Hamjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati. Hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm. ni kwa mara nyingine tena, ndugu msikilizaji wetu wa Redio Vatikani, ninaokaribisha kusikiliza yanayojili ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhtasari okay. wake kwa kupitia Baraza la Kipapa la Huduma ya Maendeleo Fungamani ya Watu, Papa Francisco ametuma msaada kwa wanafamilia wa mabaharia waliofariki dunia kunako Septemba 2 huko Japani, baada ya kukumbwa na kimbunga kikali kiitwacho Meisak. Na mkataba wa muda kati ya Vaticani na China umepyaishwa kwa miaka mingine miwili. Taarifa zimetolewa kuhusu mkataba huo tarehe 22 Oktoba, siku ambayo ulikuwa unaisha muda wake sababu za makubaliano zimetangazwa katika makala ya Oservatore Romano kwamba ulikuwa ni mwanzo mzuri shukurani kwa mawasiliano mazuri na ushirikiano kati ya pande zote mbili. Tuombe Mungu msulubiwa neema ya kuungana zaidi na udugu zaidi. Na ikiwa tunashawishiwa kufuata mantiki za ulimwengu, tukumbuke maneno ya Yesu asemaye, anayetaka kujiokoa maisha yake atapoteza, lakini apotezaye ya maisha yake kwa sababu yangu na Injili ataokoka ni tafakari ya Papa Francisco aliyoitoa wa wakati wa sala ya kuombea amani kadiri ya moyo wa Asisi, Jumanne tarehe ishirini Oktoba elfu mbili na ishirini alasiri katika kanisa kuu la Maria Roma. Na mwisho wa taarifa hizi, mtasikiliza makala ya wosia wa Papa Francisco wa Evangelium Gaudium, yani injili ya furaha, tukiwa bado katika kipindi cha kimisionari mwezi Oktoba, itakayoletwa kwenu na Pade Angelo Shikombe. Ni Sista Angela Rwezaula anakukaribisha. utana uzima uwoana tayari lakini, kuna kaluli moja ya kwamba kuwajali watu. Mkataba wa muda kati ya Vatikani na Jamhuri ya Watu wa China juu ya uteuzi wa maaskofu umeongezwa muda wake kwa miaka mingine miwili. Hii imetangazwa katika taarifa iliyotolewa na ofisi ya wanahabari Vatikani, iliyochapishwa siku ambayo mkataba huu wa muda ulikuwa unaisha, tarehe 22 Oktoba 2020. katika taarifa hiyo inabainisha kuwa Vatikani ikizingatia kuwa uzinduzi wa utekelezaji wa mkataba uliotajwa hapo juu wa dhamana ya kimsingi ya kikanisa na ya kichungaji kuwa mzuri, na kwa sababu mawasiliano mazuri na ushirikiano kati ya sehemu zote mbili katika jambo lililokubaliwa inakusudia kuendelea na mazungumzo ya wazi na yenye kujenga na kukuza maisha ya kanisa Katoliki na wema wa watu wa China. Taarifa hiyo imesindikizwa na makala ndefu iliyoandaliwa na gazeti la Osservatore Romano ambalo linaelezea bayana sababu za uchaguzi huo. Sehemu zote mbili, kwa mjibu wa makara, zimetathmini mantiki mbalimbali mbali ya maombi yake na wanakubaliana kupitia kubadilishana rasmi maandiko, kuongeza muda wa uhalali wake kwa miaka mingine miwili hadi tarehe 22 Oktoba 2022. Lengo msingi la makubaliano ni lile la kusaidia na kuhamasisha utangazaji wa Injili nchini China kwa kujenga kikamilifu na uwazi wa umoja wa kanisa. Kuhusu masuala ya uteuzi wa maaskofu na umoja wa maaskofu na mfuasi wa Mtakatifu Petro ni muhimu sana kwa ajili ya isha ya kanisa iwe kwa ngazi mahalia na kwa ngazi ya ulimwengu. Hasa kipengele hiki