Hamjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na Kati, hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili mm. Ni kwa mara nyingine tena, ndugu msikilizaji wetu wa redio Vatikani, ninaokaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhtasari wake. Matendo ya huruma ndiyo benki iliyo salama na yenye faida kubwa sana ambayo ndani yake tunaweza kukabidhi hazina ya uwepo wetu kwa sababu pale, kama Injili inavyotufundisha, kwa senti mbili hata mjane maskini anakuwa mtu tajiri zaidi duniani. Ni ni katika tafakari ya Papa Leo wa 14, wakati wa sala Malaika wa Bwana Dominika tarehe 10 Agosti 2025 akiwageukia waamini na mahujaji waliofika katika uwanja wa Mtakatifu Petro mjini Vatikani. Mara baada ya sala Malaika wa Bwana, Papa Leo wa kumi na nne alikumbusha maadhimisho ya miaka themanini ya mlipuko wa mabomu huko Hiroshima na Nagasaki yaliyoamsha tena ulimwenguni kote kukataliwa kwa vita kama njia ya kutatua mizozo. Amepongeza nchi ya Armenia na Azerbaijan kwa kutia saini ya pamoja kwa ajili ya amani. Amekumbusha hali mbaya ya watu wa Haiti na kutoa wito wa dhati kwa wale wote waliohusika na kuachiliwa mara moja kwa mateka, na ameomba uungwaji mkono madhubuti wa jumuiya ya kimataifa ili kuunda hali ya kijamii na kitaasisi ambayo itawezesha wa Haiti kuishi kwa amani. Papa Leo, aidha, katika telegramu yake ya rambirambi kwa sababu ya kifo cha kardinali wa Argentina, askofu mkuu mstaafu wa Parana kumbusha maisha yake ya huduma kwa Mwenyezi Mungu na Kanisa, kuleta mwanga wa Injili katika nyanja mbalimbali mbali za maisha na utamaduni, na ushirikiano wake katika kuandaa katekesi ya Kanisa Katoliki. Habari zina nyingine utapata kuzisikiliza tulizokuandalia na Padi Richard Mjigwa ni Anjerezaula ana kukaribisha. kari frateli e sorele bona domenica oji nel vangelo In Katika Injili ya leo Yesu anatualika kutafakari juu ya namna ya kuwekeza hazina ya maisha yetu, anasema viuzeni vyote mlivyo navyo na kuwapa maskini. Rejea Luka sura ya 12 aya 33. Ndivyo Baba Mtakatifu Leo wa 14 alivyoanza tafakari yake Dominika, tarehe 10 Agosti 2025, akiwaelekea waamini na mahujaji waliofika katika uwanja wa Mtakatifu Petro mjini Vatikani, ikiwa ni Dominika ya 19 ya mwaka si wa Waida. Baba mtakatifu leo alisema, anatushauri tusitunze kwa ajili yetu zawadi ambayo Bwana alitufanyia bali kuziwekeza kwa ukarimu kwa wema wa wengine, hasa kwa ajili ya yule ambaye anahitaji zaidi msaada wetu, si tu kuhusu kushirikisha vitu vya kimwili tulivyo navyo, bali kuhusu kuweka uwezo wetu, wakati wetu, upendo wetu uwepo wetu, huruma yetu, katika kuthubutu. Kwa ufupi, kila kitu ambacho kinamfanya kila mmoja wetu kuwa katika mipango ya Mungu kuwa na mali ya kipekee isiyokadirika, mtaji wa maisha mkupuo, ambao ili kukua unadai kukuzwa na kuwekezwa, vinginevyo hunyauka na kupoteza thamani, au unaishia kupotea kwa huruma ya wale ambao kama wezi wanajinufaisha ili kuigeuza kuwa kitu cha matumizi. Papa leo aliendelea, zawadi ya Mungu ambayo sisi ni haifanyiki kuisha namna hiyo, inahitaji nafasi, uhuru, uhusiano, ili kujikamilisha na na kujieleza. Inahitaji upendo ambapo unabadilisha tu na kutukuza kila aina ya kitu cha maisha yetu, kwa kufanya daima kufanana zaidi na Mungu Baba Mtakatifu. Kwa njia hiyo, alisema, si kwa bahati mbaya Yesu anatamka maneno haya wakati alipokuwa akitembea kuelekea Yerusalemu, mahali ambapo juu ya msalaba atateseka mwenyewe kwa ajili ya maisha yetu. Matendo ya huruma ndiyo benki