Jambo wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati, hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili mm. Karibu ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani popote pale ulipo, wakati huu ninapokutandazia mkeka wa matangazo yetu kwa habari zifuatazo. Baada ya maadhimisho ya jubilei ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo kwa vijana iliyonogeshwa na kauli mbiu vijana mahujaji wa matumaini, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne ametangaza kwamba maadhimisho ya siku ya vijana ulimwenguni kwa mwaka elfu mbili na ishirini na saba jimbo kuu la Seoul nchini Korea ya Kusini yataanza kutimua vumbi kuanzia tarehe tatu hadi tarehe nane Agosti mwaka elfu mbili na ishirini na saba na kwamba maadhimisho haya yatanogeshwa na kauli mbiu jipeni moyo, mimi nimeushinda ulimwengu. Shirikisho la mabaraza ya maaskofu Katoliki ya Afrika na Madagaska, SEKAM, kuanzia tarehe 28 Julai hadi tarehe 4 Agosti 2025 limeadhimisha mkutano wake mkuu wa ishirini kwa kunogeshwa na kauli mbiu Kristo Yesu, chemchemi ya matumaini, upatanisho na amani. Baba Mtakatifu Leo wa 14, katika ujumbe ulioandikwa kwa niaba yake na Kardinali Pietro Parolin, katibu Vatikani na kusomwa na Kardinali Protas Rugambwa, askofu mkuu wa jimbo kuu la Tabora nchini Tanzania Jumamosi tarehe 2 Agosti elfu mbili na ishirini na tano, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne ameonyesha uwepo wake wa karibu kwa wajumbe wa mkutano wa SEKAM na kwamba anaunga mkono maamuzi yatakayotolewa na wajumbe wa mkutano huu unaofanyika Kigali nchini Rwanda. Mama Kanisa tarehe nne Agosti elfu mbili na ishirini na tano anaadhimisha kumbukizi ya miaka mia moja sitini na sita tangu mtakatifu Yohane Maria Viane alipofariki dunia. Papa Pio wa kumi na moja kunako mwaka elfu moja mia tisa ishirini na tisa akamtangaza kuwa ni msimamizi na mwombezi wa maporoko duniani. Ni padre ambaye kwa muda wa miaka arobaini alijisalaa kabila ya kujibakiza kwa ajili ya kuwahudumia watu wake kwa neno la Mungu na sakramenti za kanisa, akajitakatifuza kwa sala, toba na uangoofu wa ndani uliofumbatwa katika maisha ya unyenyekevu. Kwa niaba ya Angela Rezaula, meme ni Padre Richard Mjigwa nikikutakia usikivu mwema wa matangazo yetu. ni on... Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Leo wa 14 dominika tarehe 3 Agosti elfu mbili na ishirini na tano ameongoza ibada ya misa takatifu kwa ajili ya kufunga maadhimisho ya jubilia ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo kwa vijana na kuhudhuliwa na vijana zaidi ya milioni moja kutoka katika nchi 146, mapadri elfu saba na maskofu mia nne na hamsini na wadau wa tasnia ya mawasiliano ya jamii walikuwa ni mia nane hamsini. Matendo makuu ya Mungu baada ya maadhimisho ya jubilei ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo kwa vijana iliyonogeshwa na kauli mbiu vijana mahujaji wa matumaini, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne ametangaza kwamba maadhimisho ya siku ya vijana ulimwenguni kwa mwaka elfu mbili na ishirini na saba jimbo kuu la Seu nchini Korea ya Kusini yataanza kutimua vumbi kuanzia tarehe tatu hadi tarehe nane Agosti mwaka elfu mbili na ishirini na saba na kwamba maadhimisho haya yatanogeshwa na kauli mbiu jipeni moyo, mimi nimeushinda ulimwengu. Matumaini yaliyomo ndani ya nyoyo za waamini ndiyo yanayopatia nguvu na jeuri ya kutangaza na kushuhudia ushindi wa Kristo mfufuka dhidi ya dhambi na mauti. Kwa hakika, anasema Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne, vijana wanapaswa kuwa ni mashuhuda wa matumaini hadi