Jambo msikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati, hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Ni kwa mara nyingine tena, ndugu msikilizaji wetu wa Redio Vatikani, ninakukaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhtasari wake. Hatimaye, kwa siku iliyotarajiwa ya kuwatangaza watakatifu wetu vijana imetimia, ambapo Baba Mtakatifu Dominika tarehe 7 Septemba elfu mbili na ishirini na tano akiongoza misa ya takatifu katika uwanja wa Mtakatifu Petro amewatangaza wenye heri Pier Giorgio Frassati na Carlo Acutis kuwa watakatifu, ambapo katika wasifu wao walikuwa na ibada kubwa kwa watakatifu, kwa Bikira Maria, kwa ukarimu, kwa Ekaristi Takatifu na walifanya mapendo kwa wagonjwa wa maskini na wenye kuangaika. Siku moja Pier Giorgio alisema, siku nitakayokufa itakuwa ni siku nzuri zaidi ya maisha yangu. Na kwenye picha ya mwisho ambayo inamwonyesha akipanda mlima katika bonde la Lanzo, uso wake ulielekea lengo, aliandika kuelekea kwenye urefu zaidi. Ya hayo hata alipokuwa kijana Karo alipenda kusema kwamba mbingu imetungoja siku zote na kwamba kesho yenye upendo inatoa matunda yaliyo bora zaidi ya leo. Kabla ya misa Papa Leo alisimama mbele ya lango kuu la kanisa kuu la Mtakatifu Petro na kuwakaribisha waamini wote vilevile vile. mara baada ya misa takatifu na kabla ya sala Malaika wa Bwana, Baba Mtakatifu leo aliwashukuru wote waliojitokeza kwa wingi kusherekea watakatifu wawili wapya. Alikumbusha kutangazwa wenye heri wa Hungaria na askofu mkuu wa Estonia tarehe 6 Septemba 2025. Lakini vilevile hakusahau vile kusema kwamba kwa maombezi ya wa watakatifu na Bikira Maria tunakabidhi sara yetu isiyo na kikomo ya amani, hasa katika nchi ya takatifu na Ukraini na katika kila nchi nyingi inayomwaga damu na vita, na kwa wale wote walio na mamlaka alirudia kuomba wasikilize sauti ya dhamiri. Matumaini yanabadilisha ulimwengu ni lazima yakuzwe kwa uangalifu moyoni, ndivyo Papa Leo wa 14 alivyosema mbele ya maujaji katika uwanja wa Mtakatifu Petro mjini Vatikani Septemba 6 kwa ajili ya katekesi ya Jubilei, huku akitafakari mfano wa hazina iliyofichwa shambani kutoka injili ya Mathayo na kututia moyo kutazama zaidi ya upeo ili kuupata ufalme wa Mungu. Kwa kutafuta bila kuchoka, tunakaribia zaidi yule Bwana ambaye anajivua kila kitu ili awe karibu nasi. Habari zina Prima lettura abbiamo sentito una domanda signore chi avrebbe conosciuto il tuo volere se tu non gli avessi dato la sapienza e dall'alto non gli avessi inviato il tuo santo spirito. Ndugu msikilizaji wa Vatican News, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne akiwageukia mamia elfu ya waamini waliokusanyika katika uwanja wa Mtakatifu Petro kwa ajili ya tukio la kanisa la kuwatangaza watakatifu wapya dominika tarehe 7 Septemba 2025, alianza kusema: wapendwa kaka na dada, katika somo la kwanza tulisikia swali: Bwana, ni nani angalijua mapenzi yako kama usingetoa hekima na kumtuma roho wako mtakatifu kutoka juu? Rejea Hekima sura ya tisa aya kumi na saba. Tulisikia baada ya wenye heri vijana wawili Pier Giorgio Frassati na Carlo Acutis kutangazwa kuwa watakatifu, na hii ni majariwa vijana kama