kilichochea mazungumzo na kilikuwa kumbukumbu kumbu katika uandishi wa maandishi ya mkataba huo, ili kuhakikisha kidogo umoja wa imani na muungano kati ya maaskofu na huduma kamili ya jumuiya Katoliki nchini China. Tayari leo hii kwa mara ya kwanza katika miongo mingi maaskofu wote nchini China wako kwenye muungano na askofu wa Roma, na shukurani kwa utekelezaji wa mkataba huo, hakutakuwepo tena na mipango isiyo halali ya kuweka wakfu katika makara. Pia wanaeleza kwamba katika mkataba hawakukubaliana na masuala yote yaliyofunguliwa au hali ambazo zilichochea bado wasiwasi kwa ajili ya kanisa, bali ni mada tu ya uteuzi wa maaskofu. Wakinukuu hotuba wa ya hivi karibuni ya katibu wa Vatikani Kardinali Pietro Parolini katika mkutano wa PIME huko Milano, Italia, makara hiyo inakumbusha kwamba kuhusiana na mada hii yameibuka masuala ya kutoelewana mengi ya haya yalitokana na mkataba ambapo katika maoni hapakuwepo na uunganisho sahihi kuhusu masuala ya kisiasa ambayo kiukweli hayana uhusiano wowote na mkataba wenyewe. Saini iliyotiwa huko Beijing kunako Septemba elfu mbili na kumi na nane ni hatua ya kuwasili kutoka safari ndefu, lakini juu ya yote ni mwanzo wa makubaliano mapana na ya kuona mbali, makubaliano ya muda ambayo maandishi yanabainisha hali ya halisi yake ya majaribio yalibaki kwa namna moja, yamehifadhiwa na ambayo sasa ni matokeo ya mazungumzo ya wazi na ya kujenga. Mtazamo huo wa mazungumzo ulimwirishwa na heshima na urafiki unaothaminiwa sana na kuhamasishwa na Baba Mtakatifu Francisco, ambaye anafahamu vizuri vidonda vilivyoukabili muungano wa kanisa hapo zamani, na baada ya mazungumzo ya muda mrefu yaliyoanzishwa na kufanywa na watangulizi wake, na katika mwendelezo usio na mashaka na wa mawazo, nao alianzisha tena ushirikiano kamili na maaskofu wa China waliowekwa wakfu bila kuwa na mamlaka ya kipapa na kuidhinisha kutiwa saini kwa mkataba juu ya uteuzi wa maskofu ambao rasimu yao ilikuwa tayari imeidhinishwa na Papa mstaafu Benedikto wa kumi na sita. Meli ilikuwa inatokea katika bandari ya New Zealand kuelekea bandari ya Jingtang huko nchini China na ilizama karibu na bahari ya Japani katika kisiwa cha Amami Oshima kunako tarehe 2 Septemba elfu mbili na ishirini, kwa bahati mbaya, kwa sababu ya injini kutofaulu wakati wa kupigwa na kimbunga cha nguvu kiitwacho Meisak, mabaharia walizama waliokuwa ndani ni Wafilipini 39 wa Australia wawili na wawili kutoka New Zealand, ambapo Papa Francisco kwa maana hiyo ameweza kufikiria familia zao na wakoaji wawili wa janga hilo kupitia Baraza la Kipapa la Maendeleo Fungamani ya Watu, kwa kutuma mchango wa kiuchumi pamoja na zawadi ndogo binafsi kama ishara ya ukaribu na mshikamano msaada wa kiuchumi kwa ushirikiano wa ubalozi wa kitume na shirika la kipapa la Stera Maris huko Filipini, Australia na New Zealand utawakilishwa binafsi kwa mjibu wa baraza la kipapa husika, pamoja na zawadi binafsi za Papa Francisco ili kuonyesha ukaribu wake na mshikamano. Ni ishara mojawapo ambayo inawasindikiza kiroho, kisaikolojia na kihisia kwa familia ya Ufilipino, kwa upande wa timu ya wataalamu makuani na watawala