iliyo salama na yenye faida kubwa sana ambayo ndani yake tunaweza kukabidhi hazina ya uwepo wetu, kwa sababu pale, kama injili inavyotufundisha, kwa senti mbili hata mjane maskini anakuwa mtu tajiri zaidi duniani. Rejea Injili ya Marko sura ya kumi na mbili aya arobaina moja hadi arobaina nne. Papa leo akiendelea alisema, Mtakatifu Agostino katika mktadha huu alisema, mtu angeridhika ikiwa kutoka kwa kilo ya shaba mtu angetengenezwa kwa fedha au kutoka katika paunti ya fedha moja ya dhahabu. Lakini kutoka kwa kile ambacho mtu anatoa, mtu hupokea kitu tofauti kabisa, sio dhahabu au fedha, lakini uzima wa milele na anaeleza ni kwa nini kinachotolewa kinabadilishwa, kwa sababu atoaye atabadilishwa kwa njia hiyo. Na ili kuelewa maana hii, tunaweza kufikiria mama anayeshikilia watoto wake karibu. Je, yeye si mtu mzuri zaidi na tajiri zaidi duniani? Au kwa wachumba wawili wanapokuwa pamoja, je, hawajisikii kama mfalme na malkia? Na tunaweza kutoa mifano mingine mingi. Papa alieleza kwa njia hiyo, katika familia, katika parokia, katika shule na sehemu za kazi, kila mahali, popote tulipo, tusipoteze fursa yoyote ya kupenda. Huo ndio umakini ambao Yesu anatuomba kuzoea, kuwa makini tayari na wahuruma kuelekea wengine kama yeye alivyo kwetu sisi katika kila dakika. Baba Mtakatifu leo wa 14 kwa kuhitimisha alisema, tumkabidhi Maria shauku hii na jitihada hii, atusaidie yeye, nyota ya asubuhi y walinzi wa asubuhi wa huruma na wa amani katika ulimwengu uliogubikwa na migawanyiko, kama alivyotufundisha Mtakatifu Yohane Paulo wa Pili, na kama walivyotufundisha kwa njia nzuri sana vijana waliofika jijini Roma kwa ajili ya Jubilei. Papa alihitimisha kari frateli e sorele, kontinuiamo a pregare perke si ponga fine alle guerre lottantesimo anniversario Via pela dei baba mtakatifu leo wa 14 Dominika tarehe 10 a Agosti 2025, akiwa katika dirisha la jumba la kitume, kwa kuwageukia waamini na mahujaji waliokusanyika katika uwanja wa mtakatifu Petro mjini Vatikani, mara baada ya tafakari, alitoa miito kadhaa iliyotazama ulimwengu mzima. Papa alianza kusema: Ndugu wapendwa, tuendelee kuomba ili vita vikomeshwe. Maadhimisho ya miaka 80 ya milipuko ya mabomu ya Hiroshima na Nagasaki yameamsha tena ulimwenguni kote kukataliwa kwa vita kama njia ya kusuluhisha mizozo. Wafanya maamuzi wakumbuke kila mara wajibu wao kwa matokeo ya uchaguzi wao kwa idadi ya watu wasipuuze mahitaji ya waliohatarini zaidi na hamu ya ulimwengu kwa ajili ya amani. Papa leo aliendelea, in questo senso mi congratulo con l'Armenia e l'Azerbaijan che hanno raggiunto la firma della dichiarazione congiunta di pace, ninazipongeza Armenia na Azerbaijan ambazo zimetia saini azimio la pamoja la amani ninatumaini kuwa tukio hili linaweza kuchangia amani thabiti na ya kudumu katika Kaukasu Kusini. Kinyume chake, Papa aliongeza tena kwamba invece la situazione della popolazione de, de Haiti e sempre piu disperata si soseguono notizie di omicidi violenze di ogni genere tratta di esseri umani vivere in pace ninatoa wito wa dhati kwa wale wote waliohusika na kuachiliwa huru mara moja kwa mateka na ninaomba uungwaji mkono madhubuti wa jumuia ya kimataifa ili kuunda hali ya kijamii na kitaasisi ambayo itawawezesha wahaiti kuishi kwa amani. Kwa kuhitimisha, Papa Leo wa kumi na nne alitoa salamu zake. Ninawasalimu nyinyi nyote waamini wa Roma na maujaji kutoka nchi mbalimbali, hasa wale kutoka Woodstock Georgia, na wale wa majimbo ya Down na