Hamjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na Kati. Hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. Karibu, ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, wakati huu ninapokutandazia mkeka wa matangazo yetu kwa kukuletea makala maalumu ya maadhimisho ya Jubilei ya vijana mkesha pamoja na ibada ya misa takatifu kwa ajili ya vijana ambayo imehudhuriwa na vijana zaidi ya milioni moja kutoka katika nchi mia moja arobaini na sita, mapadi elfu saba, maaskofu mia nne hamsini na waandishi wa habari zaidi ya mia nane na hamsini. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne ametoa mwaliko kwa vijana wa kizazi kipya kuendelea kushirikiana na kushikamana na Kristo Yesu katika mchakato wa ujenzi wa urafiki wa kijamii unaosimikwa katika maisha ya sala, ibada ya kuabudu Ekaristi Takatifu na ushirika katika ibada ya misa takatifu, katika sakramenti ya upatanisho, wawe ni vyombo na mashuhuda wa Injili ya huduma ya upendo kama wanavyofundisha wenye heri Pieri Giorgio Frassati, mwamini mlei utawa watatu wa Mtakatifu Dominiko, pamoja na mwenye heri ti mwamini mlei watakaoandikwa wa kwenye kitabu cha orodha ya watakatifu Dominika tarehe 7 Septemba mwaka elfu mbili na ishirini na tano na na wenye heli hawa wawe ni chemichemi ya utakatifu kwa vijana wote mahali popote pale walipo, na kwa njia hii mwanga ngavu wa injili utaendelea kung'anda ni mwao na kwa jirani zao wanao wazunguka. Kwa niaba ya Angelo Rezaula, mimi ni Padre Richard Mjigwa, ni kutakia usikivu mwema wa matangazo yetu. <tune> Msikilizaji wa Redio Vatikani, Baba Mtakatifu Leo wa 14 tarehe 28 Julai 2025 alizindua maadhimisho ya Jubilei ya mwaka 2025 ya Ukristo kwa vijana, akiwataka vijana wa kizazi kipya kuwa ni vyombo wajenzi na mashuhuda wa amani na upatanisho. Alikazia umuhimu wa mawasiliano na ushuhuda wa imani kama nyenzo msingi za ujenzi wa ulimwengu unaosimikwa katika umoja na mshikamano wa udugu wa kibinadamu. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne aliwakumbusha vijana kwamba wao ni mashuhuda na maujaji wa matumaini na amani. Ninyi ni chumvi ya dunia, ninyi ni nuru ya ulimwengu. Chumvi ni kielelezo cha utukufu, utakatifu, huruma na upendo wa Mungu unaoganga na kuponya udhaifu na mapungufu ya binadamu. Kumbe vijana wanaitwa na kutumwa kuwa ni chumvi na nuru ya ulimwengu kwa njia ya ushuhuda wenye mvuto, kielelezo makini cha imani tendaji vijana wawe ni mwanga, nuru ya mataifa na chumvi ya dunia, kwa kujichotea nuru na ladha kutoka kwa Kristo Yesu, kwanza kabisa ndani ya familia zao, kwa kuokomesha vitendo vya ukatili wa majumbani, yani vipigo vya wanawake na kuondokana na dhuluma na nyanyaso mbalimbali, ili kuendelea kuishi vyema kama watoto wa mwanga wa Kristo mfufuka. Vijana wamekumbushwa kwamba amani inasimikwa katika misingi ya ukweli, haki, upendo na uhuru kamili, mambo msingi yanayofafanuliwa katika waraka wa kitume wa Mtakatifu Yohane wa ishirini na tatu, Pacem in Terris, amani duniani, na kwamba Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anazitaka parokia zote kuwa ni jumuiya ya amani. Lengo kuu la sakramenti ya upatanisho na Mungu pamoja na kanisa ambalo ni fumbo la mwili wa Kristo. Ni katika sakramenti ya upatanisho, mahakama ya huruma ya Mungu, mahali ambapo mwamini anaonja huruma, upendo na msamaha kutoka kwa Mwenyezi Mungu. Hapa ni mahali ambapo mwamini kutoka katika undani wake