Amjambo, wa sikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati, hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Redio Vatikani inapenda kukaribisha kwa moyo mkunjufu wakati huu inapokupangia mipini ya matangazo yake kwa habari zifuatazo tutakushirikisha ujumbe wa Baba Mtakatifu Francisco katika maadhimisho ya siku ya kwanza ya wazee na wajukuu. Ujumbe unaonogeshwa na kauli mbiu na tazama mimi nipo pamoja nanyi siku zote, sehemu ya Injili kama ilivyoandikwa na Matayo sura ya 28 mstari wa ishirini. Baba Mtakatifu Francisco katika ujumbe wake kwa mwaka elfu mbili na ishirini na moja anasema siku ya wazee na wajukuu duniani ni fursa kwa mababu, mabibi na wajukuu wao kudemka, kwani maisha ya taka matao Baba Mtakatifu Francisco anategemea kushiriki katika ibada ya misa takatifu ya kufunga kongamano la 52 la ekaristi takatifu kimataifa. Baadaye atafanya hija ya kitume nchini Slovakia kuanzia tarehe 12 hadi tarehe 15 Septemba mwaka 2021. Hija ya kitume ya Baba Mtakatifu Francisco nchini Slovakia inanogeshwa na kauli mbiu, pamoja na Bikira Maria na Mtakatifu Yosefu, njia ya kwenda kwa Yesu tutakushirikisha pia mapambano dhidi ya biashara ya binadamu na utumwa mamboleo pamoja na mifumo yake yote, kutoka studio za Redio Vatikani. Kwa leo na odha wako ni Padre Richard Mjigwa, nikikukaribisha kwa moyo wa bashasha Kama Watazamani, ninaomba Bwana uyajaze baraka maisha yangu, rehema zinichiririkie, rehema zinichiririkie, naomba furaha yako Bwana, naomba faraja yako Bwana, ninaomba Bwana uyajaze baraka maisha yangu Rehema zinichiririkie, rehema zinichiririkie, naomba furaha yako Bwana, naomba faraja yako Bwana, ninaomba Bwana uyajaze baraka maisha yangu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Francisco ameanzisha siku ya wazee na wajukuu duniani itakayokuwa inaadhimishwa na Mama Kanisa kila mwaka ifikapo Jumapili ya nne ya mwezi Julai, na kwa mwaka huu ni Jumapili tarehe ishirini na tano Julai elfu mbili na ishirini na moja. Wazee ni amana na utajiri wa jamii, wao ni watunzaji wa mapokeo hai na wanayo mizizi ya jamii. Wazee wanapaswa kuwarithisha vijana wa kizazi kipya imani na mang'amuzi ya maisha inapendeza ikiwa kama wazee watakutana na wajukuu wao kuendeleza amana na utajiri unaofumbatwa katika maisha. Inasikitisha kuona kwamba mara nyingi wazee wanasahauliwa sana katika jamii. Ujumbe wa baba Mtakatifu Francisco katika maadhimisho haya unanogeshwa na kauli mbiu na tazama mimi nipo pamoja nanyi siku zote, sehemu ya Injili kama ilivyoandikwa na Mtakatifu Matayo sura 28 mstari wa ishirini. Baba Mtakatifu Francisco katika ujumbe wake kwa mwaka elfu mbili na ishirini na moja anasema siku ya wazee na wajukuu duniani ni fursa kwa mababu, mabibi na wajukuu au kudemka kwani maisha ya takamwatao upweke hasi janga la ugonjwa wa virusi vya korona viko 19 faraja kutoka kwa vijana, na kwamba Mwenyezi Mungu daima yuko pamoja na waja wake, waamini wanatumwa kutangaza na kushuhudia habari njema ya wokovu. Wito wa wazee duniani ni kulinda mapokeo, amana na utajiri wa jamii ili kuweza kurithisha kwa kizazi kipya, pamoja na kuwalinda vijana katika hija ya maisha yao hapa duniani ili wasijikwae na hatimaye kukengeuka. Wazee hata katika uzee wao wanaitwa na kutumwa kutangaza na kushuhudia habari njema ya uokovu hadi kieleweke, kwa msaada na nguvu utendaji ya Roho Mtakatifu. Wazee na vijana wanahitajiana ili kukamilishana katika hija ya