Amjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati. Hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Mm -hmm. ni kwa mara nyingine tena, ndugu msikilizaji wetu wa redio Vatikani, ninaokaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhtasari wake. Katika siku ya kutangazwa mtakatifu Akutisi, mama yake Antonia Salzano alisimulia hisia kali iliyobadilisha maisha yake na familia yake. Wengi wanapata uongofu kwa kutazama mifano yake na kukumbuka uzuri sana ule wa ukarimu wa upendo kwa Mungu na kwa wengine. Katika ushuhuda wa vijana wa Chama cha Matendo ya Kikatoliki na wahusika wa mchakato wa, wa kutangazwa kuwa mtakatifu wamedhihirisha umuhimu wa, wa Pier Giorgio Frassati aliyeita maisha kuwa furaha kupitia maumivu akionyesha kwamba amani na matumaini huzaliwa kutoka katika mpenzi anayesema tazama mimi hapa kila siku kwa Mungu na kwa wengine. Papa Leo wa kumi na nne akiwa katika ngazi za jumba la gavana wa mji wa Vatikani aliwasalimu watoto wengi na wazazi wao, wafanyakazi wa Vatican katika hafla ya kila mwaka iliyowekwa kwao. Tunasherehekea furaha ya kuwa familia, ya kuwa umoja. Aliwashukuru wa mama na baba asante kwa kile mnachofanya, wakati mwingine kwa kujitolea. Umati wa watu ulikusanyika mwishoni wa kishiriki picha ya kukumbatiana na baraka. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne alitoa hotuba yake ya kufunga kongamano la ishirini na sita la kimataifa la Maria lililofanyika mjini Roma kwenye ukumbi wa Antonianum kuanzia tarehe tatu Septemba hadi tarehe sita Septemba elfu mbili na ishirini na tano, ambalo lilihamasishwa na chuo cha kipapa cha kimataifa cha Maria. Habari nyingine utapata uzisikiliza, ni hizo kwa Ni vigumu kufikiria hisia za mama kuona utakatifu wa mwanaye ukitangazwa mbele ya makumi ya maelfu ya watu akijua kwamba mamilioni ya watu duniani kote wanamwomba na kumshikilia katika mioyo yao. Antonia Salzano, mama yake Carlo Acutis, alikuwepo tarehe 7 Septemba 2025 pamoja na mumewe na watoto wake wengine wawili katika misa ya kutangazwa kuwa mtakatifu iliyoongozwa na Papa Leo wa kumi na nne, na ambapo tulisikiliza hata somo la kwanza lililosomwa na mdogo wake Karo Akutis anayeitwa Mikele. A reading from the book of Wisdom. What human being can learn the counsel of God, or who can discern what the Lord wills? Kwa njia hiyo katika fursa hiyo alishirikisha na vyombo vya habari vya Vatikani kuhusu safari ambayo imetokea kwa miaka mingi na kuhitimishwa na sherehe katika uwanja wa mtakatifu Petro Dominika tarehe 7 Septemba. Yafuatayo ni mahojiano hayo. Bia kutisi ulipataje uzoefu masaa kabla ya misa kutangazwa kuwa mtakatifu? Nina furaha kwa sababu hakika ni kilele cha safari ambayo imechukua miaka mingi, ambapo tumepokea maajabu mengi ya ajabu kutoka kwa Carlo. Kila siku tunapokea habari za miujiza na uongofu, kwa hiyo waamini hakika wanafurahi sana. Nimefurahia lakini pia utulivu wa ukimya, kwa sababu kutangazwa kuwa mtakatifu kutakuwa na matokeo wa ambayo waamini wote wamekuwa wa wakingojea anawaamini ulimwenguni pote kutoka Uchina, Japani, Marekani, Amerika Kusini na kwingineko. Ninafuraha hasa kwa ajili yao. Ninaamini Carlo anagusa mioyo ya watu wengi, maisha mengi, kwa mfano wake, kwa imani yake ya