Jambo wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati, hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Karibu ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani popote pale ulipo. Wakati huo, ninapo kupangia mipini ya matangazo yetu kwa habari zifuatazo, ni katika muktadha wa kumbukizi ya maadhimisho ya miaka 80 tangu miji ya Hiroshima Nagasaki iliyoko nchini Japani iliposhambuliwa kwa mabomu ya nyuklia. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne katika ujumbe wake anayaelekeza macho yake kwa wahanga wa mashambulizi ya silaha za nyuklia nchini Japani, Ibakusha, ambao ni kielelezo na ushuhuda wa watu wanaotaka ustawi, maendeleo na mafao ya wengi, kwa kuona kwamba dunia inakuwa horo dhidi ya vitisho vya mashambulizi ya kinyuklia. Hawa ni watu walioguswa na hatimaye kutikiswa na mashambulizi haya, changamoto na mwaliko kwa jumuiya ya kimataifa kujenga na kudumisha mazingira ya haki, amani na usalama. Ni katika maadhimisho ya jubilei ya miaka 2025 ya Ukristo kwa vijana wa kizazi kipya, Kardinali Badilasare Reina, makamu askofu mkuu wa jimbo kuu la Roma, amewaandikia barua vijana wote wa jimbo kuu la Roma kuwashukuru kwa kufanikisha maadhimisho ya jubilei yao tangu wakati wa maandalizi hadi maadhimisho yenyewe, kielelezo cha huduma bora zaidi. Kwa niaba ya Njera Rezaura, mimi ni Padre Richard Mjigwani, ni kutakia usikivu mwema wa matangazo yetu msikilizaji wa redio vatikani ilikuwa ni majira ya saa mbili na robo asubuhi kwa saa za japani tarehe sita agosti mwaka elfu moja mia tisa arobaini na tano miaka themanini iliyopita ndege ya kijeshi ya marekani chapa ya b29 Enola Gay ilipodondosha bomu la nyuklia na kuwaua hapo hapo watu laki moja na arobaini kati ya wenyeji wapatao laki tatu na hamsini wa patao hamsini wa mji wa hiroshima nchini japani Takribani saa sita mchana ya tarehe 9 Agosti mwaka 1945 bomu la nyuklia liliangushwa tena na Marekani kwenye mji wa Nagasaki na wingu uzito lilienea mjini humo, na huo ukawa ni mwanzo wa maafa makubwa kwa watu na mali zao na huo ukawa ni mwisho wa vita kuu ya pili ya dunia, kielelezo cha ukatili wa hali ya juu kabisa, ubinafsi na utaifa usiokuwa na mvuto wala mashiko. Silaha za nyuklia bado ni tishio kubwa kwa amani, usalama, ustawi, maendeleo na mafao ya wengi duniani. Watu wengi walipoteza maisha kutokana na kiu iliyosababishwa na mionzi mikali ya silaha za nyuklia. Japani inatambua fika madhara ya vita na matumizi ya silaha za nyuklia. Maafa ya tetemeko kubwa la ardhi na sunami iliyofuatia vilisababisha vifo vya watu zaidi ya elfu ishirini nchini humo. Uharibifu uliosababishwa kwenye mtambo wa nyuklia wa Fukushima Daiichi ukapelekea maafa makubwa kwa watu na mali zao. Haya ni mambo ambayo bado yameacha kumbukumbu hai katika maisha ya wananchi wengi wa Japani. Ni muda mwafaka wa kuadhimisha kumbukizi ya miaka 80 tangu miji ya Hiroshima na Nagasaki iliposhambuliwa kwa mabomu ya nyuklia, ili kuendelea kuombea umoja, amani na mshikamano wa udugu wa kibinadamu kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya wengi. Leo hii bado kuna vita baridi, amani inaendelea kutishiwa kwa sababu ya utengenezaji na ulimbikizaji wa silaha