Amjambo, msikilizaji wetu wa Afrika mashariki na Kati, hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. Karibu ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani popote pale ulipo. Wakati huu ninapokupangia mipini ya matangazo yetu kwa habari zifuatazo: Maadhimisho ya Jubilei ya vijana Ijumaa tarehe mosi Agosti 2025 imeanza kuingia katika kiini chake kwa vijana kupata nafasi ya kukimbilia huruma ya Mungu katika sakramenti ya upatanisho. Baba Mtakatifu leo wa 14 Jumamosi tarehe 2 Agosti 2025 anashiriki katika mkesha wa kufunga maadhimisho ya Jubilei ya vijana kwa mwaka elfu mbili na ishirini na tano. Kilele cha Jubilee ya Vijana ni Dominika tarehe tatu Agosti mwaka elfu mbili na ishirini na tano kwa ibada ya misa takatifu inayotarajiwa kuhudhuriwa na mamilioni ya vijana kutoka sehemu mbalimbali mbali za dunia. Takwimo zinaonyesha kwamba kutakuwepo na makardinali ishirini, maskofu mia tatu, na idadi ya mapadri na baki kuwa ni kitendawili. Padri Pasko Yohondo to atakushirikisha tafakari ya neno la Mungu, Dominika ya 18 8 an ya kipindi cha mwaka C wa Kanisa. Kwa niaba ya Angela Rezaula, mimi ni Padre Richard Mjigwa ni kutakia usikivu mwema wa matangazo yetu. Enendeni madamu Mtu atembeaye gizani hajui anakokwe Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, Baba Mtakatifu Leo wa 14, tarehe 28 Julai 2025, alizindua maadhimisho ya jubilei ya mwaka 2025 ya Ukristo kwa vijana, akiwataka vijana kuwa ni vyombo wajenzi na mashuhuda wa amani na upatanisho. Alikazia umuhimu wa mawasiliano na ushuhuda wa imani kama nyenzo msingi za ujenzi wa ulimwengu unaosimikwa katika umoja na mshikamano wa udugu wa kibinadamu. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nane aliwakumbusha vijana kwamba wao ni mashuhuda na mahujaji wa matumaini na amani. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nane amewaambia vijana na kwamba ninyi ni chumvi ya dunia, ninyi ni nuru ya ulimwengu. Mababa wa mteguso mkuu wa pili wa Vatikani wanakiri kwamba Kristo Yesu ndiye mwanga wa mataifa. Ni matumaini ya mababa wa mteguso mkuu wa pili wa Vatikani kuona kwamba mng'ao wa nuru ya Kristo ung'ao juu ya uso wa kanisa kwa njia ya kutangaza na kushuhudia habari njema ya wokovu inawaangaza walimwengu wote, kwa kutambua kwamba kanisa ni sakramenti ya umoja, ishara na chombo cha kuwaunganisha wanadamu wote. Chumvi ni kielelezo cha utukufu, utakatifu, huruma na upendo wa Mungu unaoganga na, na kuponywa udhaifu na mapungufu ya binadamu. Kumbe vijana wanaitwa na kutumwa kuwa ni chumvi na nuru ya ulimwengu kwa njia ya ushuhuda wenye mvuto, kielelezo makini cha imani tendaji. Wanaalikwa kwa kuwa ni chumvi ya ulimwengu kwa kutambua kwamba kwa kuzaliwa katika maji na Roho Mtakatifu wabatizwa wote wamewekwa wakfu kuwa ni makuhani manabii na wafalme ili kumtolea Mwenyezi Mungu dhabihu ya sifa na shukurani, kutangaza fadhili za Mungu ili kuwaita watu watoke gizani na kuingia katika nuru yake ya ajabu, kwa kujitoa wenyewe ili waweze kuwa ni sadaka safi na yenye kumpendeza Mwenyezi Mungu na kumshuhudia Kristo Yesu popote pale walipo kama majibu ya habari za tumaini na uzima wa milele