Amjambo wa usikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na kati, hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Mm -hmm. ni kwa mara ngine tena, ndugu msikilizaji wetu wa Redio Vatikani, ninaokaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhtasari wake. Katika fursa ya maadhimisho ya dominika ya tatu ya neno la Mungu tarehe 23 Januari 2022, Baba Mtakatifu Francisco ametoa daraja dogo la usomaji wa utumishi wa altareni kwa waamini walei na huduma ya katekista kwa waamini walei ikiwa ni kutimiza kile ambacho waamini wa batizo wanapaswa kuliishi neno la Mungu kwa kushuhudia habari njema. Papa katika mahubiri yake amesema, "Tuweke neno la Mungu katikati na uchungaji na wa maisha ya kanisa. Tulisikilize, tulisali na kuliweka kwenye matendo." Napade Timothy Mwanjonde aliyefariki tarehe 20 Januari 2022, mwenye umri wa miaka 46, mwili wake utasafirishwa kwenda Tanzania Jumatatu tarehe 24 Januari. Askofu Parmejani wa jimbo katoliki la Tivoli Palestrina nchini Italia, katika misa ya kuaga marehemu alisema, marehemu alikuwa mpole, mnyenyekevu na kusifiwa na wanaparokia na mapade wenzake katika jimbo lake. Misa hiyo ilifanyika katika kanisa kuu la Mtakatifu Andrea Mtume Subiako nchini Italia na kuhudhuriwa na mapade wa jimbo mapade na watawa wa jumuiya wa Tanzania Roma na wawakilishi kutoka ubarozi wa Tanzania nchini Italia na wengine. Habari zina nyingine hutapata kuzisikiliza tulizokuandalia na Padre Richard Mjigwa ni Sista Angela Wezaula anakukaribisha. Nella prima lettura nel vangelo troviamo due gesti paralleli sacerdote estra pone in alto il libro della legge di dio Lo apre, lo proclama davanti a tutti il popolo. Baba Mtakatifu Francisco tarehe 23 Januari 2021 ameongoza misa katika kanisa kuu la Mtakatifu Petro Dominika ya tatu ya kipindi cha kawaida cha mwaka ambapo mama kanisa ameadhimisha Dominika ya tatu ya neno la Mungu. Katika fursa hiyo Baba mtakatifu Francisco ametimiza kile alichokitangaza kwa barua yake binafsi motu proprio Spiritus Domini, yani roho wa Bwana, kuhusu utume wa waamini wa lei wabatizwa, iliyokuwa inaruhusu kutoa hata kwa wanawake kushiriki katika huduma ya usomaji na utumishi artareni. Na kwa maana hiyo ametoa daraja dogo la usomaji kwa baadhi ya waamini wa lei, na ikiwa ni pamoja na kutimiza kile alichotoa katika barua binafsi ya motu proprio Antiquum Ministerium yaani huduma ya kale ambapo ilikuwa ni kuanzisha huduma ya katekista kwa waamini walei na kwa hiyo, wote wamepokea Injili kutoka mikononi mwa Baba Mtakatifu ili kuweza kuishi neno, kulitangaza neno na kushuhudia habari njema ya wokovu. Baba Mtakatifu Francisco akianza mahubiri yake amesema katika somo la kwanza na Injili tunakutana na ishara mbili zinazofanana, kuanzia na Ezra ambaye aliweka kitabu cha sheria ya Mungu akakifungua na kutangaza mbele ya watu wote, na Yesu katika sinagogi ya Nazareti anafungua kitabu cha Andiko Takatifu na kusoma kifungu cha Isaya mbele ya wote. Ni matukio mawili ambayo yanatuelekeza hali halisi, msingi, kiini cha maisha ya watu watakatifu wa Mungu na safari ya imani ambamo hatumo sisi na nguvu ya maneno yetu, badala yake chanzo chake cha ni Mungu na neno lake. Baba Mtakatifu