Hamjambo wa wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati. Hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. Karibu ndugu msikilizaji wa redio Vatikani. Wakati huu ninapokutandikia jamvi na matangazo yetu, kwa habari zifuatazo. Baba Mtakatifu Francisco amemwandikia barua ya shukurani Profesa Franco Anelli, mkuu wa chuo kikuu ki cha kikatoliki cha Agostino Jemeli Roma, kwa uwepo wao wa karibu wakati alipokuwa amelazwa hospitalini hapo. Rehema kamili inatolewa na mama kanisa katika maadhimisho ya siku ya kwanza wazee na wajukuu inayoadhimishwa na mama kanisa Jumapili tarehe 25 Julai 2021 Waamini wanahamasishwa kujifunza zaidi kuhusu umuhimu wa sakramenti ya kipa imara katika maisha na utume wao, ili kweli waweze kusimama imara katika imani, huku wakiongozwa na maandiko matakatifu pamoja na mafundisho jamii ya kanisa. Kwa niaba ya Anastasi Evaristi Lubangura, mimi ni Padre Richard Mjigwa nikikutakia usikivu mwema wa matangazo yetu. <totipa> Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, mafundisho ya imani na ibada ya rehema katika kanisa yameunganika kabisa na matunda ya sakramenti ya upatanisho. Kanisa linafundisha kwamba rehema kamili ni msamaha mbele ya Mwenyezi Mungu wa adhabu za muda kwa ajili ya dhambi ambazo kosa lao limekwisha futwa. Huu ni msamaha ambao Mkristo mwamini aliyejiweka vizuri hupata baada ya kutimiza masharti yaliyotolewa na mama kanisa, kwa tendo la kanisa ambalo likiwa ni mgawaji wa ukombozi hutumia kwa mamlaka yake hazina ya malipizi ya Kristo Yesu na ya watakatifu wake. Rehema imegawanyika katika sehemu kuu mbili, rehema kamili au rehema ya muda kutokana kwamba inaondoa au sehemu au adhabu yote kabisa ya muda inayotakiwa kwa sababu ya dhambi. Kila mwamini anaweza kupata rehema kwa ajili yake mwenyewe au kwa ajili ya marehemu wake kama atatimiza yafuatayo: mosi, awe na nia thabiti ya kupata rehema katika kipindi kilichopangwa; pili, apokee sakramenti ya upatanisho; tatu, apokee karisi takatifu siku hiyo ya kutolewa rehema kamili; nne, asali kwa ajili ya nia za Baba Mtakatifu; mwishoni, atembelee kanisa au kituo maalumu kilichotengwa kwa ajili ya kupatiwa rehema kamili ni. Katika muktadha huu, idara ya toba ya kitume kwa maelekezo ya Baba Mtakatifu Francisco imeagizwa kutoa tamko kuhusu rehema kamili inayotolewa na Mama Kanisa katika maadhimisho ya siku ya kwanza ya wa wazee wa na wajukuu inayoadhimishwa na Mama Kanisa hapo Jumapili tarehe 25 Julai elfu mbili na ishirini na moja. Waamini waliojiandaa kikamilifu kwa kufuata masharti yaliyowekwa na mama kanisa ili kujipatia rehema kamili watapata rehema hii ikiwa kama watawatembelea na kuwahudumia wazee wanaohitaji zaidi msaada au wenye ulemavu. Wanaweza kuwatembelea na kuonana nao mubashara au kuwasaidia kwa njia ya mitandao ya kijamii. Wazee wagonjwa na walemavu wanaweza kujipatia rehema kamili ikiwa kama kutoka katika undani wa nyoyo zao wataweza kutubu na hatimaye kujiunga na vyombo vya mawasiliano ya jamii kwa ajili ya kuadhimisha ibada ya misa takatifu kwa kusali rozari takatifu, kufanya