Connor nchini Ireland. Ninawasalimia washiriki wa Operesheni Mato Grosso kutoka miji mbalimbali ya Italia na vikundi vya parokia Stetsano Midole na Vila Stelone. Asanteni wote kwa uwepo wenu na maombi yenu. Dominika njema, alihitimisha. <mucho> Ndugu msikilizaji wa Vatican News, Papa Leo wa 14 alituma salamu za rambirambi kwa kuondokewa na Kardinari Stanislau Esteban Carrik siku ya Ijumaa, tarehe 8 Agosti 2025. Katika telegramu aliyoituma kwa askofu mkuu Raul Martin wa Paran Jumamosi, tarehe 9 Agosti 2025, Kardinari Carrik alihudumu katika jimbo hilo na katika lile la Kordoba kama pade na askofu. Papa Leo wa 14 alitaka kupanua ukaribu wake wa kiroho kwa wale wote ambao ni sehemu ya jumuiya hiyo pendwa ya kikanisa na alikumbuka kwa heshima mchungaji huyo mkarimu na mwadilifu. Papa Leo wa kumi na nne aliandika, kwa miaka mingi na kwa uaminifu mkubwa alijitolea ya maisha yake kwa huduma ya Mungu na Kanisa, kuleta mwanga wa Injili katika maeneo mbalimbali ya maisha na utamaduni. Kardinali huyo aliyefariki dunia akiwa na umri wa miaka tisini na tisa aliongoza baraza la maaskofu wa Argentina kwa vipindi viwili mfululizo huku akimkaribisha hata mtakatifu Yohane Paulo wa pili katika hija yake ya kitume katika nchi ya Amerika Kusini. Papa Lewa kumi na nne alifafanua zaidi juu ya wasifu wake kwamba miongoni mwa kazi zake nyingi za kichungaji na mipango yake katika ngazi maharia, kitaifa na kibara, alijitolea kwa ukarimu wake wa huduma ya kanisa la ulimwengu wote, akishirikiana katika kuandaa katekisimu ya ya ya kanisa Katoliki. Shukrani kwa Mungu kwa ajili ya maisha yake ya imani na upendo wake mkuu kwa kanisa vinaambatana na sara kwa ajili ya pumziko la milele ya roho yake ili Bwana Yesu ampe taji la utukufu lisilofifia, na kwa kumkabidhi roho ya kadinari aliyekwenda mbinguni, pamoja na baraka ya kitume, ni kwa maombezi ya Mama Yetu wa Rosari, kama ishara ya tumaini la Kikristo kwa Bwana Mfufuka. Raha ya milele umpe Kadinari Kariki, na mwanga wa milele umwangazie, apumzike kwa amani. Amina. Ndugu msikilizaji wa Vatican News, amri kifungu tendaji cha kwanza elfu mbili na ishirini na tano cha Sekretarieti ya Uchumi ya Vatican ambayo ina udhibiti wa utekelezaji wa barua binafsi ya Motu Proprio inayohusiana na sheria juu ya uwazi, udhibiti na ushindani wa zabuni wa kukabidhiwa mikataba ya umma ya Kiti Kitakatifu na Jiji la Vatican iliyochapishwa mnamo tarehe moja Juni elfu mbili na ishirini na kurekebishwa na barua binafsi ya motu proprio kwa ajili ya kuanisha vizuri zaidi ya tarehe 16 Januari 2024 imechapishwa tarehe 9 Agosti 2025. Amri hiyo iliyosainiwa namo tarehe 5 Agosti 2025 na mwenyekiti wa sekretarieti ya uchumi Vatikani, Maximino Caballero Ledo, imegawanywa katika sura 8 na vipengele 52 na inafafanua njia za utumiaji wa motu proprio kwa usahihi, ili kuunganisha bora zaidi juu ya sasisho za kanuni ya mikataba ya kiti kitakatifu tunda la ushirikiano wa kimkakati kati ya mabaraza mengine ya Vatikani ili kurahisisha taratibu za usambazaji na utumiaji wa fedha. Sasisho hilo likithibitisha malengo ya uwazi, udhibiti na ushindani katika mikataba ya zabuni ya umma iliyoingizwa na Kiti Kitakatifu na jiji la Vatikani ni sawa na kushughulikia kati ya waendeshaji wa uchumi na kutokuwa na misimamo kati ya wazabuni hupendelea wakati wa hatua ya kiutawala na utekelezaji wa kanuni za ufanisi, yaani ufanisi na uchumi, kwa kufuata mafundisho ya kijamii ya kanisa. Na gombo jipya la ununuzi litathamini