akifafanua juu ya neno lililoonyeshwa na Mungu amesema mwanzo wa neno lake kwa kutafakari maana ya kifungu cha Isaya, anatangaza uchaguzi sahihi yeye alikuja kwa ajili ya kuwakomboa maskini na wanaokandamizwa kwa njia ya neno. Linatuonyesha uso wa mungu kama wa yule ambaye anatunza umaskini wetu na anazingatia hata hatima yetu. Huyo si bwana aliyewekwa juu ya mbingu, lakini ni baba ambaye anatufuata hatua zetu. Si mtazamaji wa ubaridi aliye mbali nasi, bali ni mungu pamoja nasi. Si mungu asiye na upendo, lakini yeye anachukua upendo kwa ajili yetu kupiga magoti na kuteseka na uchungu wetu. Tazama, hilo ndilo tangazo la habari njema ambalo Yesu anatangaza mbele ya mtazamo na mshangao kwa watu wote. Yeye mwenyewe anajieleza hivyo na anawaambia watu katika kitabu cha Kutoka kwamba ni nani aliye karibu nao kama jinsi nilivyo karibu yako kwa hiyo ni Mungu jirani kwa ukaribu huo, wenye huruma na upole. Anataka kuondolea mizigo ambayo inatubamiza, anataka kuwasha katika baridi zetu, na anataka kutoa nuru katika siku zenye giza. Anataka kukusaidia katika hatua zako zisizo na uhakika, na anafanya kwa njia ya neno, kwa namna ambavyo anazungumza nao ili kuwasha kwa upya matumaini ya huzuni wako. Mantiki ya pili ni neno linalopeleka kwa Mungu. Papa Francisco amesema tunapogundua kuwa Mungu ni upendo wa huruma, tunashinda vishawishi vya kujifungia katika udini wa kitakatifu ambao unakuwa ni ibada za kijuujuu ambazo hazigusi na wala kubadili maisha. Kinyume chake, Baba Mtakatifu amesema neno la Mungu linatubadili, linafanya hivyo kwa kupenyeza katika roho kama mshale, kwa sababu ikiwa kwa upande mmoja linafariji na kwa kuonyesha uso wa Mungu, kwa upande mwingine linachochea na kukung'uta katika vizingiti vyetu. Halituachi na utulivu, linatualika kujifunua wazi na sio kujificha nyuma ya ugumu wa matatizo, nyuma ya kile kisemwacho, hakuna cha kufanya, au mimi ninaweza kufanya nini? Yesu anasema leo limetimizwa andiko hili. Neno linataka kuwa mwili leo, katika wakati ambao tunaishi, sio wakati ujao wenye wazo. Na kwa kuhitimisha, papa Francisco amewageukia wale waliopata daraja dogo la kusoma neno la Mungu na makatekisa na kusema, katika maadhimisho ya baadhi ya kaka na dada ambao wamepewa daraja dogo la kusoma neno na makatekisa, wanaalikwa katika shughuli muhimu ya kutoa huduma ya injili ya Yesu kuitangaza ili faraja yake, furaha yake na ukombozi wake uweze kuwafikia wote. Hii pia ni utume wa kila mmoja wetu wa kuwa watangazaji wanaoaminika manabii wa neno katika ulimwengu. Kwa maana hiyo, kuwa na upendo mkuu wa andiko takatifu, kujiachia kuchomwa ndani na neno ambalo linaibua mapya ya Mungu na kupelekea kupenda wengine bila kuchoka. Baba Mtakatifu Francisco amesisitiza tuweke neno la Mungu katikati na hata uchungaji wa maisha ya kanisa, na kwa njia hiyo tutaachiliwa huru dhidi ya itikadi kali za kiperegiani, tutaondokana na ugumu wowote na tutaachiliwa huru dhidi ya udanganyifu wa kiroho ambao unatufunga bila kutunza. Kaka na dada, turudishe neno la Mungu katika kitovu cha uchungaji na maisha ya kanisa, tulisikilize, tulisali na kuliweka kwenye matendo. Ameithimisha Baba Mtakatifu Francisco. <tipa> Askofu Mauro Parmejani wa