Hamjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati. Hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. viuno mm -hmm. vyenu viwe vimefungwa na taa zenu ziwe zinawaka. Karibu mpenzi msikilizaji na msomaji wa tafakari ya neno la Mungu kutoka hapa Radio Vatikani. Dominika ya 19 mwaka C. Imani yenye tumaini kuishi kwa kungoja kwa moyo na utumishi. Somo la kwanza: wana wa Israeli walihifadhi usiku wa Pasaka kwa matumaini, wakimngojea Mungu awaokoe kama alivyowaahidi. Walimwamini Mungu aliye mwaminifu kwa ahadi zake. Imani ni kuamini pasipo kuona. Abrahamu ni mfano: alitii, alihama, aliishi kama mgeni, alimtolea Mungu mwanawe kwa imani. Hii ni imani inayochangia tumaini na utulivu wa safari ya uokovu. Injili ya Luka, Yesu anasema msiogope enyi kundi dogo, kwa maana baba yenu amependa kuwapa ufalme. Anatufundisha kuhusu uaminifu katika kungoja kurudi kwa Bwana na anatufundisha wajibu wa kuwa watumishi waaminifu, kufunga viuno na kuwasha taa kadiri ya agizo la Kristo leo. Katika ulimwengu unao kumbwa na vita, ukosefu wa haki, kukata tamaa na hofu kuhusu kesho, masomo haya yanatupatia dira mpya. Tumaini linajengwa juu ya imani thabiti. Tunapaswa kukesha. Maandalizi hayo yanatudai uaminifu sababu bwana wake mtumwa huyu atakuja siku asiyodhani na saa asiyojua. Mkesha wetu uweje? Somo la pili linatufundisha kuwa Abrahamu hakuishi tu kwa imani, bali alitembea na imani alihama, alitarajia mtoto akiwa mzee, alijitolea hata kumtoa mwanaye wa pekee. Imani yake ilikuwa ya matendo na kungoja kwa moyo wa utimilifu. Imani ni hakika ya mambo yatarajiwayo, bayana yasiyoonekana. imani ni jibu la mwanadamu kwa ufunuo wa Mungu, tena ni njia pekee inayoongoza katika upendo wa Mungu na muungano na imani. Ibrahimu ni mfano namba moja wa imani katika Agano la Kale, na mama Bikira Maria katika Agano Jipya. Wote hawakuelewa walioambiwa, lakini kwa imani walitii na sasa ni watu muhimu katika historia ya wokovu. Kumbuka, wokovu hutia moyo wa kungoja kwa imani. Katika kitabu cha Hekima Tunakumbushwa jinsi Waisraeli walivyotunza usiku wa wokovu kwa matumaini. Hii inatufundisha kuwa tumaini halina maana ikiwa hatukumbuki uaminifu wa, wa Mungu wa zamani. Tufanye bidii kuipokea kuijua, kuiishi na kuwashirikisha wengine imani yetu inayotishiwa na changamoto kadha wa kadha. Mosi, ni uwepo wa vikundi vya wabatizwa vilivyopoteza hamu na radha ya imani. Pili, tatizo la ushirikina bado ni kubwa hata miongoni mwa wabatizwa, sababu ni nyingi ikiwamo tamaa ya mali. Tatu, ongezeko la wakana Mungu, ukaidi na kutofuata mafundisho yanayojengwa na usasa vimepelekea hali hii. Sote tutafakari na kuchukua uamuzi madhubuti wa kuishi imani yetu kikamilifu huko ndiko kuweka hazina mbinguni, ndiko asa kufunga viuno na kuwasha taa. Nne, ni upinzani dhidi ya wakreli na wanaharakati wa walei, kudunisha nafasi ya wakreli na kusawazisha mafundisho na maamuzi ya majisterio kwa kivuri cha maendeleo na uelewa, na hivi kuifanya imani kuwa jambo la kawaida tu linalofuata maoni na mapendekezo ya kila mtu. Kitabu cha Hekima ya Sulemani. Usiku ule baba zetu walitangulia kuonywa, ili wakiwa na ufahamu hakika wafurahishwe na viapo walivyovitegemea. Kwa hiyo watu wako waliutazamia wokovu wa wenye haki na uharibifu wa adui, madhali uliwalipia kisasi watesi wale, na kwa njia ile ile uliwatukuza ukituita, ili tukujie. Zaidi ya hayo, watoto watakatifu wa watu wema walitoa dhabihu kwa siri, na kwa moyo mmoja walijitwalia agano la Torati ya dini, ya kwamba watashiriki ana katika mambo mema na vilevile vile