Jambo wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na Kati, hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili mm. Karibu ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, popote pale unapoendelea kutuazima sikio lako wakati huo tunapokutandazia mkeka wa matangazo yetu kwa habari zifuatazo. Kumbukumbu ya watakatifu Joakimu na Ana, wazazi wake Bikira Maria, inaadhimishwa na mama Kanisa kila mwaka ifikapo tarehe 26 Julai. Hii ndiyo familia ambamo Bikira Maria, mama wa Mungu na Kanisa, amechota fadhila mbalimbali zilizomwezesha kupata upendeleo wa pekee mbele ya Mwenyezi Mungu. Katika maadhimisho ya siku ya kwanza ya wazee na wajukuu duniani, Baba Mtakatifu Fransisco amewaambia wazee wote ili jamii iweze kutambua umuhimu wa watu hawa, hasa katika ulimwengu wa utandawazi usiojali wala kuguswa na mahangaiko ya wengine. Vijana na wazee wanahitajiana na kukamilishana katika hija ya maisha yao hapa duniani. Kumbe kuna haja ya kujikita katika mchakato wa majadiliano ya kina kati ya makundi haya mawili. Baraza la Maskofu Katoliki Malawi, katika maadhimisho haya linasema wazee wana mang'amuzi, ujuzi, maarifa na uzoefu wa miaka mingi walisaidia kanisa kupambana na changamoto mambo leo katika maisha na utume wake. Na odha wa matangazo haya kwa leo ni mimi Padre Richard Mjigwa, nikikutakia usikivu mwema wa matangazo yetu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, siku ya wazee na wajukuu duniani iliyoadhimishwa kwa mara ya kwanza katika historia na maisha ya Kanisa Jumapili tarehe 25 Julai 2021 imekuwa ni fursa kwa wazee na wajukuu kudamka ili kumshukuru Mwenyezi Mungu, kwani maisha ya taka matao. Ujumbe wa Baba Mtakatifu Francisco katika maadhimisho haya umenogeshwa na kauli mbiu na tazama mimi nipo pamoja nanyi siku zote, sehemu ya Injili kama ilivyoandikwa na Matayo sura 28 mstari wa ishirini. Baba Mtakatifu Francisco katika ujumbe wake amegusia kuhusu upweke hasi, janga la UVIKO 19, faraja kutoka kwa vijana, na kwamba Mwenyezi Mungu daima yuko pamoja na waja wake. Waamini wanatumwa kutangaza na kushuhudia habari njema ya uokovu. Wito wa wazee duniani ni kulinda mapokeo amana na utajiri wa jamii husika. Baba Mtakatifu mara baada ya sala Malaika wa Bwana kwenye uwanja wa kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani aliwapongeza wazee pamoja na wajukuu wao ambao kwa pamoja wameshuhudia ile sura pendelevu ya kanisa inayoonyesha agano kati ya wazee na vijana wa kizazi kipya. Baba Mtakatifu amewaalika vijana kuadhimisha siku hii kwa kuwatembelea na kuwasalimia wazee, lakini zaidi wale ambao wako upweke ili kuwashirikisha ujumbe wa Baba Mtakatifu maalumu kwa maadhimisho haya unaoongozwa na kauli mbiu na tazama mimi nipo pamoja nanyi siku zote, sehemu ya Injili kama ilivyoandikwa na Mathayo sura ya 28 mstari wa 20. Baba Mtakatifu amewaombea wazee wote ili jamii iweze kutambua umuhimu wa watu hawa hasa katika ulimwengu wa utandawazi usiojali wala kuguswa na mahangaiko ya wengine. Vijana na wazee wanahitajiana na kukamilishana katika hija ya maisha yao hapa duniani. Kumbe kuna haja ya kujenga na kudumisha utamaduni unaowakutanisha vijana na wazee, ni kukoleza moyo wa majadiliano. Bila mchakato wa majadiliano kati ya wazee na vijana wa kizazi kipya, maisha na historia ya mwanadamu, vita gota, mwamba na maisha hayataweza kusonga mbele hata kidogo. Majadiliano kati ya wazee na vijana wa kizazi kipya ni changamoto katika ulimwengu mamboleo. Wazee wanayo haki ya kuota ndoto huku wakiwaangalia vijana, na vijana kwa upande wao wanayo haki na ujasiri wa kinabii, huku wakichota hekima na busara kutoka kwa wazee wao. Baba Mtakatifu kwa namna ya pekee kabisa nawaalika wazee na vijana wa kizazi kipya kujenga utamaduni wa kukutana na kuzungumza kwa pamoja. Mwelekeo huu utakuwa ni wa manufaa kwa makundi yote mawili. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, itakumbukwa kwamba ibada ya misa takatifu kwenye kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani imeongozwa na askofu mkuu Salvatore Rino Fisichella, rais wa baraza la kipapa la kuhamasisha uinjilishaji mpya. Baba Mtakatifu Francisco, katika mahubiri yaliyosomwa kwa niaba yake na askofu mkuu Salvatore Rino Fisichella, amekazia mambo makuu matatu: kuona, kushirikishana na kuhifadhi. Mbele ya Mwenyezi Mungu kila mtu anaye nafasi na thamani ya pekee na wala hakuna mkutano mkuu Kristo Yesu analo jicho la tafakari linaloweza kuzama katika undani wa maisha ya mwanadamu. Leo hii kuna haja ya kujenga mahusiano na mafungamano mapya kati ya vijana wa kizazi kipya na wazee, ili kushirikishana amana na utajiri wa maisha, ili waweze kuota ndoto ya pamoja kwa kuvuka kinzani na mipasuko kati ya kizazi na kizazi, tayari kujiandaa kwa leo na kesho iliyo bora zaidi. Bila ya mwelekeo huu mpya wa maisha, matamanio hayo halali yatakufa kwa baa la njaa, kutokana na kuongezeka kwa upweke hasi, uchoyo na ubinafsi, sanjari na nguvu za ubaguzi na utengano katika ulimwengu mamboleo. Asiwepo mtu awaye yote anayetelekezwa na kutwezwa. Ni wakati wa kusimama kidete, kukusanya, kutunza na kuhudumia kwa upendo. Wazee ni watu wanaopaswa kuheshimiwa na kuthaminiwa na jamii, kwani ni hazina amana na utajiri mkubwa, kwa sababu ndani mwao wanatunza kumbukumbu. Bila mizizi ya kumbukumbu hii, mwanadamu si mali kitu. Ni wajibu wa jamii kulinda maisha wazee kwa kuwarahisishia matatizo na changamoto za maisha. Ni wakati wa kusikiliza, kujibu na kuwatekelezea mahitaji yao msingi likama wasielemewe na upweke hasi. Kutoka studio za redio Vatikani ni mtoto wa mkulima padri Richadi Mjigwa. Mungu ya ya baba yetu ametupatia familia takatifu ya, ya Nazareti iwe mfano wa upendo, familia ya ya kanisa na nyumbani shule ya imani Katoliki na maadili yake. hano kolpito la chita di shenju nella la provincia del henan in china kausando devastanti inondazioni. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, katika siku za hivi karibuni mvua kubwa imenyesha kwenye mkoa wa Henani na manispaa ya jiji la Zengzu ndiyo iliyoathirika vibaya sana nchini China, -China. kutokana na mafuriko makubwa yaliyosababisha zaidi ya watu 58 wa kupoteza maisha na wengine wengi hawajulikani mahali walipo. Mvua kubwa imesababisha kingo za mito kuvunjika pamoja na maporomoko ya udongo ambayo pia yamesababisha makazi ya watu kubomoka. Mabwawa ya kuhifadhi maji mengi yamebomoka na hivyo kutishia usalama wa maisha ya watu na mali zao. Tayari vikosi vya ulinzi na usalama vimepelekwa kwenye eneo la tukio ili kusaidia juhudi za kuokoa maisha ya watu na mali zao. Mafuriko ni jambo la kawaida nchini China, lakini katika kipindi cha miaka ya hivi karibuni, kutokana na athari za uchafuzi mkubwa wa mazingira sanjari na mabadiliko ya