za nyuklia, sanjari na athari za mabadiliko ya tabia nchi. Mashambulizi ya silaha za nyuklia si jambo la kufikirika hata kidogo, kwa sababu hata wakati huu kuna mashindano ya utengenezaji na ulimbikizaji wa silaha za kinyuklia, hali inayotishia usalama, amani na mafungamano ya jumuiya ya kimataifa bado kuna vitisho vya mashambulizi ya silaha za nyuklia. Kuna vitendo vya kigaidi ambavyo ni kinyume kabisa cha uhuru wa kuabudu, uto heshima na haki msingi za binadamu. Zaidi ya hayo, kuna mashindano ya biashara ya silaha duniani ambayo ni chanzo cha vita, kinzani na migogoro sehemu mbali mbali za dunia. Kuna baadhi ya nchi zinapenda sera za kutengeneza, kumiliki na kulimbikiza silaha za nyuklia kama sehemu ya mpango mkakati wa masuala ya kisiasa, lakini ikumbukwe kwamba utengenezaji ulimbikizaji na matumizi ya silaha za nyuklia kwa ajili ya vita ni kinyume cha kanuni, maadili na utu wema. Ndugu msikilizaji wa redio vatikanini katika muktadha wa kumbukizi ya maadhimisho ya miaka 80 tangu miji ya Hiroshima, Nagasaki iliyoko nchini Japani iliposhambuliwa kwa mabomu ya nyuklia, Baba Mtakatifu Leo wa 14 katika ujumbe wake anaelekeza macho yake kwa wahanga wa mashambulizi ya silaha za nyuklia nchini Japani, ibakusha ambao ni kielelezo na ushuhuda wa watu wanaotaka ustawi, maendeleo na mafaya wengi kwa kuona kwamba dunia inakuwa huru dhidi ya vitisho vya mashambulizi ya kinyuklia hawa ni watu walioguswa na hatimaye kutekiswa na mashambulizi haya, changamoto na mwaliko kwa jumuiya ya kimataifa kujenga na kudumisha mazingira ya haki, amani na usalama. Miji ya Hiroshima na Nagasaki ni kumbukumbu hai ya madhara ya mashambulizi ya vita kuu ya pili ya dunia yaliyotokea mwezi Agosti mwaka elfu moja mia tisa arobaini na tano na kwamba mabarabara, shule na nyumba nyingi bado zinaonyesha makovu ya vita kuu ya pili ya dunia. Na kama alivyowahi kusema hayati Baba Mtakatifu Francisco kwamba vita ni dalili za kushindwa kwa binadamu, mtu mwenye upendo wa kweli hana sababu ya kubeba silaha, na kwamba amani ya kweli inasimikwa katika ujasiri wa kuweka pembeni silaha na hasa zile silaha za maangamizi zinazoweza kusababisha maafa makubwa kwa watu na mali zao. Msikilizaji wa Redio Vatican, silaha za nyuklia ni kinyume kabisa cha ubinadamu na kinasaliti utu, heshima na kazi ya umbaji, na kwamba binadamu wote wanahimizwa kulinda na kutunza amani na utulivu. Miji ya Hiroshima na Nagasaki ni kumbukumbu endelevu inayoitaka jumuiya ya kimataifa kuachana na ndoto inayosimikwa katika maangamizi na badala yake, jumuiya ya kimataifa ijikite katika haki, udugu wa kibinadamu, ustawi, maendeleo na mafao ya wengi ni matumaini ya Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne kwamba kumbukizi hii ya miaka themanini tangu miji ya Hiroshima na Nagasaki ishambuliwe kwa bomu la nyukle inakuwa ni nafasi kwa jumuiya ya kimataifa kujizatiti zaidi na zaidi katika mchakato wa kutafuta na kudumisha amani ya kudumu kwa familia yote ya binadamu na kuendelea kujikita katika amani. Mwishoni, Baba Mtakatifu Leo wa 14 amewapatia baraka zake za kitume wote wanaohudhuria katika kumbukizi hii na Kardinali Blase Cupich, askofu mkuu wa jimbo kuu la