Amjambo wa wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati, hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. ni kwa mara nyingine tena, ndugu msikilizaji wetu wa redio Vatikani, ninaukaribisha kusikiliza inayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhtasari wake. Yesu anatumia maneno magumu sana dhidi ya wale ambao wanafanyia vibaya watoto lakini hata wale ambao wanadharau juu ya ubaya huo. Angalieni msidharau mmojawapo wa wadogo hawa, kwa maana nawaambia ya kwamba malaika wao mbinguni siku zote huutazama uso wa Baba yangu aliye mbinguni, aliyekuja kukiokoa kilichopotea. Ulikuwa ni mwanzo wa salamu za Askofu Mkuu Stanislau Gandek, rais wa baraza la maaskofu nchini Poland, wakati wa ufunguzi wa mkutano wa kanisa la Ulaya ya kati na mashariki kuhusu utume wetu wa pamoja wa kulinda watoto wa Mungu, ulioandaliwa na baraza la kipapa la tume ya ulinzi wa watoto huko Walso nchini Polandi, ambapo Baba Mtakatifu Francisco pia ametuma ujumbe wake kwa njia ya video na mara baada ya salamu na hotuba ya askofu mkuu wa Polandi ilifuata hotuba ya kardinali O'Malley akisistizia kuwa katika mchakato huo wa uongofu kwa kutambua ukweli wa kile ambacho kilitokea ni lazima uanzie katika moyo ambao unasikiliza. Maskofu Katoliki nchini Slovakia wametangaza kukusanya fedha kwa ajili ya ufadhili kusaidia wenye kuhitaji nchini Cuba, Dominika tarehe ishirini na sita. Ukusanyaji wa fedha hizo unataka kuwa ni moja ya tunda la ziara ya kitume ya Baba Mtakatifu Francisco ambaye alirudia kutoa mwaliko juu ya kuwa na umakini kwa ndugu kaka na dada ambao wako kwenye matatizo na wanabaki wamesauliwa. Kuanzia tarehe ishirini hadi ishirini na tano Septemba inafanyika kozi kwa ajili ya wahudumu wa mashirika yasiyo ya kiserikali na Katoliki katika chuo kikuu cha kipapa cha Urubaniano. Ni kipindi cha mafunzo kwa lengo la kutimiza vema uwajibikaji wa matendo ya nje katika jamii ambamo kanisa linaalikwa. Hili ni toleo la pili, ambapo kozi hiyo inaongozwa na mafundisho jamii ya kanisa. Katika Dominika ya tatu ya mwezi tarehe kumi na tisa Septemba moja, Papa Francisco ametoa tafakari yake kwa waamini na maujaji waliofika katika uwanja wa Mtakatifu Petro kusali naye sala ya malaika wa Bwana. Ikiwa unataka kuwa wa kwanza lazima uende mwisho na uwe wa mwisho ili kuhudumia wote. Wakati wa kutamka sentensi hii kwa haraka, Bwana anazindua mabadiliko, kwani anapenda mantiki ambayo inaonesha ni kitu gani kilicho muhimu na kinachohesabiwa kweli. Thamani ya mtu haitegemei zaidi na nafasi anayofunika ukuu na uwezekano mbele ya macho ya Mungu vina kipimo tofauti ambavyo hupimwa kutokana na huduma. Mara baada ya tafakari ya neno la Mungu na sala ya malaika wa Bwana, ameonyesha ukaribu na maombi kwa ajili ya waathirika wa mafuriko yaliyotokea katika serikali ya Hidalgo nchini Mexico, hasa wagonjwa waliokufa katika hospitali ya Tula na familia zao. Habari hizi na nyingine utapata kuzisikiliza tulizokuandalia na Padre Richard Mjigwa. Ni Sista Angela Rwezaula anakukaribisha Katika salamu za askofu mkuu Stanislaw Gandeki, rais wa baraza la maaskofu