tabia ya nchi, mafuriko nchini China yamepelekea maafa makubwa kwa watu na mali zao, kwanza kabisa mijini, na kwa sasa athari hizi zimeendelea kusambaa hadi vijijini. Ni katika muktadha huu wa maafa makubwa yaliyosababishwa na mafuriko makubwa huko nchini China, Baba Mtakatifu Francisco, mara baada ya tafakari ya sala Malaika wa Bwana kwenye uwanja wa kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani, Jumapili tarehe 25 Julai 2021, amependa kuungana na watu wa familia ya Mungu nchini China ambao wamekumbwa na maafa makubwa baada ya mvua kubwa kunyeyesha na hivyo kusababisha mafuriko makubwa kwenye mkoa wa Henan na manispaa ya jiji la Zengsu. Baba Mtakatifu anawakumbuka na kuwaombea wale wote walioguswa na kutikiswa na maafa haya makubwa pamoja na familia zao. Baba Mtakatifu mwishoni anapenda kuonyesha mshikamano wake wa udugu wa kibinadamu na uwepo wake wa karibu kwa njia sana kwa watu wote walioathirika. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, kumbukumbu ya watakatifu Joakimu na Ana, wazazi wake Bikira Maria, inaadhimishwa na mama kanisa kila mwaka ifikapo tarehe 26 Julai. Hii ndiyo familia ambamo Bikira Maria, mama wa Mungu na kanisa, amechota fadhila mbalimbali zilizomwezesha kupata upendeleo wa pekee mbele ya Mwenyezi Mungu. Kumbe ibada na heshima kwa watakatifu Joakimu na Ana ni mwendelezo wa ibada kwa Bikira Maria na hatimaye familia takatifu ya Yesu, Maria na Yosefu. Matukio yote haya yanapaswa kuangaliwa katika mwanga wa maadhimisho ya mwaka wa furaha ya upendo ndani ya familia familia Moris Leticia. Baba Mtakatifu wa Francisco anasema huu ni muda mwafaka wa kuanza kuvuna matunda yaliyopatikana katika kipindi cha miaka mitano katika medani mbalimbali za maisha kikanisa na kijamii. Ni nafasi mwafaka ya kutafakari changamoto, fursa na matatizo yaliyopo na kuendelea kuyafanyia kazi na hatimaye kuyapatia majibu mwafaka kwa mwanga na tunu msingi za kiinjili. Changamoto ya kwanza ni kuukubali na kuupokea wosia ambao umesheheni maneno ya utajiri, chachu wa mabadiliko na upyaisho wa maisha na utume wa ndoa na familia, sanjari na mapendekezo yanayopaswa kufanyiwa kazi na watu wa Mungu. Kimsingi, familia zinahitaji sera na mikakati ya shughuli za kichungaji zitakazowawezesha wanandoa kujitoa bila ya kujibakiza kwa ajili ya usitawi, maendeleo na mafao ya familia katika ujumla wake. Familia inapaswa kusimikwa katika upendo wenye huruma kwa kutambua kwamba familia ni kanisa dogo la nyumbani linayotangaza na kushuhudia uwepo mwanana wa mwana wa Mungu. Katika shida na magumu, familia zisaidiwe kwa hali na mali ili kuweza kupita vipindi hivi vigumu kwa kusindikizwa na upendo wenye huruma. Familia zinazoogelea kwenye shida na ugumu wa maisha zisikilizwe na zisaidiwe. Wazazi na walezi wanayo dhamana kubwa ya kuhakikisha kwamba wanajenga na kudumisha misingi ya imani kama sehemu ya mchakato wa ukomavu wa imani miongoni mwa watoto wao. Wazazi na walezi warithishe imani hii kwa njia ya maneno, lakini zaidi kwa njia ya ushuhuda wa maisha ya dini na matakatifu, kwa kutambua na kuenzi kweli msingi za maisha kadiri ya upendo na mpango wa Mungu katika maisha ya mwanadamu. Watoto wasaidiwe kupata mwanga na ufunuo wa Mungu katika hija ya maisha yao ya kila siku. Katika ulimwengu wa utandawazi usiojali wala kuguswa na mahangaiko ya jirani, wazazi wawasaidie watoto wao