kuambukiza, na hii inafurahisha sana. Swali jingine lilikuwa je, kuna kumbukumbu fulani ya mwanao inayokuja akilini kwa msistizo zaidi wakati huu? Bi Antoni alijibu Karo aliacha nyuma kumbukumbu kumbu nyingi nzuri, imani yake kuu, kujitolea ya kwake sana. Na kumbuka kwamba alipokuwa akiandaa maonyesho ya miujiza ya Ekaristi alikuwa na wasiwasi wasi, kwa sababu alikuwa akisema kuna mistari ambayo ni mirefu ya kilomita kadhaa mbele ya tamasha au mbele ya michezo wa kandanda, lakini sioni mistari hii mbele ya hema ambapo maisha na uwepo halisi wa Kristo upo. Na ninakumbuka akifanya kazi nilipokuwa likizo na mama yangu, ambaye alilala naye, alimwambia acha kanisa lifanye mambo haya, lakini yeye alitumia kila msimu wa kiangazi kuandaa vitu, alihakikisha watu wanaelewa umuhimu wa Ekaristi. Kumbukumbu kumbu yangu ya kupendeza ya Carlo hakika ni ukarimu huu, upendo huu kwa wengine, na zaidi ya yote kwa Mungu. Swali jingine, unafikiriaje maisha yako kuanzia kesho, yaani ikiwa na maana ya Jumatatu baada ya kutangazwa kuwa mtakatifu? Bi antoni alijibu, maisha yangu ya imani daima yatakuwa sawa. Maisha ni safari ya kuelekea utakatifu Ninatumaini sisi pia tunaweza kuendelea, kwa sababu sote tumepungukiwa. Tuko kwenye safari, marudio yetu ni mbinguni, lakini maisha yanaleta vikwazo, udhaifu na tuna vingi sana. Ningependa kuwa na neema hizo za kutosha kunisaidia mimi na familia yangu. Ningependa kuweza kufuata njia hii ya utakaso pia, lakini ningependa wafuasi wote wa Carlo wapokee neema hii pia. Yeye ananisaidia, yeye anasaidia kuwa kama daraja, lakini daraja la kumfikia Yesu so. Alihitimisha. Ndugu msikilizaji wa Vatican News, kama tulivyokwisha sikiliza, historia nyingi za Karwa Kutis, lakini vilevile kuna ya kijana wa miaka iliyopita ambapo mnamo mwaka 1925 ilikuwa ni jubilei ya amani, na mwaka 2025 ni jubilei ya matumaini Katikati ya karne ya migogoro vita na mpasuko, kijana kutoka Torino Italia aliyefariki akiwa na umri wa miaka ishirini na nne tu anashikilia jubilei hizi mbili pamoja. Huyu ni pia Giorgio Frassati ambaye aliishi kama rafiki wa Kristo na ndugu wa kila mtu. Je, yeah, alikuwa ni kijana gani huyu ambaye Papa Leo wa kumi na nne alimwandika katika kitabu cha watakatifu tarehe saba Septemba. Sauti kutoka chama cha matendo ya kikatoliki nchini Italia na zaidi, wasanifu wengine kutoka katika sehemu mbalimbali walisimulia historia kutoka Italia, Hispania na Argentina, vijana wanaowajibika kumwita ndugu na mwalimu wa maisha ya kila siku, hali ya kawaida ambayo inakuwa utakatifu, sala ambayo inainama kwa Mungu na kwa ndugu, siasa kama upendo. Haya, tukianza kuchimbachimba jeneza lililopita Torino mnamo tarehe sita Julai elfu moja mia tisa ishirini na tano ilisindikizwa sio watu mashuhuri lakini na umati usiojulikana wa watu maskini. Miaka mia moja baadaye kutangazwa kuwa mtakatifu si ibada ya wateule walio wachache, bali ni ukumbusho wa hadharani wa kijana aliyeichukua Injili kwa uzito na bila kuyumbayumba. Frasati alikufa katika mwaka mtakatifu wa amani na akawa mtakatifu katika mwaka wa mtakatifu wa matumaini. Kwa hiyo enzi mbili za mbali, lakini ambazo zimeunganishwa na swali ambalo bado linatafuna akili za watu kwamba ni aina gani ya amani ambayo