katika vituo vya Stera Maris Msaada huo ambao, kwa kuzingatia vizuizi kutokana na janga la korona, hadi sasa umetekelezwa kupitia utumiaji wa vyombo vya kijamii na majukwaa ya kidigitali, na itaendelea kwa miezi michache ijayo. <mucho> ni zawadi kusali pamoja. Ninamshukuru na kuwasalimia ninyi nyote kwa namna ya pekee patia akiwa kiekumeni kaka yangu Bartholomeo, Askofu Enrik, mwenyekiti wa baraza la makanisa ya kiinjili nchini Ujerumani, na kwa bahati mbaya Askofu Mkuu Justin Webi wa Canterbury hakuweza kufika kwa sababu ya janga, ndivyo Papa Francisco alianza tafakari yake wakati wa sala ya kuombea amani kadiri ya moyo wa Asisi, Jumanne tarehe ishirini Oktoba elfu mbili na ishirini ya rasiri masaa ya Ulaya. Hii ni sala ambayo imeandaliwa na jumuiya Mtakatifu Egidio ambayo imewashirikisha mini wa madhehebu mbalimbali ya Kikristo katika kanisa kuu la Mtakatifu Maria Aracheri mjini Roma na baada ya sala ya kiekumene, Papa Francisko aliungana na viongozi wakuu wa dini mbalimbali mbali, duniani kwenda kwenye uwanja wa manispa ya Roma, Campidoglio, ili kusali kwa ajili ya kuombea amani ulimwenguni. Akiendelea, Papa Francisko amesema somo la mateso ya Bwana yaliyosomwa yanaonyesha kabla ya kifo cha Yesu na kuzungumza juu ya kishawishi ambacho anakumbana nacho kuhusu kifo cha msalaba, wakati anaishi kipindi kigumu cha uchungu na upendo. Wengi bila huruma wanaendelea kumsonga dhidi yake kwa kiitikio, jiokoe mwenyewe ni kishawishi cha kiajabu sana ambacho kinasonga wote hata sisi Wakristo. Ni kishawishi cha kufikiria kujiokoa binafsi au kujikidhi binafsi, na kuwa na wazo tu kichwani la matatizo na masuala binafsi, wakati ya wengine yote yanabaki, hakuna kinachohesabiwa. Ni hisia za binadamu, lakini zilizo mbali na ndiyo mwisho zinazochangamotisha Mungu msalabani, jiokoe mwenyewe walisema wakiwa wa kwanza waliokuwa wanapita njia na mbali hao. Walikuwa ni watu wa kawaida na ambao walikuwa wanasikiliza Yesu anazungumza na kutenda miujiza, na sasa wanasema jiokoe mwenyewe, shuka msalabani. Hawakuwa na huruma, bali kutaka miujiza kumwona na shuka kutoka msalabani. Labda hata sisi wakati mwingine tunapendelea kuwa watamasha badala ya yule mwenye huruma, Mungu mwenye nguvu mbele ya macho ya ulimwengu, na ambaye anapendekeza nguvu ili kumwondoa kila anayemtakia mabaya, lakini huyo sio Mungu bali ni umimi wetu. Papa Francisco amesisitiza ni mara ngapi tunataka Mungu kama sisi badala ya kugeuka kuwa kama yeye, na ndivyo hivyo, badala ya kuabudu Mungu tunataka utamaduni wa umimi. Ni utamaduni ambao unakuwa na kukuzwa kwa njia ya kutojari wengine. Kwa wapita njia, walimuhitaji Yesu ili kukidhi haja zao, lakini kwa kuona anaishia msalabani, hawana tena haja naye. Alikuwa mbele ya macho yao yote, lakini akiwa mbali na moyo wao. Sintofahamu zilikuwa zikiwafanya wawe mbali ya uso wa kweli wa Mungu. Jiokoe mwenyewe! Katika hatua ya pili, wakuu wa makuani na waandishi wanakuja juu. Hawa walikuwa wale ambao wamemhukumu Yesu kwa sababu kwao alikuwa anawakilisha hatari. Lakini sisi sote ni wataalamu wa kuweka wengine kwenye misumari, licha ya kujiokoa wenyewe. Kinyume