wao. Mfalme Sulemani, baada ya kifo cha baba yake Daudi, alitambua kwamba alikuwa na vitu vingi sana uwezo, mali, afya, ujana, uzuri na ufalme. Lakini kwa hakika wingi huu mkubwa wa njia ulikuwa umezua swali moyoni mwake: nifanye nini ili pasiwepo kitu kinachopotea? Na alielewa kwamba njia pekee ya kupata jibu ni kumwomba Mungu zawadi kubwa zaidi, yaani hekima yake, kujua mipango yake na kushikamana nayo kwa uaminifu. Alikuwa ametambua kwa hakika kwamba ni kwa njia hiyo tu kila kitu kingepata nafasi yake katika mpango mkuu wa Bwana. Ndiyo, kwa sababu hatari kubwa maishani ni kuipoteza nje ya mpango wa Mungu, papa aliongeza. Yesu pia katika Injili anazungumza nasi juu ya mpango ambao lazima tuushike kikamilifu. Anasema, yeyote asiyeuchukua msalaba wake na kunifuata hawezi kuwa mfuasi wangu, rejea Luka 14 Aya 27. Na tena yeyote miongoni mwenu asiyeacha vyote alivyo navyo hawezi kuwa mfuasi wangu. Yaani, anatuita tujitupe sisi wenyewe bila kusita, katika tukio analopendekeza kwa akili na nguvu zinazotoka kwa roho wake, na ambazo tunaweza kukumbatia kwa kiwango ambacho tunajivunia sisi wenyewe, wa mambo na mawazo ambayo tunashikamana nayo na kusikiliza neno lake. Vijana wengi kwa karne nyingi wamelazimika kukabiliana na njia y panda hii maishani. Fikiria Mtakatifu Fransisi wa Asisi. Kama Sulemani, yeye pia alikuwa akijana na tajiri mwenye kiu ya utukufu na umaarufu. Kwa sababu hiyo aliondoka kwenda vitani akitarajia kuwekezwa kama amiri na kufunikwa na heshima, lakini Yesu alimtokea njiani na kumfanya atafakari yale aliyokuwa akifanya. Akiwa amepona, alimuuliza Mungu swali rahisi: Bwana, wataka nifanye nini? na kutokea hapo akirudia hatua zake, alianza kuandika historia tofauti, historia ya ajabu ya utafiti sisi sote tunaijua, akijivua kila kitu ili kumfata Bwana rejea Luka 14:33, akiishi katika umaskini na kupendelea upendo kwa ndugu zake, hasa waliodhaifu na wadogo zaidi, kuliko dhahabu, fedha na vitambaa vya thamani vya baba yake. Papaleo aliendelea ni watakatifu wengine wangapi tungeweza kukumbuka? Wakati mwingine tunawaonyesha kama takwimu kubwa, tukisahau kwamba kwao yote yalianzia wakati bado vijana, na walijibu ndio kwa Mungu na kujitoa kwake kikamilifu, bila kushikilia chochote. Mtakatifu Agostino anasimulia katika swala hili kwamba katika fundo la mateso na fundo la maisha yake, sauti ya ndani kabisa ilimwambia ninakutaka na kwa hivyo Mungu akampatia mwelekeo mpya, njia mpya, mantiki mpya ambayo hakuna chochote cha uwepo wake kilipotea. Katika muktadha huo, leo hii tunatazamia kwa Mtakatifu Pier Giorgio Frassati na Mtakatifu Carlo Acutis, kijana kutoka mwanzoni mwa karne ya ishirini na kijana wa siku zetu wote kwa upendo na Yesu na tayari kutoa kila kitu kwa ajili yake. Papa aliendelea. Pier Giorgio alikutana na Bwana kupitia shule na vikundi vya kanisa kama vile chama cha matendo ya vijana Katoliki, mkutano wa mtakatifu Vincenti wa Paulo, shirikisho la vyuo vikuu katoliki Italia, FUCI, na udugu wa utatu wa Wadominikani. Alishuhudia hili kwa furaha yake ya maisha na maisha yake ya Kikristo kwa njia ya sala, urafiki na mapendo, kiasi kwamba walipomwona akizunguka katika mitaa ya Torino