liloko ndani mwao vijana wawe ni mwanga noro ya mataifa na chumvi ya dunia kwa kujichotea noro na ladha kutoka kwa Kristo Yesu kwanza kabisa, ndani ya familia zao, kwa kukomesha vitendo vya ukatili wa majumbani, yaani vipigo vya wanawake na kuondokana na dhuluma na nyanyaso mbalimbali mbali, ili kuendelea kuishi kama watoto wa mwanga wa Kristo mfufuka. Wakristo wanaichwa na kutumwa kuwa nuru ya mataifa kwa wale wote wanaotembea kwenye giza na uvuli wa mauti. Amani inasimikwa katika misingi ya ukweli, haki, upendo na uhuru kamili, mambo msingi yanayofafanuliwa katika waraka wa kitume wa Mtakatifu Yohane wa ishirini na tatu, Pache mniteresi ni yani, amani duniani. Na kwamba Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anazitaka parokia zote kuwa ni jumuiya za amani. Maadhimisho ya Jubilei ya vijana Ijumaa tarehe Mosi Agosti elfu mbili na ishirini na tano yameanza kuingia katika kiini chake kwa vijana kupata nafasi ya kukimbilia huruma ya Mungu katika sakramenti ya upatanisho. Sakramenti ya upatanisho ni muhimu sana katika safari ya maisha ya kiroho na uongofu wa ndani unaodai toba na malipizi ya dhambi ili hatimaye kukiri sifa ya utakatifu wa Mungu na huruma yake kwa binadamu mdhambi. Ni kwa njia ya sakramenti hii mwamini hupata msamaha na amani rohoni mwake baada ya kujipatanisha na Mungu, jirani na mazingira yake. Lengo kuu la sakramenti ya upatanisho ni upatanisho na Mungu pamoja na kanisa ambalo ni fumbo la mwili wa Kristo Yesu. Hapa ni mahali ambapo mwamini kutoka katika undani wake anaguswa na, na kupyaishwa huku akitiwa heshima ya kusonga mbele katika hija ya maisha ya toba ungoofu wa ndani na utakatifu wa maisha upatanisho. Kwa wenyewe umesimamiwa kikamilifu kwa hekima na busara ya Mama Kanisa kwa kutumia nguvu zake zote za kimaadili na kisheria, ili kulinda na kudumisha siri ya maungamo. Hiki ni kiini cha utakatifu wa sakramenti ya upatanisho na kielelezo makini cha uhuru na dhamiri ya muungamaji. Mazungumzo yote yanayofanyika kwenye kiti cha huruma ya Mungu wakati wa maungamo yanabaki kuwa ni siri ya maungamo na kamwe hayapaswi kutoka katika kiti cha maungamo. Mwamini anapomuungamia Mwenyezi Mungu dhambi zake kwa njia ya padri, anafunua dhamiri yake mwenyewe kwa Mwenyezi Mungu ili kupokea neema, utakaso na maondoleo ya dhambi. Siri ya maungamo haiwezi kufunuliwa kwa mamlaka yoyote ya kibinadamu hapa duniani. Utunzaji wa siri ya maungama unabubujika kutoka katika nguvu ya ufunuo wa kimongo na kuketa mizizi yake katika sakramenti ya upatanisho, kiasi kwamba hakuna mwanya unaoweza kulegeza msimamo huu, iwe katika kanisa na hata katika masuala ya kiraia. Sakramenti ya upatanisho inafumbata maana ya Ukristo na kanisa Puku. Mskizaji wa redio Vatikani, maungamo haya yameadhimishwa kwenye uwanja wa Chirkus Maximo, Chirko Masimo, ulioko mjini Roma. Baba Mtakatifu leo wa 14 min Jumamosi anashiriki katika mkesho wa kufungua maadhimisho ya jubilia ya vijana kwa mwaka elfumbili na ishirini na tano. Atawasili kwenye uwanja wa Tolvergata muda wa saa moja kamili kwa saa za Ulaya na hivyo kuzunguka uwanjani hapo ili kusalimiana na vijana wa kizazi kipya. Sala