chake, Yesu anaacha awambwe msalabani kwa ajili ya kutufundisha tusibebeshe mabaya juu ya wengine. Wakuu wa kidini walikuwa wanamkumbuka kiukweli, kwa sababu ya wengine: uliwaokoa wengine, huwezi kujiokoa mwenyewe. Walikuwa wakimfahamu Yesu na walikuwa wanakumbuka uponyeshaji aliyokuwa ameutenda na kuunganisha yote kwa ukatili, wakisisitiza kwamba kuokoa kusaidia wengine hakuleti maana yoyote. Yeye ambaye alikuwa amehangaikia wengine sasa alikuwa anapotea mwenyewe. Shitaka ni la kubeza na linachukua maneno ya kidini kwa kutumia mara mbili neno jiokoe. Lakini injili ya jiokoe mwenyewe siyo injili ya wokovu, ni injili iliyo ya uongo zaidi, ambayo inaweka misalaba juu ya wengine. Injili ya kweli, kinyume chake, inabeba msalaba wa wengine. Jiokoe mwenyewe. Hatimaye hata wale waliokuwa wamesulubishwa na Yesu wanaungana na hali ya changamoto na yeye. Jinsi gani ilivyo rahisi kukosoa wengine, kuzungumza dhidi ya wengine, kuona mabaya ya wengine na siyo binafsi, hadi kufikia kuwatupia makosa walio wadhaifu zaidi na waliobaguliwa. Lakini ni kwa nini wale waliokuwa wamesurubiwa walimkasirikia Yesu? Kwa nini hawakumtoa msalabani? Wanamwambia, jiokoe mwenyewe na sisi. Wanamtafuta Yesu tu kwa ajili ya kusuluhisha shida zao, lakini Mungu haji mara nyingi kutuokoa na matatizo yetu ambayo daima yanajiwakilisha, lakini ni kwa ajili ya kutuokoa na shida za kweli, zile za ukosefu wa upendo. Ndiyo sababu kuna mabaya binafsi, kijamii, kimataifa na kimazingira. Kujifikiria tu binafsi ndiye baba wa mabaya yote, Papa Francisco amesisitiza. Lakini mmoja wa maharamia hao alimtazama Yesu na kumwona upendo wa upole akapata mbingu kwa kuwa alifanya jambo moja tu la kuondoa umakini binafsi na kumwelekeza Yesu, kuondokana na ubinafsi na kumwelekea aliyekuwa naye ubavuni mwake, Papa Francisco amesistiza. Aidha amesema juu ya Kalvari ilivyotokea duru kubwa kati ya Mungu aliyekuja kutukomboa na mtu ambaye alikuwa anataka kujiokoa mwenyewe kati ya imani kwa Mungu na utamaduni wa umimi na ukawaida. Wa ushindi wa Mungu uhuru wake ukashuka juu ya ulimwengu, kutoka katika msalaba ukashuka msamaha na kuzaliwa upya, udugu. Msalaba unatufanya kuwa ndugu. Mikono ya Yesu iliyofunguliwa wazi msalabani inaonyesha mabadiliko, kwa sababu Mungu anyoshei kidole dhidi ya wengine, bali anamkumbatia kila mmoja, kwa sababu ni upendo peke yake unazima chuki, upendo peke yake mwisho unashinda hadi ukosefu wa haki, ni upendo peke yake unatengeneza nafasi sia mwingine ni upendo peke yake ambao ni njia kamili ya umoja kati yetu. Tutazame Mungu msulubiwa na kumwomba neema ya kuungana zaidi na udugu zaidi. Na ikiwa tutashawishiwa kufuata mantiki za ulimwengu, tukumbuke maneno ya Yesu asemaye, anayetaka kujiokoa maisha yake atayapoteza, lakini apotezaye maisha yake kwa sababu yangu na Injili hataokoka. Kile ambacho kwa macho ya mwanadamu manadamu ni kupotea, ndio uokovu wetu. Tujifunze kutoka kwa Bwana anayetukomboa kutokana na kujikana yeye mwenyewe, kujifanya mwingine, kutoka kwa Mungu hadi kwa mwanadamu, kutoka katika roho ya mnyama na mfalme mtumishi. Yesu anatualika hata sisi kujifanya wengine na kwenda