifasi Mwanyero, mkurugenzi wa hospitali ya rufaa ya Mtakatifu Gaspari iliyoko Itigi, Manyoni, Singida nchini Tanzania, akisaidiana na Padri Patrick Kimaro, paroko wa parokia Itigi, jimbo katoliki la Singida. Baba paroko katika wasia wake kama mlezi wa WAWATA parokia aliwataka wanawake Wakatoliki kuwasha kuasha moto wa Injili ya upendo na huduma ili kukoleza dhamana na utume wa wanawake wa Katoliki ndani ya kanisa. Padri Patrick Kimaro amewashukuru na kuwapongeza wanawake wa Katoliki kwa utume na majitoleo yao kwa ajili ya ustawi maendeleo na mafao ya parokia na jimbo katika ujumla wake. Amewataka wanawake waendelee kutumikia na kuwajibika kwa ajili ya familia na kanisa katika ujumla wake. Amekazia umuhimu wa wata kujikite katika kusoma, kulitafakari na kulimwilisha neno la Mungu katika uhalisia wa maisha yao kama dira na mwongozo wa maisha. Wawe washiriki waaminifu wa sakramenti na mafumbo ya kanisa kwa ajili ya maboresho ya maisha yao ya kiroho. Katika ulimwengu wa utandawazi na maendeleo makubwa ya sayansi na teknolojia, wajitahidi kuwa waaminifu na waadilifu katika maisha yao sanjari na kuendelea kujikita katika malezi na makuzi ya watoto wao, wakitambua wa kwamba wanawake ni makatekisa wa kwanza katika kuwafunda na kuwarithisha watoto wao amana na utajiri wa imani, maadili na utu wema. WAWATA katika ngazi mbalimbali endelea mbali kuwajengea wa wanawake uwezo wa kupambana na changamoto za maisha, hususan umaskini, ujinga na maradhi yanayonyanyasa na kusigina utu, heshima na haki msingi za binadamu. Watambue kwamba hii ni sehemu ya mchango wao katika kazi ya ukombozi wa wanawake kiroho na kimwili. Padi Patriki Kimaro ameipongeza wa WAWATA kwa kuendelea kuwategemeza majando kasisi katika malezi na majiundo yao ya kikasisi kwa kuchangia katika chakula na mahitaji yao msingi kama walivyofanya tarehe 14 Oktoba 2021 na moja kwa kuchangia chakula na mahitaji msingi kwa waseminari wa Dongonye Jimbo Katoliki la Singida. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, mama Evelin Malisa Ntenga, mwenyekiti wa WAWATA taifa nchini Tanzania, anafafanua mambo msingi kama sehemu ya maadhimisho ya jubilea ya miaka 50 tangu kuanzishwa kwa WAWATA na kilele chake ni Septemba mwaka elfu mbili na ishirini na mbili. mpango kazi wa mwaka elfu mbili na ishirini ishirini na moja unatokana na mapendekezo ya vipaumbele vya mpango kazi wa miaka mitatu ishirini ishirini ishirini ishirini na mbili kama ulivyoainishwa katika mkutano wetu wa arobaini na moja mwaka jana, ukizingatia mpango kazi wa miaka minne uliopitishwa na Umoja wa Wanawake wa Katoliki Duniani elfu mbili na kumi na nane elfu mbili na ishirini na moja ambao unatekelezwa na wanawake wa Katoliki kote duniani. Mpango kazi huu pia umezingatia vipaumbele vya mkutano wa arobaini na mbili na lengo kubwa ikiwa ni kuhakikisha kwamba utume wa mwanamke mkatoliki unawafikia wanawake wote wa katoliki Tanzania. Kauli mbiu ya mpango kazi huu ni miaka 50 ya WAWATA, upendo, mshikamano na uadilifu wa uumbaji. Kwa kuzingatia pia wito wa wawata kama wabatizi wa misionari unaosema, umebatizwa unatumwa kutangaza Injili. Mafundisho yetu yatazingatia pia nyaraka mbalimbali za baba mtakatifu na vipaumbele vya kanisa la ulimwengu kama Laudato Si, ambao inatuambia dunia yenye sifa inatutegemea sisi sote. Waraka wa baba mtakatifu wa Patris Corde, kwa moyo wa kibaba, ambao unaangazia maisha ya Mtakatifu Yosefu kama mlinzi wa familia. Tuangalia pia waraka wa Amoris Laetitia, ambao ni waraka wa furaha ya upendo ndani ya familia na hii itatusaidia kuangalia ni nini na namna bora ya kuziwezesha familia zetu kuishi kama familia ile ya Nazareti. Tutaangalia pia waraka wa Baba Mtakatifu wa Frateli Tuti ambao unatuambia kwamba sisi sote ni ndugu, kwa maana ya kwamba sisi sote kama jumuia ya Kikristo ni ndugu moja, lakini pia hata pamoja na wale ambao wametuzunguka sisi sote ni ndugu. Utekelezaji utazingatia mambo makuu manne. Jambo la kwanza ikiwa ni kujitakatifuza ili tuweze kuyatakatifuza mali mwengu kuanzia familia, jumuia ndogo ndogo na jamii kwa ujumla, kwa njia za elimu juu ya wito wa kuwa watakatifu. Tutafanya mafungo, tafakari mbalimbali mbali, na zaidi sana tutaangazia utume wa mwanamke mkatoliki kusali sala pamoja, kufanya mikutano na hija mbalimbali za ndani. Katika semina ambazo tutazitoa, tutakazia sana sana sana sana swala la utume wa mwanamke mkatoliki na ni nini maana yake. Tutatambua kwamba kuna dhana potofu iliyojengeka baina ya wa waumini na hata sisi wanawake wa katoliki kwamba wanawake wa katoliki au umoja wa wanawake wa katoliki ni kwa ajili ya kundi fulani la watu au ni kwa ajili ya wanawake wa aina fulani, kitu ambacho si sahihi. Ukweli ni kwamba katiba yetu ya wanawake wa Katoliki Tanzania imeweka wazi kwamba tiketi ya kuwa mwanachama kwenye umoja huu ni ubatizo. Jambo la pili ambalo lilikuwa ni kipaumbele ni utunzaji wa mazingira kwa kufuatia wito wa Baba Mtakatifu au waraka wa Baba Mtakatifu wa Laudato Si ambao unatuambia kwamba dunia yenye afya inatutegemea sisi sote. Basi na sisi tumeamua kuweka hiki kama ni kipaumbele. Na pia tutaangazia masuala ya afya na lishe ya familia. Tunatamani kuhakikisha kwamba watoto wanapata elimu ya katekesi endelevu, na pia sakramenti zinatolewa kwa wakati mwafaka. Jambo la nne, tunasisitiza na tunahimiza majimbo, kila jimbo kuwa na mradi endelevu ambao utaacha alama kama ishara ya maadhimisho ya miaka 50 ya Wawata Tanzania. Tunaishi ile kauli mbiu ya kwamba kwa upendo wa Kristo tutumikie na kuwajibika. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, kukunogeshea moto wa injili ya huduma na upendo iliyowashwa na wayeku wa jimbo katoliki la Singida ni mnyambaa Padre Richard Mjigwa nikisema mwajifya sana <muchos> Namnamna mpendo wa msikilizaji wa Redio Vatikani, ndipo tumefikia mwisho wa habari zetu za leo tulizokuandalia. Kwa niaba ya Padre Richard Mjigwa ni Sista Angela Wezaura akikuaga, tumsifu Yesu Kristo, Laudetur Yesus Christus. <mimu>