Hamjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati. Hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. ni kwa mara nyingine tena, ndugu msikilizaji wetu wa Redio Vatikani, ninaokaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhtasari wake. Katika katekesi yake Papa Francisco tarehe 21 Oktoba 2020, amehitimisha tafakari juu ya zaburi kwa mzunguko mzima wa sala na kusisitiza kuwa mzaburi anatufundisha kuomba Mungu kwa ajili yetu, lakini pia kwa ajili ya ndugu na kwa ajili ya ulimwengu wote. Hata hivyo ameelezea kuhusiana na tahadhari ya maambukizi ya virusi vya korona ambayo inamzuia kuteremka kusalimia watu kama ilivyokuwa kawaida yake, na inamsikitisha, lakini anawaombea wote moyoni mwake. Leo hii uchungu wa vita umezidishwa na janga la virusi vya korona na ukosefu wa uwezekano kwa nchi nyingi kupata matibabu ya lazima. Mizozo inaendelea pamoja na maumivu na kifo. Kumaliza vita ni jukumu la lazima kwa viongozi wote wa kisiasa mbele za Mungu. Amani ndiyo kipaumbele cha sera za kisiasa. Mungu atauliza sana ambaye hakutafuta amani au aliongeza chochezi na migogoro, kila siku, miezi, miaka ya vita iliyowakumba watu. Na tuombe Mungu msulubiwa neema ya kuungana pamoja na udugu zaidi. Na ikiwa tunashawishiwa kufuata mantiki za ulimwengu, tukumbuke maneno ya Yesu asemaye, anayetaka kujiokoa maisha yake atapotea lakini apotezaye maisha yake kwa sababu yangu na Injili ataokoka. Ni katika hotuba na tafakari ya Papa Francisko wakati wa sala ya kuombea amani kadiri ya moyo wa Asisi, Jumanne tarehe ishirini Oktoba elfu mbili na ishirini alasiri katika kanisa kuu la mtakatifu Maria, Roma. Habari hizi na nyingine tulizokuandalia utapata kuzisikiliza. Ni sista Angela Wezaula anakukaribisha. completiamo oggi la katekesi sulla preghiera pregiera dei salmi tuhitimishe leo hii katekesi kuhusu sara ya zaburi kwanza kabisa tumeona kuwa zaburi mara nyingi zinajionyesha katika sura ya mwasi yule ambaye anaishi utafikiri kama mungu hayupo ni mtu bila kuwa na mahali pa kuegemea kutoka juu bila kuwa na breki katika maneno yake mbele ya macho ya mungu na ambaye kwa walimu wa kiroho wanaita hofu ya Mungu. Kwa sababu hii, mzaburi anawakilisha sala kama hali halisi msingi ya maisha na hofu takatifu ya Mungu, yaani ambayo inatufanya kuwa binadamu kamili, na vikwazo ambavyo vinatuokoa sisi binafsi na kuzuia tusijiweke katika njia ya maisha ambayo inaweza kuwa ya mlaruaji na mchoyo. Sala ni wokovu wa kuwa binadamu halisi. Ni maneno ya tafakari ya Papa Francisco kwa waamini na maujaji waliounganika katika ukumbi wa Papa Paulo Sita. Na kwa maana hiyo ameongeza kusema hakika kuna hata sala za uongo, sala ambazo zinafanywa tu kwa ajili ya kutaka sifa kutoka kwa wengine, kwa yule au wale ambao wanakwenda kwenye misa kwa ajili ya kufanya waonekane tu na kwenye misa, na wakati ni Wakatoliki, au kufanya waoneshe mitindo mipya walionunua ili kuonekana picha nzuri katika jamii wanakwenda kwenye sala za uongo, Papa Francisko amefafanua. Yesu anatoa onyo kwa nguvu kulingana na hiyo. Lakini ikiwa ni roho ya kweli na