njia ya msalaba au kuhudhuria ibada nyingine zinazotolewa na mama kanisa kwa ajili ya maadhimisho haya. Wazee wagonjwa na walemavu wajitahidi walau kusali kanuni ya imani, baba yetu na salamu Maria, kwa kutolea mahangaiko yao kwa mwenyezi Mungu katika imani na upendo kwa jirani zao kama njia ya kutimiza malipizi ya dhambi zao pamoja na kusali kwa nia za Baba Mtakatifu pale itakapowezekana. Kardinali Mauro Piacenza, mhudumu mkuu wa Idara ya Toba ya Kitume, anapenda kutumia fursa hii kutoa mwaliko kwa mapadri waliopewa dhamana ya kuungamisha waamini kutekeleza dhamana na wajibu huu, uwepo na utayari wao wa kusikiliza maungamo kama kielelezo cha upendo wa shughuli za kichungaji. Tamko hili ni halali tu kwa ajili ya maadhimisho ya siku ya wazee na wajukuu duniani kwa mwaka elfu mbili na ishirini na moja. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, itakumbukwa kwamba Baba Mtakatifu Francisco ameanzisha siku ya wazee na wajukuu duniani itakayokuwa inaadhimishwa na Mama Kanisa kila mwaka ifikapo Jumapili ya nne ya mwezi Julai, na kwa mwaka huu ni hapo Jumapili tarehe 25 Julai elfu mbili na ishirini na moja. Wazee ni amana na utajiri wa jamii. Wao ni watunzaji wa mapokeo hai na wanayo mizizi ya jamii, mambo wanayopaswa kuwarithisha vijana wa kizazi kipya, ni imani na mang'amuzi ya maisha. Inapendeza ikiwa kama wazee watakutana na wajukuu wao, ili kuendeleza amana na utajiri unaofumbatwa katika maisha. Inasikitisha ya kuona kwamba mara nyingi wazee wanasahauliwa sana katika jamii. Ujumbe wa Baba Mtakatifu Francisco katika maadhimisho haya unanogeshwa na kauli mbiu Natazama mimi nipo pamoja nanyi siku zote, sehemu ya Injili kama ilivyoandikwa na Mtakatifu Matayo sura ishirini na nane mstari wa ishirini. Maadhimisho ya siku ya wazee duniani na wajukuu wao yatakuwa yanakaribiana sana maadhimisho ya kumbukumbu ya watakatifu Joakimu na Ana, wazazi wake Bikira Maria. Natazama mimi nipo pamoja nanyi siku zote, hii ni ahadi ya uwepo endelevu wa Kristo Yesu kati pamoja na waja wake, changamoto na mwaliko kwa vijana wa kizazi kipya na wazee kushirikishana na hatimaye kuwa ni wadau pia katika mchakato wa uinjilishaji mpya unaofumbatwa katika ushuhuda wenye mvuto na mashiko kwa Kristo Yesu na kanisa lake. Kwa hakika wazee ni chemchemi ya imani, matumaini na mapendo. Wazee ni watu muhimu sana katika historia ya binadamu. Maadhimisho ya siku ya wazee duniani pamoja na wajukuu wao iwe ni fursa ya kuwapenda zaidi, la hatimaye kujifunza kutoka kwao, kama walimu, walinzi na warithishaji wa hekima na busara kwa vijana wa kizazi kipya. Waamini wa dini ya Kiislamu hutumia Idi ul Adha kusherekea utiifu kamili wa Nabii Ibrahimu kwa amri ya Mwenyezi Mungu na kuwakumbusha wenyewe kuwa tayari kutoa kafara chochote ili kutimiza maagizo ya Mwenyezi Mungu katika mchakato wa kumfuasa. Hii ni siku ile Nabii Ibrahimu alipotaka kumtoa kafara mwanaye Ismail kama ilivyokuwa ameamriwa na Allah. Lakini badala yake akapewa ya kondoo na Mwenyezi Mungu ili amtoe kafara badala yake. Sikukuu ya Eid ul Adha