nchini Polandi, wakati wa ufunguzi wa mkutano wa kanisa la Ulaya ya kati na mashariki kuhusu utume wetu wa pamoja wa kulinda watoto wa Mungu ulioandaliwa na baraza la kipapa la tume ya ulinzi wa watoto na kituo cha baraza la maaskofu huko Warso nchini Poland Dominika tarehe 19 na utahitimishwa tarehe 22 Septemba 2021 askofu mkuu wa Poland amenukuu Injili akikumbuka maneno ya Yesu, na yeyote atakayempokea mtoto mmoja mfano wa huyu kwa jina langu anipokea mimi, bali atakayemkosesha mmojawapo wa wadogo hawa waniaminio ya mfaa fungiwe shingoni jiwe kubwa la kusagia na kutoswa katika kilindi cha bahari. Yesu anatumia maneno haya magumu sana dhidi ya wale ambao wanawafanyia vibaya watoto, lakini hata dhidi ya wale ambao wangeweza kudharau juu ya ubaya huo, amesema askofu mkuu. Angalia, ni msidharau mmojawapo wa wadogo hawa kwa maana anawaambia ya kwamba malaika wao mbinguni siku zote huutazama uso wa Baba yangu aliye mbinguni. Kwa maana hiyo, askofu mkuu akiendelea, amesema tumekusanyika hapa kuponywa kutokana na kutojali na hata zaidi kutokana na kutopenda dhuluma. Baba Mtakatifu Francisco pia anatukumbusha kuwa sio tu juu ya unyanyasaji wa kijinsia bali pia juu ya matumizi mabaya ya nguvu na dhamiri. Nilipokutana na waathiriwa, mara nyingi nilisikia historia ambazo unyanyasaji wa kijinsia ulitanguliwa na ujanja uliolenga kupata minifu usio na kikomo na kwa hivyo nguvu juu ya maisha ya mtu ambaye hana kinga dhidi ya udanganyifu kama huo. Mnyanyasaji huwa anamsadikisha mwathiriwa kuwa kile anachohimiza na kumlazimisha afanye sio kibaya, kiukweli ni sawa. Kwa njia hii, unyanyasaji wa kijinsia mara nyingi unahusishwa na matumizi mabaya ya nguvu na dhamiri. Ikiongezea, uhalifu huo husababisha usababisha sio tu katika akili, bali pia katika roho ya mtu aliyejeruhiwa. Hata hivyo, askofu mkuu Gadeki ameelezea jitihada za kanisa nchini Polandi katika uwanja wa ulinzi wa watoto, kuzuia manyanyaso, kusikiliza na kupokea waathiriwa. Kila jimbo na kila shirika la kitawa la wanaume kuna mwakilishi wa shughuli ya upokeaji na kubainisha kesi za manyanyaso hayo. Mara baada ya salamu hizo na hotuba hiyo, naye Kardinari Sin Patrick Omer, rais wa tume ya kipapa kwa ajili ya ulinzi wa watoto, amesistizia juu ya mada ya ulazima wa uongofu kichungaji, na amesema kwa hili ni safari muhimu ambayo Papa Francisco ametaka mabadiliko ya kimisionari kwa kanisa. Katika mchakato huo wa uongofu, kwa kutambua ukweli wa kile ambacho kilitokea, ni lazima uanzie katika moyo ambao unasikiliza watu, ambao walisikiliza shuhuda za waanga, wanatambua ni jinsi gani uzoefu huo ulivyo mgumu na unawasilisha changamoto. Yeye binafsi amedhibitisha jinsi alivyokutana na mamia ya waanga. Shuhuda zao zinaumiza sana, hasa wanapoelezea kuwa hakuna ambaye aliwaamini wakati waliporipoti unyanyasaji huo kwa mara ya kwanza. Kardinali O Malei Ardh amezungumzia heshima kubwa ambayo lazima ipokerewe ushuhuda wa watu ambao ni waathiriwa wa unyanyasaji. Mtu lazima pia kujua ukweli kwamba kuna watu wengi ambao wamepata janga la unyanyasaji wa kingono kanisani na ambao hawajawahi