maisha yao, na hakuna mtu anayeweza kujiokoa peke yake. Baba Mtakatifu anawataka mababu, mabibi na wazee katika ujumla wao kujikita katika nguzo kuu tatu za maisha, yaani ndoto, kumbukumbu kumbu na sana, kama kielelezo cha uwepo endelevu na fungamani wa Kristo Yesu kwa waja wake. Hata itakuwa baada ya hayo, ya kwamba nitamimina Roho yangu juu ya wote wenye mwili na wana wenu waume kwa wake watatabiri, wazee wenu wataota ndoto na vijana wenu wataona maono. Baba Mtakatifu anapenda kuwahakikishia wazee kwamba kanisa liko karibu na pamoja nao. Kanisa linawapenda, linawalinda na kuwatunza, na kamwe halitaki kuwaacha wazee kutumbukia katika upweke hasi. Janga kubwa la ugonjwa wa virusi vya korona UVIKO 19 limepukutisha maisha ya wazee wengi sehemu mbalimbali za dunia. Wengine wamepoteza wapendwa wao kiasi kwamba kufumba na kufumbua wakajikuta wako pweke. Baadhi ya wazee imewabidi kukaa karantini kwa muda mrefu sana. Hivi ndivyo ilivyokuwa kwa kina Joakimu na Ana, ambao hawakubahatika kupata mtoto mapema kiasi cha kuonekana kama wageni na watu wasiofaa kwa majirani zao. Lakini hatimaye Mwenyezi Mungu mwingi wa huruma na mapendo akasikia sala yao ya muda mrefu. Malaika wa Bwana akaja na kuwafariji na kuwahakikishia kwamba daima yuko pamoja nao. Janga la ugonjwa wa virusi vya korona uviko 19 litapita na watu wataanza kuwatembelea na kuwafariji, na maisha yatarejea katika hali yake ya kawaida. Kwa wakati huo malaika watakuwa na nyuso za wajukuu wao, ndugu jamaa na majirani. Huu ndio muhimu wa upendo wa mshikamano wa udugu wa kibinadamu. Hata hivyo, kutokana na maambukizi makubwa ya uviko 19, kuna nchi ambazo wananchi wake hawaruhusiwi kuwatembelea wazee kwenye nyumba za wazee. Kumbe basi, Baba Mtakatifu Fransisko anawahimiza wazee kusali na kutafakari neno la Mungu ili kufahamu mpango wa Mungu katika maisha yao. Wazee waendelee kusali kwa ajili ya kuombea watendakazi katika shamba lake. Wakumbuke kwamba Mwenyezi Mungu ni wa milele na yuko daima pamoja nao na wala hawezi kwenda kula pensheni. Vyote viwe mikononi mwako. Utujalie imani, matumaini, wema na utulivu, tukusadiki wewe pekee na kutegemea uwezo wako mwema. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Francisco anakaza kusema kama ilivyokuwa kwa mitume wa Yesu waliotumwa kwenda kutangaza na kushuhudia habari njema ya wokovu, hata wazee nao wamepewa dhamana na wajibu wa kulinda na kutunza mizizi ya imani ili kuwarithisha vijana wa kizazi kipya pamoja na kuwatunza. Wazee wakumbuke kwamba wakati wote wa maisha yao wanaitwa na kutumwa kutangaza na kushuhudia habari njema ya wokovu, wawakabidhi na kuharithisha wajukuu wao mila za wazee zilizo njema. Bila shaka wazee watakuwa na maswali, kede kedekede ya kujiuliza lakini watambue kwamba Roho Mtakatifu atawapatia majibu mwafaka kwa wakati mwafaka. Watu wa Mungu wanapaswa kupita janga la maambukizi makubwa ya ugonjwa wa virusi vya korona UVIKO 19 wakiwa wamebadilika na kamwe wasibaki katika ile hali ya kwanza. Watu wanahitajiana ili kukamilishana na wala hakuna mtu awaye yote anayeweza kujiokoa mwenyewe kwani wote Te, ni ndugu, ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, wazee ni muhimu sana katika mchakato wa ujenzi wa udugu wa kibinadamu na urafiki wa kijamii, kupambana kikamilifu na changamoto kwa sasa na kwa siku za usoni. Wazee wanaweza kusaidia kufikia lengo hili kwa kujikita katika nguzo kuu tatu za maisha, yaani