Amjambo, wa usikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati. Hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. ni kwa marangine tena, ndugu msikilizaji wetu wa Redio Vatikani, ninaukaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhutasari wake katika katekesi ya Baba Mtakatifu katika uwanja wa Mtakatifu Petro mjini Vatikani, ametafakari kuhusu binadamu wa Kristo katika wakati wake wa mwisho kabla ya kifo chake, aliposema ana kiu na akapewa siki. Katika kiu ya Kristo tunaweza kutambua kiu yetu yote. Hakuna kitu zaidi ya kibinadamu, hakuna kitu zaidi ya kimungu kuliko kujua jinsi ya kusema ninahitaji, katika ulimwengu wa kujitosheleza udhaifu wetu ni daraja la kuelekea mbinguni. Kwa njia hiyo, usiogope kuomba, hasa pale tunapoona hatustahili. Tusione aibu kunyosha mkono. Ni hapo hasa katika ishara hiyo hiyo ya unyenyekevu ambapo wokovu umefichwa, Baba Mtakatifu ameshauri. Na mara baada ya katekesi yake, Baba Mtakatifu alitoa wito kwa ajili ya nchi ya Sudani iliyogubikwa na vita, kipindi upindu na maporomoko yaliyoua watu karibia elfu moja. Papa ameomba mikondo ya kibinadamu na majibu ya kushiriki kusitisha dharura ya watu wa Sudani. Vatikani inaandaa semina kuhusu uumbaji asili mazingira kwa dunia ya amani, uliopangwa tarehe 11 na 12 Septemba utakaofanyika huko Kasina Pio wanne, na utakaofunguliwa na Kardinali Pietro Parolini, katibu mkuu wa Vatikani, ulioandaliwa na baraza la mafunzo ya juu ya taasisi ya elimu ya taalimungu kwa ushiriki wa watu mashuhuri wa kikanisa, biashara, kijamii na kiutamaduni kutoka ulimwenguni kote huko nchini Slovenia, katibu wa Vatikani wa mahusiano na mataifa na mashirika ya kimataifa alizungumza katika majadiliano ya meza ya mduara wa jukwaa la mkakati wa Bled juu ya mada kuhuisha uongozi na muungano wa kimataifa katika enzi ya migogoro na migawanyiko. Habari zina nyingine utapata kuzisikiliza nilizokuandalia. Ni Angella Rwezaula anakukaribisha. Nel nome del padre del figlio e dello spirito santo, la pace sia con voi katika mzunguko wa katekesi kuhusu jubile ya mwaka 2025 Yesu Kristo ni tumaini letu, kipengele cha tatu, Pasaka ya Yesu. Baba Mtakatifu leo wa 14 Jumatano tarehe 3 Septemba 2025 amejikita na mada ya kusulibiwa, ni na kiu, rejea Yohane sura ya 19 aya 28 kwa kuwageukia waamini na maujaji waliounganika katika uwanja wa Mtakatifu Petro mjini Vatikani, baada ya somo la Injili alisema: katika kiini cha simulizi ya mateso, katika wakati mzito na wagiza nene la maisha ya Yesu, injili ya Yohane inatupatia maneno mawili ambayo yanajumuisha fumbo kuu, naona kiu, rejea Yohane 19, aya 28, na mara baadaye imekwisha, Yohane 19, aya thelathini. Ni maneno ya mwisho ambayo bado yamejaa uzoefu wa maisha ambayo yanafichua maana ya uwepo mzima wa mwana wa Mungu msalabani. Yesu anaonekana si kama shujaa mshindi, lakini kama mwombaji wa upendo. Hatangazi halaani hajitetei, anaomba kwa unyenyekevu kile asichoweza kujitolea kwa vyovyote. Kiu ya aliyesurubiwa sio tu hitaji la kisaikolojia la mwili unaoteswa; zaidi ya yote ni maonyesho ya tamaa kubwa ya upendo, ya uhusiano, ya ushirika. Ni kilio cha kimya cha Mungu ambaye baada ya kutaka kushiriki kila kitu cha hali yetu ya kibinadamu pia anajiruhusu kushibishwa na kiu hii. Mungu ambaye haoni aibu kuomba chakula kwa sababu, katika