Chicago nchini Marekani, katika mahubiri yake kama sehemu ya kumbukizia miaka themanini tangu miji ya Hiroshima na Nagasaki ishambuliwe anasema kwamba shambulizi hili lilikiuka masharti ya sheria na mikataba ya kimataifa na kwamba kanuni, maadili na uchuwema havikuzingatiwa hata kidogo. Lengo la shambulizi hili lilikuwa ni kusitisha vita kuu ya pili ya dunia. Marekani ilidhani kwamba kwa kutumia bomu la nyuklia ingeweza kupunguza madhara yake kisaikolojia ikilinganishwa na miji mingine iliyokuwa imeathirika vibaya kwa vita. Huu ni uamuzi uliotolewa na Rais Harry Truman wa Marekani. Watu wengi wanasikitishwa na madhara yaliyotokea kutokana na shambulio la miji ya Hiroshima na Nagasaki. Hii ndiyo hofu inayotanda pale jumuiya ya kimataifa inaposikia Irani anataka kutumia silaha za nyuklia. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, hii ni changamoto kwa jumuiya ya kimataifa kujikita katika kanuni, maadili na utu wema, mikataba na sheria za kimataifa, kwa kushinda chuki, uhasama, ukabila na utaifa usiokuwa na mvuto wala mashiko. Upokonyaji silaha kwa ujumla na kamili chini ya udhibiti mkali na mzuri wa jumuiya ya kimataifa ni jambo linalopaswa kupewa kipaumbele cha pekee ili kukuza na kudumisha usalama na amani ya kweli. Umefika wakati kwa jumuiya ya kimataifa kusitisha mashindano ya utengenezaji, ulimbikizaji na matumizi ya yes, silaha za maangamizi marekani inapaswa kuonyesha mfano bora wa kuigwa ndugu msikilizaji wa redio vatikani marekani urusi uingereza china ufaransa india pakistani israeli na korea kaskazini zinajulikana kumiliki silaha za nyuklia ingawa israeli ndio pekee kati ya hizi nchi ambayo haijawahi kuthibitisha rasmi hilo Marekani imekuwa ni nchi ya kwanza yenye nguvu za nyuklia baada ya kutengeneza silaha hizo kwa siri kama sehemu ya mradi wa Manhattan wakati wa Vita Kuu ya Pili ya Dunia. Kwa kujibu, Umoja wa Mataifa ulianzisha mkataba wa kuzuia uenezaji uliopangwa kuzuia kuenea zaidi kwa silaha za nyuklia kukuza upokonyaji silaha na kuwezesha matumizi ya amani ya nishati ya nyuklia. Mkataba huo ulianza kutumika kunako mwaka 1970, lakini siyo nchi zote zilitia saini na silaha za nyuklia zimeendelea kuenea. Takwimu zinaonyesha kwamba kuna silaha kati ya elfu kumi na mia tano hadi elfu kumi na mbili na mia tatu sehemu mbalimbali mbali za dunia zinazotishia usalama amani na maisha ya binadamu. Kumbe kuna haja anasema Kardinali Blas Siupichi, askofu mkuu wa jimbo kuu la Chicago nchini Marekani, kwa nchi zenye silaha za kinyuklia kuwajibika kikamilifu ili kulinda na kudumisha Injili ya uhai dhidi ya vitisho vya utamaduni wa kifo. Wahanga wa mashambulizi ya silaha za nyuklia nchini Japani, Hibakusha, ni sauti ya kinabi mashuhuda na vyombo vya amani. Kuna haja kwa jumuiya ya kimataifa kujikita katika ujenzi wa mazingira yatakayosaidia kuzuia kuenea zaidi kwa silaha za kinyuklia, kukuza upokonyaji silaha na kuwezesha matumizi ya amani ya nishati ya nyuklia sehemu mbalimbali mbali za dunia pamoja na kuhakikisha kwamba kama jumuiya ya kimataifa haitumbuke katika matumizi ya silaha za maangamizi, na badala yake majadiliano katika ukweli na wazi, pamoja na diplomasia ya kimataifa itumike kutafuta suluhu ya amani. Tazama, tazama. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Leo wa 14 tarehe 28 Julai 2025 alizindua maadhimisho ya jubilei ya mwaka 2025 wa Ukristo kwa vijana, akiwataka vijana wa kizazi kipya kuwa ni vyombo wajenzi na mashuhuda wa amani na upatanisho. Alikazia umuhimu wa mawasiliano na ushuhuda wa imani kama nyenzo msingi za ujenzi wa ulimwengu unaosimikwa katika umoja na mshikamano wa udugu wa kibinadamu. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne aliwakumbusha vijana kwamba wao ni mashuhuda na mahujaji wa matumaini na amani. Baba Mtakatifu aliwaambia vijana kwamba wao ni chumvi ya dunia na nuru ya ulimwengu. Chumvi ni kikolezo na kielelezo cha utukufu, utakatifu, huruma na upendo wa Mwenyezi Mungu na uganga na kuponya udhaifu na mapungufu ya binadamu amani inasimikwa katika misingi ya ukweli, haki, upendo na uhuru kamili, mambo msingi yanayofafanuliwa katika waraka wa kutumiwa Mtakatifu Yohana wa ishirini na tatu, Pacem in Terris, yani amani duniani, na kwamba Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anazitaka parokia zote kuwa ni jumuiya za amani. Sakaramenti ya upatanisho ni muhimu sana katika safari ya maisha kiroho na uongofu wa ndani unaodai toba na malipizi ya dhambi ili hatimaye kukiri sifa ya ukuu utakatifu wa Mungu na huruma yake kwa binadamu mdhambi. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, Baba Mtakatifu Leo wa 14, Jumamosi tarehe 2 Agosti 2025, ameongoza vijana zaidi ya milioni moja kufanya mkesha kwenye uwanja wa Tor Vergata mjini Roma kama sehemu ya maadhimisho ya kufunga Jubilei ya mwaka wa elfu mbili na ishirini na tano. Katika majadiliano yake na vijana wa kizazi kipya, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne amegusia pamoja na mambo mengine kuhusu urafiki wa kijamii, ujasiri wa kuamua na kuchagua, na hasa zaidi katika kufuata wito wa maisha ya ndoa na familia, upadle pamoja na maisha ya kuwekwa wakfu. Amewataka vijana wa kizazi kipya kujikita katika kufuata mambo mazuri kwa kujisadaka bila ya kujibakiza kwa ajili ya kumwilisha Injili ya huduma ya upendo kwa maskini na wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa vipaumbele vya jamii. Vijana wajitahidi kuboresha maisha yao kwa njia ya neno la Mungu, sakaramenti za kanisa, maisha ya sala sanjari na ibada ya kuabudu Ekaristi Takatifu. Kwa hakika vijana wanaweza kukutana na Kristo Yesu katika hija ya maisha yao kwa njia ya kanisa. Amewataka vijana kuwa ni vyombo na mashuhuda wa imani, furaha na ujasiri, tayari kujikita katika ujenzi wa dunia inayosimikwa katika msingi wa utu, heshima na haki msingi za binadamu. Watafute na kuambata ukweli kwa ari na moyo mkuu, wajenge urafiki wa kijamii unaoweza kuwa ni njia mwafaka ya ujenzi Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu leo wa 14 Dominika, tarehe 3 Agosti mwaka elfu mbili na ishirini na tano ameongoza ibada ya misa takatifu kwa ajili ya kufunga maadhimisho ya jubilei ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo na amewakumbusha vijana na kwamba Ekaristi takatifu ni sakaramenti na ni sadaka ya upendo kutoka kwa Kristo Yesu kwa ajili ya waja wake, mwaliko kwa vijana