miisho ya dunia. Amewakaribisha vijana wengi zaidi huko Seul, Korea ya Kusini, ili kwa pamoja waweze kuendeleza ndoto na mat Tumaini. Baba Mtakatifu leo wa 14 amewakumbusha vijana wa kizazi kipya kwamba Ekaristi Takatifu ni sakramenti na ni sadaka ya upendo kutoka kwa Kristo Yesu kwa ajili ya waja wake. Mwaliko kwa vijana wa kizazi kipya kufuata ile hija ya wanafunzi wa Emau waliobahatika kuandamana na Kristo Yesu katika safari yao ya matumaini bila kumtambua kwani macho yao yalikuwa yamefumbwa. Wakampokea na kumkaribisha kama mwandani wa safari ya maisha yao. Walikuwa wakisafiri kwa huzuni kubwa na hali ya kukata tamaa, kwa sababu ya kifo cha kikatili kilichomkuta Kristo Yesu walikuwa wakimtumainia kwamba yeye ndiye masiha na mkombozi wao. Wanafunzi wa Emao walikuwa na majonzi makubwa mioyoni mwao, kwani fumbo la msalaba, yaani mateso, kifo cha Kristo Yesu liliwaachia machongo makubwa, kwani liliyeyusha matumaini ya maisha yao. Wakaonekana kushindwa vita hata kabla ya kuianza, lakini wakamchambua Kristo Yesu wakati wa kuumega mkate, na hapo hapo wakatoweka tena machoni pao. Nao wakaambiana, je, mioyo yetu haikuwaka ndani yetu pale alipokuwa akizungumza na kufafanua maandiko matakat Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Leo wa 14 wakati wa sala malaika wa Bwana, dominika tarehe 3 Agosti 2025 kwenye uwanja wa Tor Vergata a Roma, amesema ekaristi takatifu ni chanzo na kilele cha maisha na utume wa Kanisa, na kwamba vijana wanayo kila sababu ya kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa maadhimisho ya Jubilei ya mwaka 2025 ya Ukristo kwa vijana, kwani kwa hakika limekuwa ni tukio la neema na baraka. Baba Mtakatifu amewakumbuka na kuwaombea marehemu Maria Cobove aliyekuwa na umri wa miaka ishirini kutoka Hispania, aliyefariki dunia tarehe 30 Julai 2025, pamoja na Paskal rafiki kutoka Misri aliyefariki dunia Ijumaa tarehe mosi Agosti 2025. Baba Mtakatifu Leo wa 14 ametumia fursa hii kuwashukuru na kuwapongeza Maskofu walezi na waalimu pamoja na wale wote walioandana hatimaye kufanikisha maadhimisho ya jubilea ya miaka 25 ya Ukristo kwa vijana bila kuwasahau wale wote walioshiriki kiroho katika maadhimisho ya jubilei hiyo. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, Baba Mtakatifu Leo wa 14 ametumia fursa hii kuwashukuru na kuwapongeza maaskofu walezi na waalimu pamoja na wale wote walioandaa na hatimaye kufanikisha maadhimisho ya jubilei ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo kwa vijana, bila kuwasahau wale wote walioshiriki kiroho katika maadhimisho ya jubilei hii. Baba Mtakatifu amewakumbuka pia vijana kutoka nchini Ukreni na ukanda wa Gaza, alama na ushuhuda kwamba amani ya kweli inayosimikwa katika udugu wa kibinadamu na urafiki wa kijamii na kwamba majadiliano katika ukweli na wazi ni msingi wa amani ya kudumu. Baba Mtakatifu amewasihi vijana wa kizazi kipya waliohudhuria maadhimisho ya jubilei ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano ya Wakristo kuwafikishia vijana wengine salamu zake na matashi mema. Kuna sehemu ambazo vijana hawakuweza kushiriki kwa sababu zinazoeleweka, kumbe ni wajibu na dhamana ya vijana kupeleka furaha hari na moyo mkuu sehemu mbalimbali za dunia, kwa kutambua kwamba vijana ni jeuri ya kanisa na jamii katika ujumla wake. Wao ni chumvi ya dunia na mwanga wa mataifa. Huu ni ujumbe mahususi wa matumaini kwa vijana waliopondeka moyo na kukata tamaa katika maisha yao. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, shirikisho la mabaraza ya maaskofu Katoliki Afrika na Madagaskar, Sekamo, ni matunda ya maadhimisho ya mtaguso mkuu wa pili wa Vatikani uliowahamasisha maaskofu kutoka barani Afrika kushikamana kwa hali na mali ili kuweza kukoleza ari na moyo wa kimisionari, tayari kujikita katika mchakato wa uinjirishaji wa kina unaogusa mahitaji ya mtu mzima kiroho na kimwili. Sekamu ikazinduliwa rasmi tarehe 31 Julai kunako mwaka 1969 huko Uganda, Mtakatifu Paulo wa sita alipotembelea kwa mara ya kwanza bara la Afrika kwa kufanya hija ya kitume nchini Uganda kuanzia tarehe 31 Julai hadi tarehe mbili Agosti mwaka 1969. Kwanza kabisa alitaka familia ya Mungu barani Afrika kuwa mashuhuda wa imani, matumaini na mapendo kwa Kristo Yesu na kanisa lake, kujenga na kudumisha ari na mwamko wa kimisionari, tayari kujisadaka bila ya kujibakiza kwa ajili ya kutangaza na kushuhudia habari njema ya wokovu barani Afrika. Alisema viongozi wa kisiasa barani Afrika wanapaswa kuwa ni vyombo na mashuhuda wa misingi ya haki na amani na maridhiano. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, kanisa kwa kushirikiana na serikali mbalimbali barani Afrika zisaidie kukoleza mchakato wa maendeleo fungamano ya binadamu kwa kusimama kidete kulinda na kutetea utu, heshima na haki msingi za binadamu, wanawake barani Afrika wakipewa kipaumbele cha kwanza. Alilitaka kanisa kuwekeza zaidi na zaidi katika sekta ya elimu, afya, kilimo na huduma bora za maji safi na salama. Katika muktadha huu, Mtakatifu Paulo wa Sita alikazia umuhimu wa majadiliano ya kidini na kiekumene barani Afrika kama njia ya kukuza na kudumisha umoja, upendo na mshikamano wa kidogo. Alikazia pia umuhimu wa kukuza na kuendeleza mashirika na vyama vya kitume ili kusaidia majiundo, malezi na makuzi ya imani, tayari kuchangia katika mchakato wa kuyatakatifuza ma limwengu Mtakatifu Paulo Wasita, katika hija yake yakitume aliwataka waamini kuiga mfano bora wa mashahidi wa Uganda walioyamimina maisha yao kama kielelezo cha ushuhuda wa imani kwa Kristo Yesu na kanisa lake. Akawataka wawe jasiri na thabiti katika imani, matumaini na mapendo kwa Mungu na jirani. Ujasiri wa imani unawawezesha waamini kumwilisha neno la Mungu katika maisha na paumbele vyao. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, waamini waendelee kuboresha na kupeisha matumaini, mapendo na imani yao kwa njia ya sakramenti za kanisa na ibada mbalimbali mbali, ambazo zitawasaidia kuwa kweli ni wafuasi wa misionari wa, wa Kristo Yesu, kwa kuhakikisha kwamba imani inamwilishwa katika matendo adili na matakatifu. Imani wasaidie kuonyesha upendo kwa Mungu na jirani. Mtakatifu Paulo wa Sita wakati alipokuwa anazungumza na maaskofu Katoliki kutoka sehemu mbalimbali za bara la Afrika alikazia umoja na mshikamano katika urika wa maaskofu katika kutekeleza dhamana na wajibu wao wa kufundisha, kuongoza na kuwatakatifuza watu wa Mungu. Ili kukuza na kudumisha maisha bora ya Kikristo barani Afrika kwa kutambua kwamba tangu wakati huu wa Afrika wenyewe wanapaswa kuwa ni wamisionari barani Afrika tayari kutangaza na kushuhudia habari njema ya wokovu kwa watu wa Mungu barani Afrika. Dhamana hii inajikita katika ujenzi wa miundo mbinu ya kanisa inayoliwezesha kanisa barani Afrika kuonekana chini ya uongozi wa Roho Mtakatifu. Kanisa kwa asili ni la kimisionari, dhamana inayopaswa kuendelezwa na kudumishwa barani ni Afrika. <mucho> Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, shirikisho la mabaraza ya maskofu katolika Afrika na Madagaska, sekamu kuanzia tarehe 28 Julai hadi tarehe nne Agosti elfu mbili na ishirini na tano linaadhimisha mkutano wake mkuu wa ishirini kwa kunogeshwa na kauli mbiu, Kristo Yesu chemichemi ya matumaini, upatanisho na amani. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne katika ujumbe ulioandikwa kwa niaba yake na Kardinali Pietro Parolin, katibu mkuu wa Vatikani na kusomwa na Kardinali Protasi Rugambwa, askofu mkuu wa jimbo kuu la Tabora nchini Tanzania, Jumamosi tarehe mbili Agosti elfu mbili na ishirini na tano. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne ameonyesha uwepo wake wa karibu kwa wajumbe wa mkutano mkuu wa sekamu na kwamba anaunga mkono maamuzi yatakayotolewa na wajumbe wa mkutano huu unaofanyika jijini Kigali nchini Rwanda. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anawahamasisha maskofu barani Afrika kujikita kikamilifu katika ujenzi wa makanisa mahalia na kwamba kanisa liwe ni alama wazi inayoshuhudia matumaini ya Kikristo, umoja na upatanisho barani Afrika. <mulia> tangu msikilizaji wa redio Vatikani, ni matumaini ya Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne kwamba majadiliano ya kina wakati wa maadhimisho wa ya mkutano mkuu wa sekamu yatajenga na kuimarisha uzoefu na mang'amuzi ya upendo wa Mungu unaopiaisha matumaini kutoka kwa Kristo Yesu mkombozi wa ulimwengu. Maaskofu barani Afrika wawe ni vyombo na mashuhuda wa umoja na ushirika, na kwamba wataendelea kukoleza na kuimarisha umoja huu miongoni mwa jamii zilizomeguka na kusambaratika, na kwamba makanisa mahali yayo yataendelea kuwa ni alama wazi ya matumaini kwa watu wote wa Mungu barani ni Afrika. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne amewaweka watu wote wa Mungu chini ya ulinzi na tunza Bikira Maria, mama wa matumaini, na hatimaye akawapatia baraka zake za kitume. Wakati huo huo, Rais Paulo Kagame wa Rwanda amekutana na kuzungumza na kamati kuu ya SEKEM na kuwakumbusha kwamba wale wote wenye dhamana na wajibu wa uongozi ndani ya kanisa na jamii katika ujumla wake kutenda vema kwa ajili ya binadamu. Kushindwa na kufaulu ni sehemu ya ubinadamu, lakini kamwe watu wasikwamishwe na historia iliyopita, lakini wasaidie kujifunza kufanya kazi kwa ushirikiano, na hivyo kuandaa mazingira bora zaidi yatakayosaidia kupandikiza matumaini, upatanisho na amani, si tu nchini Rwanda bali kuzunguka bara lote la Afrika. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, wajumbe wa mkutano mkuu wa ishirini wa SEKAMU wamewachagua viongozi wafuatao: kardinali Fridolini Ambongo amechaguliwa kuwa rais wa SEKAMU. Askofu wa Stefano Dami Mamuza wa jimbo katoliki la Yola nchini Nigeria, askofu mkuu wa Jose Manueli Mbamba wa jimbo kuu la Surimo nchini Angola hao wamechaguliwa kuwa makamu wa rais wa sekam pamoja na askofu Gabrieli Edo Kumodiji wa jimbo wa katoliki Keta Akatsi Ghana, ambaye anaendelea kubaki kuwa ni mtunza hazina wa sekam Makatibu wakuu ni pamoja na padri Rafaeli Simbine, katibu mkuu, padri Zeferini Moube kutoka Kameruni, katibu mkuu msaidizi, pamoja na Padri h chuku obo dechina kutoka Nigeria, katibu mkuu msaidizi <mulia> Msikilizaji wa redio Vatikani mama kanisa, tarehe nne Agosti elfu mbili na ishirini na tano naadhimisha kumbukizi ya miaka mia moja sitini na sita tangu mtakatifu Yohane Maria Vianney alipofariki dunia. Papa Pio wa kumi na moja kunako mwaka elfu moja mia tisa ishirini na tisa akamtangaza kuwa ni msimamizi na mwombezi wa maporoko duniani. Ni padre ambaye kwa muda wa miaka arobaini alijisadaka bila kujibakiza kwa ajili ya kuwahudumia watu wake kwa neno la Mungu na sakramenti za kanisa akajitakatifuza kwa sala, toba na uongofu wa ndani uliofumbatwa katika maisha ya unyenyekevu, akajitahidi kuongoza watu wa Mungu katika hija ya maisha