jimbo Katoliki la Tivoli na Palestina, Italia, aliongoza misa ya kuaga marempade Timothy Andulile Mwanjonde aliyefariki tarehe 20 Januari 2022 akiwa na umri wa miaka 46 tu, na ambaye alikuwa anatoa huduma ya kichungaji katika jimbo lake kwenye parokia ya Mtakatifu Maria Mpalizwa la Chereto la Tiare nchini Italia. Misa hiyo ilifanyika katika kanisa kuu la Mtakatifu Andrea Mtume huko Subiako na kuhudhuriwa na mapade wa jimbo, mapade na watawa kutoka jumuiya wa Tanzania Roma, pamoja na wawakilishi kutoka ubalozi wa Tanzania nchini Italia, viongozi wa serikali mahalia na vikundi vya vyama katoliki vya parokia Chereto la Tiare, parokia ya huduma ya kichungaji ya marehemu. Katika misa hiyo kwa hakika ilijaa wasimanzi na majonzi makubwa ya kuondokewa na mpendo wa Pade Timothy. Askofu Parmejani, akianza mahubiri yake mara baada ya masomo na Injili, aliwakaribisha wote waliohudhuria, na zaidi wazo lake liliwaendea kwa namna ya pekee askofu mkuu wa jimbo kuu katoliki la Mbeya, Gervas Nyaisonga, familia yake, ndugu zake na marafiki wa Pade Timothy ikiwa ni pamoja na mapade wenzake wa jimbo kuu katoliki la Mbeya, Tanzania. Askofu Parmejani katika mahubiri yake alielezea alivyopata pigo gumu sana la kupokea taarifa ya kifo cha Pade Timothy, hasa kwa jinsi maisha ya ujana wake yalivyokutana ya na kifo kwa sababu ya ugonjwa uliojitokeza ghafla miezi michache iliyopita, na taratibu katika kufanya vipimo, jinsi ambavyo saratani ya damu haikuwezekana kutibiwa katika hospitali ya Umberto wa Kwanza mjini Roma mali alipokuwa karazwa hadi Jumatatu asubuhi tarehe 17 Januari 2022, alipoitwa kwa simu na daktari aliyekuwa anamfuatilia katika matibabu akimjulisha kwa uchungu kuhusu mtu aliyekuwa tayari amemzoea kama mtu mwema na mpole, na kwamba hata njia nyingine waliokuwa wameanzisha kumtibu haikuleta mafanikio, na kwa maana hiyo kilichokuwa kimebaki ni kutafutia sehemu nyingine, nyumba ya kuweza kumsindikiza katika utunzaji kwenye hatua yake ya mwisho wa maisha ili asiteseke sana. Siku hiyo hiyo, kwa bahati nzuri, sehemu ilipatikana kwa haraka katika kituo cha kikundi cha hospitali ya Italia kilichopo Guidonia na hivyo kurudishwa kwenye eneo la jimbo hilo. Askofu alithibitisha jinsi ambavyo alitegemea si kumpigia simu tu, lakini pia kwenda kumtembelea ili asijiisi peke yake. Askofu Mauro Parmejani ameongeza kusema, janga lisilosemekana la UVIKO ambalo tunapitia lakini alikuruhusu hata suara hilo. Hiyo ni kwa sababu alikuwa ni pade muhusika wa kikanisa cha jengo hilo Pade Marco Savaresi, ambaye pia alimshukuru aliweza kumsalimia Pade Timothi wakati wa kufika katika jengo hilo. Japokuwa Jumanne tarehe kumi na nane Januari, habari ngumu ikafika baada ya kuitwa na pade huyo kwa simu kumweleza asiende kwa pade Timothy kwa sababu alikuwa amekutwa akiwa na virusi vya uviko, na kwa maana hiyo hakuna mtu yoyote ambaye angeweza kuingia ndani ya chumba chake, na hata pade Marco ilibidi ajitenge kwa ajili ya tahadhari. Jambo hilo lilimwongezea wasiwasi mkubwa askofu. Kifo kwa hakika, amesema ni tukio ambalo daima linatia wasiwasi, kwa sababu linavunja uhusiano wa upendo wa urafiki na ushirikiano. Kwa hiyo kifo hicho alifikiria Yesu haraka, na hasa