kufuata ile hija ya wanafunzi wa Emau waliobahatika kuandamana na Kristo Yesu katika safari yao ya imani na matumaini, bila kumtambua, kwani macho yao yalikuwa yamefumbwa. Wakampokea na kumkaribisha kama mwandani wa safari ya maisha yao. Walikuwa wakisafiri kwa huzuni kubwa na hali ya kukata tamaa kwa sababu ya kifo cha kikatili kilichomkuta Kristo Yesu, walikuwa wakimtumainia kwamba yeye ndiye masiha na mkombozi wao. Wanafunzi wa Emao walikuwa na majonzi makubwa mioyoni mwao, kwani fumbo la msalaba, yani mateso na kifo cha Kristu Yesu, liliwachia machungu makubwa, kwani liliyeyusha matumaini na maisha yao, wakaonekana kushindwa vita hata kabla ya kuianza. Lakini wakamtambua Kristu Yesu wakati wa kuumega mkate, na hapo hapo wakatoweka tena machoni pao. Nao wakaambiana, je, mioyo yetu haikuwaka ndani yetu pale alipokuwa nazungumza na, na kufafanua maandiko matakatifu? <mimu> Dugu msikilizaji wa redio Vaticanini, katika maadhimisho ya jubilei ya miaka elfu bl a 2 ya Ukristo kwa vijana wa kizazi kipya, kardinali Baldasare Reina, makamu askofu mkuu wa jimbo kuu la Roma, amewaandikia barua vijana wote wa jimbo kula Roma, akiwashukuru kwa mafanikio ya maadhimisho ya jubilei yao tangu wakati wa maandalizi hadi maadhimisho yenyewe kielelezo cha huduma bora zaidi. Amewashukuru wadau wote waliohusika katika maadhimisho haya na taasisi mbalimbali ambazo kwa pamoja zimeunda mtandao wa huduma ya shughuli za kichungaji kwa vijana wa jimbo kuu la Roma, kielelezo cha ujenzi wa umoja na udugu wa kikanisa. Anawashukuru na kuwapongeza vijana wa kizazi kipya waliojitolea bila ya kujibakiza kwa ajili ya huduma ya mapokezi na ukarimu, ushuhuda wa ufunuo wa uso wa kanisa la Roma, mama ya makanisa yote ulimwenguni, katika huduma ya upendo, umoja na ushirika. Kardinari Baldassare anaomba msamaha kwa mapungufu yaliyojitokeza katika maadhimisho ya jubilei hii ya vijana. Kwa sasa watumie muda huu kwa ajili ya mapumziko, tayari kuanza tena mwaka mpya wa shughuli za kichungaji jimbo kuu la Roma kwa mwaka 2025-2026. Hili ni tukio litakaloadhimishwa kwa uwepo na ushiriki wa Baba Mtakatifu leo wa 14 tarehe 19 Septemba mwaka 2025. Ndugu msikilizaji wa Vatican News, kuanzia Gaza, Sudani, Ukraini, Haiti, DRC, Siria na Mnyamar, ni majira ya ulimwengu ambayo yapo na yanaonekana kwa wote: nyuso zilizo na alama ya maumivu, nyumba kuharibiwa, jamii kusambaratika. Wanaolipa gharama ya juu mara nyingi ni wanawake na watoto. Hii ndiyo sababu Umoja wa Kimataifa wa Mama Wakuu wa Mashirika ya Kitawa ulizindua wito mzito kuwa, mnamo tarehe kumi na nne Agosti elfu mbili na ishirini na tano katika mkesha wa sikukuu ya kupalizwa kwa Bikira Maria mbinguni itafanyika siku ya dunia kwa ajili ya kufunga na maombi kwa ajili ya amani. Katika mktadha huo jumuiya zote za kitawa na yeyote anayetaka kujiunga anaalikwa kufanya hivyo. Katika taarifa iliyotolewa na Sista Roksana Skeren, makamu rais wa umoja huo, na Sista Thereza Rad, afisa wa mawasiliano wa umoja huo, wanawatangazia kuwa kama wanawake wa amani waliopo pembezoni mwa dunia na kuzama katika mateso ya binadamu, tunahisi udharura wa kupaza sauti zetu, kuunganisha mioyo, kuomba na kutenda kiukweli. Na