anaguswa na kupyaishwa, huku akitiwa shime ya kusonga mbele katika hija ya maisha, toba, uongofu wa ndani na utakatifu wa maisha. Upatanisho kwa wenyewe umesimamiwa kikamilifu kwa hekima na busara ya mama kanisa kwa kutumia nguvu zake zote za kimaadili na kisheria ili kulinda na kudumisha siri ya maungamo. Ndugu msikilizaji wa redio Vaticani, Baba Mtakatifu Leo wa 14 Jumamosi tarehe 2 Agosti 2025 ameongoza vijana zaidi ya milioni moja kufanya mkesha kwenye uwanja wa Tor Vergata mjini Roma kama sehemu ya maadhimisho ya kufunga Jubilei ya vijana kwa mwaka 2025. Katika majadiliano yake na vijana wa kizazi kipya, Baba Mtakatifu Leo wa 14 amegusia pamoja na mambo mengine, urafiki wa kijamii, ujasiri wa kuamua na kuchagua, na hasa zaidi katika kufuata wito wa maisha ya ndoa na familia, upadre, pamoja na maisha ya kuwekwa wakfu. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne amewataka vijana wa kizazi kipya kujikita katika kufuata mambo mazuri kwa kujisadaka bila ya kujibakiza kwa ajili ya kumwilisha Injili ya huduma ya upendo kwa maskini na wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa vipaumbele vya jamii. Vijana wajitahidi kuboresha maisha yao kwa njia ya neno la Mungu, sakramenti za kanisa, maisha ya sala sanjari na ibada ya kuabudu Ekaristi Takatifu. Kwa hakika, vijana wanaweza kukutana na Kristo Yesu katika hija ya maisha yao kwa njia ya Kanisa. Amewataka vijana kuwa ni vyombo na mashuhuda wa imani, furaha na ujasiri, tayari kujikita katika ujenzi wa dunia inayosimikwa katika msingi wa utu, heshima na haki msingi za binadamu. Watafute na kuambata ukweli kwa ari na moyo mkuu, wajenge urafiki wa kijamii unaoweza kuwa ni njia mwafaka ya ujenzi wa Amani. Baba Mtakatifu leo wa kumi na nne Dominika tarehe tatu Agosti elfu mbili na ishirini na tano ameongoza ibada ya misa takatifu kwa ajili ya kufunga maadhimisho ya jubilia ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo kwa vijana na kuhudhuriwa na vijana zaidi ya milioni moja kutoka katika nchi mia moja arobaini na sita mapadri elfu saba na maaskofu mia nne hamsini matendo makuu ya Mungu. Jubilei hii imehudhuriwa na waandishi wa habari wapatao 850 kutoka sehemu mbalimbali mbali za dunia. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne mawakumbusha vijana wa kizazi kipya kwamba ekaristi takatifu ni sakaramenti na ni sadaka ya upendo kutoka kwa Kristo Yesu kwa ajili ya waja wake. Mwaliko kwa vijana kufuata ile hija ya wanafunzi wa Emao waliobahatika kuandamana na Kristo Yesu katika safari yao ya matumaini bila kumtambua yao, ya kumtambua, kwani macho yao yalikuwa yamefumbwa. Wakampokea na kumkaribisha kama mwandani wa safari ya maisha yao walikuwa wakisafiri kwa huzuni kubwa na hali ya kukata tamaa kwa sababu ya kifo cha kikatili kilichomkuta Kristo Yesu. Walikuwa wakitumaini kwamba yeye ndiye masiha na mkombozi wao. Wanafunzi wa Emao walikuwa na majonzi makubwa mioyoni mwao, kwani fumbo la msalaba, yaani mateso na kifo cha Kristo Yesu, liliwachia machungu makubwa kwani liliyeyusha ya yusha matumaini na maisha yao. Wakaonekana kushindwa vita hata kabla ya kuianza, lakini wakamtambua Kristo Yesu wakati wa kumega mkate, na hapo hapo wakatoweka tena machoni pao. Nao wakaambiana: je, mioyo yetu haikuwaka ndani yetu pale alipokuwa akizungumza na kufafanua maandiko mataka Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Leo wa 14 anasema