kukutana na wengine. Kadiri tutakavyokuwa karibu na Bwana Yesu, ndivyo tutakuwa wazi na ulimwengu, kwa sababu tutahisi uwajibikaji kwa wengine, na mwingine atakuwa njia ya wokovu binafsi kila binadamu, kwa kila historia yake na imani yake. Tuanzie na maskini ambao wanafanana na Yesu. Kwa kutoa mfano, amesema askofu mkuu wa Konstantinopo Mtakatifu Yohane Krizostomo aliandika kuwa kama pasingekuwepo na maskini mkubwa ingebomolewa wokovu wetu. Bwana atusaidie kutembea pamoja katika njia ya udugu ili kuwa wahudumu waaminifu wa Mungu kweli, Papa Francisco amehitimisha wewe tarehe 19 Oktoba 2020, siku moja kabla ya mkutano katika uwanja wa Campidoglio Roma, kati ya viongozi wa dunia kuombea amani, ambapo miongoni mwao ameshiriki Papa Francisco katika fursa mpya ya uwekumene na ushirikishano alikabidhiwa heshima ya udaktari katika falsafa ya Laudato Si Patriaki wa kiekumene Bartholomeo wa Kwanza. Aliyeongoza afra hiyo ya kukabidhiwa tuzo hiyo alikuwa ni katibu wa Vatikan Kardinali Pietro Parolini, ambaye amesema kwamba kama mkuu wa kanisa la Konstantinopo ameonyesha kwa dhati maelewano na shughuli za kuhani mkuu, ambayo inajionyesha ule umoja wa kiekumene kati ya makanisa ya mashariki na magharibi. Aliyekabidhi mikononi mwa patriaki alikuwa ni kansela wa chuo kikuu hicho Padema Michael Anthony Perry. Katika hotuba yake, Kardinali Parolini amethibitisha kuhusu utunzaji wa kazi ya uumbaji majisterium ya Papa Francisco isingeweza kupata kumbukumbu iliyo bora na salama namna hiyo kwa ajili ya Patriarki Bartholomeo wa kwanza ambaye amekuwa mstari wa mbele katika shughuli na mada hii tangu katikati ya miaka tisini kujitoa kwa muda mrefu kwa mchungaji wa kiekumeni wa Konstantinopo katika utunzaji wa kazi ya umbaji ilikuwa chanzo cha msukumo wa Baba Mtakatifu Francisco ambaye amemnukuu moja kwa moja akikumbuka hata saini ya pamoja huko nchi takatifu kunako mwaka elfu mbili na kumi na nne kuhusiana na wito wao wa pamoja kwa ajili ya umoja wa Wakristo na kwa ajili ya kutunza kazi ya umbaji hadi kufikia waraka katika fursa ya siku ya kazi ya umbaji ulimwenguni iliyotiwa saini na Papa Francisco kunako tarehe saba 2015, vilevile na sara ya kiekumene ya tarehe 1 Septemba ya kila mwaka. Kardinali Parolini ameendelea akiangazia jinsi Papa Francisco na Laudato Si alivyoongozwa na baadhi ya maandishi ya Patriarki huyo na ambayo yanabainisha uhusiano wa karibu kati ya uchumi na ekolojia na ambayo yote yanatokana na mzizi wa pamoja yaani nyumba ya pamoja . Kabla ya kupokea utambulisho huo kutoka mikononi mwa kansela wa chuo kikuu, zimetolewa hata salamu mbalimbali kutoka kwa makardinari wengine waliokuwapo kwa niaba ya Papa wakizielekeza kwa Patriaki Bartholomeo wa kwanza. Kardinari Kutiko, rais wa Baraza la Kipapa la kuhamasisha umoja wa Kristo, amesisitiza jinsi makanisa ya Roma na Konstantinopo yalivyo amakanisa dada na kukumbusha juu ya maelewano kati ya Patriarki na papa na ambayo yalionyesha tayari katika misa ya kuanza utume wa kipapa, kwani patriarki Bartholomeo wa kwanza alipendelea kuwapo naye. Kardinali Peter Turkson, rais wa baraza la kipapa la huduma ya