inawezekana kutumaini. Ndugu msikilizaji, kwa kupata jibu, ni nani huyu kijana anayezungumza nasi miaka mia moja baadaye? Sio sanamu au shujaa wa kufikiria kwetu. Sisi yeye ni kaka wa kweli, walisema vijana wa chama cha matendo katoliki, ambao walichukua jukumu muhimu katika maoni hayo, si peke yake, lakini pamoja na mashirika mengine ya kikanisa kama vile Fuchi ambalo shirikisho la vijana wa katoliki wa vyuo vikuu Dominika Vincensia Shadi Jus na majimbo mengine, ambao wanachukua kama kijiti chake cha kupitisha na kupyaisha siku hadi siku kutoka upande mmoja wa dunia hadi mwingine, kutoka Italia hadi Argentina kupitia Hispania, na urithi wake unaendelea kuvuma. Habari za kutangazwa kwake kuwa mtakatifu zilishangaza wakati wa mkutano mkuu wa kitaifa, alikumbusha Lorenzo Zardi, makamu raisi wa chama cha matendo kikatoliki nchini Italia. Kuanzia wakati huo walianza kufurahia, na ilikuwa habari iliyosubiriwa kwa muda mrefu. Kwa ajili yake Frasati ni mpenzi wa Kristo na mikono yake katika unga wa historia. Njia yake ya utakatifu ni uaminifu kwa sasa, kuishi Injili katika maisha ya kila siku. Hakuwa mfadhili, lakini kijana ambaye hakuwaongojea maskini kuwa majirani, alikwenda kwao mwenyewe na matendo mema yaliyofanywa kutokana na misukumo ya ukarimu haya kumtosha. Alitaka ishara zenye uwezo wa kuleta manufaa zaidi, mwanafunzi ambaye alichagua kumtumikia Kristo kati ya wachimba migodi, kijana aliyeishi sasa kama shauku ya kiraia siku zote katika huduma ya manufaa ya wote, kuanzia na wasio na bahati urafiki ambao ulikuwa msingi wa amani. Kwa sababu hiyo alisema, katika maandalizi ya kutangazwa kuwa mtakatifu yalikuwa ni mafunzo ya moyo, mahujaji kwenye njia ya Furasati na nafasi ya makumbusho huko Torino, uchapishaji wa kitabu cha sababu ya utakatifu na Furasati katika barabara hadi aliye juu. Waliendelea kuwambia vijana kile ambacho wao pia kama vijana walikuwa wamegundua tena kwa kutafakari juu yake. Ndugu msikilizaji, kwa upande wa Agnesi Palmuch, mkuu wa chama cha vijana katoliki huko Roma, alisema Frasati kama kaka, si mtakatifu wa mbali, kijana wa kweli wa kawaida ambaye aliwaonyesha utakatifu wa maisha ya kila siku. Wao kama vijana wanajiambia sisi ni watu wa Jumatatu, kwa sababu dominika lazima iendelee kila siku, na yeye pia mtakatifu wa Jumatatu ambaye anawaonyesha jinsi ya kutakasa kila siku. Uzuri wake ni kwamba anawaonyesha chanzo cha kazi yake yote. Bila chanzo hicho, hata kujitolea kwa ushirika ni utupu. Na tena urafiki wake ulikuwa mwili, upendo wake umefichwa. Katika mazishi yake, umati wa maskini uliwaambia wazazi wake yeye alikuwa ni nani hasa. Frassati alikasirishwa na ukosefu wa haki, hakuinama kwa ufashisti, lakini daima aliweka mtazamo wake juu. Kwa hiyo bado anatupatia changamoto leo hii, si mtakatifu kwenye madhabahu, lakini ni mfano halisi unaotusukuma kusema ninataka kuwa hivyo pia. Na kutoka rais wa chama cha matendo ya kikatoliki nchini Argentina alisistizia juu ya jambo muhimu la urithi wake, kuwaonyesha kwamba urafiki ulioanzishwa katika Kristo ni njia ya utakatifu wa pamoja, sio tu kama watu wa kawaida waliojishughulisha na wakati wao, lakini kama watu waliobatizwa wanaozama katika ukweli halisi. Katika matayarisho ya kutangazwa