mchakato wa kukutana na Kristo mfufuka ni chemchemi ya mabadiliko katika maisha, ni mwanga angavu unaoangazia urafiki, matamanio yao halali pamoja na mawazo yao Mhubiri katika somo la kwanza anatoa mwaliko kwa waamini kutambua udhaifu, mapungufu yao na mambo ya mpito, kama asemavyo mzaburi: asubuhi huwa kama majani yameavo, ya asubuhi yachipuka na kumea, jioni ya katika na kukauka, na kwamba udhaifu wao unadhihirisha utukufu wa Mwenyezi Mungu ndani mwao unaoendelea kupeishwa, na hivyo kuwa ni chemchemi ya zawadi katika upendo changamoto na mwaliko kwa waamini kumfungulia Kristo Yesu malango ya maisha yao, tayari kumsikiliza kwa umakini mkubwa. Mwenyezi Mungu ni kiini cha matumaini ya waamini, na mwaliko wa kuendelea kumtafuta ili kupata amani ya kweli, tayari kumkumbatia, kwani yeye ni kiini cha matumaini ya amani. Nyoyo za waamini zinapaswa kuwa ni chemchemi ya furaha. Maadhimisho ya jubilei ya vijana imekuwa ni fursa kwa vijana kutoka sehemu mbalimbali za dunia kukutana pamoja, kushirikishana ujuzi na maarifa na kwamba kwa hakika ya kipindi hiki kimekuwa ni chemchemi ya utajiri mkubwa wa majadiliano, na jiji la Roma pamoja na sanaa zake imekuwa ni fursa ya kusikilizana na kushirikishana habari pamoja na kufurahia burudani ya muziki. Kwa njia ya sakramenti ya upatanisho wameonja huruma, msamaha na upatanisho kutoka kwa Mwenyezi Mungu, na kwamba wamemwomba msaada wake wa daima, wa daima ili waweze kupata maisha mema, maisha <tinyo> Msikilizaji wa redio Vatikani, vijana wa kizazi kipya wamekumbushwa kwamba maana uzima wa mtu haumo katika wengi wa vitu vyake alivyonavyo, mbali kwa kile ambacho anamiliki miliki na kuwashirikisha wengine, wawe makini kuutafuta mambo yanayowaunganisha na Mwenyezi Mungu pamoja na ndugu zao katika Injili ya upendo, ili kukuza na kudumisha ndani mwao utu mpya kwa kuuvua utu wa kale. Basi kwa kuwa mmekuwa wateule wa Mungu watakatifu wapendwao, jivikeni moyo wa rehema, utu wema, unyenyekevu, upole, uvumilivu, mkichukuliana na kusamehana, mtu akiwa na sababu ya kumlaumu mwenzake, kama Bwana alivyowasamehe ninyi, vivyo hivyo nanyi pia Hivi ndivyo Kristo Yesu alivyofanya na hivyo kuwa ni chemchemi ya tumaini ambalo kamwe alitahayarishi, kwa maana pendo la Mungu limekwisha kumiminwa katika mioyo yetu na Roho Mtakatifu tuliyepewa sisi. Vijana wamekumbushwa kwamba Kristo Yesu ndiye tumaini lao, ndiye anayehamasisha ndani mwao ili hamu ya kuyafanya maisha yao kuwa ni jambo kubwa kama sehemu ya maboresho ya maisha yao binafsi na jamii inayowazunguka ili kuiwezesha kujikita katika utu na udogo wa kibinadamu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne amehitimisha mahubiri yake kama sehemu ya maadhimisho ya Jubilia ya vijana kwa kutoa mwaliko kwa vijana wa kizazi kipya kuendelea kushirikiana na kushikamana na Kristo Yesu katika mchakato wa ujenzi wa urafiki unaosimikwa katika sala, ibada ya kuabudu Ekaristi Takatifu na ushirika katika ibada ya Misa Takatifu, katika sakramenti ya upatanisho wawe ni vyombo na mashuhuda wa Injili ya huduma ya upendo, kama wanavyofundisha wenye Heri Pierre Giorgio Frassati mwamini mlei utawa watatu wa Mtakatifu Dominiko pamoja na Mwenye Heri Carlo Acutis mwamini mlei watakaoandikwa kwenye kitabu cha orodha wa watakatifu Dominika tarehe saba Septemba mwaka elfu mbili na ishirini na tano. Wenye heli hawa ni chemchemi ya utakatifu kwa vijana wote mahali popote pale walipo, na kwa njia hii mwanga ngavo wanjiri utaendelea kung'aa ndani mwao na kwa jirani zao wanaowazunguka. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne amewaweka vijana wote chini ya ulinzi na tunza Bikira Mariamu, mama wa matumaini. Wanaporejea sehemu mbalimbali mbali za dunia Vijana waendelee kutembea kwa furaha kwa kufuata nyayo za Kristo Yesu, mkombozi wa ulimwengu. Wawashirikishe jirani zao ari na moyo wa hamasa inayobubujika kutokana na ushuhuda wa imani tendaji. Ni jinsi gani hisia nzuri ya kusisimua kuona uwanja mkubwa wa Tor Vergata jijini Roma, ambao tangu asubuhi uliwaona wasanii wa mziki wakitumbuiza vijana hadi kufika kwa Baba Mtakatifu usiku kwenye mkesha wa tarehe 2 Agosti 2025 katika hafla ya jubilei ya vijana katika mwaka mtakatifu 2025. Uwanja ulipambwa na vijana kutoka duniani kote, wakiwa na bendera na zana mbalimbali zinazoelezea utamaduni wa kila taifa. Kwa njia hiyo Baba mutakatifu Leo wa kumi na nne Alifika katika uwanja huo kwa kupokelewa na wawakilishi vijana huku akiongozana naye akiwa ameshika msalaba wa Jubilei hadi altareni, lakini baada ya kuzunguka na kigari chake katika uwanja mzima akiwabariki vijana. Uwanja huo ni wa kihistoria ambao ulifunguliwa na Mtakatifu Yohane Paulo wa pili wakati wa ufunguzi wa milenia mpya mwaka elfu mbili. Mkesha huo ulianza na maswali matatu kutoka kwa vijana watatu kwa lugha ya Kihispania, Kiingereza na Kiitaliano. Ndugu msikilizaji, swali la kwanza lilikuwa na mada ya urafiki. Baba, Mtakatifu, sisi ni watoto wa wakati wetu. Tunaishi katika utamaduni ambao ni wetu na bila sisi kutambua hutuunda ni alama na teknolojia, hasa katika nyanja ya mitandao ya kijamii. Mara nyingi tunajidanganya kwa kufikiri tuna marafiki wengi na tunaunda vifungo vya mahusiano vya ukaribu, huku tukizidi kupata aina nyingi za upweke. Tuko karibu na tumeunganishwa na watu wengi, lakini vifungo vya mahusiano haya si vya kweli na vya kudumu, bali vya muda mfupi na mara nyingi ni vya udanganyifu. Baba Mtakatifu, hapa kuna swali langu. Tunawezaje kupata urafiki wa dhati na upendo wa kweli unaotufungua katika matumaini ya kweli? Imani inaweza kutusaidiaje kujenga wakati wetu ujao? Jibu la Papa: vijana wapendwa, mahusiano na watu wengine ni muhimu kwa kila mmoja wetu, kuanzia na ukweli kwamba wanaume na wanawake wote duniani wanazaliwa kama watoto wa mtu. Maisha yetu huanza shukurani ya uhusiano, na ni kupitia vifungo vya mahusiano tunakuwa. Kwa kutafuta ukweli kwa shauku, hatupokei utamaduni tu, lakini tunaubadilisha kupitia chaguzi za maisha. Kiukweli, ukweli ni kifungo kinachounganisha maneno kwa vitu na majina kwa nyuso. Uongo hata hivyo hutenganisha vipengele hivi na kuleta mkanganyiko na kutokuelewana miongoni mwa miunganisho mingi ya kiutamaduni ambayo ina sifa ya maisha yetu. Mtandao na vyombo vya habari vimekuwa fursa ya ajabu ya mazungumzo, kukutana na kubadilishana kati ya watu, na vilevile vile kupata habari na maarifa. Zana hizi hata hivyo, huwa na utata zinapotawaliwa na mantiki ya kibiashara na masilahi ambayo huvuruga uhusiano wetu. Katika suala hili, Papa Francisko alikumbusha kwamba wakati mwingine taratibu za mawasiliano matangazo na mitandao ya kijamii inaweza kutumika kutufanya tupate usingizi na matumizi ya dawa za kulevya. Kwa hiyo uhusiano wetu uchanganyikiwa, usimamishwa au kutokuwa thabiti. Wakati chombo kinapomtawala mwanadamu, mwanadamu anakuwa chombo, ndio chombo cha soko, bidhaa kwa haki yake mwenyewe. Ni mahusiano ya dhati tu na vifungo vya mahusiano thabiti huendeleza historia za maisha mazuri. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne aliendelea: wapendwa, kwa asili kila mtu anatamani haya mazuri kwani mapafu yanatamani hewa, lakini ni vigumu sana kuipata. Karne nyingi zilizopita, Mtakatifu Agostino alipata shauku kubwa ya mioyo yetu, hata bila kujua maendeleo ya kiteknolojia ya leo hii. Yeye pia alipitia katika ujana msumbufu, lakini hakuridhika, hakunyamazisha kilio cha moyo wake. Alitafuta ukweli ambao haudanganyi, uzuri ambao haupiti. Alipataje urafiki wa dhati, upendo wenye uwezo wa kutoa tumaini kwa kukutana na yule ambaye tayari alikuwa akimtafuta, yaani Yesu Kristo. Je, aliyajengaje maisha yake ya baadaye kwa kumfuata rafiki yake wa maisha? Haya ndiyo maneno yake: hakuna urafiki ulio mwaminifu isipokuwa katika Kristo. Ni ndani yake pekee ndipo inawezekana kuwa na furaha ya milele kwa hiyo, anampenda sana rafiki yake ambaye anampenda Mungu katika rafiki yake Mwisho wa kunukuu. Baba Mtakatifu leo aliendelea, urafiki na Kristo ambao ni msingi wa imani, sio msaada mmoja kati ya mingine mingi tu katika kujenga siku zijazo. Hiyo ni nyota yetu inayoongoza kama mwenye heri Pier Giorgio Frassati alivyoandika, kuishi bila imani, bila urithi wa kulinda, bila kuendeleza mapambano kwa ajili ya ukweli, si kuishi bali kutafuta riziki. Mahusiano yetu yanapoakisi uhusiano huu mkubwa na Yesu, hakika tunakuwa wanyoofu wa karimu na wakweli. Dove troviamo Courage to choose and to and make wise decisions. Swali la pili lilikuwa na mada ya ujasiri wa kuchagua. Kijana alisema: Baba Mtakatifu, miaka yetu ina alama ya maamuzi muhimu ambayo tunaalikwa kuchukua ili kuelekeza mstakabali wa maisha yetu. Licha ya hayo, kwa sababu ya hali ya ukosefu wa urafiki unaotuzunguka tunashawishika kusubiri na woga kwa ajili ya wakati ujao usiojulisha na unatugandisha. Tunajua kwamba kuchagua ni sawa na kujikatalia kitu, kwa hiyo kinatukwamisha. Licha ya yote, tunaelewa kwamba matumaini yanapeleka katika lengo la kufikia, hata kama linaakisiwa na hali ya hatari ya wakati huu. Baba Mtakatifu, tunakuuliza tupate wapi ujasiri wa kuchagua? Tunawezaje kuwa wajasiri na kuishi maisha ya uhuru wa kweli, tukifanya chaguzi za dhati na zenye maana? Jibu la Baba Mtakatifu leo: chaguo ni tendo la msingi la mwanadamu. Kulitazama kwa uangalifu, tunaelewa kuwa sio kuchagua kitu tu, bali ni juu ya kuchagua mtu. Tunapochagua kwa maana ya kina, tunaamua tunataka kuwa nani. Chaguo la mwisho, kiukweli, ni uamuzi wa maisha yetu. Unataka kuwa mtu wa aina gani? Unataka kuwa mwanamke wa aina gani? Vijana wapendwa, tunajifunza kuchagua kupitia majaribu ya maisha na kwanza kabisa kwa kukumbuka kwamba tulichaguliwa. Kumbukumbu kumbu hii lazima ichunguzwe na kukuzwa. Tulipokea uzima kwa uhuru, bila kuchagua katika asili ya sisi wenyewe. Haikuwa uamuzi wetu, lakini upendo ambao ulitutaka katika maisha yetu yote. Rafiki wa kweli ni yule anayetusaidia kutambua na kufanya upya neema hii katika chaguzi ambazo tumeitwa kufanya au kutekeleza. Vijana wapendwa, mlisema kwa usahihi, kuchagua pia kunamaanisha kuwacha kitu kingine, na hii wakati mwingine utuzuia. Ili kuwa huru, lazima tuanze kutoka katika msingi thabiti, kutoka katika mwamba unaounga mkono hatua zetu. Mwamba