ndoto, kumbukumbu -kumbu na sala, kama kielelezo cha uwepo wa angavu na endelevu wa Kristo Yesu kwa uwaja wake. Hata itakuwa baada ya hayo ya kwamba nitamimina Roho yangu juu ya wote wenye mwili, na wana wenu waume kwa wake watatabiri, wazee wenu wataota ndoto, na vijana wenu wataona maono. Matumaini ya ulimwengu ujao yanasimikwa katika agano kati ya wazee na vijana wa kizazi kipya. Vijana wanapaswa kutekeleza ndoto ya wazee. Hii ni ndoto inayosimikwa katika misingi ya haki amani na mshikamano wa udugu wa kibinadamu. Mwelekeo huu nawawezesha vijana wa kizazi kipya kuwa na dira, ili kwa pamoja kuweza kujenga ulimwengu ujao kwa kuunganisha uzoefu, mang'amuzi na magumu ya maisha. Wazee wamekula chumvi nyingi na wamepitia mengi katika maisha, kumbe wanaweza kuwashirikisha vijana wa kizazi kipya ili kuweka msingi thabiti kwa siku za usoni. Baba Mtakatifu anakaza kusema, ndoto hizi zinafumbatwa katika kumbukumbu, kwa kutambua madhara na machungu ya vita, ili vijana wa kizazi kipya waweze kujifunza kulinda na kudumisha tunu ya amani duniani. Wazee waendelee kupiaisha kumbukumbu zao sanjari na kuwashirikisha wengine kama sehemu ya utume wa wazee, kwani kumbukumbu ni sehemu ya maisha. Kuna wazee ambao walilazimika kuyakimbia makazi na nchi zao ili kutafuta hifadhi, usalama na maisha bora zaidi ughaibuni. Hata leo hii bado kuna wimbi kubwa la wakimbizi na wahamiaji wanaotamani kuona leo na kesho iliyo bora zaidi. Baadhi ya watu hawa leo hii wanaendelea kutoa huduma kwa wazee sehemu mbalimbali za dunia. Kumbukumbu kumbu safi za namna hii zinaweza kusaidia mchakato wa ujenzi wa ulimwengu wa kibinadamu unaosimikwa katika fadhila ya ukarimu. Kumbe kumbukumbu kumbu inahitajika katika ujenzi, lakini bila msingi mara, hakuna kitakachoweza kufanikiwa. Msingi wa maisha ni kumbukumbu kumbu. Baba Mtakatifu Francisco anakaza kusema, nguzo ya tatu ni sala, na kwamba sala ya wazee ina nguvu kiasi hata cha kuweza kuulinda ulimwengu. Ni maneno yaliyosemwa na Baba Mtakatifu mstaafu Benedicto wa 16, ambaye hata katika uzee wake bado anaendelea kusali na kuliombea kanisa la Kristo Yesu. Wazee wanapaswa kukumbuka kwamba sala yao ni rasilimali muhimu sana katika maisha, na kwamba kanisa na ulimwengu katika ujumla wake unahitaji sala ya wazee ili kuweza kupata msukumo mpya wa kimisionari, yaani vipindi vya kuabudu, kutafakari na sala, kwa kuondokana na ubinafsi, hasa katika nyakati hizi ngumu ambamo bado janga la ugonjwa wa virusi vya Korona viko kumi na sita linaendelea kutishia maisha. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, sala za wazee ni muhimu sana, ili kuleta amani na utulivu ili watu wote waweze kufika bandarini salama salimini. Ni mwaliko kwa waamini na watu wote wenye mapenzi mema kujenga na kudumisha umoja na udugu wa kibinadamu unaosimikwa katika huduma kama ilivyokuwa kwa Charles Fuko ambaye anatarajiwa kutangazwa kuwa ni mtakatifu hivi karibuni. Watu wa Mungu wajenge na kudumisha umoja na udugu wa kibinadamu ili wote katika ukweli waweze kuwa ni ndugu wa moja. Baba Mtakatifu Fransisco anahitimisha ujumbe wake katika maadhimisho ya siku ya kwanza ya wa wazee na wajukoo ambao unanogeshwa na kauli mbiu kwa kusema, na tazama mimi nipo pamoja nanyi siku zote, sehemu ya Injili kama ilivyoandikwa na Mtakatifu Mathayo sura 28 mstari wa ishirini. Rehema zinichiririkie, naomba furaha yako Bwana, naomba faraja yako Bwana, ninaomba e Bwana