kuwa mtakatifu, vijana wa Argentina walitayarisha juma la ushuhuda kupitia podikasti ya kusindikiza tukio hilo. Na kutoka Hispania mkuu wa sekta ya vijana ya matendo katoliki alisema walipitia kwa furaha kubwa, na kwamba ni kijana kutoka katika matendo ya kikatoliki kuandikwa katika kitabu cha utakatifu, ni ujumbe wazi kwamba kuwa Mkristo katika moyo wa maisha ya chuo kikuu, kwa ujasiri wa kutangaza imani katika mazingira ya si Ndugu msikilizaji wa Vatican News, viputo michezo, slaidi zinazowezwa kuwekwa upepo, stendi za chakula, na nafasi ya kuchora na kupaka rangi, michezo na mziki wa moja kwa moja vilikuwepo, lakini kivutio kikubwa zaidi kwa watoto wengi kilikuwa ni yeye. Alikuwa ni Papa Leo wa kumi na nne ambaye alikuja kusalimiana na mamia ya familia za wafanyakazi wa jiji la Vatikani waliokusanyika jioni ya tarehe sita Septemba elfu mbili na ishirini na tano kwenye uwanja mbele ya ofisi ya gavana wajiji kwa ajili ya tamasha la familia. Tukio ambalo limekuwa likifanyika kwa miaka kadhaa limezidi kuwa na sura nyingi na rangi. Tamasha hilo lilipangwa kufanyika mwezi Mei mwaka huu, lakini liliahirishwa hadi mapema Septemba. Mamia ya akina mama na akina baba walikusanyika pamoja na watoto wao, wengi wao ambao walihudhuria hata kambi ya Vatikani majira ya kiangazi mwaka huu kwa ajili ya tukio hilo tukio hilo likawa tukio la kuonekana kwa Papa Leo wa kumi na nne akitoka nje ya mlango mkuu wa gavana baada ya ishara iliyotolewa na Pade Franco Fontana, ambapo papa aliwasalimia watoto wengi waliomkaribisha kwa vifijo, vigeregere na nderemo. nel nome del padre del figlio e dello spirito santo eminenza eccellenze distinti autorita religiose civili e militari signori ambasciatori studiosi di mariologia cari fratelli e sorelle, sono lieto di incontrarvi al termine del congresso dell'Accademia Mariana Internazionale. Baba Mtakatifu Leo wa 14 alitoa hotuba yake ya kufunga kongamano la 26 la kimataifa la Maria lililofanyika mjini Roma kwenye ukumbi wa Antonianum kuanzia tarehe 3 Septemba hadi tarehe 6 Septemba 2025 ambalo lilihamasishwa na chuo cha Kipapa cha Kimataifa cha Maria. Kwa washiriki wa tukio hilo la siku nne, karibu wasomi mia sita wa mafunzo ya Maria kutoka mabara manne walijikita na mjadala wa mada jubilei: na sinodi, kanisa lenye uso na matendo ya Maria. Kwa njia hiyo, akiwa katika ukumbi wa Paulo wa sita mjini Vatikani, Baba Mtakatifu Leo alitoa muhtasari wa mada na matokeo ya kazi yao. Awali ya yote Papa alionyesha furaha kuwapokea katika hitimisho la kongamano la chuo cha kimataifa cha Maria na kumsalimia rais wake, katibu wake, wajumbe wa halmashauri kuu na washiriki na wafadhili wote. Bikira Maria, mama wa kanisa, anatufundisha kuwa watu watakatifu wa Mungu, na ndiyo maana kuna umuhimu wa chuo hicho cha kipapa, jukwaa la mawazo mambo ya kiroho na majadiliano lenye jukumu la kuratibu masomo na wasomi wa mafunzo ya Maria katika huduma ya ibada ya Maria halisi na yenye matunda. Katika kongamano hilo la ishirini na sita likiwa mwelekeo wa Maria wa kanisa, ni mabaki ya zamani au unabii wa siku zijazo wenye uwezo wa kukomboa akili na mioyo kutoka katika desturi na shauku ya jamii ya Kikristo ambayo haipo tena. Papa Leo wa kumi na nne aliendelea