huo ni upendo unaotutangulia, unatushangaza na unatuzidi sana. Ni upendo wa Mungu. Kwa hiyo mbele yake uchaguzi unakuwa hukumu isiyoondoa mema, lakini daima inayoiongoza kwa ubora. Ujasiri wa kuchagua unatokana na upendo ambao Mungu anatuonyesha katika Kristo. Ni yeye ambaye alitupenda kwa nafsi yake yote, akiokoa ulimwengu na hivyo kutuonyesha kwamba zawadi ya uzima ndiyo njia ya utimilifu wetu binafsi kwa hiyo kukutana na Yesu kunalingana na matamanio ya ndani kabisa ya mioyo yetu, kwa sababu yeye ndiye upendo wa Mungu aliyemfanya mwanadamu. Baba Mtakatifu leo aliendelea kwa habari hiyo, miaka ishirini na mitano iliyopita hapa tulipo, Papa Mtakatifu Yohane Paulo wa Pili alisema: ni Yesu mnayemtafuta mnapoota furaha, ni yeye ambaye uwaudhi kwa kiu hiyo ya itikadi kali ambayo haiwaruhusu kutulia kwa maafikiano. Yeye ndiye anayewasukuma kumwaga vinyago vinavyofanya maisha ya kuwa ya uongo, ndiye asomaye mioyoni mwenu maamuzi ya kweli ambayo wengine wangeweza kuyakandamiza. Kwa hiyo basi, hofu basi huleta tumaini, kwa sababu tuna hakika kwamba Mungu hukamilisha kile anachoanza. Tunatambua uaminifu wake katika maneno ya wale wanaopenda kweli, kwa sababu wamependwa kweli. Wewe ni maisha yangu Bwana. Hivi ndivyo kuhani na mwanamke anayewekwa wakfu hutamka amejaa furaha na uhuru na kukaribisha kama bibi harusi na mume wangu. Huu ni msemo unaobadilisha upendo wa mwanaume na mwanamke kuwa ishara yenye matokeo ya upendo wa Mungu. Hizi ni chaguo kali na za maana, ndoa, madaraja matakatifu na kujitolea kwa utawa, huonyesha zawadi ya bure na ya ukombozi na ya nafsi ambayo hutufanya kuwa na furaha ya kweli. Chaguzi hizi hutoa maana kwa maisha yetu zikibadilisha kuwa mfano wa upendo kamili uliowaumba na kuwakomboa kutoka katika uovu wote hata kifo. Baba Mtakatifu leo aliendelea: ninatoa wazo hata ya wasichana wawili Maria mwenye umri wa miaka ishirini kutoka Hispania na Paskale mwenye umri wa miaka kumi na nane kutoka Misri. Wote wawili walichagua kuja Roma kwa ajili ya jubilei ya vijana, na kifo kiliwapata katika siku za hivi karibuni. Tuwaombee pamoja maujaji wa matumaini. Tuwaombee familia zao na marafiki zao na jumuiya zao. Yesu mfufuka awakaribishe katika amani na furaha ya ufalme wake na tumwombee kijana mhispania Ignacio Gonzavales aliyelazwa katika hospitali ya Bambino Jezu. Jinsi gani ulimwengu unavyohitaji wa misionari wa Injili ambao ni mashuhuda wa haki na amani. Swali la tatu na la mwisho, mada ilikuwa wito kwa wema na thamani ya ukimya. Kijana alisema: Baba Mtakatifu, tunavutiwa na maisha ya ndani, hata kama kwa mtazamo wa kwanza tunahukumiwa kuwa wajuujuu na wasio na wasiwasi. Tunahisi ndani tumwito wa uzuri na wema kama chanzo cha ukweli thamani ya ukimya kama ilivyo kwenye mkesha huu inatuvutia, hata kama wakati fulani inatia hofu kutokana na hisia ya utupu. Baba Mtakatifu, ninakuuliza ni kwa jinsi gani tunaweza kweli kukutana na Bwana mfufuka katika maisha yetu na kuwa na uhakika wa uwepo wake hata katikati ya magumu na mashaka? na jibu la Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne, mwanzoni kabisa mwa hati ambayo alitangaza Jubilei, Papa Francisco aliandika kwamba katika moyo wa kila mtu kuna tumaini kama ham na matarajio ya mema, rejea spes non confundit, kipengele cha kwanza. Kusema moyo katika lugha ya Kibiblia inamaanisha kusema dhamiri, kwa kuwa kila mtu anatamani mema moyoni