na mikokoteni iliyojaa misaada kwa maskini, marafiki zake walimpatia jina la utani la kampuni ya usafiri wa Frasati. Hata leo hii maisha ya Pier Giorgio yanasimama kama mwanga wa hali ya kiroho kwa walei. Kwake yeye, imani haikuwa ibada ya kibinafsi. Akiongozwa na nguvu ya Injili na ushirika wake katika mashirika ya kikanisa, alijitolea kwa ukarimu kwa jamii, alichangia maisha ya kisiasa na alijitolea kwa bidii kuwahudumia maskini. Papa Leo aliendelea kwa upande wa Carlo Alikutana na Yesu katika familia yake, shukurani kwa wazazi wake. Kwa njia hiyo, aliwataja wazazi wake waliokuwepo, Andrea na Antonia, na ndugu zake wawili Francesca na Mikele, na kisha shuleni pia, hata katika sakramenti zilizoadhimishwa katika jumuiya ya parokia alikuwa kwa hivyo akijumuisha maombi, michezo, masomo na upendo katika siku zake kama mtoto na kijana. Kwa njia hiyo, Papa leo waliendelea: Pier Giorgio na Carlo walikuza upendo wao kwa Mungu na kaka na dada zao kwa njia rahisi zinazoweza kupatikana kwa wote: kwanza, misa takatifu ya kila siku, sala na hasa ibada ya Ekaristi. Karo alisema, mbele ya jua mtu hubadilika rangi, lakini mbele ya ekaristi mtu anakuwa mtakatifu. Na tena, huzuni unatazama ndani, furaha inamtazama Mungu. Uongofu si kitu zaidi ya kuhamisha mtazamo wa mtu kutoka chini kwenda juu. Mwendo rahisi wa mtazamo unatosha. Jambo lingine muhimu kwao lilikuwa kuungama mara kwa mara. Karo aliandika hivi, kitu pekee ambacho tunapaswa kuogopa kiukweli ni dhambi, na alishangaa. Kwa nini? Kwa maneno yake mwenyewe alisema, watu wanajali sana uzuri wa miili yao na si uzuri wa nafsi zao. Kwa njia hiyo, baba mtakatifu aliendelea. Tena wote wawili hatimaye walikuwa na ibada kubwa kwa watakatifu na kwa Bikira Maria, na kwa ukarimu walifanya mapendo. Pier Jojo alisema karibu na maskini na wagonjwa, anaona mwanga ambao hatuna aliita, upendo, msingi wa dini yetu, na kama Carlo alifanya hasa katika ishara ndogo thabiti, mara nyingi zilizofichwa, akiishi kile ambacho Papa Francisco alikiita utakatifu wa mlango wa karibu. Hata ugonjwa ulipowakumba na kukatisha maisha yao ya ujana, hata hili alikuwazuia au kuwazuia kupenda kujitoa wenyewe kwa Mungu, kumbariki na kujiombea wenyewe kwa kila mtu. Siku moja pia Jojo alisema, siku nitakayokufa itakuwa siku nzuri zaidi ya maisha yangu. Na kwenye picha ya mwisho ambayo inamwonyesha akipanda mlima katika bonde la Lanzo, uso wake ulielekea lengo, akiandika kuelekea kwenye urefu. Zaidi ya hayo, hata alipokuwa kijana Carlo alipenda kusema kwamba mbingu imetungoja siku zote na kwamba kesho yenye upendo inatoa matunda yaliyo bora zaidi leo. Papa Leo alikazia kufafanua wasifu wao kwamba watakatifu Pier Giorgio Frassati na Carlo Acutis ni mwaliko kwetu sote, hasa vijana, tusipoteze maisha yetu, bali tuyaelekeze juu na kuyafanya kuwa kazi bora zaidi. Wanatutia moyo kwa maneno yao: si mimi bali Mungu, alisema Carlo na Pier Giorgio. Ikiwa una Mungu katikati ya matendo yako yote, basi utafikia mwisho. Hii ndiyo kanuni rahisi lakini yenye kushinda ya utakatifu wao na pia ni ushuhuda tunaoitwa kuufuata, kufurahia maisha ya kikamilifu na kukutana na Bwana katika adhimisho la mbinguni. Baba