uyaaze baraka maisha yangu. Rehema zinichiririkie, naomba furaha yako Bwana, naomba faraja yako Bwana. Ninaomba Bwana uyajaze baraka maisha yangu. Hii ni Redio Vatikani inayokutangazia moja kwa moja kutoka mjini Vatikani <tikani> Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, maadhimisho ya kongamano la 52 la Ekaristi Takatifu kimataifa yataanza kutimua w vumbi kuanzia tarehe tano hadi tarehe 12 Septemba mwaka 2021 huko nchini Hungaria, kwa kuongozwa na kauli mbiu, visima vyangu vyote vimo kwako, Zaburi ya 87 mstari wa saba. Baba Mtakatifu Francisco anategemea kushiriki katika ibada ya misa takatifu ya kufunga kongamano la 52 la Ekaristi Takatifu a kimataifa. Baadaye atafanya hija ya kitume nchini Slovakia kuanzia tarehe 12 hadi tarehe 15 Septemba elfu mbili na ishirini na moja. Ni katika muktadha wa maadhimisho ya kongamano la 52 la Ekarista Takatifu kimataifa, Baba Mtakatifu amekubali mwaliko kutoka kwa viongozi wa serikali na kanisa nchini Slovakia ili kuitembelea nchi yao. Katika hija hii ya kitume, Baba Mtakatifu anatarajia kutembelea na kuzungumza na watu wa Mungu katika miji kadhaa. Hija ya kitume ya Baba Mtakatifu nchini Slovakia inanogeshwa na kauli mbiu, pamoja na Bikira Maria na Mtakatifu Yosefu, njia ya kwenda kwa Yesu. Kwa hakika familia takatifu ilionyesha upendo wa dhati kabisa kwa Kristu Yesu katika maisha na utume wake. Bikira Maria na Mtakatifu Yosefu ni watakatifu wasimamizi wa Slovakia. Bikira Maria wa mateso saba na anaheshimiwa sana nchini Slovakia. Baraza la Maskofu Katoliki Slovakia linasema kwamba kwa hakika Bikira Maria alimpenda sana mwanaye wa pekee tangu alipopashwa habari ya kutungwa kwake mimba, akamsindikiza katika safari ya maisha na utume wake, wakati wa raha kama ilivyokuwa kwenye arusi ya Kana ya Galilaya, kama tunavyosikia kwenye maandiko matakatifu. Hata divai ilipowatindikia, mamaye Yesu akamwambia, hawana divai. Yesu akawaambia, jalizeni mabalasi maji, nao wakayajaliza hata juu. Akawaambia, sasa tekeni mkampelekee mkuu wa meza, wakapeleka naye. Mkuu wa meza alipoyaonja yale maji yaliyopata kuwa divai, wala sijue ilikotoka, lakini watumishi walijua, wale walioyateka yale maji yule mkuu wa meza alimwita bwana arusi, akamwambia, kila mtu kwanza huandaa divai iliyo njema, hata watu wakiisha kunywa sana, ndipo huleta iliyo dhaifu. Wewe umeiweka divai iliyo njema hata sasa. Mwanzo huo wa ishara Yesu aliufanya huko Kana ya Galilaya, akaudhihirisha utukufu wake, nao wanafunzi wake wakamwamini. Sehemu ya Injili kama ilivyoandikwa na Yohane sura ya pili mstari wa tatu hadi wa kumi na moja. Bikira Maria alimfuata mwanaye mpendwa hata akadiriki kusimama chini ya msalaba na kupokea maiti ya mwanaye mpendwa. Muzika. Msikilizaji wa Radio Vatikani, Baba Mtakatifu Francisco katika waraka wake wa kitume Patris Corde, yani kwa moyo wa kibaba, mwaka wa Mtakatifu Yosefu, kumbukumbu kumbu ya miaka 150 tangu Mtakatifu Yosefu alipotangazwa kuwa msimamizi wa kanisa la kiulimwengu, anataja sifa kuu za Mtakatifu Yosefu akisema kwamba huyu ni baba mpendelevu, mwenye huruma na mapendo, mtiifu na mwepesi kukubali ni baba aliyebahatika kuwa na kipaji cha ugunduzi na ujasiri, lakini alibaki akiwa amefichwa kwenye vivuli, akawajibika na kuwa ni chanzo cha furaha na sadaka binafsi katika moyo wa unyenyekevu. Mtakatifu Yosefu aliyehifadhi mafumbo yote ya maisha yaliyomzunguka mtoto Yesu na mama yake Bikira Maria. Yosefu