za mkesha zitaanza rasmi saa mbili na nusu kwa saa za Ulaya, sawa na saa tatu na nusu kwa saa za Afrika Mashariki. Kilele cha jubile ya vijana ni Dominika, tarehe tatu Agosti mwaka elfu mbili na ishirini na tano kwa ibada ya misa takatifu inayotarajiwa kuhudhuriwa na mamilioni ya vijana kutoka sehemu mbalimbali za dunia. Takwimo zinaonyesha kwamba kutakuwepo na makardinali ishirini maaskofu tatu na idadi ya mapadi na baki kuwa nikitendawidi. Kardinali Mateo Maria Zupi, askofu mkuu wa jimbo kuu la Bolona, ambaye pia ni rais wa baraza la maaskofu Katoliki Italia ya chei Alhamisi tarehe 3 moja Julai elfu mbili na ishirini na tano amewaongoza vijana wa kizazi kipya kutoka nchini Italia katika mkesha wa maadhimisho ya sikukuu ya vijana ya kitaifa nchini Italia. Kwa kunogeshwa na kauli mbiu Mtakatifu Petro, shuhuda wa wokovu, Kardinali Zupia amejikita katika wito wa Mtakatifu Petro, wewe ndiwe Petro na juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu, wala milango ya kuzimu haitalishinda. Kardinali Mateo Maria Zupi amekazia kuhusu ushuhuda wa utakatifu wa maisha unaosimikwa katika umoja wa upendo na mshikamano wa udugu wa kibinadamu tayari kuwa ni vyombo na mashuhuda wa Injili ya matumaini na amani sehemu mbalimbali za dunia. Baba Mtakatifu Francisco anasema huruma na upendo wa Mungu kwa binadamu umefunuliwa kwa njia ya fumbo la msalaba, yani mateso, kifo na ufufu kwa Kristo Yesu kutoka kwa wafu. Ni katika muktadha huu msalaba unakuwa ni kitabu cha ufunuo wa huruma na upendo wa Mungu kwa binadamu Uundi, Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, katika maisha na utume wa kanisa, Wakristo wa nyakati mbalimbali wamesoma na kulitafakari fumbo la msalaba, na hapo wakapata chemchemi ya majibu yaliyozima kiu ya maisha yao ya ndani. Kwa njia ya Roho Mtakatifu wameweza kutambua msingi wa sayansi ya huruma na upendo wa Mungu, chemchemi ya hekima na busara ya Kikristo, yaani mwanga wa Mungu. Huu ni mwaliko kwa waamini na watu wote wenye mapenzi mema kuishi katika mwanga wa Mungu. Mungu kwa kutambua kwamba utukufu wa Mungu umetundikwa msalabani. Kardinali Mateo Maria Zupi anasikitika kusema kwamba leo hii kuna watu wanateseka sana kutokana na vita kinzani na migogoro sehemu mbalimbali za dunia, kwani haya ni matokeo ya biashara haramu ya silaha duniani na kama anavyosema Papa Leo wa 14 Kamwe mtutu wa bunduki hautaweza kuleta amani duniani. Kumbe kuna haja ya kujenga na kudumisha Injili ya haki, amani na maridhiano. Kamwe mwanadamu asipende kuzoea vita na kuvifanya kuwa ni sehemu ya maisha yake ya kila siku. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, injili ya matumaini na amani ni nyenzo ya msingi ya ujenzi wa dunia inayosimikwa katika haki, ustawi na mafao ya wengi, huku injili ya upendo ikipewa kipaumbele cha kwanza kama ilivyokuwa kwa mtakatifu Petro. Waamini waendelee kujifunza kutoka kwa Kristo Yesu kwa kumuungama kuwa kweli ni mwana wa Mungu aliye hai, na waendelee kumpenda na kumfuasa katika hija ya maisha yao yote huko bondeni kwenye machozi awahurumie na kuwasamehe mapungufu yao ya kibinadamu ili hatimaye waweze kuwa ni vyombo na mashuhuda wa injili ya matumaini na amani. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Patriaki Pierbatista Pisabara wa kanisa la Yerusalemu, katika ujumbe wake kwenye mkesho wa siku ya vijana kitaifa nchini Italia, amegusia kuhusu kashfa ya baa la njaa inayowaandama watu wa Mungu katika nchi takatifu. Hata katika hali na mazingira kama haya, kuna watu wanaoendelea kujisadaka bila ya kujibakiza kwa ajili ya huduma kwa watu wanaoteseka ukanda wa Gaza, Israeli na Palestina. Watu hawa wamekuwa ni chemchemi ya faraja na mbegu ya matumaini. Mama Kanisa ataendelea kujikita katika majadiliano na huduma ya upendo kama kikolezo cha Injili ya amani huko nchi takatifu watu wa Mungu katika nchi takatifu wana kiu na hamu ya injili ya amani inayomwilishwa katika uhalisia wa maisha ya watu. Ni matumaini ya Patriaki Pierbattista Pizzaballa kwamba vita itakoma na mahujaji wataanza tena kutembelea nchi takatifu na kwamba waamini nao wataweza kuishi kwa amani. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Umoja wa Wanawake wa Katoliki Kanda ya Afrika kuanzia tarehe 28 hadi tarehe mosi Agosti 2025 umeadhimisha mkutano wake mkuu jijini Ntebe nchini Uganda, kwa kunogeshwa na kauli mbiu Wekeza katika malezi ya familia kama daraja la maisha ya furaha na utakatifu. Mkutano huu ulifunguliwa na Askofu Mkuu Pose Mogerere wa jimbo kuu la Kampala, Uganda, ambaye pia ni mwenyekiti wa walei Baraza la Maaskofu Katoliki Uganda tarehe 29 Julai mwaka 2025 kwa ibada ya misa takatifu kwenye madhabahu ya Namgongo yaliyoko nchini Uganda. Umoja wa Wanawake wa Katoliki Ulimwengoni kwa niaba ya wanawake wapatao milioni 36, ili waasilisha ombi lao la kwanza kunako mwaka 1960, likikazia umuhimu wa kupiaisha utu, haki na heshima ya mwanamke, pamoja na nafasi yake katika familia, jamii na kanisa katika ujumla wake. Tafakari hii ya kihistoria imewakumbusha wanawake wa Katoliki kuwa kile kilichoanzishwa, kilichopangwa na kutekelezwa na waliotangulia, leo hii wanakienzi na kukiendeleza kama sehemu ya mchakato wa uinjilishaji wa Kenya unaoshuhudiwa kwa macho ya imani na maisha safi ya watoto wa Mungu. Katika ulimwengu mambo leo, ambapo vijana wanaogopa kuingia katika maisha ya sakramenti ya ndoa, ni lazima kupiaishwa tena wito wa ndoa na familia. Kumbe kanisa linapaswa kutoa msaada kwa kila hatua ya maisha, kuanzia ujana hadi uzee, kukuza utakatifu wa upendo wa kibinadamu na usafi wa moyo, kuhimiza sera zinazowezesha familia kukuwa na kustawi kutoa mafunzo kwa viongozi wa kidini na waamini wa lei ili waelewe maana ya maisha halisi ya familia, kukuza na kudumisha jumuiya ya jumuishi kati ya vizazi mbalimbali mbali. familia si wapokeaji tu wa imani bali ni wahusika wakuu wa uinjilishaji wa kina unaogusa mahitaji ya mtu mzima kiroho na kimwili. Kila tendo la kifamilia, kuanzia sala za pamoja hadi kushiriki changamoto na mateso kwa pamoja, ni kielelezo cha injili hai. Kanisa linapaswa kuwa karibu zaidi na familia, hasa zile zinazolelewa na mzazi mmoja kwa njia ya kuzisikiliza na kuandamana nazo. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, vitendo vya ukatili wa kijinsia majumbani vimeendelea kutikisa wanawake sehemu mbalimbali barani Afrika, huku wenza wakifanyana visa vinavyosababishwa wakati mwingine vifo, ulemavu na uharibifu wa mali. Utafiti unaonyesha kwamba takribani asilimia 67 ya wanawake 10,680 walioshiriki utafiti kutoka katika nchi 36 Afrika wameshuhudia ukatili wa kijinsia. Maeneo yaliyoathiriwa zaidi ni ukatili wa majumbani, wa kiuchumi na ubaguzi wa kielimu. Mfumo dume nyanyasa, wa mifumo mbalimbali ya utumwa mamboleo na ukatili wa majumbani, ukeketaji, ukosefu wa haki na fursa sawa ni mambo ambayo yana sigina kwa kiasi kikubwa utu na heshima ya wanawake sehemu mbalimbali za mbali dunia. Hili ni tatizo nyeti ambalo linaendelea kuzipekenyua familia nyingi kiasi kwamba madhara yake ni makubwa katika malezi makuzi na usitawi wa familia zenyewe. Wewe ni Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, mama kanisa anasema hili ni tatizo linalopaswa kuvaliwa njuga, ili kulinda na kudumisha tunu msingi za injili ya familia, utu, heshima na haki msingi za wanawake. Watu wanapaswa kutambua na kushirikishana habari njema kwamba maisha ya binadamu ni matakatifu na mazuri sana. Huu ni wakati wa kujenga na kudumisha utamaduni wa kulinda injili ya uhai dhidi ya utamaduni wa kifo. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Mama Evelin Malisa Ntenga, rais wa Umoja wa Wanawake wa Katoliki Kanda ya Afrika, katika hotuba yake ya kufunga mkutano wa Umoja wa Wanawake wa Katoliki Kanda ya Afrika uliokuwa unaadhimishwa huko Entebbe nchini Uganda, amewasihi wanawake wa Katoliki barani Afrika kumwilisha sala zao katika matendo ya adili na matakatifu kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya familia zao. Huu ni wakati wa kuhakikisha kwamba utume wao unamwilishwa katika huduma, njia ya kuwapeleka mbingoni kwa Baba. Amewashukuru wajumbe na wadau wote waliowezesha maadhimisho ya mkutano huu. Changamoto kubwa mbele yao ni wanawake kuondokana na chuki kwa kujikita katika upendo thabiti, kwa kuendelea kuiga mfano bora wa Bikira Maria mlenzi na mwombezi wao wa daima hii ni changamoto ya kuachana na tabia ya uchoyo na ubinafsi na hivyo kuanza kuambatana na Mama Kanisa katika safari ya ujenzi wa kanisa la kisinodi na kimisionari. Ni wakati wa kujifunza kusamehe na kusahau. Wanawake barani Afrika wawe ni mashuhuda na wajenzi wa haki, amani na maridhiano. Mama Evelin Malisa Ntenga, rais wa Umoja wa Wanawake wa Katoliki kanda ya Afrika, ameomba msamaha kwa mapungufu yaliyojitokeza katika mkutano huu. Kumbe wanawake wa Katoliki waanze kujifunza: kujinyenyekesha, kusamehe, kusikiliza na hatimaye kujisadaka bila ya kujibakiza kwa ajili ya upendo na mafungamano ya kijamii. <mulia> Karibu ndugu msikilizaji wa Radio Vatikani, katika tafakari ya ntujia neno la Mungu, Dominika ya kumi na nane ya mwaka asiwagilitujia katika kanisa kipindi cha kawaida. Masomo ya Dominika hii yanatuasa na kutukumbusha wajibu wetu wa kutumia mali na vitu vya dunia hii kwa sifa na utukufu wa Mungu, ili tustahilishwe kurithi ufalme wa mbinguni. Msitizo ni kuwa thamani ya maisha ya mwanadamu haipo katika vitu bali kwa Mungu aliyemuumba kwa sura na mfano wake. Hivyo ni