kumwambia mtu yoyote juu ya uzoefu wao. Ili kufikia uongofu wa kichungaji, watu ambao wametendewa vibaya lazima watambuliwa kwa uaminifu na kwa uwazi, kusikiliza maumivu ya wengine, mateso ya watu wa Mungu upeleke kukubali mabaya yaliyofanywa na mateso yaliyosababishwa, na ni muhimu kuomba msamaha wa dhati kwa waathirika. Lakini kuomba msamaha hakuhitaji chochote zaidi ya kutoa taarifa au kufanya mkutano. Ni mchakato ambao hufanyika mara chache kwa muda mfupi, na wakati mwingine hautakamilika. Kuwasikiliza waathirika, kuwatambua na kuwaomba msamaha kwa dhati, ni hatua muhimu katika njia hii ya upyaisho, amesisitiza Kardinali Omar. Maskofu Katoliki nchini Slovakia wametangaza kukusanya fedha kwa ajili ya ufadhili ili kusaidia wenye kuhitaji nchini Cuba. Dominika tarehe ishirini na sita Septemba elfu mbili na ishirini na moja makanisa yote yatafanya makusanyo hayo. Maskofu wamewagaukia waamini wote kwa udhibitisho wa barua yao iliyosomwa tarehe kumi na tisa Septemba elfu mbili na ishirini na moja na mapade wa makanisa yote. Ukusanyaji wa fedha hizo unataka kuwa ni moja ya tunda ya ziara ya kitume ya Baba mtakati Francisco ambaye alirudia kutoa mwaliko juu ya kuwa na umakini kwa ndugu kaka na dada ambao wako kwenye matatizo na wanabaki wamesahuliwa. Na Jumatatu tarehe ishirini Septemba imefunguliwa kozi kwa ajili ya wahudumu wa mashirika yasiyo ya kiserikali na ya kikatoliki katika chuo kikuu cha kipapa Urbaniano, Roma, ambayo itahitimishwa tarehe ishirini na tano Septemba elfu mbili na ishirini na moja. Ni kipindi cha mafunzo kwa lengo la kutimiza vyema uwajibikaji wa matendo ya nje katika jamii ambayo kanisa inaalikwa. Hilo ndilo lengo la kozi na kwa hao wahudumu ambayo imeandaliwa na chuo kikuu cha kipapa cha urbaniana kwa kushirikiana na baadhi ya mabaraza ya kipapa Vatikani. Mkutano mkuu wa shirikisho la mabaraza ya maaskofu Ulaya mwaka huu unatimiza miaka hamsini, ambapo ilianzishwa mnamo Machi elfu moja mia tisa sabini na moja na baadaye kuridhiwa na Mtakatifu Paulo wa Sita. Ili kusherekea tukio hili la kijubilei kuanzia tarehe ishirini na tatu hadi ishirini na tano Septemba utafanyika mkutano mkuu wa mwaka ambamo watashiriki marais wote wa mabaraza ya araiswoteaabaraa wa Ulaya jijini Roma, kwa kupendekeza kama kiungo cha muungano kati ya mabaraza ya maaskofu wa Ulaya, ikawa lengo lake kuhamasisha na kulinda mema ya kanisa. Kwa miaka hamsini ya shirikisho hili limeweza kujitoa kulingana na sheria yake katika kuhamasisha zoezi la muungano katika ushiriki na Papa, kukuza ushirikiano wa karibu kati ya maaskofu na mabaraza ya maaskofu, ili kuhamasisha na kukuza uinjilishaji mpya kuchangia mazungumzo ya kiekumene ya umoja wa Kikristo na kutoa ushuhuda wa kanisa katika jamii ya Ulaya. Kikao cha uzinduzi wa mkutano huo utafunguliwa na sherehe ya maadhimisho ya ekaristi takatifu itakayoongozwa na Baba Mtakatifu Francisco katika kanisa kuu la Mtakatifu Petro tarehe 23 Septemba ijayo saa kumi na moja kamili, na baada ya kumaliza misa hiyo watatembelea makaburi ya mapapa waliosindikiza shirikisho la mabaraza ya maaskofu na