kutambua na kuthamini zawadi ya maisha inayopaswa kulindwa tangu pale mtoto anapotungwa mimba tumboni mwa mama yake hadi mauti ya kawaida yanapomfika kadiri ya mpango wa Mungu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, kumbukumbu ya watakatifu Joakimu na Ana, wazazi wake Bikira Maria, ni mwendelezi wa maadhimisho ya siku ya wazee na wajukuu duniani iliyoadhimishwa kwa mara ya kwanza na mama Kanisa Jumapili tarehe 25 Julai 2021. Wazee ni sehemu muhimu sana kwa jamii yoyote ile. Uzoefu na busara za wazee ni kiungo na hamasa kwa maisha ya wanajamii. Pamoja na changamoto mbalimbali za maisha ya uzeeni, bado wazee wana nafasi na mchango mkubwa kwa ustawi wa jamii husika. Wazee ni alama ya utimilifu wa maisha ya mtu na jamii katika ujumla wake. Wazee ni walezi kwa watoto na vijana. Wazee ni urithi, amana na utajiri kwa jamii, kwani uzoefu na busara zao ni ushuhuda wa kinabii kwa siku za usoni. Baba Mtakatifu Francisco anawaalika waamini pamoja na watu wote wenye mapenzi mema kuwapongeza wazee kwa uwepo na ushiriki wao katika maisha na utume wa jamii. Upendo ambao ni zawadi kubwa kutoka kwa Mwenyezi Mungu utaweza kukua na kuzaa matunda. Hakuna familia inayoweza kukua na kustawi ikiwa kama inasahau mizizi yake, yaani asili yake. Watoto na vijana wajifunze kutoka kwa wazee, ili hatimaye ya mizizi yao iweze kuzama zaidi katika maisha yao ya kila siku. Ndugu msikilizaji wa redio Vaticani, kwa upande wake baraza la maaskofu katoliki Brazili linasema kwamba wazazi wake Bikira Maria wanaonesha umuhimu wa familia kama shule ya upendo, imani na utakatifu wa maisha. Kumbukumbu hii ni muhimu sana katika ustawi, maendeleo na mafao ya watu wa Mungu, kwani ni fursa ya kuwashukuru na kuwabariki wazee kutokana na mchango wao katika ustawi, maendeleo na mafao ya watu wa Mungu nchini Brazili. Hawa ni mashuhuda amini wa imani. Matukio kama haya ni fursa ya kukuza na kudumisha ndani ya nyoyo za watu faraja upendo huruma imani na matumaini kwa Mwenyezi Mungu aliye asili ya wema na utakatifu wa maisha. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, maadhimisho haya yanayoendelea yanachukua nafasi ya, ya, ya pekee sana kwa wazee ambao wame wamekumbwa wameguswa na kutikiswa sana na ugonjwa wa virusi vya korona uviko 19. Wazee wengi nchini Brazili wamefariki dunia katika hali ya majonzi mazito na upweke. Wazee wanahitaji faraja upendo na mshikamano wa dhati katika hija ya maisha yao hapo Msikilizaji wa redio Vatikani, ujumbe wa baba Mtakatifu Francisco katika maadhimisho ya siku ya wazee na wajukuu duniani, Jumapili tarehe 25 Julai 2021 umenogeshwa na kauli mbiu na tazama mimi nipo pamoja nanyi siku zote, sehemu ya Injili kama ilivyoandikwa na Mtakatifu Matayo sura ya 28 mstari wa ishirini. Maadhimisho ya siku ya wazee duniani yatakuwa yanakaribiana sana na maadhimisho ya kumbukumbu ya watakatifu Joakimu na Ana wazazi wake Bikira Maria ambayo inaadhimishwa Jumatatu tarehe 26 Julai 2021. Baba Mtakatifu anawataka mababu, mabibi na wazee kujikita katika nguzo kuu tatu za maisha: ndoto, kumbukumbu, kumbu na sala kama kielelezo cha uwepo endelevu na fungamano wa Kristo Yesu kwa waja wake. Hata itakuwa baada ya hayo ya kwamba, nitamimina roho yangu juu ya wote wenye mwili, na wana wenu waume kwa wake watatabiri, wazee wenu wataota ndoto, na vijana wenu wataona maono. Siku ya wazee na