kilio chake cha mangaiko akiwa juu ya msalaba na kupendekeza kusoma injili iliyosikika. Askofu amesema kilio cha namna hiyo cha kibinadamu ambacho bila shaka kilikuwa ndicho kilio cha pade Timothy na kilivyo cha wengi katika miaka hii, kwa sababu watu wako wanakufa wakiwa peke yao katika hospitali, na zaidi kwa ajili ya pade Timothy aliyekuwa mbali na nchi yake na wapendwa wake na parokia yake ya Chereto, ni kilio kile cha Mungu wangu, Mungu wangu, mbona umeniacha? Askofu Pamejani ameongeza kusema hili ni swali halali, swali la kibinadamu, swali linaloeleweka. Linaeleweka hivyo kwamba hata Yesu Mungu ambaye alipendelea kufanyika mwili aliinua kwa Baba yake, swali ambalo lakini Baba alijibu kwa kumfufua katika wafu. Mungu alimfufua Yesu siku ya tatu, na anataka kujionyesha si kwa watu wote lakini kwa mashuhuda waliochaguliwa na Mungu na sisi ambao tumekula na kunywa na yeye baada ya ufufuko wake kutoka kwa wafu, na alituamuru kutangazia watu na kushuhudia kuwa yeye ni hakimu wa wazima na wafu aliyewekwa na Mungu, na kila amwaminie atapata msamaha wa dhambi kwa njia ya neno lake. Askofu aliongeza kusema padre Timothy alifanya hivyo. Yeye aliamini katika mfufuka. Katika mchakato wa maisha yake alikutana naye katika umakini wa neno la Mungu, katika sara na katika sakramenti aliamini na kujikabidhi kwa Mungu wa maisha na wa huruma, ambaye alikutana naye kwa njia ya ushuhuda wa wapendwa wake, wa mapadeo wake na wa kanisa lake la Tanzania. Kwa maana hiyo alitangaza mfufuka kwa njia ya maisha yake, na sasa tusali hili kila aina ya dhambi iweze kuondolewa na aweze kushiriki utimilifu wa ufufuko. Awali ya yote alianzia Palestrina mara baada ya mwaka mmoja tu tangu apewe daraja la ukuhani, akiwa padre mwanafunzi wa kitivo cha sayansi jamii katika chuo kikuu cha kipapa cha Gregoriana kuanzia elfu mbili na nane hadi kumi na tatu, na baadaye kuanzia elfu mbili na kumi na nne hadi kumi na sita katika kitivo cha sayansi jamii chuo kikuu cha Mtakatifu Tomasi wa Akwino, Roma, huku akitoa huduma yake ya kichungaji katika parokia ya Palestrina, Karkiti na Kaprania Prenestina. Mnamo 2015 kabla ya kuunganishwa kwa jimbo hilo aliomba kupokelewa Tivoli, na kwa kutambua vizuri sababu ya maombi yake, askofu amethibitisha alivyompokea vizuri, kwa sababu alikuwa anamjua vema alivyokuwa padre mwema na muwazi kwa njia hiyo alimtuma katika parokia ya Mtakatifu Maria Mpalizwa la Chereto Ratiale, kwanza akiwa msaidizi na baadaye, mnamo tarehe 8 Desemba 2016 hadi mauti alipomfikia, alikuwa ni mhusika mkuu wa parokia na kwa ajili ya kuwa kitovu cha mapade wengine wanafunzi kutoka jimbo lake la Mbeya, Tanzania, hata la Tivoli na Palestrina, Italia. Alikuwa pade mwenye sifa nzuri kwa mapade wenzake na ambao walimchagua hata Tivoli kuwa mwakilishi watano wa makamu wa baraza la kichungaji la jimbo na alikuwa anasifiwa hata Tanzania mahali ambapo mnamo tarehe 15 Novemba 2018 alikuwa amechaguliwa awe mkurugenzi wa kitengo cha vijana cha Baraza la Maaskofu Tanzania teki, lakini kwa unyenyekevu wake mara baada ya kuombwa na askofu mwenyewe wa jimbo la Tivoli Palestrina na kwa makubaliano ya askofu wake Mbeya alikubali kubaki tena Chereto kati ya watu