siku ya tarehe 24 Septemba marais wa mabaraza ya maaskofu Ulaya watakaribishwa huko ikulu na rais wa jamhuri ya Italia Bwana Sergio Matarera. Mada iliyochaguliwa kuongoza mkutano huo ni shirikisho la mabaraza ya maaskofu Ulaya, miaka hamsini katika huduma ya Ulaya, kumbukumbu -kumbu na mitazamo juu ya upeo wa waraka wa baba mtakatifu Francisco wa Fratelituti, yani wote ni ndugu. Jumatatu, tarehe ishirini Septemba elfu mbili na ishirini na moja, katika hospitali ya kipapa ya watoto Bambino Jezu wameanza utoaji wa dozi ya chanjo ya tatu dhidi ya uviko kumi na tisa kwa wagonjwa walio katika mazingira magumu ya kiafya kulingana na vigezo vilivyoamliwa katika kiwango cha kitaifa na kikanda. Kiwango cha dozi ya nyongeza kimekusudiwa kwa watoto wapatao mia nne na watu wazima waliowadhaifu sana wenye umri kuanzia miaka kumi na mbili na zaidi, wanaofuatiliwa moja kwa moja na hospitali ya watoto Jezu Bambino. Wao wataitwa polepole pole na hospitali kwa ajili ya usimamizi wa kipimo cha tatu kwa ajili hile ile kama ile ya awali. Hawa ni watoto wa kike na kiume wasio na kinga za mwili za kutosha, wenye ugonjwa wa figo sugu na wengine wenye matatizo ya damu. Vikundi vyote hivyo vinapewa kipaumbele na mzunguko wa wizara ya afya. Watu dhaifu wana hatari zaidi kuambukizwa na maambukizi yote kuliko wengine, kwa mjibu wa profesa na mkurugenzi wa idara ya dharura ya mapokezi na mkuu wa kitengo cha watoto wa hospitali ya Bambino Jezu. Kwa njia hiyo ni muhimu sana kuwalinda. Dozi ya tatu inawakilisha ubora wa kulinda watu wa dhaifu wa aina hii. katika dominika ya tatu ya mwezi tarehe 19 Septemba 2021, Papa Francisco ametoa tafakari yake kwa waamini na maujaji waliofika katika uwanja wa Mtakatifu Petro kusali naye sala ya malaika wa Bwana. Kabla ya sala hiyo, Papa Francisco ameanza kusema: Cari fratelli e sorelle buongiorno. Il vangelo della liturgia odierna narra che lungo il cammino verso Gerusalemme i discepoli di Jesu discutevano su chi tra loro fosse il più grande. Injili ya siku inasimulia kuwa katika safari ndefu kuelekea Yerusalemu, mitume wa Yesu walikuwa wanajadiliana ni nani kati yao angekuwa mkubwa. Yesu akawageukia wao kwa sentensi kali ambayo inastahiri hata kwetu sisi leo hii: mtu atakayetaka kuwa wa kwanza atakuwa wa mwisho kuliko wote na mtumishi wa wote. Ikiwa unataka kuwa wa kwanza, lazima uende mwisho na uwe wa mwisho ili kuhudumia wote. Wakati wa kutamka sentensi hii kwa haraka, Bwana anazindua mabadiliko kwani anapenda mantiki ambayo inaonyesha ni kitu gani kilicho muhimu na kinachohesabiwa kweli. Thamani ya mtu haitegemei zaidi na nafasi anayofunika, ya mafanikio aliyonayo, ya kazi anayoifanya ya fedha alizo nazo kwenye benki. Hapana, haitegemei hilo. huku na uwezekano mbele ya macho ya Mungu vina kipimo tofauti ambavyo hupimwa kutokana na huduma, si katika mambo aliyo nayo, lakini ni hakika yale ambayo unatoa. Ninyi mnataka sifa? muwe watumishi, hii ndiyo njia Papa Francisco amesisitiza. Akiendelea na tafakari, amebainisha kuwa leo hii neno huduma inaonekana kidogo kutokuwa na maana kuzeeka katika matumizi yake, lakini