wajukuu duniani ni matunda yanayobubujika kutoka katika maadhimisho ya mwaka wa furaha ya upendo ndani ya familia, familia ya Amoris Laetitia uliozinduliwa rasmi tarehe 19 Machi 2021 na utahitimishwa wakati wa, wa maadhimisho ya siku ya kumi ya familia duniani hapo tarehe 26 Juni 2022, kwa kuongozwa na kauli mbiu, upendo wa familia, wito na njia ya utakatifu. Ndoto, kumbukumbu na sara ni kielelezo cha uwepo endelevu na fungamano kwa Kristo Yesu kati pamoja na waja wake. Wazee wawe ni wadau katika sera na mikakati ya shughuli za kichungaji katika maisha na utume wa kanisa, wasaidiwe kukuza na kudumisha tasaufi ya maisha ya kiroho, wahusishwe kikamilifu na uwepo wao uthaminiwe, na kanisa liwe tayari kuchota hekima na busara kutoka kwa wazee hawa. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, ni katika muktadha huu baraza la maskofu katoliki Malawi katika maadhimisho haya linasema wazee wana mang'amuzi, ujuzi, maarifa na uzoefu wa miaka mingi walisaidia kanisa kupambana na changamoto mamboleo katika maisha na utume wake. Kwa hakika wazee ni chemchemi ya imani, matumaini na mapendo. Wazee ni watu muhimu sana katika historia ya binadamu, changamoto na mwaliko wa kushirikishana na kushikamana na kufungamana na wazee kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya wengi, kama Kristo Yesu anavyofungamana na waja wake katika fumbo la Ekaristi taka tifu, sadaka na matoleo yote yaliyopatikana Jumapili tarehe ishirini na tano Julai elfu mbili na ishirini na moja yatatumika kwa ajili ya huduma ya upendo kwa masikini na wazee nchini Malawi. Waamini wanahimizwa kujenga utamaduni wa kuwalinda, kuwasaidia na kuwatunza wazee na wagonjwa katika familia na jumuiya zao. Kwa njia hii wanajipatia neema na baraka kutoka kwa Kristo Yesu anayejitambulisha kuwa ni sehemu ya watu hawa. Maadhimisho yote haya yanalenga kumwilisha imani katika matendo ya huruma kiroho na kimwili kama sehemu ya mchakato wa uinjilishaji mpya unaofumbatwa katika ushuhuda wenye mvuto na mashiko. Familia ya mongo nchini Malawi, licha ya shida magumu, changamoto na fursa mbalimbali za maisha, wanapaswa pia kuwa ni watu wa shukurani kwa kuwasaidia wahitaji zaidi katika familia na jamii katika ujumla wake. Wazee, wagonjwa na maskini wasaidiwe kwa hali na mali, ili waweze kufurahia mwisho mwema wa uzee wao kwa kuwa na maisha yanayosimikwa katika utu, heshima na haki msenge za binadamu. Ndugu msikilizaji wa Radio Vatikani, vijana wa kizazi kipya wanahamasishwa kujenga na kudumisha mahosi ano na mafungamano ya dhati na wazee, kwani wazee wana ndoto na vijana wana unabii. Vijana wanapaswa kutekeleza ndoto ya wazee. Hii ni ndoto inayosimikwa katika misingi ya haki, amani na mshikamano wa udugu wa kibinadamu. Mwelekeo huu unawawezesha vijana wa kizazi kipya kuwa na dira, ili kwa pamoja kuweza kujenga ulimwengu ujao kwa kuunganisha uzoefu, mang'amuzi na magumu ya maisha. Wadau mbalimbali wanapaswa kushirikiana kwa karibu zaidi kusaidia mchakato wa ujenzi wa mahusiano na mafungamano ya kijamii kati ya vijana wa kizazi kipya na wazee, ili dunia iweze kusimama katika misingi ya haki, amani, utu, heshima na mshikamano wa udogo wa kibinadamu. Msikilizaji wa redio Vaticani, ujumbe wa Baba Mtakatifu Francisco katika maadhimisho ya siku ya kwanza ya wazee na wajukuu duniani Jumapili tarehe 25 Julai 2021 unanogeshwa na kauli