kuwa katika kongamano hilo. Walijadili malengo na maadili ambayo ibada ya Maria inatoa kwa waamini wakizingatia kama wanaunga mkono tumaini na faraja ambalo kanisa limeitwa kutangaza. Wametambua katika jubilei hii na katika sinodi mada mbili za kibiblia na kitaalimungu zinazoelezea vema wito na utume wa mama wa Bwana kama mwanamke mwenye furaha Maria daima yuko tayari kujibu kwa kusikiliza kwanza neno, kulingana na tabia iliyoelezwa na Mtakatifu Agostino kwamba wote wanashauriana nanyi kuhusu kile wanachotaka, lakini huwa hawasikii jibu wanalotaka. Mtumishi wako mwaminifu zaidi ni yule ambaye hatafuti kusikia kutoka kwako kile anachotaka, lakini badala yake kutaka kile anachosikia kutoka kwake, nukuu ya Mtakatifu Agostino katika Maungamo. Papa aliendelea, kama mwanamke wa mtaguso anajishughulisha kikamilifu na kimama katika utendaji wa Roho mtakatifu ambaye huwaita wale ambao hapo awali waliamini kwamba walikuwa na sababu za kugawanyika kutokana na kutoaminiana na hata uadui, kama kaka na dada. Rejea Injili ya Mathayo sura ya tano aya arobaini na tatu hadi ya arobaini na nane. Kanisa lenye moyo wa Maria daima huhifadhi na kuelewa vema uongozi wa kweli wa imani, kuunganisha akili na moyo mwili na roho, ulimwengu na mahali, mtu na jamii, ubinadamu na ulimwengu. Ni kanisa ambalo haliepuki kujiuliza lenyewe, wengine na Mungu maswali yasiyopendeza, yani, hii itakuwaje? Rejea Luka sura ya kwanza, aya 34, na kutembea katika mapito yenye kudai mengi ya imani na upendo Tazama, mimi ni mjakazi wa Bwana na nitendewe kama ulivyonena. Rejea, Injili ya Luka, sura ya kwanza, aya 38. Kwa hiyo papa leo alieleza tamaduni za Maria na mazoezi yanayoelekezwa kwenye huduma ya matumaini na faraja hutuweka huru kutoka katika imani ujuujuu na msingi, inachukua ukweli wote wa kibinadamu kwa uzito, kuanzia mdogo na aliyetupwa, anachangia kutoa sauti na heshima kwa wale wanaotolewa sadaka kwenye madhabau ya sanamu za kale na mpya kwa kuwa wito wa mama wa bwana unaeleweka kuwa ni wito wa kanisa tayari mungu ya maria ina jukumu la kukuza ndani ya watu wote wa mungu kwanza kabisa niya ya, ya kuanza upya na mungu neno lake na mahitaji ya jirani yetu kwa unyenyekevu na ujasiri Rejea, Luka, sura ya kwanza, aya 38, hadi 39. wito pia unapaswa kukuza hamu ya kutembea kuelekea umoja unaobubujika kutoka katika utatu ili kutoa ushuhuda katika ulimwengu kwa uzuri wa imani, matunda ya upendo na unabii wa matumaini usiokatisha tamaa. Kutafakari fumbo la Mungu na historia, mtazamo wa ndani ya Maria utulinda kutokana na upotoshaji wa propaganda, itikadi na habari zisizofaa ambazo haziwezi kamwe kusema neno la kupokonya silaha na kunyang'anya silaha na hutufungua katika uhuru wa kimungu ambao peke yake hutufanya iwezekane idadi ya watu na tamaduni kutembea pamoja kwa amani. Hii ndiyo sababu kanisa linahitaji mafunzo ya Maria; anapaswa kuzingatiwa na kukuzwa katika vituo vya kitaaluma, madhabahu na jumuiya za parokia, vyama na harakati za kanisa, taasisi za maisha ya kuwekwa wakfu na pia mahali ambapo tamaduni za kisasa zinadanganya, Tukithamini msukumo usio na kikomo unaotolewa na sanaa, muziki na fasihi. Katika miaka ya hivi karibuni, chuo cha Maria pia kimezindua mipango mbalimbali mbali