uzoefu uliopatikana sambamba na katiba ya kitume ya Praedicate Evangelium Yani, hubirini Injili, imekusudia kuendana na mahitaji ya uwazi na udhibiti na hitaji la kuboresha kwa njia ya kiutendaji, ambayo inaelekeza uchanganuzi, inaelekeza uchaguzi wa kiuchumi kwa lengo la kuongeza maadili na utumiaji endelevu wa rasilimali. Amri hiyo ilitangazwa kupitia uchapishaji wa Osservatore Romano na inaanza kutumika tangu tarehe 10 ya Agosti 2025 baada ya kuchapishwa kwenye tovuti rasmi ya gazeti rasmi la Kiti Kitakatifu. <mulia> Kauli ya kamishina ya Umoja wa Mataifa wa haki za kibinadamu Vokatuk kupitia wasifu wake wa X, baada ya mwanga wa kijani kwa mpango wa Netanyahu wa serikali ya Israeli kutaka kumiliki Gaza ilibainisha lazima usitishwe mara moja unakwenda kinyume na uamuzi wa mahakama ya kimataifa ya uadilifu kwamba Israeli lazima ikomeshe ukaliaji wake kwa mabavu haraka iwezekanavyo, kufikia mwafaka wa suluhisho la serikali mbili zilizokubaliwa na haki ya Wapalestina kujitawala. Katika ujumbe huo, kiongozi huyo wa Umoja wa Mataifa aliandika, kwa ushahidi wote hadi sasa, ongezeko hili zaidi litasababisha watu wengi zaidi kulazimika kuyahama makazi yao, mauaji zaidi, mateso yasiyostahimilika zaidi uharibifu usio na maana na uharibifu wa kikatili. Vita vya Gaza lazima viishe sasa, na Waisraeli na Wapalestina lazima waruhusiwe kuishi bega kwa bega kwa amani. Badala ya kuzidisha vita hivi, serikali ya Israeli inapaswa kuweka juhudi zake zote katika kuokoa maisha ya raia wa Gaza kwa kuruhusu mtiririko kamili usio na vikwazo wa misaada ya kibinadamu. Mateka hao lazima waachiliwe mara moja na bila masharti na makundi yenye silaha ya Palestina. Wapalestina wanaozuiliwa kiholera na Israeli lazima pia waachiliwe mara moja na bila masharti. Hata hivyo, nchi nyingi duniani zinapinga uamuzi huo wa serikali ya Netanyao kutaka kukalia makazi ya Wapalestina. Tuzidi kuomba amani. Damn. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, kwa mwanga na nguvu tendaji ya Roho Mtakatifu, akiwa ameungana na maaskofu wenzake Papa Pio wa tisa, kunako tarehe 8 Desemba 1854 akatangaza rasmi kwamba Bikira Maria kukingiwa dhambi ya asili ni sehemu ya mafundisho tanzu ya kanisa Katoliki. Bikira Maria, tangu nukta ya kutungwa kwake mimba kwa, kwa neema na upendeleo wa pekee kutoka kwa Mwenyezi Mungu, kwa kutazamia mastahili ya Kristo Yesu mwokozi wa wanadamu wote, alikingiwa na kila doa la dhambi ya asili. Baba Mtakatifu Benedikto wa Kumi na Sita nakumbusha kwamba maadhimisho ya sherehe ya Bikira Maria yanakwenda sanjari na fumbo la Pasaka, yaani mateso, kifo na ufufuko wa Kristo Yesu kutoka kwa wafu. Bikira Maria mama wa Mungu kwa upendeleo na neema ya Mwenyezi Mungu akabahatika kuwa ni tabernakulo ya kwanza ya neno wa Mungu aliyefanyika mwili na hivyo kushirikishwa kwa namna pekee kabisa katika fumbo la pasaka na utukufu wa Kristo Yesu. Hili ni fumbo linaloonyesha historia ya ubinadamu matumaini ya watu wa Mungu na kanisa katika ujumla wake. Bikira Maria aliyepalizwa mbingoni mwili na roho, anaendelea kuliombea kanisa ambalo bado liko safarini, ili liweze kupata neema ya uzima wa milele. Bikira Maria, kwa ulinzi na tunza yake ya kimama, anaendelea kuwasindikiza watoto wa kanisa ambao wako bondeni huko kwenye machozi, ili siku moja waweze kufika mbinguni na kufurahia maisha na uzima wa milele. Sherehe ya Bikira Maria kupalizwa mbinguni na kita mizizi yake katika imani, matumaini na mapendo