Mtakatifu leo alihitimisha mahubiri yake. Dio vi benedica, buona celebrazione, grazie per essere qui. Kaka na dada leo ni sherehe nzuri kwa Italia yote, kwa kanisa zima na kwa ulimwengu mzima. Na kabla ya kuanza kusherekea adhimisho la kuwatangaza watakatifu, nilitaka kutoa salamu na neno kwenu nyote kwa sababu wakati wa sherehe hiyo ni nzito sana pia ni siku ya furaha kubwa. Na hasa nilitaka kuwasalimu vijana wengi waliokuja kwa ajili ya misa hii takatifu. Hakika ni baraka kutoka kwa Bwana. Kuwa pamoja na nyinyi nyote mliotoka nchi nyingi sana, kiukweli ni zawadi ya imani ambayo tunataka kushiriki. Baada ya misa takatifu, mkiweza nasubira, ninatumaini kuja na kuwasalimu pale uwanjani, na kwa hivyo ikiwa mko mbali sasa, tutegemee angalau tunaweza kusalimiana. Baba Mtakatifu aliendelea: ninawasalimia familia za wenye heri wawili ambao karibu watakuwa watakatifu, wajumbe rasmi na maaskofu na mapade wengi ambao wamekuja Shangwe kwa wote, na asante pia kuwa hapa wanaume na wanawake watawa, Chama cha Matendo ya Vijana wa Katoliki. Tujiandaye kwa adhimisho hili la kiliturujia kwa sala, kwa mioyo iliyofunguka, tukitamani kweli kupokea mema hii kutoka kwa Bwana. Na sisi sote tunahisi mioyoni mwetu jambo lilelile lile, ambalo Pie Giorgio na Karo walipata, yaani upendo huu kwa Yesu Kristo, hasa katika Ekaristi, lakini pia kwa maskini, kwa kaka na dada zetu. Ninyi nyote, sisi sote tumeitwa kuwa watakatifu. Mungu awabariki. Ninawatakia sherehe ya furaha asante kwa kuwa hapa. Baba Mtakatifu alihitimisha kabla ya kuanza misa hiyo. <coughs> na mara baada ya misa takatifu na kabla ya sala malaika wa Bwana, Baba Mtakatifu akiwageukia waamini na mahujaji wote waliokuwepo, alikuwa na haya ya kusema: Cari fratelli e sorelle, prima di concludere questa celebrazione tanto attesa Desidero salutare e ringraziare tutti voi che siete venuti cosi numerosi a festeggiare i due nuovi santi. Ndugu wapendwa, kabla ya kuhitimisha sherehe hii iliyokuwa ikisubiriwa kwa, kwa muda mrefu, ninapenda kuwasalimu na kuwashukuru wote mliojitokeza kwa wingi kusherekea watakatifu wawili wapya. Ninawasalimu kwa upendo maskofu, mapade na ninawakaribisha kwa heshima wajumbe rasmi na mamlaka mashuhuri. Ikumbukwe kulikopo na hata Rais wa Jamhuri ya Italia Bwana Sergio Mattarella. Katika hali hii inapendeza kukumbuka kwamba Jumamosi tarehe sita Septemba, kanisa pia lilitajirishwa na baraka mbili mpya huko Tallinn, ni mji mkuu wa Estonia. Askofu mkuu mjesuiti Eduardo Protfrik aliyeuawa mwaka 1942 wakati wa manyanyaso ya serikali ya kisovieti dhidi ya kanisa alitangazwa kuwa mwenye heri. Na huko Vesprini, Ungaria, Maria Magdalena Bodi, mwanamke kijana aliyeuawa mwaka 1945 kwa kuwapinga wanajeshi walio kumbaka alitangazwa kuwa mwenye heri. Kwa hiyo tumshukuru Bwana kwa ajili ya mashuhuda hawa wawili, mashahidi jasiri wa uzuri wa Injili. Na kwa maombezi ya watakatifu na Bikira Maria, tukabidhi sara yetu isiyo na kikomo ya amani hasa katika nchi takatifu na Ukraini na katika kila nchi nyingine inayomwaga damu na vita ai governanti ripeto ascoltate la voce della coscienza le apparenti vittorie ottenute con le armi Baba Mtakatifu alipaza