ya kuendeleza sura na ujumbe wa mama wa Yesu kama njia ya kukutana na mazungumzo kati ya tamaduni. Hakika, kama mshiriki kamili wa Roho Mtakatifu, Maria haachi kufungua milango, kujenga madaraja, kubomoa kuta na kusaidia wanadamu kuishi kwa amani na upatano wa utofauti. Baba Mtakatifu leo alishukuru huduma hiyo ya kikanisa ambayo inaendelea kutukumbusha kwamba kanisa daima lina uso wa Maria na hatua za Maria. Pia aliwapongeza wale wote ambao wamewasilisha kazi zao za muziki na kisanaa kwa ajili ya tuzo ya kila mwaka ya kimataifa ya Maria njia ya amani kati ya tamaduni. Papa Leo wa kumi na nne alihitimisha kwa kusema kuwa chuo chao cha kipapa kiwe nyumbani na shule iliyo wazi kwa wale wote wanaotaka kujifunza masomo yao ya Maria kama huduma ya kanisa. Kwa njia hiyo amewaombea na kuwapatia baraka zake na kuwashukuru tena. Ikumbukwe washiriki waliokutana na Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne tarehe sita Septemba elfu mbili na ishirini na tano walikuwa makardinali, maaskofu, mapade, watawa, mamlaka, mashughuli za kidini kiraia na kijeshi, mabarozi na wanafunzi wa mafunzo ya Maria kutoka ulimwenguni kote. Kwa sasa ni sauti ya kilio katika jangwa la tahadhari ya kimataifa kwa sababu malengo ni tofauti Sauti ya Vatikani ambayo tangu mwanzo wa mgogoro katika ukanda wa Gaza imekuwa ikitoa wito wa kusitishwa kwa mapigano, mwanga wa kijani kwa ajili ya misaada ya kibinadamu na kuanza kwa mazungumzo ya kujenga, lakini ni mwangwi ambao kwa sasa unafifia. Hii hali, uchunguzi wa kweli unachoshwa na uchungu na ni kwamba, licha ya mauaji ya kila siku, kwa sasa hakuna mazungumzo hayo. Ni maneno ya kardinali Pietro Parolini, katibu mkuu wa Vatikani, akizungumza kutokea katika hospitali ya kipapa ya Bambino Jesu ambako tarehe Septemba 25 alikwenda kubariki picha ya Pier Giorgio Frassati, ambaye Papa Leo wa kumi na nne alimtangaza kuwa mtakatifu Dominika tarehe saba Septemba pamoja na Carlo Acutis. Mwanahabari mwenzetu Danieli Rocki wa shirika la habari la baraza la maaskofu Italia alitoa muhtasari wa mambo yaliyozingatiwa na katibu mkuu wa Vatikani, hasa msisitizo wa mara kwa mara wa Papa leo kwamba wahusika waanze tena mazungumzo na kupitia mazungumzo wanaweza kupata suluhisho kwa hali mbaya na ya kutisha huko Gaza. Sauti yetu ni ile inayoendelea kupazwa kwa sababu tumefanya hivyo hapo awali, tulifanywa hivyo hata Aramisi Septemba nne kwa uamuzi mkubwa pia na rais wa Israeli, na tunatumaini kwamba sauti hii ikiunganishwa na ile ya jumuiya ya kimataifa inaweza kuwa na athari fulani. Katibu mkuu wa Vatikani alizua swali kuhusu hali mbaya kama vile Gaza yote inayoshuhudiwa na parokia ya eneo hilo ambayo imehifadhi mamia ya watu tangu kuzuka kwa uhasama. wasiwasi wasi kwao, alisema Kardinali Parolini, ni wa juu, kwa maana pia kuna walemavu wengi huko ambao hawawezi kuhamishiwa kwingine. Hivyo tunatumaini kuwa kutakuwa na heshima kwa wale ambao wameamua kukaa huko na ambao hawana njia nyingine, na kwamba ombi hili la kuwaheshimu na kuwalinda litazingatiwa. Wazo la mwisho lilikwenda kwa upande mwingine wa vita vya Ulaya, huko Ukraini, ambayo nchi za muungano huo walio tayari wamethibitisha ahadi yao ya kudhamini usalama katika kesi hiyo. Katibu mkuu