ishara hiyo anatuambia kwamba upendo, kuwa wa kweli, lazima pia ujifunze kuomba na sio kutoa tu. nina kiu, Yesu anasema, na kwa njia hii anadhihirisha ubinadamu wake na wetu pia. Hakuna hata mmoja wetu anayejitegemea, hakuna anayeweza kujiokoa peke yake. Maisha hutimizwa sio tu tunapokuwa na nguvu, lakini tunapojifunza kupokea. Na kwa hakika wakati huo baada ya kupokea sifongo iliyolowekwa katika siki kutoka kwa wageni, Yesu alitangaza imekwisha. Upendo ukawa muhitaji, na kwa sababu hiyo ulikamilisha kazi yake. Na hiki ndicho kitendawili cha Kikristo: Mungu haokoi si kwa kufanya, bali kwa kujiruhusu atendeke hivyo. Baba Mtakatifu leo ameendelea si kwa kuushinda uovu kwa nguvu, bali kwa kukubali kikamilifu udhaifu wa upendo msalabani. Yesu anatufundisha kwamba utimilifu wa kibinadamu haupatikani kwa nguvu, bali katika kuamini uwazi kwa wengine, hata wanapokuwa maadui na uadui kwetu. Papa leo alikazia kusema, wokovu hauje katika kujitegemea, bali katika kutambua kwa unyenyekevu hitaji la mtu mwenyewe na kujua jinsi ya kulieleza kwa huru, utimilifu wa ubinadamu wetu katika mpango wa Mungu si tendo la nguvu, bali ni ishara ya uaminifu. Yesu haokoi kwa mabadiliko makubwa ya matukio, lakini kwa kuomba kitu ambacho hawezi kutoa peke yake, na hapa mlango unafungua kwa tumaini la kweli. Ikiwa hata mwana wa Mungu alichagua kujitosheleza, basi kiu yetu, upendo wetu, maana yake haki si ishara ya kushindwa, lakini ya ukweli. Ukweli huu unaonekana kuwa rahisi sana ni vigumu kukubalika. Tunaishi katika enzi inayothamini utoshelevu, ufanisi na utendakazi. Hata hivyo, papa leo aliongeza, injili inatuonyesha kwamba kipimo cha ubinadamu wetu si kile tunachoweza kufikia, lakini uwezo wetu wa kujiruhusu wenyewe kupendwa na inapobidi, hata kusaidiwa. Yesu anatuokoa kwa kutuonyesha kwamba kuomba si jambo lisilofaa, bali ni ukombozi. Ni njia ya kutoka katika uficho wa dhambi kuingia tena katika nafasi ya ushirika. Tangu mwanzo dhambi imetokeza aibu, lakini msamaha wa kweli huja wakati tunaweza kukabiliana na hitaji letu na kutoogopa tena kukataliwa. Kwa njia hiyo, baba mtakatifu aliendelea, kiu ya Yesu msalabani ni yetu pia, ni kilio cha wanadamu waliojeruhiwa ambao bado wanatafuta maji ya uzima, na kiu hii haitatutenganisha na Mungu bali inatuunganisha kwake ikiwa tuna ujasiri wa kukiri, tunaweza kugundua kwamba hata udhaifu wetu ni daraja la mbinguni. Kwa hakika katika kuomba, si kwa kumiliki, njia ya uhuru inafunguka, kwa sababu tunaacha kujifanya kuwa tunajitosheleza. Katika udugu, katika maisha rahisi, katika sanaa ya kuomba bila aibu na kutoa bila hesabu, kuna furaha isiyojulikana kwa ulimwengu, furaha ambayo huturudisha kwenye ukweli wa asili ya utu wetu. Sisi ni viumbe vilivyoumbwa kutoa na kupokea upendo. Baba Mtakatifu Leo aliendelea kusema kuwa katika kiu ya Kristo tunaweza kutambua kiu yetu wenyewe, na tujifunze kwamba hakuna kitu zaidi ya kibinadamu, hakuna kitu zaidi ya Mungu kuliko kuwa na uwezo wa kusema: nahitaji msaada tusiogope kuomba hasa pale tunapoona hatustahili, tusione aibu kunyosha mkono. Ni hapo hasa katika ishara hiyo hiyo ya unyenyekevu ambapo wokovu umefichwa. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne alihitimisha katekesi yake. giungono notizie drammatiche a el fasher numerosi civili sono intrapolati nella città vittime di carestia e violenze a tarasin Mara baada ya katekesi yake Jumatano tarehe tatu Septemba elfu mbili na ishirini na tano Papa Leo wa kumi na nne alitoa wito kwa ajili ya nchi ya Sudani iliyogubikwa na vita, kipindupindu na maporomoko yaliyowaua watu karibia elfu moja. Kwa njia hiyo, akiwageukia waamini na maujaji waliofika katika uwanja wa Mtakatifu Petro mjini Vatikani, alisema huko Sudani, kwa namna ya pekee, huko Darfur zinafika habari za kutisha, huko El idadi kubwa ya raia raia wengi wamekwama katika jiji hilo, wameathiriwa na njaa na ghasia. Huko Tarasini, maporomoko ya ardhi yamesababisha vifo vingi na kuacha nyuma maumivu na kukata tamaa. Na kama hiyo haitoshi, kuenea kwa kipindupindu kunatishia mamia ya maelfu ya watu ambao tayari wamechoka kwa njia hiyo Baba Mtakatifu leo ameonyesha ukaribu zaidi kuliko wakati mwingine wowote wa na watu wa Sudani, hasa familia zao, watoto na watu waliokimbia makazi yao. Anawaombea wahanga wote, na kutokana na hilo Papa ametoa wito kwamba wale wote wanaohusika na jumuiya ya kimataifa kuhakikisha kuwa kuna maeneo ya misaada ya kibinadamu na kutekeleza jibu lililoratibiwa ili kukomesha janga hili la kibinadamu. Umefika wakati wa kuanzisha mazungumzo mazito ya dhati na ya kujumuisha pande zote ili kumaliza mzozo huo na kurejesha matumaini hadhi na amani kwa watu wa Sudan. Alihitimisha. <tune> Kardinali Pietro Parolini, Katibu Mkuu wa Vatikani atafungua semina ya kimataifa kuhusu uumbaji asili, mazingira kwa ulimwengu wa amani tarehe 11 Septemba, saa tisa alasiri huko Kasinapio wa Nne mjini Vatikani. Semina hiyo itaendelea hadi Septemba 12. Tukio hili liloandaliwa na baraza la mafunzo ya juu ya chuo cha kipapa cha tali mungu itakuwa na sehemu nne za mada itakayowaona watu mashuhuri wa kikanisa biashara, kijamii, kiutamaduni kutoka ulimwenguni kote. Kanisa linajiuliza lenyewe na watu wenye mapenzi mema ni njia gani ya kufuata ili kulinda na kudhibitisha tena wema wa kuishi pamoja katika roho ya amani, ustawi wa binadamu na viumbe vyote, inabainisha programu hiyo ya siku mbili, wakati kazi ambayo itakuwa kama hatua ya kumbukumbu ya ujumbe wa Papa Leo wa 14 ya kumi ya maombi ya utunzaji wa kazi ya uumbaji 2025 wimbo wa sifa kwa viumbe wa mtakatifu fransisi wa asisi baada ya miaka 800 waraka wa mkombozi wetu wa papa yoani paulo wa pili na tafakari ya ikolojia ya mwanadamu ya papa benedikto wa 16 waraka wa laudato si, na waraka wa kitume wa laudate deum zote nyaraka za baba mtakatifu francisco kwa wazungumzaji watazingatia changamoto zinazowakabili wanadamu leo hii na haja ya kufanya kazi pamoja kwa ajili ya kuuisha upya maendeleo ya binadamu Vipindi vya masomo vitahitimishwa na adhimisho la ekaristi takatifu itakayoongozwa na rais wa chuo cha kipapa cha taalimungu Monsinyo Antonio Stagliano kwenye kanisa kuu la Mtakatifu Petro saa 11:30 jioni siku ya Ijumaa tarehe 12 Septemba 2025 na mkutano wa papa uliopangwa kufanyika Jumamosi tarehe 13 Septemba 2025 saa tano asubuhi mjini Vatikani. Mpango wa kina wa tukio hilo unapatikana katika tovuti. Semina ya kimataifa kuhusu uumbaji asili, mazingira kwa ulimwengu wa amani, na semina hiyo ya kimataifa kuhusu uumbaji asili, mazingira kwa ulimwengu wa amani imewezekana kutokana na makampuni ya ufadhili. Juhudi za Papa Leo wa