kuelekea kwenye furaha ya uzima wa milele changamoto na mwaliko kwa mapadri wote kuiga mfano wa Kristo Yesu mchungaji mwema. Kristo Yesu ni mchungaji mwema kwa sababu anawapenda watu wake upeo. Ni katika muktadha huu mapadri na viongozi wa kanisa katika ujumla wao wanapaswa kuonesha ule moyo wa upendo na ukarimu kwa kulisha wa kulisha kondoo wa Kristo, ili kuwatangazia na kuwashuhudia huruma na upendo wake kutokana na madonda ambayo kila mmoja wao anayo. Kwa kupakwa mafuta mapali, unapaswa kujisadaka bila kujibakiza kwa ajili ya Mungu, kanisa na waja wake, kwa unyenyekevu, ari na moyo mkuu. Mapadri watoe kipaumbele cha kwanza kwa maskini na wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa vipaumbele vya jamii ili hata wao waweze kuonja huruma na upendo wa Mungu katika maisha yao. Utakatifu wa mapadri ni hitaji muhimu sana katika maisha na utume wa Kanisa. Ukweli huu wa imani katika maisha na utume wa Kanisa unagusa hata maisha ya waamini walei ambao usiku na mchana wanatafuta utakatifu wao, kwa kutambua au kwa kutokujua, kutoka kwa mtu wa Mungu. Waamini wanamwona padri kuwa ni mshauri wa maisha ya kiroho, mpatanishi wa amani, mtu mwenye hekima na busara, ni kiongozi salama ambaye watu wa Mungu wanaweza kujiaminisha kwake nyakati ngumu na wakati wa majaribu ya maisha, ili kuonja na hatimaye kupata amani na utulivu, faraja na usalama wao. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, ni katika muktadha wa maadhimisho ya sherehe ya Moyo Mtakatifu wa Yesu sanjali na siku ya kuombea toba uongofu na utakatifu wa mapadri, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nane aliwaandikia mapadri wote ujumbe akisema kwamba Moyo Mtakatifu wa Yesu uliotobolewa kwa upendo ni mwili ulio hai na wa uzima unaomkaribisha kila mmoja wao, ukiwageuza kwa mfano wa mchungaji mwema, na hapo ndipo wanapoelewa utambulisho wa kweli wa huduma mayao kuchomwa na rehema ya Mwenyezi Mungu ili waweze kuwa ni mashuhuda wa furaha ya upendo wake ambao huponya kuandama na kukomboa. Kumbe sherehe ya Moyo Mtakatifu wa Yesu inapyaisha mioyoni mwao wicho wa zawadi kamili ya wao wenyewe katika huduma ya watu watakatifu wa Mungu. Huu ni utume unaoanza kwa sara na kuendelea katika muungano na mafungamano na Kristo Yesu ambaye anaendelea kuhuisha ndani mwao karama yake wito mtakatifu na ukuhani. Naitwa Padre Aristides Vumilia kutoka parokia ya Mtakatifu Fransisko Asizi Karo, jimbo katoliki la Kayanga, Tanzania. Nimefika hapa Vatikani tangu tarehe 25 mpaka leo kwa ajili ya kushiriki kongamano la vijana katika mwaka huu wa Jubilei, lakini ikiwa pia nimefurahi sana kuwa katika maeneo haya pamoja na vijana na mahujaji wengine katika mwaka huu wa Jubilei. Tunamshukuru Mwenyezi Mungu kwa nafasi hii ya pekee sana, tumeweza kushiriki lakini pia tumejifunza mengi pamoja na vijana na mahujaji wengine. Kwa namna ya pekee, tunafurahi sana kukutana na Baba Mtakatifu kusali naye, akatoa mafundisho kwa vijana, mafundisho mazuri ya kuwaimarisha, hasa katika safari yetu ya hapa duniani, akiendelea kuwasihi vijana kwamba wawe na umoja, wawe na upendo, wasaidiane, akitambua kwamba kuna vijana wana changamoto nyingi katika maisha yao, ila wakishikamana vijana kwa vijana, wao kwa wao, basi safari yetu itaendelea vizuri na Mwenyezi Mungu ataendelea kutubariki. Ndio, Pade Aristides umesemea juu ya vijana na changamoto zao. Hata juzi wakati wa mkesha tumemsikia kijana ambaye alikuwa anaelezea kwamba katika mitandao ya kijamii wanajikuta wameunganishwa eh, lakini wakati huo huo wa eh, wako na upweke. Je, katika suala hili kwa ujumla unalizungumzia