katika injili lina maana kuu na ya dhati kuhusu huduma. Si kielelezo cha utafadhali, ni kufanya kama Yesu, ambaye kwa ufupi wa maneno ya maisha yake alisema amekuja si kwa ajili ya kuhudumiwa bali amekuja kuhudumia. Hivyo ndivyo alisema Bwana. Kwa njia hiyo, ikiwa tunataka kumfata Yesu, lazima kupitia katika njia ambayo ye mwenyewe alionyesha, ambayo ni njia ya huduma. Uaminifu wetu kwa Bwana unategemeana na uwezo wetu wa kuhudumia, na hiyo tunaijua ni jinsi gani mara nyingi inagharimu, kwa sababu inatambua msalaba. Lakini wakati huduma hiyo inaongezeka ya utunzaji kwa ajili ya wengine, ndivyo inageuka kuwa rahisi kuwa na uhuru wa ndani mwake na kufanana na Yesu kadiri tunavyohudumia zaidi ndivyo tunatimiza uwepo wa Mungu, hasa ikiwa tunahudumia ambaye hawezi kuturudishia, kama vile maskini, kwa kukumbatia matatizo yao na mahitaji yao kwa upole na huruma hapo tunagundua uwepo wake Yesu mwenyewe. Kwa kuonyesha hili, baada ya kuzungumzia ukuu wa huduma, alitimiza ishara. Tuliona kuwa ishara za Yesu ni zenye nguvu zaidi ya maneno anayotumia. Je, ni ishara hipi? Akatoa kitoto, akamweka katikati, akamkumbatia, na akawambia, mtu akimpokea mtoto mmoja kwa namna hii kwa jina langu ananipokea mimi, na mtu akinipokea mimi humpokea si mimi, bali yeye aliyenituma. Papa ameongeza kusema Tazama, hawali ya yote anayehudumia ni wangapi? Wanahitaji kupokea na hawana cha kurudisha. Kuhudumia wale wenye kuhitaji kupokea, lakini hawana cha kurudisha. Anayempokea aliye pembezoni, aliyebaguliwa anampokea Yesu, kwa sababu yeye yupo hapo, yupo katika mdogo, yupo kwa maskini ambao tunawahudumia. Tunapokea hata sisi mkumbatio wa upole wa Mungu. Papa Francisco amesisitiza kuwa kwa kualikwa na Injili tujiulize maswali mimi ninayemfuata Yesu ninajihusisha na nani anayepuuzwa zaidi? Au kama wanafunzi wa siku hiyo, je, ninatafuta raha ya kibinafsi? Je, ninaelewa maisha kama mashindano ya kujipatia nafasi kwa asara ya wengine, au nadhani kuwa ubora kuna maanisha kutumikia na kwa dhati? Je, miokupo di kwalkuno ke non po restituirmi o solo dei miei parenti e amichi Sono domande che noi possiamo farci. Eh? La Vergine Maria, umile serva del Signore, ci aiuti a comprendere che servire non ci fa diminuire, ma ci fa crescere. Mimi ninajitolea wakati wangu mdogo kwa ajili ya mtu ambaye hana njia ya kurudisha. Je, mimi ninaangalia mtu ambaye hawezi kunirudishia au tu jamaa na marafiki zangu? Haya ni maswali ambayo tunaweza kujiuliza. Kwa kuhitimisha, Papa Francisco amesema Bikira Maria, mnyenyekevu na mtumishi wa Bwana, hatusaidie kutambua kuwa kuhudumia hakutupunguzii badala yake ni kutufanya tukue, na kwamba kuna furaha zaidi ya kutoa kuliko kupokea. cari fratelli e sorelle sono vicino alle vittime dell'inondazione avvenute nello stato di hidalgo in messico specialmente ai malati morti nell'ospedale di tula e ai loro familiari desidero assicurare la mia preghiera Baba Mtakatifu Francisco Dominika, tarehe 19 Septemba 2021, mara baada ya tafakari ya neno la Mungu na sala ya malaika wa Bwana ameonyesha ukaribu na maombi kwa ajili ya waathirika wa mafuriko