huadhimishwa kuanzia siku ya kumi tangu kuonekana kwa mwezi wa Dhul Hijja. Ni katika hali ya mazingira haya ya wananchi wa Iraq kujiandaa kwa ajili ya kuadhimisha sikukuu ya Eid ul Adha wakiwa kwenye soko kuu Al-Uhailat Mjini Baghdad wakati bomu la kujitoa muhanga lilipolipuka na kusababisha zaidi ya watu 30 kupoteza maisha na wengine kadhaa kujeruhiwa Jumatatu tarehe 19 Julai 2021. Baba Mtakatifu Francisco amesikitishwa sana na vitendo hivi vya kigaidi vinavyohatarisha amani ustawi na maendeleo ya wengi. Baba Mtakatifu, katika ujumbe ulioandikwa kwa niaba yake na Kardinali Pietro Parolin katibu mkuu wa Vatikani kwenda kwa askofu mkuu Mija Leskova, balozi wa Vatikani nchini Iraki, anasema anapenda kutoa salamu zake za rambirambi kwa ndugu, jamaa na marafiki waliofikwa na msiba huu mzito. Anaombea kwa Mwenyezi Mungu mwingi wa huruma na mapendo awajalie moyo wa subira, uvumilivu, ustahimilivu katika kipindi hiki cha majonzi wale waliofariki dunia wapate usingizi wa amani na pumziko la milele. Baba Mtakatifu anaendelea kusema kwamba hakuna vitendo vyovyote vya kigaidi na ghasia zitakazofifisha juhudi na jitihada za kutaka kujikita katika upatanishi wa kitaifa, amani, ustawi, maendeleo na mafao ya watu wote wa Mungu nchini Iraq. Wakati huo huo, Bwana Antonio Guterres katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa ameshutumu na kulaani vikali mashambulizi haya ya kigaidi. Anapenda kuchukua nafasi hii kutoa salamu zake za rambirambi kwa serikali ya wananchi wa Iraq katika ujumla wake. Anaombea wale waliojeruhiwa katika mashambulio hili waweze kupona haraka na kurejea katika shughuli zao kama kawaida. Shambulizi hili la kigaidi katika makeshi ya sikukuu ya Idi ul Adha ni angalisho kwa watu wote kwamba vitendo vya kigaidi havina mpaka. Ni matumaini ya Umoja wa Mataifa kwamba wahusika watasakwa kwa udi na uvumba ili hatimaye waweze kufikishwa kwenye vyombo vya ulinzi na usalama nchini Iraki na hivyo sheria ya kuchukua mkondo wake. Watu wengi waliopoteza maisha ni wanawake na watoto. Hii ni changamoto kwa watu wote wa Mungu nchini Iraki kushirikiana na kushikamana kwa pamoja katika kulinda kudumisha na kujenga misingi ya haki, amani, ustawi, maendeleo na mafao ya wengi. Ndugu msikilizaji, wa Redio Vatikani, takumbukwa kwamba Kardinali Pietro Parorini, katibu mkuu wa Vatikani, 28 Novemba 2019 alizindua mwaka wa masomo wa chuo kikuu cha kikatoliki cha Agostino Jemeili sanjari na uzinduzi wa maadhimisho ya jubilea ya miaka 100 kwa mwaka 2020, mwaka 2021 na kukazia umuhimu wa chuo kikuu kujikita katika diplomasia kwa ajili ya ujenzi wa amani duniani. Mama Kanisa anapenda kujielekeza zaidi katika sekta ya elimu, ili kuwasaidia wanafunzi kupata elimu bora, ujuzi na maarifa, pamoja na kuhakikisha kwamba chuo kikuu cha kikatoliki mara kwa mara kinapima mafanikio, matatizo na changamoto zinazojitokeza. Lengo ni kukiwezesha kuchangia katika mchakato wa maendeleo fungamani, ukuaji wa uchumi, majiundo makini, pamoja na kuwajengia wanafunzi uwezo wa kuchangia katika ustawi wa maendeleo na mafao ya wengi. Ni katika muktadha huo chuo kikuu kinapaswa kujielekeza zaidi katika kutoa nadharia ambayo inamwirishwa katika vitendo, kwa kutambua changamoto zilizoko mbele yao na hivyo kutafuta nyenzo zitakazosaidia kupambana na matatizo pamoja na changamoto hizi, ili hatimaye suluhu ya kudumu iweze kupatikana kwa njia ya masomo yanayowapatia ujuzi weledi na maarifa yanayotokana na tafiti makini za kisayansi. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, ni katika muktadha wa maadhimisho ya jubilei miaka mia moja tangu kuanzishwa kwa chuo kikuu cha kikatoliki cha Agostino Jemeli, Baba Mtakatifu Francisco amemwandikia barua ya shukurani Profesa Franco Anelli, mkuu wa chuo kikuu cha kikatoliki cha Agostino Jemeli Roma, kwa uwepo wao wa karibu wakati alipokuwa amelazwa hospitalini hapo amekutana na kuona nyuso za madaktari na wauguzi, kiasi cha kuvutiwa na utendaji wao wa kazi unaosimikwa katika weledi, wakati walipokuwa wanamhudumia kama mgonjwa wa hospitalini hapo. Huduma ya matibabu, wanasema Baba Mtakatifu Francisco, ni kielelezo cha moyo. Chuo kikuu ki cha kikatoliki cha Agostino Jemeli kinabeba ndani mwake jina la wito wa huduma ya binadamu. Baba Mtakatifu anakaza kusema melaza hospitalini hapo. Wakati huo Chuo Kikuu cha Kikatoliki cha Agostino Jemeli kinaadhimisha jubilia ya miaka mia moja ya maisha na utume wake kwa kujielekeza zaidi katika karne ijayo. Lengo ni kuhakikisha kwamba chuo hiki kinajizatiti zaidi katika kunogesha elimu, utamaduni sanjani na huduma fungamani ya binadamu kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya wengi kwa siku za usoni. Baba Mtakatifu anasema amegusa kwa maisha yake mwenyewe huduma yao, kumbe hakuna sababu ya kulalama kwa yale yaliyopita. Kristo Yesu anayeteseka miongoni mwa wagonjwa wa kila rika, kuna hitaji jicho makini na lenye uwezo wa kutoa matumaini wakati wa shida na mahangaiko ya binadamu pamoja na kuangalia mbele zaidi. Baba Mtakatifu anamshukuru Mwenyezi Mungu aliyemwezesha kuona hayo yote wakati alipokuwa amelazwa hospitalini hapo. Amekutana na kuonana na nyuso nyingi za watu wa Mungu hospitalini hapo, amana na utajiri ambao wameuhifadhi moyoni mwake. Baba Mtakatifu anapenda kuwashukuru watu wote wa Mungu walioko kwenye hospitali ya chuo kikuu cha kikatoliki cha Agostino Jemeli. Mwishoni amewapatia baraka zake za kitume. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, itakumbukwa kwamba jubilea ya miaka mia moja tangu kuanzishwa kwa chuo kikuu cha kikatoliki cha Agostino Jemeli inaadhimishwa wakati ambapo dunia imepigishwa magoti kutokana na janga la ugonjwa wa virusi vya korona, uviko 19. Huu ni mwaliko wa kuadhimisha jubilei hii katika hali ya unyenyekevu, toba na uongofu wa ndani, tayari kumpokea Kristo Yesu ili aweze kuwa ni mwandani wa maisha, huku wa wakiendelea kuchota amana na utajiri wa huruma na upendo unaobubujika kutoka katika moyo mtakatifu wa Yesu <mulia> Kanisa kuanzia mwaka 2016 tarehe 22 Julai anaadhimisha sikukuu ya Mtakatifu Maria Magdalena, ambaye ni mmoja kati ya wanafunzi maarufu zaidi