sauti, ushindi unaonekana kupatikana kwa nguvu ya silaha, kupanda kifo na uharibifu kiukweli ni kushindwa, na kamwe hauleti amani na usalama. Mungu hataki vita. Mungu anataka amani, na Mungu anawaunga mkono wale wanaojitolea kujinasua kutoka katika mduara wa chuki na kutembea njia ya mazungumzo, alihitimisha Baba Mtakatifu. Ndugu msikilizaji, tukiwa katika furaha hii ya kuwa na vijana watakatifu wa kizazi chetu ndani ya studio hizi, tunaye mgeni ambaye mara baada ya misa takatifu iliyoongozwa na Baba Mtakatifu leo wa kumi na nne amehudhuria misa takatifu, basi tumsikilize ushuhuda uh, wake kuhusiana na, na sikukuu ya leo. Sio sauti ngeni ambayo nyinyi nyote mmeizoea. Tunakukaribisha na karibu sana katika vyombo hivi vya redio Vaticani kwa mara nyingine tena kama eh, mtangazaji mwenzetu na mwandishi mwenzetu mimi naitwa Grace Kabogo, nimekuwa mara kadhaa nikichangia hapa Radio Vatican. Nashukuru tena kwa kunialika sista, ni furaha sana kuwa hapa. Kwa ufupi tu, kwa kweli misa ya leo imekuwa ya baraka sana kwangu, kwa sababu naweza nikasema ni mara ya kwanza kuhudhuria uh, ibada ya misa ya kutangazwa watakatifu. Sijakuhudhuria misa yote ile, Papa akimtangaza mwenyeheri wala akimtangaza mtakatifu yoyote. Kwa hiyo hii ni mara yangu ya kwanza, na kwa ufupi tu, Papa ametoa mahubiri ambayo yametuonea tafakari ya ya ya ya ya ya ya maisha ya hao, pia, kutis, pia, uh, Frassati, ya maisha hawa hawa watakatifu watakatifu wapya kalwa na na na na pia amezungumzia yao. Ilikuwa ni misa furaha furaha furaha furaha sana sana kwa kwa sababu sababu nilikuwa afya njema niweze kushuhudia kwa kuna ile hali ya kuwa na furaha, hali ya kuwa kuwa na... sista unajua machozi ya furaha. <laughs> kwa machozi ya furaha, kwa mimi wawili ni mtakatifu ambaye nimekuwa nikimomba sana amekuwa mtakatifu, ambaye ni miongoni mwa watakatifu na wenye heri wa familia yangu, amekuwa mtakatifu ambaye nimemchukua kama mwanangu, kwa hiyo pia kuandaa makala kwa ajili yake. Kwa hiyo nimefurahi sana kuhudhuria misa hii ya kutangazwa hawa watakatifu wawili wapya. Hawa ni watakatifu wa siku zetu, na zaidi anajulikana sana, lakini tuseme hivi, uh, sura hii ya mtakatifu uh, mpya ni kijana ambaye kama yaani, ingekuwa ni vizuri zaidi e, wanachuo wa vyuo vikuu wakajifunza kutokana na yeye, kiasi kwamba hata Baba Mtakatifu lewa amesisitiza au wametoa ushuhuda wake juu ya kwamba wakati anaenda kuwasaidia maskini alikuwa anachukua mkokoteni, mpaka ukaitwa kwamba ni usafiri wa frasati kwa ajili ya kwenda kuwapelekea mizigo. Je, kama wanafunzi wa vyuo vikuu, wewe unawashauri kitu gani? kwa sababu Frasati kwanza alipenda sana masomo. Kwa hiyo ningewashauri wanafunzi wa vyuo vikuu wafuate nyayo zake kwa kupenda sana masomo, wazingatie masomo, lakini vile vile, mbali tuna kuzingatia masomo, akumbuke kuzuia na baridi, lakini alikuwa anayatoa kwa watu maskini wasio na uwezo ambao walikuwa hawana uwezo wa kununua makoti wala kununua masweta yale mazito ya kujifunika kuzuia baridi, kwa hiyo ningewaasa tu wajaribu kufuata nyayo zake mtakatifu Frassati. Kwa hayo machache, unayo mengine zaidi ambayo ungeweza kuwaelezea mbali na haya ambayo tumezungumza