yaliyotokea katika serikali ya Hidalgo nchini Mexico, hasa wagonjwa waliokufa katika hospitali ya Tula na familia zao. Papa Francisco pia amewahakikishia sala zake kwa watu ambao wamefungwa pasipo haki katika nchi za kigeni. Kwa bahati mbaya, zipo kesi nyingi kwa sababu tofauti, na wakati mwingine ngumu. Ninatumaini kwamba katika utimilifu wa haki, watu hawa wataweza kurudi katika nchi zao haraka iwezekanavyo. Papa Francisco, katika salamu zake, amewasalimia watu wa Roma na mahujaji wote kutoka nchi mbalimbali mbali, wakiwepo wa Poland, wa Slovakia, hasa kwa kuzingatia ziara yake ya hivi karibuni nchini humo, Ondras, familia, makundi, vyama na wengine watu binafsi. Kwa namna ya pekee, amewasalimia kundi la wanakipaimara wa Skandichi na chama cha wa fuasi wa mtumishi wa Mungu Padre Gianfranco Maria Kit ndugu mdogo mkapuchini ambaye anakumbukwa miaka mia moja tangu kuzaliwa kwake. Il mio pensiero va a quanti sono radunati al santuario di la salette in francia nel ricordo del 175esimo anniversario dell'apparizione della madonna che si mostrò in lacrime. Wazo la papa Francisco aidha limewaendea waliokusanyika katika madhabahu ya La Salette nchini Ufaransa kwa kukumbuka miaka 175 tangu alipotokea Mama Maria ambaye alionyesha machozi kwa vijana wawili. Papa amesema machozi ya Maria yanafanya kufikiria yale ya Yesu akililia Yerusalemu na uchungu wake huko Getsemani ambapo ni kielelezo cha uchungu wa Kristo kwa dhambi zetu na wito ambao ni wa sasa daima wa kujikabidhi katika huruma ya Mungu. Papa amehitimisha kwa kuwatakia Dominika njema na ameomba wasisahau kusali kwa ajili yake. Ora che siete riuniti per riflettere sulla risposta che la Chiesa sta ora dando alla crisi degli abusi sessuali sui minori. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, tume ya kipapa ya kulinda watoto wadogo kwa kushirikiana na kituo cha ulinzi wa watoto wadogo nchini Polandi imeandaa mkutano wa kanisa kuhusu ulinzi wa watoto wadogo huko Valsavia, Polandi, kuanzia tarehe 19 hadi tarehe 22 Septemba 2021 kwa kunogeshwa na kauli mbiu, utume wetu wa pamoja ni kuwalinda watoto wa Mungu. Mkutano huu unazishirikisha nchi 18 kutoka Ulaya ya kati na mashariki. Lengo ni kuliwezesha kanisa kuwa na sera na mikakati ya pamoja kwa makanisa yote mahali ya ukanda huu dhidi ya nyanyaso za kijinsia kwa watoto wadogo. Huu ni muda wa kufanya tafiti makini, kujenga utamaduni wa kusikiliza, ili kubainisha hatua ambazo zimekwisha kuchukuliwa na mama kanisa katika mapambano dhidi ya kashfa ya nyanyaso za kijinsia ndani ya kanisa. Ni fursa ya kuibua mambo msingi ambayo yanapaswa kuvaliwa njuga ili kuwalinda watoto wadogo dhidi ya nyanyaso za kijinsia. Mambo msingi yanayopaswa kuzingatiwa na kanisa ni toba na uongofu wa ndani, ukweli, uwazi na uwajibikaji, ili kutambua uzito na madhara ya nyanyaso za kijinsia dhidi ya watoto wadogo wa katika maisha na utume wa kanisa ni katika muktadha huu baba mtakatifu francisco katika ujumbe wake kwa njia ya video kwa washiriki wa mkutano huu ana kazi ya muhimu wa kukabiliana na ukweli kuhusu nyanyasa za kijinsia dhidi ya watoto