ili kuweza kutekeleza, ishara tatu za dhati zinapaswa kufanyika. Kwanza kabisa ni kuomba pamoja na kutafakari neno la Mungu katika mwanga wa vita na migogoro ya sasa. Pili, wito wa haki na upatanisho ukizihimiza mamlaka za kiraia na kikanisa kufuata njia za amani, upokonyaji siraha na ulinzi wa haki za binadamu. Tatu, kutenda kwa mshikamano thabiti, kusaidia wale wanaoteseka kupitia mitandao ya ukaribisho na misaada ya kibinadamu. Kwa kuongezea, watawa hawa wanasisitiza wito kuwa hatuwezi kusubiri amani, lazima ijengwe na inajengwa pamoja. Katika ulimwengu ulioangaziwa na vurugu, umoja huo unaendelea kuamini kwamba nuru ya Injili, haki na udugu bado inaweza kung'aa. Pamoja na Maria, mama wa matumaini, masista hawa wanaungana katika sala na ushuhuda. Kwa njia hiyo, ndugu msikilizaji, tuungane pamoja tarehe hiyo kumi na nne kusali kwa ajili ya amani duniani kote <mimu> Umoja na mshikamano umeelezwa kuwa ni silaha pekee ya nchi wanachama wa jumuiya ya maendeleo kusini mwa Afrika, SADC wa kuimarisha mtangamano imara na wenye nguvu utakaowezesha kufikia malengo yaliyowekwa na jumuiya hiyo. Hayo yalielezwa na mwenyekiti wa kikao cha maafisa waandamizi wa, wa SADC ambaye pia ni katibu mkuu wa wizara ya mambo ya nchi za nje na biashara za kimataifa wa nchini Zimbabwe, balozi Albert, Chimbindi anasoma hotuba ya ufunguzi wa kikao hicho nchini Madagaska tarehe 6 Agosti 2025. Katika kikao hicho ambacho ujumbe wa Tanzania uliongozwa na naibu katibu mkuu wa wizara ya fedha b Amina Hamisi Shabani, ilishuhudiwa Zimbabwe kupitia Balozi nchi Mbindi akikabidhi wenyekiti wa kikao hicho kwa Madagaska, ambapo katibu mkuu wa wizara ya mambo ya nje alipokea na kuahidi kuendeleza yale yote mazuri yaliyoanzishwa na mtangulizi wake. Kwa upande wa Balozi Bindi, alisema kuwa katika kipindi cha wenyekiti wake mtangamano wa jumuiya ya maendeleo kusini mwa Afrika Sadek umeendelea kuimarika na mafanikio makubwa yamepatikana katika nyanja za ulinzi na usalama, utawala bora, maendeleo ya rasilimali watu, viwanda na huduma za jamii. Hata hivyo, aliongeza kusema licha ya kanda ya Sadek kukumbwa na changamoto mbalimbali mbali kama vile ugonjwa wa uviko 19 ukame, maradhi, mabadiliko ya siasa za kimataifa na mabadiliko ya tabia nchi bado eneo hilo linaendelea kuwa imara kiuchumi. Balozi huyu alitoa wito kwa nchi wanachama kuongeza jitihada za pamoja ili kujenga miundo mbinu ya barabara, reli, nishati na maji ili kuchochea shughuli za kiuchumi na biashara katika kanda. Alisema, kanda yetu imebarikiwa kuwa na vijana wengi pamoja na mali asili za kutosha, hivyo ni jukumu letu kuzitumia ipasavyo kwa ajili ya kukuza uchumi na kuondoa tatizo la ajira kwa vijana wetu Njia hiyo kikao cha maafisa waandamizi kilikuwa ni moja ya vikao vya utangulizi kuelekea kikao cha baraza la mawaziri kunako tarehe 12 Agosti elfu mbili na ishirini na tano, na baadaye jumuiya ya maendeleo ya kusini mwa Afrika SADC itafanya mkutano wa arobaini na tano, wa kawaida wa wakuu wa nchi na serikali katika kituo cha mikutano cha Ivato mjini Antananarivo nchini Madagaskar tarehe 17 Agosti huu ni elfu mbili na ishirini na tano. Wakati wa kihistoria kwa Madagaskar, ambayo