yanayobubujika kutoka katika fumbo la umwilisho linalopata utimilifu wake katika fumbo la Pasaka, yani mateso, kifo na ufufuko wa Kristo Yesu kutoka kwa wafu. Sherehe ya Bikira Maria kupalizwa mbinguni mwili na roho ni kielelezo cha ushindi wa nguvu ya upendo wa Mungu kwa waja wake. Baraza la Maskofu Katoliki tanzania TEC limetoa wito wa sala na mfungo maalum ili kuiombea nchi ya Tanzania itawaliwe na haki na amani. Pia imetoa sala maalum kuelekea uchaguzi mkuu wa mwaka elfu mbili na ishirini na tano na mwongozo wa maboresho ya liturujia katika kanisa Katoliki nchini Tanzania. Maaskofu hao wametoa wito huo kupitia barua rasmi iliyotolewa tarehe 20 Juni mwaka 2025 na kusainiwa kwa niaba ya maaskofu wote na Askofu Simon Masondole wa jimbo katoliki la Bunda, ambaye pia ni mwenyekiti wa idara ya liturujia ya TEK, ikiwa ni mara baada ya mkutano mkuu wa baraza la maaskofu katoliki Tanzania TEK katika kikao chao cha 109 uliofanyika Kurasini jijini Dar es Salaam kuanzia tarehe 16 mpaka tarehe 19 Juni. TEK imeeleza kwamba taifa la Tanzania linapoendelea na safari katika tumaini lisiloisha na katika mwaka huu mtakatifu wa Jubilei kuu ya mwaka 2025, maskofu wanalialika taifa zima la Mungu nchini Tanzania kuwa na siku ya sala na mfungo kuombea uwepo wa haki na amani nchini Tanzania. Tunawaomba waumini wote katika kanisa letu kufanya sala na mfungo huo utakaoambatana na kuabudu sakramenti ya Ekaristi takatifu na kufanya kitubio. Kila jimbo, parokia, jumuiya za kitawa na taasisi wataweka utaratibu utakaowawezesha watu wote kupata nafasi ya kumwabudu Yesu wa Ekaristi, kusali na kutubu siku nzima kwa masaa 12 au 24, kufuatana na uwezo wa mazingira. Lengo mahususi ni kuliombea taifa letu la Tanzania lidumu katika haki na amani tunapoelekea kufanya uchaguzi mkuu wa mwaka 2025. TEKI imeeleza katika barua hiyo maalum iliyotolewa tarehe ishirini Juni mwaka 2025. Aidha, Teki kupitia idara ya liturujia imetoa sala maalum ya kuombea uchaguzi mkuu ujao, huku ikielekeza kuwa sala hiyo isaliwe baada ya kusali sala jubilei kuu ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo. Sala hiyo inatuelekeza hivi: E Mungu, tunakusifu, tunakuheshimu, tunakutukuza, tunakuabudu na kukushukuru sisi wa Tanzania kwa kutujalia nchi nzuri. Tunakushukuru pia kwa zawadi ya mwaka mtakatifu wa jubilei ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano Tukiwa mahujaji katika matumaini, tunakuomba utuepushe na changamoto zinazoweza kuvuruga haki na amani. Jaza nyoyo zetu mapendo yako ili wote tuwajibike kiaminifu na tuunganishwe ili kuishi kama ndugu wa familia moja. E Mwenyezi Mungu, uongozi wa kweli unatoka kwako. Tunakuomba uijalie nchi yetu viongozi wema na waadilifu watakaoliongoza taifa letu kuishi tunu za upendo, haki na amani. Tunaomba hayo kwa njia ya Kristo Bwana wetu. Amina. Bikira Maria Mtakatifu, mkingi wa dhambi ya asili, mlinzi wa taifa letu, utuombee. Ni katika muktadha huu Askofu mkuu wa jimbo kuu la Dar es Salaam nchini Tanzania tarehe saba Julai mwaka elfu mbili na ishirini na tano, katika sherehe ya upadilisho wa katika viwanja vya Msimbazi Senta alitoa maelekezo kuhusu utaratibu wa novena kuliombea taifa la Tanzania, haki na amani. Askofu Mkuu Yuda Tadeus Rwaisha ameagiza kwamba katika parokia zote na asasi zote katika jimbo kuu la Dar es Salaam ifanyike novena ya siku tisa kuomba haki na amani kuanzia tarehe kumi na tano sherehe ya Bikira Maria kupalizwa mbinguni mwili na roho, hadi tarehe ishirini