kumi na nne za kukuza amani duniani zinaendelea na njia iliyoainishwa na Papa Francisco, kuhimiza mazungumzo, mshikamano na udugu. Hayo yalisisitizwa na Askofu Mkuu Pau Richard Garaga, katibu wa Vatikani wa mahusiano na mataifa na mashirika ya kimataifa. Alishiriki katika toleo la ishirini la jukwaa la mkakati wa Bled lililofanyika Septemba mosi na mbili katika mji wa Slovenia, kwa nia moja katika siku ya mwisho ya jukwaa, askofu mkuu Galaga alishiriki katika mjadala wa mada kuuisha uongozi na ushirikiano wa kimataifa katika enzi ya migogoro na mgawanyiko. Majadiliano hayo yalichunguza jinsi juhudi za kisiasa na kijamii zinavyoweza kufafanua upya uongozi kwa ajili ya amani kwa ujasiri, umoja na namna ya kimataifa, hata katika enzi ya mgawanyiko. Majadiliano hayo yalilenga ya ulimwengu wa leo hii. Akijibu maswali kutoka katika mkutano huo, katibu wa mahusiano na mataifa alikubali kile ambacho washiriki wengine walikuwa wameakisi, yaani changamoto zinazotokana na kukosekana kwa maafikiano na juhudi za kisiasa zinazohitaji kuijenga upya. Aliongeza kuwa makubaliano ya ujenzi ni jambo la msingi leo hii na linahitaji kufikiria nje ya sanduku na ukuzaji wa maoni mapya, mbinu na suluhisho. Kujenga mwafaka katika ngazi zote ni jambo la dharura, alisisitiza, si tu katika ngazi za juu kama vile Umoja wa Mataifa au ngazi za kitaifa, lakini pia kuanzia katika mazingira ya ndani. Askofu Mkuu Garaga alieleza kwamba viongozi wengi wa kisiasa wana uwezo wa kugeuza mkondo katika mwelekeo mzuri, lakini ili kufanya hivyo, mazungumzo, ujenzi wa makubaliano na kujitolea ni muhimu. Kongamano la kimkakati la Bledi lilianzishwa mwaka elfu mbili na sita, ambalo ni jukwaa la kujadili masuala ya kisiasa, usalama na maendeleo, na changamoto zinazoathiri Ulaya na dunia nzima, likiwaleta pamoja washiriki kutoka asili tofauti. Kauli mbiu ya mwaka elfu mbili na ishirini na ni ulimwengu unaokimbia ukizungumzia jinsi ambavyo Ulaya na Umoja wa Ulaya zinavyoweza kushiriki na kufafanua upya jukumu lao katika kushughulikia migogoro na mivutano mbalimbali mbali ya kijiografia kiuchumi na hali ya tabia nchi inayokabili dunia hivi sasa. Katika matayarisho ya kutangazwa Mwenye Heri Pier Giorgio Frassati kuwa mtakatifu akiwa na mwenzake kijana tukio litakalofanyika tarehe 7 saba Septemba elfu mbili na ishirini na tano. Kitengo cha chama cha matendo ya Kikatoliki cha nchini Italia kimetangaza safari ya tafakari na sala ambayo itahitimishwa na mkutano wa hadhara utakaoongozwa na kauli mbiu ndani ya maisha ndani ya historia utakatifu Frassati, wa Pier Giorgio Frassati uliopangwa kufanyika Jumamosi tarehe sita Septemba elfu mbili na ishirini na tano saa kumi na moja jioni jijini Roma katika ukumbi mkuu wa chuo kikuu ria Lumsa kilichopo njia ya Borgo ya Mtakatifu Angelo. Mkutano huo utafunguliwa na rais wa kitaifa wa chama cha matendo ya Kikatoliki na kutakuwa na hotuba ya mwadhama Kardinali Marcello Semeraro, mwenyekiti wa baraza la kipapa la kuwatangaza watakatifu, na siku hiyo itaendelea saa mbili na nusu usiku kwa mkesha wa sara kwa ajili ya maandalizi ya kutangazwa kuwa mtakatifu itakayoongozwa na askofu Claudi Julio Dori, msimamizi wa kikanisa wa chama cha matendo ya kikatoliki kitaifa katika basika mtakatifu Yohane Mbatizaji wa Fiorentino kupitia achayori. Itafatiwa