katika kuishi kadiri ya amri na maagizo ya Mungu, mwanadamu anatambua thamani ya maisha yake, umuhimu wa kumtegemea Mungu, kuutumainia na kuukimbilia msaada wake katika safari ya maisha yake kuelekea mbinguni. Ni katika muktadha huu wimbo wa mwanzo unaofungua maadhimisho ya Dominika hii unasema hivi: e Mungu uniokoe, e Bwana unisaidie hima, ndiwe msaada wangu na Mwokozi wangu E Bwana, usikawie. Zaburi ya sabini aya ya kwanza na ya tano. Naye Mama Kanisa na katika sala ya mwanzo anasali hivi: E Bwana, uwe nasi watumishi wako, utukirimie mema yako yasiyo na mwisho, sisi tuombao kuyatengeneze na kutuhifadhia mema hayo, kwa vile tunaona fahari kwamba wewe ndiwe mumba na mfalme wetu. Somo la kwanza la kitabu cha Muhubiri sura ya kwanza aya ya pili na sura ya pili aya ishirini na moja hadi ishirini na tatu. Ujumbe msingi katika somo hili ni huu: kwa mwanadamu mambo yote ya kidunia anayohangaika nayo yanakoma kwa kifo chake, na ya ulimwengu ujao ambayo hayajui huanza. Kwa kuwa ni Mungu peke yake ajua yote, basi yampasa mwanadamu amtegemee Mungu katika yote, kwa maana bila yeye, yote ni ubatili, ni utupu, ni bure, ni udanganyifu, tena ni upuzi, ni kukimbiza upepo tu. Hekima yake na upumbavu ni ubatili anasa pia ni ubatili. Kutaabika kwake kote ni ubatili. Uonevu kwa wengine, taabu na uadui ni ubatili, nayo na maendeleo na utajiri ni ubatili. Kumbe hekima, elimu, maarifa, mamlaka, uwezo, utajiri na ushawishi, vyote hivi vina maana na thamani na umuhimu kwa wakati na mahali mwafaka katika maisha ya mwanadamu, lakini si vya kudumu, vinakoma kwa kifo na haviapi maisha yake thamani, hadhi, wala maana. Ndiyo maana mzaburi anasema hivi: binadamu hatadumu katika fahari yake, atakapokufa hatachukua chochote, utukufu wake hautashuka kaburini pamoja naye, makaburi yatakuwa maskani yake milele. Zaburi ya mia moja arobaini na tisa. Kama hali ndivyo ilivyo tufanye nini basi? Mzaburi katika wimbo wa katikati anatuambia hivi: njoni tumwimbie Bwana tumfanyie shangwe mambo wa wokovu wetu, tuje mbele zake kwa shukrani, tumfanyie shangwe kwa zaburi. Njoni tuabudu tusujudu, tupige magoti mbele za Bwana aliyetuumba, kwa maana ndiye Mungu wetu na sisi tu watu wa malisho yake na kuondoa mkono wake. Ingekuwa heri leo msikie sauti yake, msifanye migumu mioyo yenu, kama vile huko Meriba, kama siku ya Masa jangwani, hapo waliponijaribu baba zenu, wakanipima, wakayaona matendo yangu. Zaburi ya 94 aya ya kwanza hadi ya pili, ya sita hadi ya tisa. Nasi tukimtumainia Mungu yote tuyafanyayo atayapa maana katika maisha ya sasa hapa duniani na katika maisha ya milele mbinguni, maana yeye ni muweza wa yote. Somo la pili na waraka wa Mtume Paulo kwa Wakolosai, sura ya tatu aya ya kwanza hadi ya tano, ya tisa, hadi ya kumi na moja. Ujumbe mahususi katika somo hili ni huu: kwa sakramenti ya ubatizo tumekufa kuhusu dhambi katika Kristo na tumefufuka naye tukapata uzima mpya. Basi sasa tuishi kadiri ya uzima mpya, tuifishe hali ya dhambi ndani yetu tukiyatafuta yaliyo juu Kristo aliko, na siyo yaliyo katika nchi. Hii haina maana kuwa maisha ya hapa duniani hayana maana au tusihangaikie nayo, la