imekuwa nchi mwanachama wa Sadiki tangu Agosti elfu mbili na tano, mkutano huo ukiwa umeandaliwa chini ya kauli mbiu, kuendeleza uendelezaji wa viwanda, mabadiliko ya kilimo na mpito wa nishati kwa Sadiki imara. mkutano huo utajikita katika kuharakisha utangamano wa kikanda kupitia nguzo muhimu ya kuimarisha uwezo wa viwanda na mnyororo wa thamani wa kikanda, kufanya kilimo kiwe cha kisasa na kukuza mpito wa nishati jumuishi, yote yakilenga kujenga kanda ya Sadeki yenye uthabiti endelevu na yenye mshikamano. Ndugu msikilizaji, wakati wa mkutano huo mheshimiwa Andi la Joelina Rais wa Jamhuri ya Madagaskar atashika rasmi mwenyekiti wa SADEK akimrithi Mheshimiwa Daktari Emersoni Mnangagwa, rais wa Jamhuri ya Zimbabwe. Kwa njia hiyo mkutano huo utapitia maendeleo ya utekelezaji wa mpango elekezi wa maendeleo ya kikanda ya SADEK 2020-2030 ukizingatia ripoti ya mwenyekiti wa chombo cha ushirikiano wa siasa, ulinzi na usalama na kupitia mafanikio chini ya kauli mbiu ya mkutano wa 44 wa kukuza ubunifu na kufungua fursa za ukuaji endelevu wa uchumi na maendeleo kuelekea SADC yenye viwanda. Kwa mjibu wa taarifa, inabainisha kwamba kama chombo kikuu cha kutunga sera cha SADC, mkutano huo unaweka vipaumbele vya kimkakati kwa ushirikiano wa kikanda, utangamano na maendeleo. Sherehe za ufunguzi na kufungwa kwa mkutano huo zitaonyeshwa moja kwa moja tarehe 17 Agosti 2025 kwenye majukwaa ya rasmi ya Jamhuri ya Madagaska na sekretarieti ya SADEC ikijumuisha ukurasa wa Facebook wa SADEC na chaneli ya YouTube. nyumba na shule zimeharibiwa na kuacha familia bila makazi na watoto bila kupata elimu. Nchini Ufilipino kwa mfano, vimbunga kadhaa vya kitropiki vimeharibu kabisa takriban madarasa elfu moja na mia tatu hamsini nchini kote katika majuma ya hivi karibuni, na zaidi ya shule mia mbili kwa sasa zinatumika kama vituo vya uokoaji na hivyo kuzuia ufikiaji wa nafasi za kusoma kwa watoto na vijana. kanda inayokabiliwa zaidi na majanga ya tabia nchi duniani kote ime ongezeka kwa kasi zaidi kuliko wastani wa kimataifa na mwaka elfu mbili na ishirini na tatu ulikuwa mwaka wa joto zaidi katika rekodi na vifo vinavyoongezeka na hasara ya kiuchumi kutokana na mafuriko makubwa, dhoruba na joto. Shirika la kimataifa la Save the Children, kwa kushirikiana na chama cha kuinua wanawake vijijini na serikali maharia zinatoa zaidi ya lita ishirini elfu za maji kunywa katika takribani ya familia mia tano zilizoathirika zaidi. Mafuriko katika mji mkuu wa Beijing kati ya Julai ishirini na tatu na ishirini na tisa yaliacha njia ya uharibifu na kulazimisha zaidi ya watu mia moja elfu kuhamishwa. Mafuriko mwaka huu pia yamesababisha uharibifu kwa shule za kaskazini mwa Thailand, hali inayozua hofu ya kutokea mafuriko kama mwaka 2024 katika eneo hilo hilo na kusababisha uharibifu wa madarasa na vifaa vya shule. ni Andrea Zavala, Vaskan News. Ndugu msikilizaji wa redio ya Vatikani, usikose kujiunga nasi tena tunapoendelea kwa kushirikisha yale yanayojiri katika maisha na utumi wa kanisa ndani na nje ya Vatikani. Kwa niaba ya Angela Rezaula, mimi ni Padre Richard Mjigwa ni kisepa, kwa kusema tumsifu Yesu Kristu, laudetur Yesus Kristus.