siku iliyosubiliwa sana ya Dominika, tarehe 7 Septemba 2025, ambapo Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anatarajia kuwatangaza wenye heri Pier Georgio Frasati hekaro Akuti si kuwa watakatifu. Kwa hiyo ndugu zaji katika mktadha wa tukio hilo, tusikilize simulizi maalum ya Padre Arturo Albert mjesuiti kuhusu maisha ya Carlo Acutis atakayetangazwa kuwa mtakatifu itakayosomwa na Sara Pelaji. Karibu ndugu msikilizaji wa redio Vatican, tusikilize simulizi maalum la padri Arturo Alberti mjeswiti. Huyu ni padri ambaye anaeleza maisha ya mwenye heri Carlos Acutis katika miezi yake ya kwanza ya mwaka elfu mbili, wakati alipokuwa akihitimu masomo yake huko Roma, Italia, ambapo alipata nafasi ya kutembelea chuo cha Leone wa 13 kilichopo Milano, Italia, kinachosimamiwa na shirika la Wajeswit. Padri wa kiroho wa chuo hicho alimwonyesha kijana mmoja kati ya vijana wengi wa chuo hicho na kusema, huyu ni kijana mwenye kujitolea katika maisha ya kiroho na mwenye tabia ya furaha ya kudumu. Kijana huyo alikuwa ni Carlos Acutis. Baada ya miezi michache Carlo Acutis alifariki dunia. Miaka iliyofuata baada ya kusikia sifa za utakatifu wa kijana huyo, Padi Elbert anaeleza kuwa alipata nafasi ya kujifunza zaidi kuhusu maisha yake kupitia wasifu wa Carlo Acutis pamoja na tafiti mbalimbali zilizofanywa juu yake ndipo alipogundua kuwa alikuwa ni kijana wa pekee ambaye alipenda kutumia ujuzi wake wa kompyuta kwa ajili ya huduma kwa Mungu. Akiwa na rafiki yake aliyekuwa mwanafunzi wa uhandisi wa kompyuta, alianza kutengeneza na kusimamia tovuti ya parokia yake na mwaka huo huo Carlos alibuni tovuti mpya kwa ajili ya mradi wa kujitolea wa chuo cha Leone wa kumi na tatu, akiandaa pia matangazo ya video yaliyotengenezwa na wanafunzi mbalimbali kwa shindano la kitaifa. Carlos Acutis alitumia likizo yake ya kiangazi ya mwaka elfu mbili na sita kubuni tovuti hiyo kwa moyo wote. Carlos pia alitumia uwezo wake na kipaji chake kuandaa tovuti ya Pontificia Academia Contorum Matarum. Aidha, Carlo alikuwa ametambuliwa sana kupitia vipaji vyake vya kiufundi ambavyo alivitumia kuwasaidia wenzake na watu wengine waliokuwa na uhitaji. Lakini kilichomtofautisha na vijana wengine wengi wa rika lake ni kitu kimoja tu: upendo wake kwa Yesu Kristo. Tangu alipokuwa mdogo, Carlo alikutana na Kristo Yesu si tu kama fundisho, bali kama rafiki wa kweli, mwalimu, Mwokozi na sababu ya maisha yake. Bila Yesu haiwezekani kuelewa maisha ya Carlo. Ingawa alikuwa kama vijana wengine, moyo wake ulihifadhi fumbo kubwa sana na la kipekee. Kwa msaada wa viongozi wake wa kiroho, mwenye heri Carlo alijikita katika nguzo kuu mbili za maisha ambazo ni ibada kwa Ekaristi Takatifu na ibada kwa Bikira Maria. Alikuwa akihudhuria Misa ya kila siku na kutumia muda mwingi katika sala ya kimya mbele ya tabernakulo. Alisema mwenyewe kwa padi wake wa kiroho kuwa, hutoka katika fumbo la Ekaristi najifunza upendo usio na kipimo wa Bwana wetu Yesu Kristo kwa kila mtu. Kwa mtazamo wa kijana Carlo, kuwa mtu mwema hakutoshi, bali aliona hitaji la kujitoa kwa Mungu na kuwatumikia ndugu zake. Ndipo pale alipoanzisha juhudi zake za kimisionari kwa ajili ya wokovu wa roho za watu, hasa wale waliokuwa mbali na Mungu. Alikuwa akitoa sadaka, sala na toba kwa ajili ya dhambi za watu dhidi