wake kwa mkataba wa kichungaji na ambao ulikuwa umalizike elfu mbili na ishirini na nne. Askofu Mauro akiendelea alisema kwa sasa ni kumkabidhi kwa Mungu wa maisha na wa huruma na kwa Ayubu, kwa kurudia maneno yake ambayo Pade Timothy angesema, nami baada ya ngozi yangu kuharibiwa bado nikiwa na mwili huu nitamwona Mungu, mimi nitamwona kwa macho yangu mwenyewe, mimi wala si mwingine na wakati tunasali kwa ajili ya uokovu wa roho yake milele iliyochaguliwa, tumwombe pade Timothy kwa kufikiria kwamba yupo tayari katika fumbo la muungano na upendo wa dhati wa Mungu katika matarajio ya ufufuko wa mwili, ili asali kwa ajili yetu, kwa ajili ya kanisa la Tivoli na Palestrina, kwa ajili ya parokia ya Chereto Latiare na kwa ajili ya jimbo lake kuu la Mbeya, ili lisikose kamwe miito mitakatifu ya kikuani jasiri kama alivyokuwa jasiri Padre Timothy, miito ambayo itambue kuhusisha mizigo yetu midogo kwa kuitazama kwa mtazamo mpana na wenye utajiri wa imani kwa Mungu na kwa ndugu. Padre Timothy amekufa siku ambayo katika parokia ya Chereto walikuwa wanaadhimisha sikukuu ya Mtakatifu Sebastiani, msimamizi wa parokia hiyo. Hata yeye alikuwa ni kijana shuhuda wa Kristo. Askofu amemwomba Padre Timothy hasari hata kwa ajili ya vijana, ili licha ya nyakati ngumu zilizopo waweze kuwa na nguvu ya kuanza maisha yao kwa upya, na kama yeye waweze kuyatoa kwa Bwana kwa uhakika kwamba kwake yeye hakuna lolote linalopotea, badala yake wanayapata tele, hasa duniani na katika milele. Askofu Mauro alihitimisha kwa kuomba Mama Maria wa neema anayefanywa ibada kuu katika parokia ya Chereto amwakilishe padre Timothy kwa baba na upendo wa kimama, ili aweze kupewa amani ya milele. Raha ya milele umpe Bwana padre Timothy, na mwanga wa milele umwangazie, apumzike kwa amani. Amina. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, tangu Bikira Maria alipokubali na kupokea mpango wa Mungu katika maisha yake kama mjakazi wa Bwana, alijiweka mikononi mwa Mwenyezi Mungu ili aweze kutekeleza mpango wake wa wa upendo kwa ajili ya ukombozi wa mwanadamu kutoka katika lindi la dhambi na mauti. Alionesha upendo mkuu kwa Mungu na jirani kwa kujisalaka bila kujibakiza kwenda kumsaidia binamu yake Elizabeti aliyekuwa ni mjamzito. Kwa njia Roho Mtakatifu neno wa Mungu akatoa mwili na kuzaliwa kwake Bikira Maria ambaye alikuwa ni tabernakulo ya kwanza ya neno wa Mungu aliyefanyika mwili. Bikira Maria aliendelea kuwa mwanafunzi mwaminifu wa Kristo Yesu kiasi hata cha kushuhudia akiteswa na kufa msalabani. Hii ni baada ya matukio makuu yaliyotendeka siku ile iliyotangulia kufa kwake, alipoweka sakramenti ya Ekaristi Takatifu, mwili na damu yake azizi; alipoweka sakramenti ya daraja takatifu na huduma ya upendo kwa kuwaosha miguu wanafunzi wake, kielelezo cha unyenyekevu wa hali ya juu kabisa, na mfano maridhawa wa kuigwa katika kutangaza na kushuhudia injili ya huduma ya upendo inayosimikwa katika matendo ya huruma kiroho na kimwili. Pamoja na mambo yote hayo makuu yaliyotendeka katika maisha na utume wa Kristo Yesu, bado aliendelea kujiweka chini ya ulinzi na tunza ya Bikira Maria na Mtakatifu Yosefu. Hii ni sehemu ya tafakari iliyotolewa na Askofu Mkuu Razalo