pamoja? Naweza nikasema hawa ni watakatifu wa kizazi cha sasa, japokuwa Carlo Acutis ndio mtakatifu wa milenia kama tunavyofahamu, na ndio mtakatifu wa kwanza wa milenia. Ameishi katika maisha ambayo tuna halisia ya, ya maisha ya mitandao. Yeye alikuwa ni mtu ambaye alitumia mtandao wa intaneti, mtu ambaye alitumia uh, simu ya mkononi, na ndio anakuwa mtakatifu wa kwanza kwa hayo mambo. Kwa hiyo ningewaasa vijana, hata sisi watu wazima ambao hivi sasa tunatumia sana mitandao, japokuwa tumeingia zaidi kwenye mitandao ya kijamii, tunatumia simu za mkononi na hasa hizi za kisasa, tuzitumie vizuri katika kueneza Injili na kumtangaza Yesu Kristo na hasa Ekaristi takatifu, kama alivyofanya mtakatifu um, Carlo Acutis. Ninakushukuru sana basi. Ndugu msikilizaji, ndani ya studio hizi tunaye mwingine ambaye naye ajitambulishe, na atueleze yale ambayo yamemgusa kwa siku ya leo katika sikukuu hii ya kuwatangaza watakatifu wapya Pier Giorgio Frassati pamoja na Carlo Acutis. mimi naitwa Florian Anton Lengama, uh, niko hapa Roma kwa ajili ya sherehe hii ya kuwatangaza watakatifu. Nimeshukuru Mungu kwa fursa hii niliyoipata na kwa hiyo nimejifunza mengi na siku zote tukumbuke kusali. Kusali ni muhimu, ili tunasi hapo mwishoni tujaliwe kuwa watakatifu, na zaidi hasa kwa vijana, kwa kuwa watakatifu wa leo vijana, huyu wa miaka kumi na tano na mwingine miaka ishirini na minne. Unawashauri kitu gani hasa vijana wetu wa kizazi hiki kipya? Kwa vijana wa kizazi kipya Muhimu ni kusali na kumwomba Mungu awaongoze katika kila jambo wanalofanya, na, na kumtegemea Mungu kwa mambo yote, ili hapo baadaye waweze kuwa na maisha mema na mwisho wa siku warudi kwa Mungu Baba. katika mfurulizo wa katekesi ya jubilei ya matumaini kwa mwaka 2025 Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne Jumamosi tarehe 6 Septemba 2025 alitoa tafakari yake kwa maujaji wengi waliofika katika uwanja wa Mtakatifu Petro mjini Vatikani kwa kuzingatia tayari kesha la kuwatangaza watakatifu vijana wetu Pierre Giorgio Frassati na Karwa Kutis kuwa watakatifu na kwa hiyo mara baada ya kusoma kifungu cha Injili kisemacho: ufalme wa mbingu umefanana na hazina iliyofichwa shambani, mtu mmoja akaipata na kuificha basi kwa furaha yake akaenda akauza alivyo navyo vyote akalinunua shamba lile. Rejea Injili ya Matayo sura ya 13 aya 44. Katika hilo, Baba Mtakatifu amejikita na mada ya kutumaini ni kuchimba mfalme wa kike Helena. Kwa njia hiyo aliwakaribisha mahujaji wote waliofika Roma kutoka sehemu mbalimbali katika jiji hilo la like kihistoria. Alisema tunaweza kuimarishwa katika imani, upendo na matumaini. Leo hii tuzingatie kipengele fulani cha matumaini. Papa aliongeza, ningependa kuanza na kumbukumbu -kumbu. kama watoto kuweka mikono yetu kwenye udongo kulikuwa na mvuto maalum. Tunaikumbuka na labda bado tunaizingatia Inatufaa kutazama mchezo wa watoto kuchimba ardhini, kuvunja ganda gumu la udongo na kuona kile kilicho ndani yake, kile ambacho Yesu anaeleza kwa mfano wa hazina ya shambani. Na kwamba si mchezo wa watoto tena, lakini furaha ya mshangao ni ile ile, na Bwana anatwambia huu ndio ufalme wa Mungu. Hakika hivi ndivyo ufalme wa Mungu