wa Vatikani na misimamo ya Vatikani ni kwamba mazungumzo yaanzishwe, na Papa Leo wa 14 mwenyewe alikumbusha kuwa alikuwa amefanya Vatikani ipatikane katika mahali pa kufanyia mazungumzo hayo. Hii ni kwa mujibu wa Kardinali Parolini, nia kubwa ya kusaidia kutafuta njia zote za kukomesha waji. Haya ndiyo, ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani tuko katika sikukuu ya leo ya kanisa kuwapata watakatifu wapya e, Carlo Acutis ambaye anajulikana sana, lakini na Pier Giorgio Frassati ambaye ajulikani, natabidi tumjue huyu ni nani. Kijana mwenzenu, kijana mwenzetu e, wa karne iliyopita, lakini bado yuko na sisi hapa. Nikiwa katika uwanja ninakutana na sista ambaye anaweza akajitambulisha, maana na yeye anashiriki katika siku ya leo. Karibu, asante. Kwa majina anaitwa Sista Maria Tadea Mlwilo wa shirika la masista wa Bikira Maria mkingiwa dhambi asili, kutoka Tanzania, jimbo la Tunduru Masasi. Napenda kumshukuru Mungu kwa zawadi ya siku ya leo, maana nimefanikiwa kufika hapa katika viwanja vya Vatican Mtakatifu Petro kwa ajili ya kushuhudia tukio kubwa la kutangazwa watakatifu wapya. Napenda kumtakia kila mmoja afya njema na furaha katika siku hii ya leo katika tukio hili kubwa la kumbukumbu kumbu kubwa, asante asante sana kwa vijana, hasa ambao ni wa kizazi kipya ambao ni wa kidijitali e, kama huyu karo akutisi ambaye amejua yani, akiwa bado mdogo tu, lakini ameweza kuhamasisha wefikiria kwamba watu wote duniani ambao wamefika na sasa wamevutiwa na huyu karo akutisi, unasemaje sister? Napenda kuwaasa na kuwahamasisha vijana na watu wote waweze kuiga mfano mzuri kutoka kwa huyu kijana Carlo Acutis, ambaye ameishi katika ulimwengu wa sasa, lakini amemtambua Kristu kwa namna ya pekee katika sakramenti ya Ekaristi takatifu. Basi wote tuweze kumshuhudia Kristo katika makuu yake na hasa kwa kuabudu ya Ekaristi takatifu, ili uweze, tuweze kumjua Mungu zaidi na kuna kijana wetu huyu Frasati ambaye ni wa chuo kikuu, kwa vijana ambao wanajitayarisha kuingia katika ulimwengu wa kazi, fikiria kwamba aliweza kuwekwa hata jina au kuitwa jina la mkokoteni ambao alikuwa anatumia kubeba mizigo ya wamasikini. Je, unawaeleza nini hawa vijana wetu wa chuo kikuu? Wanapokuwa wanasoma, wajitahidi namna gani kufata mfano huu wa kuweza kuwasaidia hata maskini? Asante. Napenda kuwaasa kwamba hata katika elimu yetu, hata katika kutafuta elimu ya juu, vijana wanapaswa pia kuwa na jicho la pili kuangalia wale ambao, katika hali ngumu, hali ya umaskini, waweze kuwasaidia kwa upendo ili kuwatia moyo wajione kwamba wao ni watu pekee ni wa muhimu katika dunia hii. Asante, ninakushukuru sana sista, na endelea basi. Katika sikukuu ya leo, nikuachie nafasi hiyo, na hata kuwashukuru watu wengine ambao wametusaidia sisi kufikia hapa, na ndio hawa wanaotuongoza. Kwa heri, asante. Nawe nakutakia kila la heri, asante. <muchilis> Shukrani Sista Maria Tadea wa shirika la Bikira Maria mkingi wa dhambi ya asili kwa ushuhuda huo mzuri, na tuendelee kujiombea sisi wenyewe ili tuelekee katika njia hii ya kuelekea utakatifu. Na huo ndio ulikuwa mwisho wa habari za leo nilizokuandalia ndani ya studio hizi. Ni Anja Ruwezaura akikuaga kikwaga. Tumsifiwe Yesu Kristo, laudetur Yesus Kristus.