mtu wa haki alijiaminisha mbele ya Mwenyezi Mungu na kuyatekeleza yale yote aliyoambiwa. Baba Mtakatifu Francisco anafanya hija ya kitume nchini Slovakia wakati huu Mama Kanisa anapoadhimisha mwaka wa Mtakatifu Yosefu. Mwaliko kwa waamini kumtazama wa Mtakatifu Yosefu, tayari kukaza mwendo kumwelekea Kristo Yesu, ni matumaini makubwa ya baraza la maskofu katoliki Slovakia, kwamba hija ya kitume ya Baba Mtakatifu Francisco nchini humo itasaidia kupyaisha na kuimarisha imani kwa Kristo Yesu na kanisa lake, tayari kufuata nyayo zake katika huduma kwa watu wa Mungu kama vile mwana wa Adamu asivyokuja kutumikiwa bali kutumika na kutoa nafsi yake iwe fidia ya wengi. Sehemu ya Injili kama ilivyoandikwa na Mtakatifu Matayo sura ya ishirini mstari wa 28 na historia inaonyesha kwamba mara ya mwisho Slovakia kutembelewa na halifa wa Mtakatifu Petro imekwisha gota miaka 18 na tangu wakati huo kumekuwepo na mabadiliko makubwa sana. Baraza la Maskofu Katoliki Slovakia linawaalika waamini pamoja na watu wote wenye mapenzi mema kujiandaa kiroho zaidi kama sehemu ya maandalizi ya hija ya kitumia Baba Mtakatifu Francisco nchini Slovakia kuanzia tarehe kumi na mbili hadi tarehe kumi na tano Septemba elfu mbili na ishirini na moja. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Slovakia ni nchi ambayo imekita mizizi yake katika imani kwa Kristo Yesu na kanisa lake. Ni nchi ambayo imebahatika kuwa na jeshi kubwa la watakatifu waungama dini na wamisionari wanaoendelea kujisadaka bila kujibakiza kwa ajili ya Kristo Yesu na kanisa lake. Kanisa Katoliki nchini Slovakia linaendelea kujikita katika mchakato wa majadiliano ya kidini, kiekumeni na kitamaduni kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya watu wa Mungu nchini humo kwa namna ya pekee kabisa, tarehe 15 Septemba 2021, mama kanisa ataadhimisha kumbukumbu ya Bikira Maria mama wa mateso saba. Kwa mara ya kwanza kumbukumbu hii kitaifa itaadhimishwa kwa uwepo pia wa Baba Mtakatifu Francisco. Leo hii Bikira Maria anawaonesha huruma wale wote wanaoendelea kuteseka kutokana na umaskini sanjari na kusukumizwa pembezoni mwa jamii na wakuu wa ulimwengu huu. Dhikira Maria mama wa mateso awe ni faraja kwa wale wote wanaoteseka, matumaini kwa wale wote waliovunjika na kupondeka moyo, na awe ni chemchemi ya huruma na mapendo kwa wenye huzuni na mahangaiko makubwa. Baba mtakatifu wa anakwenda nchini Slovakia kuwaimarisha ndugu zake katika imani matumaini na mapendo thabiti. Ni hija inayobeba matumaini na changamoto za maisha hiwe ni hija ya kujenga na kudumisha umoja na mshikamano wa kitaifa. Baraza la maaskofu katoliki Slovakia, kama sehemu ya maandalizi ya hija ya kitume ya Baba Mtakatifu Fransisko nchini mwao, linapenda kujielekeza zaidi katika maeneo makuu matatu. Kwanza ni kwa ajili ya Baba Mtakatifu Fransisko kama halifa wa Mtakatifu Petro, alama ya upendo na mshikamano wa Kanisa. Pili ni kwa ajili ya kanisa nchini Slovakia kammakeleleza ca uwajibikaji. Tatu ni ya ulimwengu wote, kammakeleleza cha upendo na mshikamano wa kiinjili hadi hapo, ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, hatuna la ziada. Usikose kujiunga nasi tena tunapoendelea kujiandaa kwa ajili ya siku ya wazee na wajukuu watakapokuwa wanademka kwa mbwembwe. Kutoka studio za redio Vatikani, kama kawa ni mtoto wa mkulima, Padre Richard Mjigwa ni kisepa, kwa kusema tumsifu Yesu Kristu, Laudetur Yesus Kristus.