ya upendo wa Mungu, hasa dhidi ya moyo mtakatifu wa Yesu aliye hai katika Ekaristi Takatifu. Kauli yake maarufu ilijulikana hadi leo ni Ekaristi Takatifu ni barabara yangu ya haraka kuelekea mbinguni. Federico Oldani, ambaye ni rafiki wa Carlo wa shule ya sekondari, alitoa ushuhuda wa maisha ya Carlo. Kama mtu ambaye alimfahamu sana, alithibitisha kuwa imani ya Carlo ilikuwa thabiti na ya kuheshimu wengine, akimtaja kuwa mfano kwa vijana wote wanaotamani kuwa wafuasi wa kweli wa Yesu Kristo. Naye Padi Roberto Gazaniga, mmoja wa mapadi waliomfahamu karibu, alisema kuwa ni kwa sababu ya imani ya ajabu Karlo aliweza kuendesha juhudi za uinjilishaji katika mazingira yaliyokuwamo kila siku. Ushuhuda wake haukuwa maneno tu, bali maisha yaliyojaa ibada ya kweli kwa Ekaristi Takatifu, kwa Sakramenti Takatifu, kwa Bikira Maria na kwa Kanisa Katoliki. Ekaristi Takatifu ndiyo kitovu cha maisha ya Mkristo na kanisa. Katika adhimisho hilo, kanisa linapata utakaso wa Mungu kupitia Kristo, na binadamu hutoa ibada yao kwa Mungu Baba. Ndani ya Ekaristi Takatifu, Kristo yupo kwa njia ya ajabu, na kwa Kristo, pamoja na Kristo, na ndani ya Kristo tunaunganishwa naye hadi kwa Baba. Ekaristi takatifu si tu kumbukumbu ya karamu ya mwisho bali ni ukumbusho hai wa sadaka ya msalaba mahali ambapo Yesu alijitoa kwa Baba na Baba alimfufua kwa nguvu ya Roho Mtakatifu. Aidha, katika Ekaristi takatifu kanisa linapita kutoka dunia hii kwenda kwa Baba wa milele kwa njia ya Roho Mtakatifu. Ni tendo la ushirika la agano kati ya Mungu na watu wake, ndiyo maana tendo la waumini haliwezi kutenganishwa na tendo la mungu mwenyewe. Kuhubiri upande mmoja tu wa tendo la Mungu au wa tendo la waumini ni kupotosha fumbo hili. Ekaristi ni tendo la sadaka, la ushirika na la ukuhani wa Kristo Yesu. Karlos Yakutis alielewa maana ya kina ya Ekaristi Takatifu si tu kwa kusoma vitabu, bali kwa kuishi kwa moyo wake wote. Alielewa kuwa katika ekaristi takatifu Kristo yupo kweli, na hiyo ndiyo sababu alipenda kuwa karibu na Yesu kila siku. Kwa vijana wa leo, maisha ya Karlo ni mfano hai kwamba utakatifu unawezekana hata katika enzi za teknolojia alitumia kipawa chake kwa ajili ya Mungu na akatambua kuwa kuzaliwa wote huzaliwa kwa asili ya kipekee, lakini wengi hufa kama nakala. Kwa upande wa Carlo, aliamua kuwa asili halisi ya Kristo aliyetawala moyo wake. Carlo Acutis wa ni mtakatifu chipukizi ambaye ni mfano hai wa imani kwa vijana wa karne ya 21. Katika nguvu ya roho Mtakatifu, kanisa linaendeleza sadaka iliyotolewa mara moja tu msalabani na hivyo kuingia katika utajiri wa ufufuko wa Kristo. Carlo Acutis kijana wa Kiitaliano aliyefariki akiwa na miaka kumi na tano aliishi imani yake kwa namna ya pekee, hasa kupitia sakramenti ya Ekaristi Takatifu, kiini cha maisha ya Kikristo. Chanzo cha nguvu ya maisha ya Carlo ilikuwa ni Ekaristi Takatifu. Alihudhuria misa kila siku na hakukosa hata katika siku za sikukuu. Alielewa kuwa Ekaristi si tu kama sherehe bali pia ni kama ibada, yaani kushiriki na pia kuabudu. Katika mafundisho ya kanisa Katoliki, Ekaristi inaeleweka kuwa ni sadaka, chakula na pia uwepo wa kweli wa Kristo, si tu wakati wa misa, bali hata baada ya sherehe katika sakramenti iliyohifadhiwa katika tabernakulo. Papa Paulo wa sita katika waraka wake wa Mysterium Fidei