ya sala, ni ile ambayo inajiunda kwa uwazi na ukweli kutokana na moyo na hivyo inatufanya kutafakari hali halisi kwa macho yake Mungu. Unaposali, kila kitu kinapata uzito wake. Huo ndio mshangao wa sala. Labda inaanza kwa namna ya ufinyu sana, lakini katika sala jambo hilo linapata nguvu na uzito. Utafikiri kwamba Mungu anazichukua sala mikononi mwake na kuzibadilisha. Huduma mbaya sana ambayo inaweza kufanywa kwa Mungu hata kwa mwanadamu ni kusali kwa uchovu, kwa namna ya ukawaida. Papa Francisco amebainisha, au kusali kama kasuku, yaani bla bla. Hapana, inabidi kusali kwa moyo. Sala ni kiini cha maisha, ikiwa ni sala ya kweli. Hata kaka na dada wanakuwa watu muhimu. Msemo wa zamani wa Wakristo wa monaki walikuwa wakisali hivi: heri monaki ambaye baada ya Mungu wanafikiria kuwa watu wote ni Mungu. Kwa sababu hiyo, sala siyo dawa ya kupunguza maumivu ya maisha, au kwa hali yoyote, sala kama hiyo siyo ya Kristo. Badala yake sala inatia nguvu tunaiona wazi katika sala ya Baba yetu ambayo Yesu aliwafundisha wanafunzi wake. Ili kujifunza njia hii ya kuomba, Zaburi ni shule nzuri. Tumeona jinsi Zaburi hazitumii maneno yaliyosafishwa na mazuri wakati wote na mara nyingi hubeba makovu ya uwepo. Walakini, maombi haya yote yalitumiwa kwanza katika hekalu la Yerusalemu na baadaye katika masinagogi, hata zile za karibu zaidi na za kibinafsi. Hivi ndivyo katekisimu ya kanisa Katoliki inavyosema: maelezo ya sala ya zaburi huzaliwa wakati huo huo katika liturjia katika hekalu na moyoni mwa mwanadamu. Na kwa maana hiyo, sala binafsi inachotwa na kumwilishwa kwa watu wa Israeli kabla, na ile ya watu wa kanisa baadaye. Hata zaburi katika nafsi ya kwanza ambayo hufichwa mawazo ya karibu na shida za mtu binafsi ni urithi wa pamoja hadi kuombewa na kila mtu na kwa kila mtu. Maombi wa ya Wakristo yana pumzi hiyo ya mvuto huo wa kiroho ambao unashikilia hekalu na ulimwengu pamoja. Sara inaweza kuanza kwa mwanga hafifu katika kona, lakini baadaye inamalizia mbio zake kupitia barabara za jiji na kinyume chake pia. Inaweza kuchipuka wakati wa kazi za kila siku na kupata utimilifu katika liturgia. Milango ya makanisa siyo vizuizi bali ni utando unaoweza kupenywa na tayari kusikia kilio cha kila mtu. Katika sara ya Zaburi, ulimwengu uko wazi kila wakati. Zaburi kwa mfano, hutoa sauti kwa hadi ya kimungu ya wokovu kwa walio dhaifu kwa maskini walioonewa na kilio cha maskini: Tazama, nitaamka asema Bwana, nitawaokoa wale waliodharauliwa. Au inaonya juu ya athari ya utajiri wa ulimwengu, kwa sababu mtu katika mafanikio haelewi, yeye ni kama wanyama wanaoangamia. Au tena zinafungua upeo wa macho kwa Mungu juu ya historia: Bwana ufuta miundo ya mataifa, ufanya mipango ya watu kuwa ya bure, lakini mpango wa Bwana unadumu milele na mipango ya moyo wake kwa vizazi vyote. Kwa kifupi, mahali ambapo yupo Mungu lazima kuna mtu pia. Maandiko matakatifu ni ya kitabaka. Tunapenda kwa sababu yeye alitupenda sisi akiwa wa kwanza. Yeye huenda kila wakati mbele yetu, yeye anatusubiri daima, kwa sababu anatupenda sisi akiwa wa