Yung Hung Shiki, mwenyekiti wa Baraza la Kipapa kwa ajili wa ya Wakredi, wakati alipokuwa anatoa daraja takatifu ya upadre kwa Sun An Hau Fam Tai Wahavu pamoja na shemasi van Kifu. Wote watatu ni washirika la wamisionari wa damu azizi ya Yesu kutoka nchini Vietnam. Baada hii misa takatifu imeadhimishwa kwenye parokia Santa Maria delle Grazie de le Fornaci jimbo kuu la Roma. Askofu Mkuu Lazaro amewakumbusha mapadri wapya na shemasi kwamba tangu walipopokelewa rasmi na shirika la wamisionari wa damu azizi ya Yesu na kuweka ahadi za utii, ufukara na useja, waliwekwa wakfu kwa ajili ya kuwatumikia watu watakatifu wa Mungu katika shughuli mbalimbali za kichungaji kadiri watakavyopangiwa na wakuu wao wa shirika. Kwa nguvu na neema ya sakramenti ya daraja takatifu, mwenyezi Mungu anawawezesha kuwa ni wahudumu wa neno la Mungu, sakramenti za kanisa na matendo ya huruma kiroho na kimwili. Ni neema inayowawezesha kutekeleza dhamana na utume wao wa kimisionari mintarafu karama za shirika la wamisionari wa damu azizi ya Yesu, yaani kutangaza na kushuhudia huruma, upendo na msamaha wa Mungu unaobubujika kutoka katika damu yake azizi, kwa ajili ya kuwafundisha, kuwaongoza na kuwatakatifuza watu wa Mungu mahali popote pale watakapotumwa na shirika. Mapadri na shemasi mpya wamekumbushwa madaraka katika kanisa ni kwa ajili ya huduma, kama navyo kazi ya Kristo Yesu mwenyewe akisema, lakini haitakuwa hivyo kwenu, bali mtu anayetaka kuwa mkubwa kwenu atakuwa mtumishi wenu, na mtu anayetaka kuwa wa kwanza wenu atakuwa mtumwa wa wote kwa maana mwana wa Adamu naye hakuja kutumikiwa bali kutumika na kutoa nafsi yake iwe fidia ya wengi. Ni katika muktadha huu Baba Mtakatifu Fransisko anakazia kwamba kwa wafuasi wa Kristo Yesu, jana, leo na daima, uongozi ni huduma na nguvu pekee wanayoweza kujivunia ni fumbo la msalaba. Watambue kwamba wanashiriki na kuenzi karama na zawadi ya Roho Mtakatifu aliyopewa Mtakatifu Gaspari Del Bufalo, mwasisi wa shirika la wamisionari wa, wa damu azizi ya Yesu. Wao wanapaswa kuwa ni vyombo na mashuhuda wa ujumbe wa msalaba unaokita maudhui yake katika damu azizi ya Kristo Yesu iliyomwagika pale msalabani kwa ajili ya kumkomboa mwanadamu kutoka katika lindi la dhambi na mauti kama kielelezo cha hali ya juu kabisa cha upendo wa Mungu usiokuwa na mipaka kwa waja wake. Kuna zaidi ya watu wa Mungu laki moja na thelathini walio waliosadaka maisha na kumwaga damu yao kama mashuhuda wa habari njema ya okovu huko nchini Vietnam, na kati yao mia moja kumi na saba tu ndio wanaotambuliwa rasmi na mama kanisa kuwa ni wafiadini. Hawa ni ngozo ambayo imeendelea kulisimika kanisa nchini Vietnam, na kwa hakika wao ni chemichemi ya maisha ya kikristo na wito wao wa kipadi na kimisionari. Huo ni muda wa kukesha na kuwa tayari kumpokea Kristo Yesu anapokuja kuwatembelea. Askofu Mkuu Lazaro, mwenyekiti wa Baraza la Kipapa kwa ajili ya wa wakleri, mwishoni mwa mahubiri yake, amependa kuwahakikishia sala zake, bila kusahau kwamba kuna umati wa wamisionari, ndugu jamaa na marafiki wanaowaombea katika maisha na utume wao wa kikuhani. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, baada hii ya misa ya takatifu imehudhuriwa na wamisionari wa shirika la damu azizi ya Yesu wakiongozwa na mheshimiwa padri Emmanuel Lupi, mkuu wa Ilope, shirika ulimwenguni, bila kumsahau padri Francis Bartoloni ambaye kwa miaka mingi ametekeleza utume wake wa kimisionari nchini Tanzania na anakumbukwa zaidi kwenye malezi ya wa wamisionari wa damu azizi kanda ya Tanzania. Kardinali Luis Antonio Tagle, mwenyekiti wa Baraza la Kipapa la Uinjilishaji wa Watu, anawapongeza wamisionari wa Damu Azizi ya Yesu kwa kuchukua dhamana ya kuanzisha utume nchini Vietnam, kwa sababu hiki ni kipindi cha neema kitakachozaa matunda kwa wakati wake. Tuna ndugu msikilizaji wa redio Vatikani. Wakati huo huo, Jumamosi tarehe kumi na moja Januari elfu mbili na ishirini na mbili, Askofu Edward Elias Mapunda wa jimbo katoliki la Singida nchini Tanzania ametoa daraja takatifu ya upadri kwa mashemasi Johni Francis Kisori na Abel William Misanga kwa shirika la wamisionari wa damu azizi ya Yesu kanda ya Tanzania kwenye parokia ya Leo Mkuu Makiongo inayoendeshwa na shirika la Mtakatifu Visenti wa Paloti, aliyekuwa rafiki wa karibu sana wa Mtakatifu Gaspari. Mtakatifu Visenti wa Paloti ni kielelezo cha kasisi mtakatifu na makini aliyejitoa kimasomaso kwa ajili ya kanisa kati ya mwaka 1795 hadi mwaka 1850 nabii wa umoja wa kanisa aliyetangazwa kuwa mtakatifu tifu hapo tarehe 20 Januari mwaka 1963 wakati wa maadhimisho ya mtaguso mkuu wa pili wa Vatikani hadi tarehe 22 Januari mwaka elfu mbili na ishirini na mbili shirika la wamisionari wa, wa damu azizi ya Yesu kanda ya Tanzania lina mapadri 84 kadiri ya taarifa iliyotolewa na Mheshimiwa wa padi Vedastongowi mkuu wa shirika la wamisionari wa, wa damu azizi ya Yesu kanda ya Tanzania Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, daraja ya ushemasi, yaani diakonia, huwapa wadarajiwa wa chapa isiyoweza kufutwa na hufananishwa na Kristo Yesu aliyejifanya shemasi, yaani mtumishi wa watu, kama ilivyojionyesha siku ile iliyotangulia kuteswa kwake, alipowaosha miguu mitume wake, kielelezo cha Injili ya upendo unaomwilishwa katika huduma makini kwa watu wa Mungu, kama anavyokaza kusema Baba Mtakatifu Francisco. Utume na dhamana ya mashemasi katika maisha ya kanisa ni kwamba wao ni wasaidizi wa karibu wa maaskofu mahalia. Hawa ni wahudumu wa neno la Mungu, mafumbo ya kanisa kadiri ya daraja lao, na hasa zaidi wadau wakuu katika utekelezaji wa matendo ya huruma kwa maskini na wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa jamii. Maskini ni watu ambao Kristo Yesu aliwapatia kipaumbele cha kwanza katika maisha na utume wake. Huu ni wito wa kujitoa bila ya kujibakiza kwa ajili ya Mungu, Kristo na kanisa lake. Wito huu ni kwa ajili ya mafao ya kanisa na wala si fursa ya mtu kujitafuta mwenyewe. Mashemasi wawe na huruma na wenye bidii, wakienenda katika ukweli wa Bwana Yesu Kristo aliyejifanya mtumishi wa watu. Mashemasi wanawekwa wakfu kwa ajili ya huduma ya upendo kwa watu wa Mungu. Ni mashuhuda wa utakatifu wa watu wa Mungu unaopata chimbuko lake katika maisha ya sala za kanisa, tafakari ya neno la Mungu na nidhamu katika maisha ya utii, useja na ufukara. Ni katika hali na mazingira haya, Askofu Joseph Roman Mlola wa Jimbo Katoliki