hasha. Tunachoambiwa ni kuepuka maisha ya dhambi, maisha ya kumchukiza Mungu. Hili linafanyika kwa kuuvua utu wa kale pamoja na matendo yake, kuvifisha viungo vyetu vinavyoweza kutuingiza katika dhambi za uasherati, uchafu tamaa mbaya, mawazo mabaya na ibada ya sanamu, uchawi, uadui, ugomvi, wivu, hasira, fitina, faraka, uzushi, husuda, ulevi na ulafi. Wagalatia sura ya tano, a ishirini hadi ishirini na moja. Na kujibidisha katika kuuvaa utu mpya katika Kristo kwa njia ya Roho Mtakatifu ili tuweze kuzaa matunda ya kiroho ambayo ni upendo, furaha, amani, uvumilivu, utu wema fadhili, uaminifu, upole na kiasi Wagalatia sura ya tano, aya ishirini na mbili, hadi ishirini na tatu. Injili ni ilivyoandikwa na Luka sura ya kumi na mbili aya kumi na tatu hadi ishirini na moja. Ujumbe mkuu katika sehemu ya injili ni huu, wingi wa mali anazojilimbikizia mwanadamu haumhakikishii wokovu wa, wa maisha yake, kwa maana si wingi wa vitu unaomhesabia haki mbele za Mungu, bali ni matendo mema zaidi sana, uhai wa kila mwanadamu upo mikononi mwa Mungu na siyo katika vitu hivyo. Tujitahidi kuishi vyema hapa duniani tukivitumia vizuri tulivyojaliwa na Mungu, ili mwisho wake ukifika tukashirikishwe na ya mbinguni aliko Mungu Baba yetu. Daima tukumbuke kuwa nchi na vyote viijazavyo ni mali ya Bwana, dunia na wote wakao ndani yake. Zaburi ya 24 aya kwanza. Mungu kwa upendo wake anatujalia tuvitumie kwa sifa na utukufu wake, na baada ya maisha ya hapa duniani tutapaswa kutoa hesabu yake. Tukivitumia vizuri vitu tulivyojaliwa, Mungu atatuambia, vema mtumwa mwema na mwaminifu, ulikuwa mwaminifu kwa machache, ingia katika furaha ya Bwana wako. Mathayo sura ya 25 aya ya 21. Kumbe basi, kuwa na mali nyingi si vibaya na wala si dhambi. Maana vyote viliumbwa kwa ajili ya mwanadamu ili kwayo aishi vyema na kumtukuza Mungu muumba wake. Yesu anatoa fundisho hili baada ya mtu mmoja kumwomba amsaidie kutatua mgogoro wa kugawana mali ya urithi na ndugu yake. Katika kufikisha ujumbe huu, Yesu anasimulia simulizi la mkulima mpumbavu aliyeweka tumaini lake lote katika mavuno mengi aliyojipatia, akajikinai, akamsahau Mungu na watu wengine hata kujisemea nafsini mwake ee, nafsi yangu, una vitu vingi vyema ulivyojiwekea akiba kwa miaka mingi, pumzika basi, ule unywe, ufurahi. Lakini Mungu akamwambia: Mpumbavu wewe, usiku huu wanataka roho yako, na vitu ulivyojiwekea tayari vitakuwa vya nani? Hii inatufundisha kuwa mali nyingi inaleta kiburi na kumfanya mtu amsahau Mungu muumba wake na lengo la maisha yake Kiburi hiki kinamfanya awadharau na wengine hivyo, kiburi na dharau ndizo sababu ya hukumu aliyoipokea, na hili ndilo tumaini letu. Tumsifu Yesu Kristo. Kutoka studio za Radio Vatikani, ni mimi Padri Paskali Irondo. <muchos> Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, usikose kujiunga nasi tena tunapozama katika maadhimisho ya jubilei ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristu kwa ajili ya vijana. Kwa niaba ya Angela Rezaula na Padi Pasco Yohondo, mimi ni mtoto wa mkulima Padi Richardi Mjigwani Kisepa kwa raha zangu mwenyewe kwa kusema tumsifu Yesu Kristu, Laudetr Yesus Kristus. <tune>