wadogo kutubu na kumwongokea mwenyezi mungu sanjali na kuomba kwa unyenyekevu msamaha kwa waathirika ni katika mazingira haya kanisa litaweza kurejesha hadhi yake ya kuwa ni mahali pa ukarimu usalama na upendo Baba Mtakatifu anasema mkutano wa kanisa kuhusu ulinzi wa watoto wadogo kwa mwaka elfu mbili na kumi na tisa ulijikita zaidi katika mchakato wa ukweli na uwazi, utambuzi wa makosa na uwajibikaji kwa kuzingatia sheria, kanuni na taratibu za kanisa. Tangu wakati huo, kumekuwa na hatua kubwa ambazo zimechukuliwa na mama kanisa kama sehemu ya utekelezaji wa maazimio yaliyotolewa na wajumbe wa mkutano huo. Sekretarieti kuu ya Vatikani imejiwekea sheria kanuni na taratibu za kufuatwa. Baba Mtakatifu anakazia kwa namna ya pekee kabisa kwa viongozi wa kanisa kukabiliana na ukweli kuhusu nyanyaso za kijinsia dhidi ya watoto wadogo, kutubu na kuongoka, na hatimaye kuomba msamaha kutoka kwa waathirika, na kwa njia hii Kanisa linaweza kurejea kuwa ni mahali pa ukarimu na kimbilio la usalama kwa wahitaji zaidi. Toba na uongofu wa ndani ni mambo yanayopaswa kumwilishwa katika mageuzi makubwa, ili kuzuia kashfa kama hizi zisijitokeze tena ndani ya kanisa, kwa kuwaaminisha viongozi wengine kwamba kanisa limedhamiria kufanya mabadiliko ya kweli. Baba Mtakatifu anawataka wa wajumbe kusikiliza kilio cha waathirika kwa umakini mkubwa, ili viongozi wa kanisa wakiwa wameungana kwa pamoja na jamii katika ujumla wake waweze kufanya mabadiliko, kwa sababu yanagusa maisha na utumi wa kanisa Ulaya ya kati na mashariki kwa siku za usoni. Yote haya ni kwa ajili ya mustakabali wa Ukristo katika ujumla wake, na huo ndio wajibu wao msingi. Viongozi wa wakanisa watambue kwamba wao si wa kwanza wala wa mwisho kuwajibika katika kipindi hiki kigumu. Kutambua na kukiri udhaifu na makosa yaliyotendeka ni kielelezo cha udhaifu, lakini ni chemchemi ya neema, mahali pa kujimwaga ili kupata mwelekeo mpya wa upendo na huduma kwa watu wa Mungu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, ikiwa kama watoto wa kanisa watatambua makosa na udhaifu wao, wala hawatakuwa na woga, kwani bila shaka huo ni mwongozo wa Mwenyezi Mungu ambaye amewaongoza hadi kufikia hapa. Asiwepo mtu anayenyooshewa kidole kwa maovu haya, bali upendo kwa wote, ili katika unyenyekevu wao waweze kuwa ni vyombo vya Mwenyezi Mungu kwa ajili ya huduma kwa waathirika wa nyanyaso za kijinsia, wawe ni wadau wa mafao ya wengi kwa siku za usoni. Viongozi wa Kanisa wajifunze kutoka kwa wengine, ili kuwa waaminifu zaidi na mashujaa, ili kwa pamoja kuweza kukabiliana na changamoto hizi kwa siku Ndugu msikilizaji wa redio Vaticani, Baba Mtakatifu Francisco katika waraka wake wa kitume Misericordia Vultus, yani uso wa huruma, anasema Kristo Yesu ni uso wa huruma ya Mungu mutasali wa imani ya Kanisa, ambayo imefunuliwa naye kwa njia ya mafundisho, matendo na nafsi yake. Fumbo la huruma ya Mungu ni chemchemi ya furaha, utulivu na amani ya ndani. Huruma ni ufunua fumbo la Utatu Mtakatifu, mwaliko na changamoto kwa uamini kuwa kweli ni mashuhuda na vyombo vya huruma na upendo wa Mungu. Kusamehe