wa Yesu wa Nazareti, hasa kutokana na sifa ya kuwa wa kwanza kukutana mubashara na Yesu Kristo mfufuka, rejea Marko 16 mstari wa 9 na Yohani 20 mstari wa 16. Baba Mtakatifu Francisco anasema lengo la kuipandisha kumbukumbu ya Mtakatifu Maria Magdalena kuwa ni sikukuu ya lazima kwenye kalenda ya kanisa Katoliki ni kuendelea kutafakari kuhusu wito, utu, heshima, hadhi na haki msingi za wanawake. Kanisa linapenda kutambua ushiriki wao katika uinjilishaji mpya unaokita mizizi yake kwenye ushuhuda sanjari na ukuu wa fumbo la huruma ya Mungu kwa mwanadamu. Wanawake wamekuwa ni wadau wakuu katika maisha na utume wa kanisa. Hii ni dhamana endelevu na fungamani inayojionyesha kwa namna ya pekee katika mchakato wa uinjishaji mpya unaowaambata watu wote pasi na ubaguzi ili kutangaza na kushuhudia habari njema ya wokovu inayowasindikiza waamini katika safari yao ya hapa duniani sanjari na kuwaonyesha maajabu ya wokovu unaobubujika kutoka kwa Mwenyezi Mungu. Mtakatifu Maria Magdalena ni mfano bora na mwinjilishaji aliyewashirikisha wengine furaha ya ufufuko wa Kristu, kiini cha fumbo la Pasaka. Wanawake wamekuwa mstari wa mbele katika kukuza na kudumisha maisha na utume wa kanisa katika ngazi mbalimbali mbali za maisha. Hii ni siku ambayo Mama Kanisa anapenda kuwashukuru wanawake wote kwa moyo na upendo wao wa kimama katika maisha na utume wa kanisa. Wanawake wanaalikwa kuendelea kuwa ni mashuhuda na vyombo vya upendo na huruma ya Mungu kwa kutangaza na kushuhudia habari njema ya wokovu inayomwilishwa katika matendo ya huruma kiroho na kimwili. Wanawake waendelee kuwa ni mfano na kikolezo cha utakatifu wa maisha katika sehemu mbalimbali za dunia na kwamba utakatifu ni jambo linalowezekana. Kila mtu ajitahidi kutekeleza dhamana na wajibu wake kikamilifu katika maisha na utume wa kanisa na katika majukumu ya kifamilia na kijamii. Katika maadhimisho ya mwaka mtakatifu wa jubilei ya huruma ya Mungu, Baba Mtakatifu Francisco alipenda kuonyesha ukuu na mchango wa Mtakatifu Maria Magdalena unaofumbatwa katika upendo aliouonyesha kwa Kristu Yesu pale alipo mpaka mafuta ya gharama kubwa alipokuwa nyumbani kwa Simoni Mfarisayo. Huyu ni kati ya wanawake watatu wanaotajwa kuwa ni kati ya wafuasi wa karibu wa Kristu Yesu, aliyefuata njia ya msalaba hata akadiriki kusimama chini ya msalaba. Siku ya kwanza ya juma asubuhi na mapema, Kristu Yesu akamtokea Maria Magdalena na kumshuhudia kuwa ni chemchemi ya huruma ya Mungu kwa mwanadamu. Kiasi cha kudondosha chozi la furaha ya Pasaka. Mtakatifu Maria Magdalena alipata heshima ya kuwa ni mfuasi wa kwanza kushuhudia kufufuka kwa Kristu Yesu kutoka kwa wafu pale alipokuta kaburi wazi. Yesu mfufuka akamwonjesha huruma na upendo wake, chemchemi ya maisha mapya dhidi ya Eva aliyosababisha kifo. Yesu akamwambia Maria Magdalena, Non me tangere; yaani Yesu akamwambia usinishike kwa maana sijapaa kwenda kwa Baba, lakini enenda kwa ndugu zangu kawaambie, ninapaa kwenda kwa Baba yangu naye ni Baba yenu, kwa Mungu wangu naye ni Mungu wenu. Yohana 20, mstari wa 17. Huu ni