kwanza, anatuangalia sisi akiwa wa kwanza, anatuelewa akiwa wa kwanza. Yeye anatungojea daima. Mtu akisema nampenda Mungu na anamchukia ndugu yake, yeye ni mwongo, kwa sababu yeyote asiyempenda ndugu yake ambaye anamwona hawezi kumpenda Mungu ambaye amwoni. Ikiwa unasali rozari nyingi kwa siku, lakini unazungumza juu ya wengine, alafu una chuki ndani na una chuki dhidi ya wengine. Huu ni usanii safi, siyo ukweli na siyo sawa. Papa Francisko ametoa onyo, akiendelea anasema, na hii ndiyo amri tulionayo kutoka kwake, kila mtu ampendaye Mungu lazima ampende pia ndugu yake. Maandiko yanaonesha hata kesi ya mtu ambaye licha ya kumtafuta Mungu kwa dhati afanikiwe kukutana naye, lakini pia anadhibitisha kuwa machozi ya maskini hayawezi kamwe kukataliwa. Kwa maumivu na kukutana na Mungu. Mungu akubaliani na mtu yoyote anayemkana yeye, kwani sura yake imewekwa muhuri katika kila mwanadamu. Kuna ukanaji wa Mungu kila siku ambao unajifanya kuamini Mungu wakati unaweka umbali kwa jirani na unaruhusu kuchukia wengine. Hilo ndilo chukizo, ni kosa baya zaidi ambalo linaweza kuletwa hekaluni na altareni. Amesisitiza Papa Francisco. Na kwa kuhitimisha, amesema sare ya Zaburi inatusaidia tusiingie katika majaribu ya ukosefu wa kutokujali, na ambayo kusema kuishi na labda hata kuomba kana kwamba Mungu hayupo. Kabla ya kuanza tafakari yake, Papa Francisco ameomba radhi mahujaji wote waliounganika katika ukumbi wa Papa Paulo wa sita na kusema leo hii tunapaswa kubadilisha mtindo kidogo kwa namna ya kufanya katekesi kwa sababu ya virusi vya korona. Ninyi mmetengwa mkiwa na barakoa na mimi niko hapa mbali na siwezi kufanya kile ambacho nimezoea kufanya, kuwakaribia ninyi, kwa sababu kila mara ninapokaribia ninyi wote mnataka kuja karibu nami na kukusanyika, wakati huo huo ni kupoteza ule umbali unao na kuna hatari ya maambukizi. Ninasikitika sana kufanya hivyo, lakini ni kwa ajili ya usalama wenu. Kinyume chake, kuwa mbali na karibu nanyi ni kupeana mikono ya kusalimiana, lakini jueni, mimi niko karibu nanyi moyoni mwangu. Mara baada ya katekesi yake Papa Francisco amesalimia wa waamini kwa lugha mbalimbali, na katika lugha ya Kipolandi amewakumbusha juu ya mama kanisa tarehe 22 Oktoba kukumbuka siku ya mtakatifu Yohane Paulo wa pili, ambayo angukia katika mwaka wa jubileo ya miaka mia moja tangu kuzaliwa kwake. Yeye alikuwa ni mtu wa kiroho ya kina, kila siku alikuwa akitafakari uso mwangavu wa Mungu katika liturjia ya sara na tafakari ya Zaburi. Alikuwa akiwashauri Wakristo wote kuanza siku kwa kusifu Bwana kabla ya kuanza shughuli zozote, ambazo daima siyo rahisi katika maisha yao ya kila siku, na hivyo amewabariki. Na katika lugha ya Kireno, Papa Francisco amewakumbusha juu ya sara inayofungua mlango wa maisha kwa Mungu na Mungu kutoka nje yao binafsi ili kwenda kukutana na wale walioko kwenye majaribu na kuwapa faraja, matumaini na msaada kwa moyo wote. Amewabariki na baraka takatifu ya Mungu. Il motivo di gioia e gratitudine a Dio per incontrare qui in Campidoglio nel cuore di Roma illustri leader religiosi distinte