vipi? Asante kwa swali hilo. Mimi nawashauri vijana basi waendelee kuwasiliana mitandaoni, maana ni sehemu ya kuweza kushirikishana mambo mbalimbali mbali, hasa mambo ya imani na maisha kwa ujumla lakini basi waendelee kumshirikisha Mwenyezi Mungu katika maisha yao, naye siku moja anawajalia yale wanayohitaji wanaondokana na upweke huo wanaofikiria maana, Mwenyezi Mungu ndiye anayetujalia hayo yote. Ni jambo gani ambalo limekuvutia sana, hasa baada ya kufika Roma, kukuta umati wa watu wa kila aina, taifa, lugha mbalimbali? E, nafikiri kuna mambo mengi ambayo yameweza labda kuvutia na ambayo ungependa kuyashirikisha katika vyombo vyetu hivi vya habari. Asante. Ni mambo mengi kwa kweli ambayo yameweza kunivutia. Ni wazi, la kwanza kukutana na Baba Mtakatifu mpya ukamwona uso kwa uso akatufundisha tukapokea mafundisho yake. Lakini pia kilichonifurahisha zaidi kuona vijana wengi karibia milioni moja na zaidi, lakini wanaishi, wanakutana wanaishi vizuri pamoja, wanashangilia wanaimba pamoja, wanafurahi. Basi ni jambo kubwa sana kuona umati kama huo wanaishi kwa pamoja wametoka sehemu mbalimbali mbali, lakini wakifika hapa wanakuwa kama ndugu, wanakuwa kama utafikiri wametoka sehemu moja. Pamoja na vijana pamoja na kushiriki huo, e, umeweza kupata fursa ya kutembelea hata madhabahu mengine na basilika nyingine, e, kuanzia hizi za kipapa, lakini vile kutoka hata na nje, umekwenda Assisi, umekwenda Cascia kwa Mtakatifu Rita, ni uzoefu gani ambao pia umeweza kukuvutia na ambao unaweza ukawashirikisha wenzako ambao wanatusikiliza? Kilichonivutia zaidi ni vituo vyenyewe, kwa kweli vimeandaliwa vizuri kwa ajili ya sala, kwa ajili ya maombi, lakini zaidi nimefurahi sana kuona watu wana imani, watu wanaenda kwa imani kubwa katika mazingira hayo na katika vituo hivyo, wanasali, wanaomba na wanaona kabisa, wana matumaini makubwa kwamba maombi yao kupitia vituo hivyo kupitia hao watakatifu watajaliwa kupata majibu kutoka kwa Mwenyezi Mungu. Hilo limenivutia sana, na watu unaona kweli wanaenda kwa imani kubwa. Tunapoelekea ukingoni, ni jambo gani tu la mwisho ambalo unataka kuwausia vijana na hasa utakaloenda nalo kurudi uh, Tanzania, kwa vijana, kwa parokia yako na kwa ujumla katika maisha yako ya kila siku? Ni wazi kauli mbiu ya mwaka huu wa jubilei natosha kabisa, na ndicho naweza kuwaasa vijana kwamba waendelee kuishi kwa matumaini kumtumainia Mwenyezi Mungu katika safari yetu na waendelee kushiriki E, makongamano mbalimbali mbali ya vijana mathalan, mwaka huu mwezi huu wa nane kuanzia tarehe kumi na tisa mpaka ishirini na nne mwezi huu wa nane kutakuwa na kongamano la vijana kitaifa e, kule Tanzania, litakalofanyika jimbo kuu la Mbeya. Kwa hiyo nina waalika vijana Tanzania nzima twende kushiriki huko kongamano hilo, ikiwa ni pamoja na kusherekea jubilei hii yetu ya kanisa katika mwaka huu wa jubilei. Basi tukutakie kila la heri katika e, safari yako ya kurudi Tanzania na vilevile vile maandalizi ya hilo kongamano la vijana kitaifa. Mungu akubariki. Asante, na ninyi Mwenyezi Mungu awabariki. Ndugu msikilizaji wa Vatican News, shukrani kwa Padre Aristide Vumilia kutoka jimbo la Kayanga katika parokia ya Mtakatifu Francis wa Asisi inayoitwa Karo Karungi. Ni Anjela Rezaula, Vatican News. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, usikose kujiunga nasi tena tunapoendelea kwa kushirikisha maisha na utume wa kanisa ndani na nje ya Vatikani. Kwa niaba ya Angela Rezaura, mimi ni mtoto wa mkulima Padre Richard Mjigwa, nikikunja vilago vya matangazo yetu kwa kusema tumsifu Yesu Kristu, Laudetur Yesus Kristus.