wito pia kwa kanisa kuambata imani na kuendelea kuamini ubinadamu unaojionesha katika fumbo la Mungu. Maria Magdalena ni mtakatifu aliyesikia na kupewa dhamana ya kuwapasha ndugu zake Kristu Yesu kwamba kweli Yesu amefufuka kwa wafu. Maria Magdalena ni shuhuda na mtangazaji wa ufufuo wa Kristu Yesu kama walivyokuwa mitume wengine. Ndiyo maana Mtakatifu Toma wa Aquino anamuita kuwa ni mtume wa mitume, kwani alitangaza kile ambacho mitume watapaswa kukitangaza na kukishuhudia hadi miisho ya dunia. Maria Magdalena ni shuhuda wa huruma na upendo wa Mungu unaoganga na upendo unaomwokoa mwanadamu kutoka katika lindi la dhambi na mauti. Ndiyo maana kumbukumbu ya Mtakatifu Maria Magdalena imepandishwa hadhi sasa nakuwa ni sikukuu kwa kanisa zima. Kweli ni vyema na haki kumshukuru Mwenyezi Mungu kutokana na utukufu wake ulioshuhudiwa na Kristu Yesu na kutangazwa na Mtakatifu Maria Magdalena, akabahatika kuwa mtume kwa mitume wa Yesu waliokimbia mbio kwenda kushuhudia kaburi wazi, Kristu Yesu akiwa amefufuka kwa wafu. Maria Magdalena alibahatika kumwona Kristu Yesu mubashara yule aliyekuwa nampenda wakati wa uhai wake, akashuhudia akiteswa, kufa na kuzikwa. Akabahatika kumwabudu akiwa amefufuka kwa wafu. Mtakatifu Maria Magdalena akawa ni shuhuda wa Injili hai, yaani Kristu Yesu. Bustani iliyokuwa chanzo cha kifo wakati wa Eva na Adamu sasa inakuwa ni chemchemu ya maisha mapya ya injili ya furaha. Kutoka studio za Redio Vatikani, ni mimi Anastasia Lubangura Kutiri. Msikilizaji wa redio Vatikani, mababa wa kanisa wanasema kwa njia ya sakramenti ya kipaimara muungano wa wabatizo na kanisa hufanywa kuwa mkamilifu zaidi, kwani wanatajirishwa kwa nguvu ya pekee ya Roho Mtakatifu, na hivyo hulazimika kwa nguvu zaidi kuieneza na kuitetea imani kwa maneno na matendo kama mashuhuda wa kweli wa Kristo Yesu Mfufuka. Sakramenti ya kipaimara inathibitisha na kuimarisha neema ya ubatizo, waamini waliozaliwa kwa maji na Roho Mtakatifu wakaokolewa kutoka katika dhambi ya mauti kwa njia ya sakramenti ya kipaimara wanakirimiwa mapaji ya Roho Mtakatifu. Mama Kanisa anawaombea watoto wake kutoka kwa Mwenyezi Mungu ili awakirimie Roho Mtakatifu Mfariji, awape roho wa hekima na akili, roho wa ushauri na nguvu, roho wa elimu na ibada. Mama Kanisa anawaombea kwa Mwenyezi Mungu ili awajaze roho wa uchaji kwa njia ya Kristo Yesu. Matunda ya sakaramenti ya kipaimara ni kuzamishwa zaidi katika kufanywa wana wapendwa wa Mungu na hivyo kuunganishwa kwa nguvu zaidi na Kristo Yesu. Ni sakaramenti inayoongeza ndani ya waamini vipaji na karama za Roho Mtakatifu na hivyo waamini kukamilishwa zaidi kiungo cha waamini na kanisa la Kristo Yesu. Waamini wanapata nguvu na ari ya kueneza na kutetea kwa maneno na matendo kama mashuhuda amini na wakweli wa Kristo Yesu, tayari hata kuyamimina maisha yao kwa ajili ya Kristo Yesu na kanisa lake. Wakristo walioimarishwa kwa sakramenti ya kipaimara daima wanakumbushwa na Mama Kanisa kwamba wamepokea wa muhuri wa kiroho, yaani roho wa hekima na akili, shauri na nguvu, elimu, ibada na uchaji mtakatifu. Ni dhamana na jukumu la waamini kulinda amana na utajiri huu Mwenyezi Mungu anawatia alama na amewajaza amana yake Roho Mtakatifu nyoyoni mwao. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, ni katika muktadha huu, askofu mkuu Beatus Kinyaiye wa jimbo kuu la Dodoma nchini Tanzania hivi karibuni ametoa sakramenti ya kipaimara kwa waamini 190 kutoka katika parokia Mtakatifu Jema Galgani Mkuhungu kwa wajanja, jimbo kuu la Dodoma. Katika mahubiri yake amewataka vijana waliokomaa kiimani, kimaadili na kiutu kuhakikisha kwamba wanamshirikisha Mungu Roho Mtakatifu vipaumbele na changamoto pamoja na fursa katika maisha yao. Wajenge na kudumisha utamaduni wa kusali, kutafakari na kushiriki kikamilifu sakramenti za kanisa zinazowakirimia neema na baraka za kuweza kusonga mbele kwa ari na moyo mkuu. Vijana wasivutwe na mambo ya nje tu katika maisha yao ya baadaye. Kwa wale wanaotaka kufunga ndoa, wasikimbilie kuona mavazi mazuri na mkorogo wa wasichana, na wasichana kwa upande wao wanaambiwa wasiwakimbilie vijana waliopiga pamba nyepesi, wanaotembea kwa kudunda, wenye pochi ya uhakika, wakadhani kwamba hapo ndipo walipofika na roho yao imetulia mbali katika maamuzi mazito ya maisha, wasali na kumwomba Mwenyezi Mungu aweze kuwapatia wachumba wema watakatifu, wacha Mungu na waadilifu, watakaosaidiana kujenga, kudumisha na kuimarisha tunu msingi za maisha ya kifamilia. Watambue kwamba familia ni kanisa dogo la nyumbani, shule ya upendo, huruma, haki na ukarimu; ni mahali patakatifu ambapo tunu msingi za maisha ya kiroho, kiutu na kitamaduni zinarithishwa, tayari kuunda jamii inayowajibikiana na kutegemezana. Kwa kuwa makini katika maamuzi yao, kwa hakika wanaweza kuwa ni vyombo na mashuhuda wa injili ya ndoa na familia, kwa kutangaza na kushuhudia ukuu, ukweli, uzuri, utakatifu na dhamana ya maisha ya ndoa na familia ndani ya kanisa na jamii katika ujumla wake. Bila nguvu na utamaduni wa sala yote ni ubatili mtupu. Pale vijana wanapoteleza na kuanguka kwa kushindwa kufanya maamuzi makini na yenye busara, wawe wepesi kumkimbilia Mwenyezi Mungu ili kuomba msamaha, tayari kutubu, kuongoka na kusonga mbele kwa ari na moyo mkuu katika imani, matumaini na mapendo. Ndugu msikilizaji wa redio Vaticani, Askofu Mkuu Beatus Kinyaiya amewataka waamini kujenga utamaduni wa kusoma, kulitafakari na kulimwisha neno la Mungu katika maisha yao. Maandiko Matakatifu yanasema kwamba imani inapata chimbuko lake kwa kusikiliza kwa makini neno la Mungu, kiasi kwamba Bibilia inapaswa kuwa ni maktaba ya kwanza kabisa kuwamo ndani ya familia ya Kikristo, ili familia hii iweze kuonja uwepo wa ngavu na endelevu wa Kristo Yesu, mkombozi wa ulimwengu katika maisha na vipaumbele vyake kusoma kulitafakari, na hatimaye kulimwilisha neno la Mungu katika uhalisia wa maisha ya kifamilia ni sehemu ya mchakato na wa kurithisha imani inayofumbatwa katika ukimya wa Mwenyezi Mungu aliyefunuliwa na Kristo Yesu kama huruma na upendo wa Baba wa milele. Kati ya majanga yanayoziandama ya familia nyingi za Kikristo ni