na tatu Agosti mwaka elfu mbili na ishirini na tano. Askofu Mkuu Rwaishi ameelekeza kwamba novena hiyo iambatane na kuabudu Ekaristi Takatifu, kusali rozari takatifu, na kusali sala ya kuiombea Tanzania kama ilivyotolewa na Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania. Aidha, katika siku ya kilele cha novena hiyo, yaani Jumamosi tarehe 23 Agosti 2025, ambayo ni ya kuombea haki na amani, waamini wote wanaalikwa kufuata ratiba iliyotolewa na idara ya kichungaji ya Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania, ambayo inaelezea namna ya kufanya sala na mfungo huo ambao utaanza hiyo tarehe 23 Agosti kwa adhimisho la Ekaristi Takatifu, ikifuatiwa na kuabudu Ekaristi Takatifu, ikiambatana na vipindi mbalimbali mbali vya sala, mafundisho na ukimya, na kuhitimishwa wadominika a tarehe 24 Agosti kwa adhimisho la misa takatifu, kama ilivyoelekezwa katika maelekezo yaliyotolewa na teki hapa, inapendekezwa kwamba katika parokia zote misa hiyo ya hitimisho la kesha iwe ni misa ya kwanza. Nyongeza ni sala mbalimbali ambazo zimeelekezwa na kupendekezwa katika ratiba hii iliyotolewa na baraza la maaskofu katoliki Tanzania zinaweza kutumika katika kusali novena iliyoelekezwa hapo juu. sala ndefu ya kuiombea nchi ya Tanzania. E Mungu mwenyezi wa milele, baba wa mataifa yote na watu wote, utuangalie kwa macho ya huruma sisi watu wako wa Tanzania ambao nasi sasa twahesabika kati ya mataifa ya dunia. Kwa baraka yako uhuru wetu huu usipokonywe, na utuwezeshe kuishi maisha mema zaidi kadiri wastahilivyo wana wa Mungu. Tunakuomba nchi yetu iyo ya amani, waliopotea wapatikane, na waliotekwa wapate uhuru wao, walioumizwa wapone, na waliouawa wapate uzima wa milele, na uovu ukome katika nchi yetu tunakuomba ubadilishe nyoyo za watenda maovu na washirika wao katika uovu ili zikuelekee wewe, kwani sisi tulio wanyonge hatuna uwezo wa kuzibadilisha nyoyo ovu. Uendelee kututawala na kutuongoza daima. Nchi hii iongozwe na viongozi ambao ni chaguo lako. Waangazie watawala hao sheria wanazotunga kwa kutufaidia kwa mambo mema ya hapa duniani zipatane na wewe uliyeumba kwa ajili yako. Wajalie watu wetu wote paji lako la imani, tukiwa mahujaji wa matumaini tuthibitishe, tusishindwe kupambana na maovu yawezayo kutufikia kutoka nje au ndani. Tupe hekima ya kutafuta ukweli katika mambo yote na kuishi kwa uaminifu katika amri zako. Ee Mwenyezi Mungu, uongozi wa kweli unatoka kwako. Tunakuomba ujalie wale watakaosimamia na kuishi demokrasia ya kweli haki na amani katika nchi yetu, ili haki tuletee amani ya kudumu. Washa nyoyo zetu na mapendo yako ya kimungu yatakayotuwezesha kushinda utengano, ushindani na chuki ya ukabila, utaifa, na tuunganishe wote katika muungano wa kidogo utakaotuwezesha kwa msaada wa neema yako kutufanya tuwe umoja katika wewe, Baba wa wote. Tunaomba hayo kwa njia ya Kristo Bwana wetu. Amina. Bikira Maria Mtakatifu, mkingiwa dhambi ya asili, utuombea. Atukuzwe Baba na Mwana na Roho Mtakatifu, kama mwanzo, na sasa na siku zote, na milele. Amina ndogo msikilizaji wa redio Vatikani, kwa niaba ya Sara Pelaji kukunogeshea siku ya kuombea haki na amani nchini Tanzania. Kutoka studio za redio Vatikani ni kama kawa ni mtoto wa mkulima, Padri Richard Mjigwa. Namnamna mpendwa wa msikilizaji wa Radio Vatikani, ndipo tumefikia mwisho wa habari za leo tulizokuandalia. Kwa, kwa niaba ya Padre Richard Mjigwa ni Angella Rwezaura kikuaga. Tumsifu Yesu Kristo, laudetu Yesus Kristus.