uliotolewa mwaka 1965 aliweka mkazo kuwa uwepo wa Kristo katika ekaristi ni wa kipekee, na kwa sababu unadumu hata baada ya misa takatifu, ni Kristo yule yule tunayemwabudu mbele ya tabernakulo, si kama sadaka tena bali kama sakramenti hai. Karlo alielewa haya vyema kabisa. Hakuona tofauti kati ya kushiriki misa na kumwabudu Kristo katika ekaristi takatifu. Hili ndilo linalomfanya awe na uhusiano wa karibu na Mungu na kumpelekea kuwa shahidi hai wa Injili kwa wenzake. Karlos anatajwa kuwa ni mjasiri wa imani. Licha ya kudharauliwa na baadhi ya marafiki kwa ajili ya imani yake, Karlo hakutetereka. Alijua kuwa wengi si kigezo cha kuwa sahihi, bali ukweli ndio unaoleta haki. Alijitoa kwa moyo wote kueneza Injili hata kwa kutumia kipaji chake cha kompyuta alitumia teknolojia kama chombo cha kutangaza ukweli wa Mungu na kuhubiri uzuri wa Ekaristi kwa vijana wenzake. Aliwashawishi hata watu wa dini nyingine ambao baada ya kukutana naye waliamua kubatizwa. Alikuwa mwerevu katika teknolojia, lakini pia bingwa wa roho. Kwa imani yake thabiti, kijana Carlo Acutis alikuwa pia na upendo kwa papa na kanisa. Alikuwa mwaminifu kwa papa akiwemo Yohane Paulo wa Pili na Benedikto wa Kumi na Sita, na aliwaombea kila siku. Aliona kanisa kama mama na mwalimu wa wokovu, akisema wa kukosoa kanisa ni kujikosoa sisi wenyewe. Alikuwa mwana wa kanisa wa moyo wote, na alithamini mafundisho rasmi ya kanisa Katoliki. Carlo alikuwa na hulka ya kujitoa kwa Bikira Maria, hivyo akawa na ibada ya kila siku kwa ajili ya Bikira Maria. Alijitoa kwake mara nyingi, na alikuwa mwaminifu katika kustali rozari takatifu kila siku. Alisema mara nyingi, rozari ni ngazi fupi zaidi ya kupanda mbinguni ukaribu wake na mama wa Yesu ulimpa nguvu na ujasiri wa kuishi utakatifu katika maisha yake ya kila siku. Mnamo Oktoba mwaka elfu mbili na sita Carlo Acutis aligundulika kuwa na aina kali sana ya lukemia. Alifariki Oktoba 12 mwaka huo huo akiwa na miaka 15 pekee. Alikabiliana na ugonjwa wake kwa utulivu na imani kubwa, akisema, natoa mateso yote kwa Bwana kwa ajili ya papa na kanisa ili nisiingie tohorani bali niende moja kwa moja mbinguni. Alipewa sakramenti takatifu ya wagonjwa na akapokea ekaristi takatifu ya mwisho, akitabasamu hadi mwisho na kuwa mfano wa imani, tumaini na upendo kwa wote waliomzunguka. Kanisa likiongozwa na Papa Francisco lilimtangaza Carlo kuwa mwenye heri, si kwa sababu alikuwa mwanafunzi wa taalimungu, bali kwa sababu aliishi imani kikamilifu katika mazingira ya kisasa. Kijana Carlo anatufundisha kuwa hata vijana wa leo wanaweza kuwa watakatifu kwa kupitia ekaristi upendo kwa Bikira Maria na utii kwa kanisa. Wengine waliotangulia kama yeye ni Maria Goretti, Pier Giorgio Frassati na wengine wengi. Wote hao wana tabia moja ya kutegemea ekaristi takatifu Bikira Maria na mafundisho ya Kanisa ili kuwa mashahidi wa imani. Carlo Acutis sasa anaorodheshwa kati ya utakatifu vijana wa nyakati zetu. Mfano wake ni mwanga kwa vijana wote wa karne hii, kuwa inawezekana kuwa mtakatifu hata katika ulimwengu wa kidijitali. Mimi ni Sara Pelaggi <mimu> Mpendo wa msikilizaji wa Redio Vaticani, ndipo nimefikia mwisho wa habari za leo ulizozisikia ndani ya studio hizi za Redio Vaticani. Ni Anjelo wezao la Kikuaga. Tumsifu Yesu Kristo, laudetu Yesus Kristus. <mulia>