kudhani kwamba maandiko matakatifu yanasomwa tu wakati wa ibada ya misa takatifu Jumapili na sikukuu zilizoamriwa. Watu wenye hekima na busara zao waliwahi kusema kwamba dunia inasimikwa katika nguzo kuu tatu: Biblia, liturujia na matendo ya huruma kiroho na kimwili. Familia takatifu ya Yesu, Maria na Yosefu imekuwa ni mfano bora wa kuigwa katika kutafakari neno la Mungu, kuimarisha imani na hatimaye kumwilisha neno hili katika uhalisia wa maisha. Hii ndiyo maana mama kanisa anaendelea kuwahimiza waamini kujitaabisha, kulisoma, kulitafakari na kulimwilisha neno la Mungu katika maisha yao wakianzia kwenye familia, jumuiya ndogondogo za Kikristo na kwenye vyama vya kitume maparokiani. Hizi ni juhudi pia za uinjilishaji wa kina unaogusa mahitaji ya mtu mzima kiroho na kimwili. Familia zijenge utamaduni wa kusali, kusoma na kulitafakari neno la Mungu katika maisha yao ya kila siku wazazi na walezi wawajengee watoto wao uwezo wa kutamani na kusoma biblia takatifu. Biblia iheshimiwe na kutunzwa vema. Askofu Mkuu Beatus Kinyaiya na kaza kusema kwa kufanya hivi waamini watakuwa wanatekeleza kikamilifu unabii, ukuhani na ufalume wao unaobubujika kutoka katika sakramenti takatifu ya ubatizo. Waamini wafuatilie vema malezi na makuzi ya watoto wao ilikujenga taifa la watu wema waadilifu na watakatifu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, wakati huo huo, askofu Edward Elias Mapunda wa jimbo Katoliki la Singida hivi karibuni naye ametoa sakramenti ya kipaimara kwa wakristo wa 42 kutoka katika parokia mtakatifu Padre Pio Mwenge, jimbo Katoliki la Singida. Aliwataka waamini kusimama imara katika imani na kamwe wasiyumbe yumbe kama daradala iliyo katika usukani. Watafute na kuambata utakatifu wa maisha kwa njia ya ushuhuda wenye mvuto na mashiko. Kamwe wasitafute njia ya mkato kwa changamoto za maisha, kama vile ukata wa fedha pamoja na magonjwa, kwa kutaka kufanyiwa miujiza ya upa ponyaji. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, waamini wajitahidi kuyafahamu vema mafundisho ya kanisa ambayo yanachota utajiri na amana yake kutoka katika Biblia Takatifu, katekisimu ya kanisa Katoliki, nyaraka za mtaguso mkuu wa pili wa Vatikani, pamoja na mafundisho jamii ya kanisa. Hizi ni nyenzo msingi zinazoweza kuwasaidia waamini kutambua na kuishi kikamilifu mafundisho ya kanisa bila kusahau mwanga angavu wa mamlaka matakatifu ya ufundishaji katika kanisa, yaani Majisterium, yanayotolewa na viongozi wa kanisa. Roho Mtakatifu amewakirimia wa waamini mapaji yake saba, na kati ya mapaji hayo kuna paji la akili. Imani ipewe umuhimu wake katika maisha ya wa waamini, kwani akili ya binadamu ina ukomo wake. Askofu Edward Elias Mapunda wa jimbo katoliki la Singida nchini Tanzania alitumia maadhimisho ya ibada hii ya misa takatifu kufafanua kwa kina na mapana mapaji saba ya roho mtakatifu katika maisha ya waamini. Kwa niaba ya Anastasi Evarisi Rubangura, mimi ni mtoto wa mkulima Paul Richard Mjigwa, nikikutakia kila laheri katika maisha yako. Tumsifu Yesu Kristu, lauletur Yesus Kristus.