autorita e numerosi amici della pace Ni sababu ya furaha na shukurani kwa Mungu ya kuweza kukutana nanyi hapa Kampidolio, katika moyo wa Roma, na nyinyi wakuu wa kidini na mamlaka, idadi kubwa ya marafiki wa amani. Tumesali kwa ajili ya mmoja na mwingine kwa ajili ya amani. Ninamsalimia Rais wa Jamhuri ya Italia Bwana Sergio Mattarella. Ninayo furaha ya kukutana na Patriaki wa Kekumene Bartholomeo. Ninampongeza sana kutokana na matatizo ya safari yake na wengine ambao wamependelea kushiriki mkutano huu wa sala katika roho ya mkutano wa Asisi uliokuwa umeitishwa na Mtakatifu Yoane Paulo wa pili, mwaka 9, Mtakatifu wa pili kunako mwaka elfu moja mia tisa themanini na sita, Jumuiya ya Mtakatifu Egidio ambayo inaadhimisha kila mwaka katika mji na tukio hili la sala na mazungumzo kwa ajili ya amani kati ya madhehebu mbalimbali ya kidini ndivyo Papa Francisco alivyoanza hotuba yake ya rasili mara baada ya kutoka kanisani, ikiwa ni fursa ya mkutano wa sara kwa ajili ya amani katika roho ya Asisi ulioongozwa na mada, hakuna anayejiokoa peke yake, amani na udugu Mkutano ulioandaliwa na jumuiya ya Mtakatifu Egidio ambao ulikuwa umegawanyika katika sehemu mbili, ya kwanza ya sala ya kiekumene na madhehebu mengine ya Kikristo iliyofanyika katika kanisa kuu la Mtakatifu Maria wa Racheri, na baadaye kufuatia afra na wawakilishi wa dini kuu za ulimwengu na viongozi mbalimbali wa nchi katika uwanja wa manispaa ya Roma. Papa Francisco akiendelea na hotuba yake amesema ya katika maono yale ya amani kulikuwa na mbegu ya kinabii ambayo hatua kwa hatua ya neema ya Mungu imekomaa kwa njia ya mikutano muhimu, matendo ya dhati ya amani na mawazo mapya ya udugu. Kiukweli, kwa kutazama nyuma tunakutana kwa bahati mbaya katika miaka iliyopita na matukio ya uchungu kama vile migogoro, ugaidi au itikadi kali, na wakati mwingine kutumia jina la kidini, na kinyume chake, lazima kutambua hata hatua zenye kuleta matunda ya mazungumzo kati ya dini kwa njia hii tumefikia hati muhimu sana kuhusu udugu wa kibinadamu kwa ajili ya amani na kuishi kwa pamoja iliyotiwa sahini na yeye pamoja na imamu mkuu wa Alzaba Hamed al, al Tayeb mnamo elfu mbili na kumi na tisa. Papa Francisco amesema kwa hakika. Akiendelea amesema amri ya amani imeandikwa kwa kina katika tamaduni za kidini. Waamini wanatambua kuwa utofauti wa dini authibitishi kutokujali au uadui, badala yake ni kuanzia. Kiukweli na imani ya dini inawezekana kuwa wajenzi wa na si watazamaji wasiotambua ubaya wa vita na chuki. Dini ziko katika huduma ya amani na udugu. Kwa maana hiyo, hata wakati huu wa mikutano unasukuma viongozi wa kidini na waamini wote kusali bila kuchoka kwa ajili ya amani, na sio kukata tamaa na kujiachia katika vita, bali kujikita kwa nguvu ya imani nyenyekevu ili kumaliza migogoro. Papa Francisco akiendelea amesisitiza kwamba kuna haja ya amani, yaani zaidi ya amani. Hatuwezi kubaki na sintofahamu. Leo hii ulimwengu una waka kiu ya amani katika nchi zinateseka kwa sababu ya vita, na mara nyingi zimesauliwa, lakini daima zinasababisha mateso na