maendeleo fungamani ya binadamu kwa upande wake alikumbusha jinsi roho ya Kiorthodoksi kuwa kila uovu una sababu ya kiroho na kila shida ina asili ya dhambi, na kwamba ikiwa mwanadamu atagundua tena wito wake wa zamani kama mlinzi wa bustani, basi mgogoro utakuwa umesuluhishwa. <mucho> Mpendwa msikilizaji wa Vatican News, ninakukaribisha kutafakari wosia wa kitume wa Evangeli Gaudium yani furaha ya Injili wa Baba Mtakatifu Francisco aliyoutoa mnako mwaka 2014 kwa maaskofu, waklero, watu wa maisha ya wakfu na waumini wa lei, akiwalika kuhusu utangazaji wa Injili katika ulimwengu wa leo. Anayewaletea makala hii ni mimi Padre Angelo Shkombe. Baba Mtakatifu Francisco anawalika watu wote katika furaha mpya daima, furaha inayoshirikishwa, furaha ya uinjilishaji inayopenda kufariji, uinjilishaji mpya kwa ajili ya usambazaji wa imani. Baba Mtakatifu Francisco ameuandika wasia huu katika sura tano. Sura ya kwanza inahusu juu ya umisionari wa kanisa, yani kanisa linalosonga mbele huku akijadili kazi za kichungaji na majadiliano kutoka kwenye kiini cha Injili. Sura hii ya uinjilishaji pia inagusa umisionari uliosimikwa kwenye mipaka ya binadamu na kumgusa mama mwenye moyo ulio wazi. Ndugu msikilizaji, sura ya pili inajikita kwenye upeo wa tatizo la kujiaminisha katika jumuiya. Hapa Baba Mtakatifu anagusa changamoto za ulimwengu wa leo na vishawishi wanavyokumbana navyo wahudumu wa uchungaji katika sura ya3, baba mtakatifu anaanza na utangulizi wa Injili ambapo taifa zima la Mungu huitangaza Injili. Baadaye anatoa homilia na kuandaa mahubiri huku akikazia uinjilishaji wa, wa kuielewa kerigma kwa undani zaidi. Ndugu msikilizaji, katika sura ya4 Baba Mtakatifu Francisco anagusa mwendelezo wa kijamii wa uinjilishaji ambapo ndani yake anaongelea matokeo ya kijumuiya na ya kijamii ya kerigma akiwahusisha maskini katika jamii. Anagusa pia mafao ya wote na amani katika jamii na mazungumzo ya jamii katika mchango kwa amani. Mwisho, katika sura ya tano Baba Mtakatifu Francisco anaongelea uinjilishaji uliojazwa roho wenye sababu za msukumo mpya wa kimisionari. Na mwisho, baba mtakatifu anaonesha mchango mkubwa wa Maria mama wa uinjilishaji. Ndugu msikilizaji, furaha ya Injili huijaza mioyo ya maisha ya wote wanaokutana na Yesu. Wale wanaokubali zawadi yake ya ukombozi wanawekwa huru kuondokana na dhambi, uchungu, utupu wa ndani na upweke. Pamoja na Kristo daima furaha inazaliwa upya. Katika wosia huu Baba Mtakatifu Francisco anapenda kuwatia moyo wa waumini wa Kristo kuanza sura mpya ya uinjilishaji wenye muhuri wa furaha hii wakati akitoa mwelekeo wa njia mpya kwa ajili ya safari ya kanisa katika miaka ijayo. Ndugu msikilizaji, furaha iliyo mpya daima ni furaha inayoshirikishwa. Habari kubwa katika ulimwengu wa leo hasa jinsi ulivyoingiliwa na dhana ya ulaji, ni fadhaa na mahangaiko yanayotokana na moyo usio na bidii lakini ni wenye tamaa, utafutaji wa starehe ovyo, na dhamiri iliyofanywa kuwa butu. Wakati wowote maisha yetu ya ndani yanafungwa na maslahi na maswala yake yenyewe, hapawi tena na nafasi kwa ajili ya wengine, hakuna mahali pa maskini. Sauti ya Mungu