mwake. Kutoka katika chanzo hiki huchipua tumaini la kuipokea. Lakini wema ni nini? Ili kujibu swali hili, tunahitaji shuhuda mtu anayetufanyia wema. Hata zaidi tunahitaji mtu ambaye ni mwema wetu, anayesikiliza kwa upendo, shauku inayochochea dhamiri yetu. Bila mashuhuda hawa, tusingalizaliwa wala hatungekuwa katika wema. Kama marafiki wa kweli wanaunga mkono hamu yetu ya pamoja ya wema, wakitusaidia kutambua hilo katika uchaguzi wetu wa kila siku. Je, mnatamani kweli kukutana na bwana Mfufuka? Sikilizeni neno lake ambalo ni Injili ya uokovu. Tafuteni haki, mkitengeneza upya njia yenu ya maisha ili kujenga ulimwengu wa kibinadamu zaidi. Watumikie maskini mkishuhudia wema tunaotamani kuupokea kutoka kwa jirani zetu. Tuabudu Ekaristi, chemichemi ya uzima wa milele. Jifunzeni kufanya kazi na mpende kwa namna ya Yesu, mwalimu mwema, ambaye daima hutembea kando yetu katika kila hatua tunapotafuta wema, na tumwombe: kaa nasi Bwana, kaa nasi, kwani bila wewe hatuwezi kufanya mema tunayotamani. Unatutakia mema, wewe ni mwema wetu. Wale wanaokutana nawe wanatamani kwamba wengine pia wakutane nawe, kwa sababu neno lako ni nuru angavu zaidi kuliko nyota yoyote, na kuangaza hata usiku wa giza zaidi, kama vile Papa Benedikto wa 16 alivyopenda kurudia kusema kwamba wale wanaoamini hawako peke yao. Kwa hiyo, kiukweli tunakutana na Kristo kanisani, yaani katika ushirika na wale ambao Bwana mwenyewe huwakusanya karibu naye, kukutana naye katika historia kila mtu anayemtafuta kwa dhati. Jinsi gani ulimwengu unavyohitaji wa misionari wa Injili, ambao ni mashuhuda wa haki na amani! Ni kiasi gani wakati ujao unahitaji wanaume na wanawake ambao ni mashuhuda wa matumaini! Hii, vijana wapendwa, ndiyo kazi ambayo Bwana mfufuka anatukabidhi katika hadi hii ya kudumu, kama Mtakatifu Agostino alivyoandika: mwanadamu, chembe chembe ya uumbaji wako, e Mungu, anataka kukusifu. Ni wewe unayemtia moyo kufurahia sifa zako, kwa kwa sababu umetufanya kwa ajili yako na mioyo yetu haina utulivu mpaka inatulia ndani yako. Nikutafute wewe Bwana, nikikuomba na nikuombe kwa kukuamini wewe. Kwa njia hiyo, kwa kuhitimisha, Baba Mtakatifu leo alisema: kwa kuchanganya ombi hili na maswali yenu, wapendwa vijana, ninawakabidhi saa sa Asante Yesu kwa kutufikia. Nia yangu ni kubaki miongoni mwa marafiki zako, ili kwa kukumbatia niwe mshiriki wa safari kwa wote wanaokutana nami. Ewe Bwana, mjalie kila aliyekutana nami akutane na wewe, hata kwa mapungufu yangu, hata katika udhaifu wangu. Kwa hiyo kupitia maneno haya mazungumzo yetu yataendelea kila wakati tunapotazama msalaba, ndani yake mioyo yetu itakutana. Kwa hiyo dumu katika imani, kwa furaha na ujasiri. Asante, Baba Mtakatifu alihitimisha, na ikafuata hatua nyingine ya kuabudu Ekaristi Takatifu. Vijana kwa hakika walisali na kuabudu. Baadaye ilihitimishwa kwa baraka na salamu za mwisho, ambapo Baba Mtakatifu leo aliwaomba waweze kupumzika, kutulia kwa ajili ya siku ya Dominika, Tarehe 3 Agosti 2025 kwa ajili ya misa takatifu na kuweza kuondoka. Ni Angela Wezaula, Vatican News. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikano, usikose kujiunga nasi tena tunapoendelea kukushirikisha yale yanayojiri katika maadhimisho ya siku ya vijana duniani kwa mwaka 2025 kwa niaba ya Angela Rezaula, mimi ni mtoto wa mkulima pale Richadi Mjiguani Kisepa, kwa kusema tumsifu Yesu Kristu, Laudetur Yesus Kristus.