umaskini. Ulimwengu sera za kisiasa, maono ya umma yapo hatarini kukinai ubaya wa vita kama asili ya kampeni ya historia ya watu. Tusiishie kwenye majadiliano ya kinadharia, badala yake tuwasiliane na vidonda, tuguse nyama ya wale wanaopata uharibifu, tuzingatie umakini wa wakimbizi, wale ambao wamepata mionzi ya atomiki au shambulio lake mikali kwa wanawake ambao wamepoteza watoto wao, kwa watoto ambao wamekeketwa au kunyimwa utoto wao. Leo hii uchungu wa vita umezidishwa sana na janga la virusi vya korona na uwezekano wa nchi nyingi kutopata matibabu ya lazima. Wakati huo huo mizozo inaendelea na pamoja nao maumivu ya kifo. Kumaliza vita ni jukumu la lazima la viongozi wote wa kisiasa mbele ya Mungu. Amani ndiyo kipaumbele cha sera za kisiasa. Mungu atauliza sana ambaye akutafuta amani au aliongezea chochezi na migogoro kila siku, miezi, miaka ya vita iliyowakumba watu. Papa Francisco amesisitiza, neno la Bwana Yesu linapendekeza hekima yake ya kina rudisha upanga wako mahali pake anasema kwa maana wote waushikao upanga wataangamia kwa upanga wanashika upanga wote labda kwa kuamini kuwa wanasuruhisha hali ngumu kwa haraka na wanafanya uzoefu juu yao juu ya wapendwa wao juu ya nchi yao kifo ambacho kinakuja kwa upanga basi alisema yesu wakati mitume walipomwonyesha panga mbili hii ile basi ya yesu papa francisco amesisitiza inashinda karne na kufika kwa nguvu hadi kwetu leo hii basi na mapanga, silaha, kutumia nguvu na vita. Mtakatifu Paulo wa Sita katika ziara yake kwenye Umoja wa Mataifa kunako mwaka elfu moja mia tisa sitini na tano alitoa mwangwi wa wito huo akisema, kamwe pasiwepo na vita tena. Hilo ndilo ombi letu sisi sote, wanaume na wanawake wenye mapenzi mema, ni ndoto ya wote watafutao na wajenzi wa amani, kwa kutambua vema kuwa kila vita vinafanya ulimwengu kuwa mbaya sana kuliko tulivyoukuta. Je, ni jinsi gani ya kutoka kwenye mzozo iliyokwama na iliyo sugu. Jinsi gani ya kuyeyusha vifundo vilivyojiviringisha vya mapambano mengi ya silaha? Jinsi gani ya kuzuia migogoro? Jinsi gani ya kuleta amani kwa mabwana wa vita au kwa wale wanaoamini katika nguvu za silaha? hakuna watu, hakuna kikundi cha kijamii kinaweza kutafuta peke yake amani, wema, usalama na furaha. Hakuna fundisho la hivi sasa la janga, ikiwa tunataka kuwa wa kweli, Papa Francisco amesisitiza, ni utambuzi wa kweli kuwa jumuiya ya kimataifa inapiga kasia katika mtumbi ulio sawa, na mahali ambamo kuna ubaya wa mtu huangukia hasara ya wote. Tulisahau kwamba hakuna mtu anayeokolewa peke yake, na kwamba mtu anaweza kuokolewa tu kwa pamoja. Udugu unaobubujika kutokana na dhamiri ya kuwa binadamu pekee unapaswa kuruhusu maisha ya watu katika jumuiya, kati ya watawala, na katika mikataba ya kimataifa, kwa namna ya kuweka chatu ya utambuzi kuwa tunaokolewa tu kwa pamoja, kwa kukutana, kufanya michakato na kuacha kupigana ili kupatana, kudhibiti lugha za siasa na propaganda, na kukuza njia thabiti za amani. Kwa kuhitimisha, Papa Francisco amesema tuko pamoja jioni hii kama watu wa tamaduni za kidini tofauti, ili kuwasilisha ujumbe wa