unapatikana. Tumaini uwashwa tena tunapochimba na kuvunja ganda la ukweli, tunapoingia chini ya uso wa juu. Papa leo aliendelea, anataka kukumbuka pamoja na wote kwamba mara tu walipopata uhuru wa kuishi hadharani kama Wakristo, wanafunzi wa Yesu walianza kuchimbachimba, hasa katika maeneo ya mateso, kifo na ufufuko. Tamaduni za mashariki na magharibi zinamkumbuka Fravia Julia Helena, mama wa mtawala mfalme Konstantini, kama msukumo wa utafutaji huo. Mwanamke aliyetafuta, mwanamke anayechimba hazina inayowasha tumaini. Kiukweli ni maisha ya Yesu, lazima tufuate nyayo zake. Ni mambo mangapi mengine ambayo mtawala huyo wa kike angeweza kufanya? Ni maeneo gani ya kifahari ambayo huenda alipendelea kuliko Yerusalemu ya pembezoni? Raha ngapi na heshima za mamlaka! Sisi pia, papa aliongeza, tunaweza kupumzika katika nafasi zetu za mamlaka na katika utajiri mkubwa au mdogo unaotupatia usalama. Hivyo tunapoteza furaha tuliyokuwa nayo tukiwa watoto, ile shauku ya kuibua na kubuni ambayo hufanya kila siku kuwa mpya. Mvumbuzi kwa Kilatini inamaanisha kupata uvumbuzi mkubwa wa Henry ulikuwa ugunduzi wa msaraba mtakatifu. Hapa kuna hazina iliyofichwa ambayo angeweza kuuza kila kitu. Msalaba wa Yesu ni ugunduzi mkuu wa maisha, thamani inayobadilisha maadili yote. Henry hangeweza kuelewa hili, labda kwa sababu alikuwa amebeba msalaba wake kwa mda mrefu. Hakuzaliwa kotini. Inasemekana kwamba alikuwa mtunza nyumba ya wageni wa asili ya unyenyekevu, ambaye mfalme wa baadaye wa Konstantini alipendana naye, alimuoa. Lakini kwa sababu za mamlaka hakusita kumpa taraka, akimtenganisha na mtoto wa Konstantini kwa miaka mingi. Baada ya kuwa mfalme Konstantini mwenyewe alimletea maumivu na kumkatisha tamaa, lakini Helena alibaki mwenyewe mwanamke anayetafuta. Alikuwa ameamua kuwa Mkristo na siku zote alitenda upendo bila kusahau wanyenyekevu ambao yeye mwenyewe alitoka. Heshima na uaminifu kama huo, kwa dhamiri, Papa alieleza, hubadilisha ulimwengu hata leo hii, hutuleta karibu na hazina kama kazi ya mkulima Kustawisha moyo wa mtu kunahitaji jitihada, ni kazi kubwa zaidi, lakini kwa kuchimba chimba ndani tunapata. Kwa kujishusha sisi wenyewe, tunamkaribia zaidi yule Bwana ambaye alijifanya kuwa kama sisi. Msalaba wake upo chini ya ardhi yetu. Tunaweza kutembea kwa fahari tukikanyaga hazina chini ya miguu yetu bila kukusudia. Hata hivyo, ikiwa tunakuwa kama watoto, tutajua ufalme mwingi, nguvu nyingine. Mungu daima yuko chini yetu ili kutuinua alihitimisha Baba Mtakatifu. Na katika salamu zake kwa lugha mbalimbali, aliwakaribisha kwa moyo mkunjufu waamini wanaozungumza Kiitaliano na kuwaeleza kwamba ni matumaini hija yao ya Jubilei itakuwa chanzo cha mvuto na kukuza hamu ya kuwa wabeba matumaini na furaha ya Kikristo katika kanisa na jamii. <coughs> Namnamna mpendo wa msikilizaji, tukiwa na furaha ya kuwapata watakatifu wapya Pier Giorgio Frasati na Karo Akutis, hatuna budi kuwatakia kila la heri na kuwaomba watakatifu hao wapya, tuweze kuiga mifano yao na watuombee, na sisi siku moja tuwe watakatifu. Ni Angelo Wezaura akiwaaga ndani ya studio za Redio Vatican akisema tumsifu Yesu Kristo, Laudetur Yesus Kristus