katika hatari, pindi walipoimbisha nyimbo takatifu za mababu katika kumhimidi Mungu. Neno la Bwana. <tune> Tuwache tena kutangatanga na makanisa. Somo katika Injili, Ili makanisa. So, Injili ilivyoandikwa na Luka, Yesu aliwaambia makutano: msiogope enye kundi dogo kwa kuwa Baba yenu ameona vyema kuwapa ule ufalme. Viuzeni mlivyo navyo mtoe sadaka, ifanyieni mifuko isiyochakaa, akiba isiyopungua katika mbingu, mahali pasipokaribia mwivi wala nondo haharibu. Kwa kuwa hazina yenu ilipo, ndipo itakapokuwapo na mioyo yenu. Petro akamwambia, Bwana, mithali hiyo umetuambia sisi tu au watu wote pia? Bwana akasema, ni nani basi aliye wakili mwaminifu mwenye busara, ambaye bwana wake atamuweka juu ya utumishi wake wote, awape watu posho kwa wakati wake? Heri mtumwa yule ambaye bwana wake ajapo atamkuta anafanya hivyo. Kweli nawaambia, atamuweka juu ya vitu vyake vyote. Lakini mtumwa yule akisema moyoni mwake, bwana wangu anakawia kuja, akaanza kuwapiga wajoli wake, wanaume kwa wanawake, akila na kunywa na kulewa, Bwana wake mtumwa huyo atakuja siku asiyodhani na saa asiyojua, atamkata vipande viwili na kumwekea fungu lake pamoja na wasioamini. Na mtumwa yule aliyejua mapenzi ya bwana wake asijiweke tayari wala kuyatenda mapenzi yake atapigwa sana, na yule asiyejua, naye amefanya yastahiliyo mapigo, atapigwa kidogo. Na kila aliyepewa vingi, kwake huyo vitatakwa vingi, naye waliyemwekea amana vitu vingi, kwake huyo watataka na zaidi. Neno la Bwana. Yesu anawaambia wanafunzi wake, msiogope, baba yenu amependa kuwapa ufalme. Katika jubilei hii ya matumaini, tunaalikwa kuwa watu wa kukumbuka safari yetu ya wokovu. Tujifunze kuona alama za uaminifu wa Mungu maishani mwetu. Kila tendo, kila huduma, kila upendo unahesabika mbele ya Mungu. Imani ambayo mwanzo wake ni Mungu mwenyewe inapaswa kuwa hai na endelevu ikipewa pumzi yake ya matendo. Imani siyo tendo la siri, bali ni la ushuhuda wenye misingi yake katika upendo, haki, amani, maelewano na matendo ya huruma na utii. Kristo anasema heli akitukuta tunafanya hivyo. Papa Leo 14 amekuwa akisisitiza kuwa tumaini si faraja ya kukihisia, bali ni msimamo wa kimisionari ni uwezo wa kuishi kwa furaha, uaminifu na wema hata bila uhakika wa mara moja. Katika mwanga wa masomo ya leo, anahimiza vijana, familia na viongozi wa kanisa kuacha hofu na kuishi kwa bidii ya kimisionari. Anaona tumaini kama huduma ya Roho. Tufunge viuno vyetu, jiwekee hazina mbinguni, pale utakapokuwa moyo wako. Tujitajirishe kwa kujipa muda mbele ya Yesu Ekaristi na mbele ya msalaba, tujizoeshe kulitaja jina latakatifu la Yesu na jina la Bikira Maria na majina ya watakatifu, tupokee sakramenti, turudi kundini, tusali. Angalieni, Bwana wetu atakuja siku tusiyodhani na saa tusiyojua. Atatukata vipande viwili na kutuweka fungu letu pamoja na wasioamini. Yesu leo anatualika tusiishi kwa hofu, bali kwa matumaini ya kweli, si matumaini ya kimazoea, bali kumbukumbu kumbu ya wokovu wetu, imani ya kutembea hata tusipoona, uaminifu wa kila siku kama watumishi waaminifu. Katika jubilei hii ya matumaini, kanisa linaitwa kuwa kundi dogo lisiloogopa bali linalosubiri kwa bidii, likitenda kwa upendo, likitazama ufalme wa milele. Msiogope enyi kundi dogo. Heli huyo mtumishi ambaye bwana wake atakapokuja atamkuta akifanya hayo. Amina. Kwa niaba ya Sisa Sofia Stefano Gula, Padi Filemoni Chacha pamoja na Padi Joseph Helmani Lwela aliyeandaa tafakari hii kutoka studio za Redio Vatikani, mimi ni Padi Richard Mjigwa nikisema Tumsifu Yesu Kristu, Laudetur Yesus Kristus.