amani. Hii inaonyesha wazi kuwa dini hazitaki vita, kinyume chake zinakanusha wale wanaopendelea vurugu, zinaomba kila mtu aombee upatanisho na afanye hatua za matendo ya udugu unaofungua njia mpya za matumaini. Kiukweli, kwa msaada wa Mungu inawezekana kujenga ulimwengu wa amani, na kwa maana hiyo kuokolewa kwa pamoja. Nina. ndugu msikilizaji wa redio Vaticani, kongamano la 52 la ekaristi takatifu kimataifa lilokuwa limepangwa kuadhimishwa kwa kuanzia tarehe 13 hadi tarehe 20 Septemba 2020 huko nchini Hungaria kwa kuongozwa na kauli mbiu visima vyangu vyote viko kwako, sasa limesogezwa mbele na litaanza kuadhimishwa tarehe 5 hadi tarehe 12 Septemba 2021. Maamuzi haya mazito yametolewa na Baba Mtakatifu Francisco baada ya kushauriana na tume ya kipapa ya makongamano ya ekaristi takatifu kimataifa pamoja na baraza la maaskofu katoliki Hungaria, Baba Mtakatifu Francisco mara baada ya sala malaika wa Bwana, 20, 2020, wa Bwana Jumapili tarehe 20 Septemba 2020 kwenye uwanja wa kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani amewatia moyo na matumaini watu wa Mungu nchini Hungaria na wale wote waliokuwa wamejiandaa kwa ajili ya maadhimisho hayo. Baba Mtakatifu anawaalika wa watu wa Mungu sehemu mbalimbali za dunia kuendelea na maandalizi haya ya kiroho kwa kuunganika pamoja. Waamini watambue kwamba Ekaristi Takatifu ni chemchemi ya maisha na utume wa kanisa. Ni katika muktadha huu, hivi karibuni Sekretariati Kuu ya maadhimisho ya kongamano la 52 la Ekaristi Takatifu kimataifa katika taarifa yake kwa vyombo vya habari inabainisha kwamba zaidi ya watu sitini elfu walikuwa wamekwisha kujiandikisha kushiriki katika maadhimisho haya kama yalivyokuwa yamepangwa hapo awali. Kardinali Peter Erdo, askofu mkuu wa jimbo kula Estegom Budapesi, Hungaria, alitoa hotuba elekezi na wajumbe wakachangia kuhusu mang'amuzi yao mitarafu janga la ugonjwa wa homa kali ya mapafu inayosababishwa na virusi vya korona, madhara yake katika imani maadhimisho ya fumbo la ekaristi takatifu changamoto na fursa zinazoendelea kujitokeza kutokana na janga hili. Kwa upande wake, Askofu Mkuu Piero Marini, rais wa tume ya kipapa ya makongamano ya Ekarisi Takatifu kimataifa amesema janga la virusi vya korona limegusa na kutikisa imani ya Wakristo sehemu mbalimbali za dunia, kwani Ekarisi Takatifu ni mahali ambapo waamini wanatolea sadaka ya shukurani na sifa, tayari kujitosa kimasomaso kwa ajili ya kushiriki katika mchakato wa uinjilishaji mpya, dhamana inayovaliwa njuga na mama kanisa katika mapambazuko ya milenia ya tatu ya Ukristo. Kipindi cha watu kuwekwa karantini umekuwa ni muda muafaka wa kujenga na kudumisha umoja na mshikamano wa kidogo unaopata chimbuko lake kutoka katika maadhimisho ya fumbo la Ekarista Takatifu. Kumbe huu ni wakati wa toba na uongofu wa kiekolojia ili kuweza kuwa na matumaini ya ulimwengu ulio bora zaidi kwa siku za usoni. Wajumbe wengine wamekazia umuhimu wa toba na uongofu wa ndani kama njia ya kupyaisha maisha ya kiroho daima, watu wakiwa na hofu ya Mungu katika maisha yao katika shida na