mbio na tazama mimi nipo pamoja nanyi siku zote, sehemu ya Injili kama ilivyoandikwa na Mtakatifu Matayo sura ya 28 na mstari wa 20. Maadhimisho ya siku ya wazee duniani yatakuwa yanakaribiana sana na maadhimisho ya kumbukumbu ya watakatifu Joakimu na Ana, wazazi wake Bikira Maria. Hii ni ahadi ya uwepo endelevu na fungamani ya Kristo Yesu kati pamoja na waja wake, changamoto na mwaliko kwa vijana wa kizazi kipya na wazee kushirikishana na hatimaye kuwa ni wadau katika mchakato wa uinjilishaji mpya unaofumbatwa katika ushuhuda wenye mvuto na mashiko kwa Kristo Yesu na kanisa lake. Wito wa wazee duniani ni kulinda mapokeo, amana na utajiri wa jamii ili kuweza kuurithisha kwa kizazi kipya, pamoja na kuwalinda vijana katika hija ya maisha yao hapa duniani ili wasijikwai wakateleza na hatimaye kukengeuka. Wazee hata katika uzee wao wanaitwa na kutumwa kutangaza na kushuhudia habari njema ya wokovu hadi kieleweke, kwa msaada na nguvu tendaji ya Roho Mtakatifu. Wazee na vijana wanaihitajiana ili kukamilishana katika hija ya maisha yao, na hakuna mtu anayeweza kujiokoa peke yake. Baba Mtakatifu anawataka mababu, mabibi na wazee kujikita katika nguzo kuu tatu za maisha: ndoto, kumbukumbu kumbu, na sala kama kielelezo cha uwepo endelevu wa Kristo Yesu kwa waja wake. Kwa bahati mbaya sana, wazee katika ulimwengu wa utandawazi na maendeleo ya sayansi na teknolojia wanaonekana kana kwamba ulimwengu mambo leo si mahali pao tena, pengine ingewabidi kutafuta mahali pa kuishi. Wazee ni watu wanaotelekezwa na ndugu zao, wananyimwa haki zao msingi na huduma muhimu kama vile afya mara nyingi ni watu wanaoteseka sana kutokana na utamaduni wa kifo ambao unaendelea kuwanyemelea watu wa Mongo sehemu mbalimbali mbali za dunia. Wazee wamegeuzwa kuwa ni walezi wa wajokoo zao vijijini, wakati watoto wao wenyewe wanakula bata kwa mrija huku wakiendelea kutesa Jambo hili ni hatari sana kwa umoja, mshikamano na mafungamano ya watu wa Mungu. Wazee wengi hawakuwa na kipato cha kutosha kiasi cha kuwawezesha kufurahia maisha uzeeni, na hasa ikiwa kama wazee hao walikuwa ni waadilifu na waaminifu. Kumbe vijana wanapaswa kushirikiana kwa karibu zaidi na watoto, ndugu na jamaa, ili kujenga uchumi wa kaya zao. Kila mtu anastahili kuheshimiwa na kuthaminiwa mchango wake katika ustawi maendeleo na mafao ya wengi sanjari na kutetea kulinda na kudumisha haki zao msingi. Kwa upande wake Kardinali Vincent Nichols, rais wa baraza la maskofu katoliki Uingereza na Walesi, anasema waamini na watu wote wenye mapenzi mema wajenge na kudumisha utamaduni wa kuwathamini na kuwaenzi wazee kama zawadi kubwa kutoka kwa Mwenyezi Mungu na chemchemi ya matumaini kwa watu wa Mungu. Waamini watambue kwamba kila mtu ni zawadi ya Mungu kwa jirani yake, kumbe ni wajibu wa kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa zawadi hizi. Wazee wajengewe mazingira ya kurithisha hatunu msingi za maisha ya Kikristo, kiutu na kitamaduni kwa vijana wa kizazi kipya. Wakati huo huo, baraza la maaskofu Katoliki Hispania linakaza kusema Mwenyezi Mungu daima yuko kati pamoja na waja wake hadi utimilifu wa dahari. Kristo Yesu anaendelea kuwa ni rafiki na mwandani wa safari ya maisha ya Kikristo na watu wake, licha ya matatizo na changamoto mbalimbali za maisha, na hasa wakati huu jumuiya ya kimataifa inapokabiliana na janga la ugonjwa wa virusi vya Korona UVIKO 19 katika hali na mazingira kama haya, wazee wengi wamekumbwa na hofu na hata wazee wengi zaidi kupoteza maisha yao. Kumbe kuna haja ya kutangaza na kuenzi uwepo mwanana wa wazee katika maisha na utume wa kanisa na jamii katika ujumla wake. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, vijana na wazee wajenge utamaduni wa ujirani mwema, ili wote kwa pamoja waweze kusaidiana katika kuinjilishana huku wakiongozwa na imani thabiti kwa Kristo Yesu na kanisa lake. Kanisa lijenge sera na utamaduni wa majadiliano katika ukweli na uwazi kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya wengi. Wazee washirikishwe katika sera na mikakati ya ujenzi wa kanisa, tayari kutangaza na kushuhudia uaminifu wa, wa upendo wa Mungu. Kwa upande wake, baraza la maskofu katoliki wa Ureno linasema watu wa Mungu katika marika yao wanapaswa kukuwa kukomaa na kuendelea kujizatiti katika upendo unaomwilishwa kwenye mahusiano na mafungamano ya kijamii. Hii ni changamoto ya kudumisha utamaduni wa umoja, upendo na ukarimu wa kidogo unaokita mizizi yake katika Injili ya huduma ya upendo kwa masikini na wahitaji zaidi. Ni matumaini ya baraza la maskofu katoliki Ureno kwamba familia zitaendelea kujenga umoja na upendo pamoja na mshikamano wa kidogo, ilikuwa ili kweli familia ziweze kuwa ni kanisa dogo la nyumbani. Waamini wamwombe Roho Mtakatifu ili aweze kuwakirimia mapaji yake saba kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya watu wa Mongo tayari kulisaidia kanisa kusoma alama za nyakati na kuendelea kujipiaisha zaidi ili hatimaye liweze kuwa ni kanisa moja takatifu katoliki na la mitume. Kanisa lishuhudie ushiriki wa watoto wake katika maisha na utume wa kanisa, tayari kujielekeza katika mchakato wa uinjilishaji mpya. Yote haya asaidie kuleta toba na uongofu wa ndani, maskini na wazee wakipewa kipaumbele cha wa kwanza. Nalo baraza la maskofu katoliki Australia linawataka wazee kusimama kidete kutangaza na kushuhudia matendo makuu ya Mungu katika maisha yao watambue kwamba bado wana wito na utumi wa kuinjilisha na kurithisha imani na tunu msingi za maisha kwa vijana wa kizazi kipya. Changamoto katika sekta ya afya, ustawi na maendeleo ya jamii zisaidie kuboresha hali ya maisha ya wazee ili waendelee kuchangia katika maisha na utumi wa kanisa na jamii katika ujumla wake. Wakati huo huo, baraza la maaskofu katoliki ya Ireland linatoa wosia kwa waamini na watu wote wenye mapenzi mema kujenga na kudumisha ujirani mwema na wazee kwa njia ya huduma ya upendo, na hasa kwa wazee ambao wako majumbani kipindi hiki ambacho kuna maambukizi makubwa ya ugonjwa virusi corona 19 wa virusi vya korona uviko 19. Waamini wajenge moyo wa ujirani mwema, udugu na mshikamano wa kibinadamu. Wazee washirikishwe kikamilifu katika maisha na utume wa kanisa. Waamini wasisahau kuwaombea mapadre na watawa wazee waliosadaka maisha yao katika mchakato wa kuongoza kufundisha na kuwatakatifuza watu wa Mungu. Tumauli vyote wanyo tazangani. Hadi hapo ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, sina la ziada. Usikose kujiunga nasi tena tunapoendelea kukujuza yale yanayojiri katika maisha na utume wa kanisa ndani na nje ya Vatikani. Kutoka studio za redio Vatikani, mimi ni mtoto wa mkulima, Padri Richard Mjigwani Kisanzuka, juu kwa juu kwa kusema tumsifu Yesu Kristo. Lauletu Yesu