Kigoma nchini Tanzania tarehe 20 Januari 2022, na ametoa daraja takatifu ya ushemasi kwa majando kasisi watano wa Jimbo Katoliki la Kigoma. Katika mahubiri yake amedadavua historia ya huduma ya kikuhani kwa watu wa Mungu tangu Agano la Kale na changamoto zilizojitokeza katika Agano Jipya, kiasi cha mitume wa Yesu kuamua kuwachagua watu wenye sifa kwa ajili ya huduma ya kimwili, na mitume wakaendelea kutangaza na kushuhudia habari njema ya uokovu. Askofu Mlola kwa namna ya pekee kabisa amewaalika watu wa Mungu jimbo katoliki la Kigoma kusali kwa ajili ya kuombea miito mitakatifu ndani ya kanisa, lakini zaidi wasali kwa ajili ya mapadiri ili kanisa liweze kuwapata mapadiri wema watakatifu na wachapa kazi wanaoweza kujisadaka bila kujibakiza kwa ajili ya Mungu na jirani zao. Hao wanapewa dhamana ya kufundisha, kuongoza na kuwatakatifuza watu wa Mungu. Ni wajibu wao kuwakumbuka na kuwaombea mashemasi wa ili kile ambacho Mwenyezi Mungu ameanzisha ndani mwao aweze kukikamilisha, yaani waweze kufikia daraja takatifu ya upadri. Ili kuweza kufikia huko, kuna haja kujikita katika kuziisha amri za Mungu na kuendelea kukaa katika pendo lake. Kwa njia ya mateso, kifo na ufufuko wake, Kristo Yesu amewashirikisha waja wake huruma, msamaha na upendo usiokuwa na kifani unaobubujika kutoka katika fumbo la Utatu Mtakatifu. Mashemasi wapya wanahamasishwa kuwa ni vyombo na mashuhuda wa huruma na upendo wa Mungu kwa watu wa nyakati hizi. Baba Mtakatifu Fransisco anaendelea kuwahamasisha watu wa Mungu kutambua kwamba wanayo dhamana na wajibu wa kutangaza habari njema ya wokovu kwa njia ya ushuhuda wa maisha yenye mvuto na mashiko. Kwenye dhana ya sinodi katika maisha na utume wa kanisa, Baba Mtakatifu Francisco anakazia ukuhani wa waamini wote na umuhimu wa waamini kushiriki kamilifu sakramenti za kanisa. Anahimiza majadiliano ya kidini, kiakumeni na kitamaduni, ili kujenga udugu wa kibinadamu. Anapenda kuhamasisha ari na mwamko wa kimisionari pamoja na umuhimu wa waamini wa lei kuwa ni chachu ya uinjilishaji mpya na utakatifu wa maisha kwa njia ya ushuhuda wa maisha kama kielelezo cha imani tendaji. Askofu Joseph Roman Mlola wa jimbo wa katoliki la Kigoma anasema umoja, upendo na mshikamano wa dhati ni mambo msingi katika utangazaji na ushuhuda wa injili ya upendo kwa watu wa mataifa. Dhana ya sinodi katika maisha na utume wa kanisa najikita katika ufahamu wa kina wa neno la Mungu, umuhimu wa toba na uongofu wa ndani, ushuhuda wa imani inayomwilishwa katika matendo ya huruma kiroho na kimwili haya ni mambo msingi katika mchakato mzima wa uinjilishaji mpya katika ulimwengu mambo leo. Na kwa namna ya pekee, Jimbo Katoliki la Kigoma, waamini waendelee kujikita katika dhana ya umoja, ushiriki na utume wa kanisa unaofumbatwa katika umisionari. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, kukunogeshea mchakato wa kuhamasisha miito mitakatifu, Jimbo Katoliki la Kigoma nchini Tanzania, ni mtoto wa mkulima Padre ri namnamna mpendwa msikilizaji wa Redio Vatikani, ndipo tumefikia mwisho habari zetu za leo tulizokuandalia. Kwa, kwa niaba ya pade Richard Mjigwa ni Sista Angela Wezaura akikuaga. Tumsifu Yesu Kristo, Laudetur Yesus Christus.