mahangaiko mbalimbali mbali, kama inavyojitokeza kwa wakati huu kutokana na janga la virusi vya korona, kuna haja kwa waamini kuimarisha imani na matumaini yao kwa Kristo Yesu na kanisa lake, imani ambayo inamwilishwa katika matendo ya huruma kiroho na kimwili. Maadhimisho ya Ekaristi takatifu ya jenge na kuimarisha umoja miongoni mwa waamini, wajitahidi kujichotea neema na baraka kutoka mbinguni, ili kushiriki katika ujenzi wa dunia inayosimikwa katika misingi ya haki, amani, upendo, mshikamano na maridhiano wa mintarafu ujumbe kutoka kwa Kristo Yesu mwenyewe. Wajumbe wamewapongeza watu wa Mungu kutoka Hungaria wanaoendelea kuchangia mapambano dhidi ya baa la njaa na umaskini barani Afrika, amani na mshikamano na udugu wa kibinadamu huko Mashariki ya Kati. Waamini wametakiwa kuachana na tafsiri potofu kwa kudhani kwamba virusi vya korona ni kielelezo cha dhambi na hasira ya Mungu kwa binadamu. Mwenyezi Mungu daima ni mwingi wa huruma na mapendo, yuko kati pamoja na waja wake. Neema na baraka zinazobubujika kutoka katika fumbo la msalaba ziwaimarishe waamini katika mapambano dhidi ya virusi vya korona. Ekaristi Takatifu wasaidie waamini kuzima kiu ya maisha yao ya kiroho, tayari kusimama na kuendelea na mapambano ya maisha. Waamini wawe ni mashuhuda na vyombo vya furaha ya Injili na matumaini kwa wale wote wanaoteseka na kunyanyasika katika maisha ili wote waweze kuonja huruma na upendo wa Mungu usiokuwa na mipaka. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, itakumbukwa kwamba tume ya Kipapa ya makongamano ya Ekaristi Takatifu kimataifa ilianzishwa rasmi na Papa Leo wa 13 kunako mwaka 1876 ili kusaidia mchakato wa kumwezesha Kristo Yesu kufahamika, kupendwa na kutumikiwa kwa njia ya maadhimisho ya fumbo la Ekaristi Takatifu, kiini na kilele cha maisha na utume wa kanisa. Kumbe makongamano ya Ekaristi takatifu kitaifa na kimataifa katika maisha na utumi wa kanisa ni katekesi endelevu inayogusa fumbo la Ekaristi takatifu, kiini na kilele cha maisha na utumi wa kanisa. Ekaristi takatifu ni fumbo la mwanga linalobubujika kutoka katika neno la Mungu, linalohitaji kutangazwa na kushuhudiwa kama kielelezo cha imani tendaji. Fumbo la ekarisi takatifu linahitaji usikivu wa kiibada na ukimya wa kitafakari uwezeshao neno la Mungu kugusa akili na mioyo ya watu. Ekarisi takatifu ni chakula cha maisha ya kiroho na kielelezo cha uwepo endelevu wa Kristo Yesu kati ya waja wake. Ni shule ya upendo, ukarimu, umoja na mshikamano wa dhati kati ya watu wa Mungu. Ekaristi takatifu ni shule ya upendo, ukarimu, umoja na mshikamano wa dhati kati ya watu wa Mungu. Ekaristi takatifu ni shule na sakramenti ya upendo, ni zawadi na sadaka ya Kristo Yesu msalabani, kirelezo cha huduma inayomwilishwa na kuwasha mapendo kwa Mungu na jirani. Kutoka studio za redio Vatikani. Mimi ni mtoto wa mkulima, Padre Richadi Mjegwa. umeteswanini Bwana mwema wakunika mkate wa uzima Yesu. Ndipo tumefikia mwisho habari zetu za leo tulizokuandalia. Ni sista Angela Lowe Zaura akikuaga. Tumsifu Yesu Kristo, Laudetur Yesus Kristus. ibue