haisikiki tena na haja ya kutenda mema inafifia. Hii ni hatari ya wazi kabisa hata kwa wale wanaowaamini. Pia wengi huingia katika mtego wake na huishia kuwa wenye chuki, hasira na wenye kukosa utulivu. Hii sio njia ya kuishi maisha bora yenye hadhi na yaliyotimilika. Haya sio mapenzi ya Mungu kwetu sisi. Na wala siyo maisha ya ndani ya roho ambayo yana chanzo chake katika moyo wa Kristo mfufuka. Ndugu msikilizaji, Baba Mtakatifu Francisco anawaalika wa Wakristo wote kila mahali katika wakati huu wao binafsi wakutanike upya na Yesu Kristo au walau wawe tayari kumruhusu yeye akutane nao. Baba Mtakatifu anatutaka sisi sote kuifanya kazi hii bila kukosa. Injili iking'aa kwa utukufu wa msalaba wa Kristo daima inatualika tufurahi. Mifano michache tu itatosha. Furaha ndiyo salamu ya malaika kwa Maria. Tendo la Maria kumtembelea Elizabeti lilimfanya Yohane aruke kwa furaha ndani ya tumbo la mama yake. Hata katika wimbo wake Maria anatangaza, roho yangu inashangilia katika Mungu mwokozi wangu. Yesu anapoanza kazi Yohane analia kwa sauti, kwa sababu hii, furaha yangu imetimizwa. Furaha yetu ya kikristo hunywa kutoka katika moyo huu uliofurika. Yesu anawaahidi wafuasi wake, mtakuwa na huzuni lakini huzuni yenu itageuzwa kuwa furaha. Kisha anaendelea kusema, lakini nitawaona tena na mioyo yenu itafurahi, na hakuna atakayewaondolea furaha yenu. Ndugu msikilizaji, kuna Wakristo ambao maisha yao yanaonekana kuwa kama Kwaresima bila Pasaka. Baba Mtakatifu Fransisko anatambua wazi kabisa kwamba furaha haielezeki kwa namna moja kila wakati katika maisha, hasa katika nyakati za matatizo makubwa. Furaha hurekebishika na kujibadilisha, lakini daima inadumu, japo kama mwanga mdogo, unatokana na uhakika wetu binafsi kwamba baada ya kila kitu kusemwa na kutendwa, sisi tunapendwa bila kikomo. Baba Mtakatifu anaelewa majonzi ya watu wanaolazimika kuvumilia mateso makali, lakini kwa taratibu na uhakika, sisi sote tunapaswa kuruhusu furaha ya imani ianze polepole kuisha tena ndani yetu, kama uaminifu wa kimya lakini ulio thabiti, hata tunapokuwa katika mahangaiko makubwa kabisa. Wakati mwingine tunashawishika kutafuta visingizio na kulalamika, tukifanya kama vile tungeweza tu kuwa na furaha iwapo madai yetu elfu yangekuwa yametimizwa kwa kiasi fulani. Hali hii inakuja kutokana na maendeleo ya kiteknolojia ambayo yamefaulu kuzidisha sana nafasi ya starehe, lakini yamepata ugumu mkubwa kuzalisha furaha. Vielelezo vya furaha vilivyo vizuri kuliko vyote na vya asili ambavyo vinaonekana katika maisha vimetoka kwa watu maskini wasiokuwa na vitu vingi vya kumiliki na kushikamana navyo. Ndugu msikilizaji wa radiyo Vatikani, kwa siku ya leo, hayo ndiyo niliyo kuandalia hadi kesho, katika mwendelezo wetu wa wosiya wa kitume wa Evanjeli Gaudium, yani furaha ya Injili, uliotolewa na Baba Mtakatifu Fransisko. Ulikuwa na mimi Padre Anjelo Shikombe. Nam nam nam mpendo nam, nam, wa msikilizaji wa Radio Vatikani, ndipo tumefikia mwisho wa habari zetu za leo tulizokuandalia. Kwa, kwa niaba ya Padre Angelo Shikombe ni Sista Angela Rwezaura akikuaga, tumsifu Yesu Kristo, laudetur Yesus Kristus.