makosa ni kielelezo dhahiri cha upendo wenye huruma. Huruma ya Mungu ndiyo mahangaiko ya upendo wake kwa wanadamu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Mwenyezi Mungu anajisikia kuwajibika, kwani Mungu anataka kuwaona watoto wake wakiwa wamesheheni furaha na amani tele. Ni katika muktadha huo anasema kuitwa kwa Matayo kumefanyika katika mazingira ya huruma, Akipitia kitengo cha mtoza ushuru, Yesu alimkazia Mathayo macho. Ulikuwa mtazamo uliojaa huruma uliosamehe dhambi za yule mtu mdhambi na mtoza ushuru ambaye Yesu alimchagua kinyume cha wasiwasi wa wanafunzi wengine, kuwa mmoja wapo wa wale kumi na wawili. Mtakatifu Ubeda Mtukuka akizungumzia kifungu hiki cha Injili ameandika kuwa Yesu alimtazama Matayo kwa upendo wa huruma na akamchagua, miserando atque eligendo. Baba Mtakatifu Francisco anasema mtazamo huu ulimgusa sana, ndio maana akachagua kuwa kama kauli mbiu yake ya kichungaji. Ni katika muktadha huo, jimbo kuu la Dar es Salaam nchini Tanzania, katika maadhimisho ya sikukuu ya Mtakatifu Matayo Mtume, Jumanne tarehe 21 Septemba 2021 maaskofu wasaidizi wateule Henry Mchamungu Kiara na Stefano Lameki Msomba wanawekwa wakfu tayari kufundisha, kuongoza na kuwatakatifuza watu wa Mungu. Kwa upande wake, Askofu Lazarus Vitalis Msimbe wa jimbo Katoliki la Morogoro, aliyewekwa wakfu na kusimikwa rasmi kuwa mchungaji mkuu wa watu wa Mungu jimbo Katoliki la Morogoro tarehe 19 Septemba 2021 katika ujumbe wake kwa maaskofu wasaidizi wa jimbo kuu la Dar es Salamu ana haya ya kusema. Ujumbe wangu kwa maaskofu wasaidizi wa Dar es Salamu ni kwamba tumuweke Mwenyezi Mungu mbele na basi yeye ndiye aliyetuteua kuwa watumishi katika kanisa. Basi ni msingi sisi tumweke Mungu mbele, tuweke yote mikononi mwake. Yeye ndiye atakayetupa mwanga na mwongozo katika maisha yetu, atatuangaza na atatuongoza katika kuwaongoza na kuwatumikia watu wengine kwa hiyo ninawatakia matayarisho mema kwa ajili ya kupokea daraja hilo la waskofu, na ninawasihi kwamba tumweke Mwenyezi Mungu mbele, atatupa mwanga na mwongozo katika utume na utumishi wetu. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, askofu msaidizi Henry Mchamungu Kyala naongozwa na kauli mbiu yake Mane nobisiani, kaa pamoja nasi. Alizaliwa tarehe 8 Januari mwaka 1965, akapewa daraja takatifu ya upadre tarehe 24 Juni mwaka 1994 na Askofu Msaidizi Stefano Lameki Musomba. Kauli yake mbiu ya, ya kiaskofu ni lokwere domini kwiya auditi servusi tusi, yani nena Bwana, kwa maana mtumishi wako anasikia. Alizaliwa tarehe 25 Septemba 1969. Alipewa daraja ya upadri tarehe 24 Julai mwaka 2004, huko jimbo kuu la Songea. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani Waswahili wanachonga kwa kusema jimbo kuu la Dar es Salaam kumenoga. Kutoka studio za Redio Vatikani kwa kunogeshea maadhimisho hayo, yote ni mtoto wa mkulima, Padri Richadi jigwa namna mna. Mpendwa msikilizaji wa Redio Vatikani, ndipo tumefikia mwisho wa habari zetu za leo tulizokuandalia kwa, kwa niaba ya Padre Richard Mjigwa ni Sista Anja Rwezaura akikuaga. Tumsifu Yesu Kristo, laudetur Yesus Kristus.