Wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati, hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Ni kwa mara ingine tena, ndugu msikilizaji wetu wa redio Vatikani, ninaukaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhtasari wake, kufuatia na joto kuwa kali katika kesi ya Jumatano tarehe 13 Agosti 2025 itafanyika katika ukumbi wa Paulo wa sita mjini Vatikani saa 4 kamili asubuhi masaa ya Ulaya. Baadaye Baba Mtakatifu atapitia katika basilika Mtakatifu Petro kuwasalimia wale ambao hawatapata nafasi katika ukumbi, huku wakifuatilia kupitia katika skrini kubwa. Mchana Papa atarudi huko Castel Gandolfo. Baraza la maskofu Katoliki nchini Colombia wametoa wa ujumbe wa uchungu wakidai haki na wanatoa wito wa amani, kufuatia na kifo cha aliyekuwa Seneta Migwere Uribe Tubae kilichotokea tarehe 11 Agosti 2025 baada ya shambulizi la risasi kunako tarehe 7 Juni 2025. Ukbogota, vurugu si nje ya maisha au maendeleo bali lazima kushughulikia changamoto ya kujenga usawa, haki, upatanisho na amani, wanabainisha maskofu hao katika maadhimisho ya sherehe ya Mtakatifu Clara wa Asisi tarehe waasisi aos5. Rais wa Baraza la Maskofu Katoliki nchini Italia ardinai Mateo Zui na wajimbokuu Katoliki la Bolonya nchini Italia aliongoza misa katika basilika Mtakatifu Clara. Katika maubiri yake alisema ni lazima tujitoe kujenga sikuzimu lakini mbingu za kweli zilizopatanishwa na dada aliyepatanishwa na maisha yetu. Askofu mkuu wa kanisa la Kiangirikani nchini Tanzania Daktari Mahimbo Mdolwa aliongoza misa ya mazishi kwenye kanisa la Mtakatifu Michael wilaya ni Kongwa tarehe 11 Agosti 2025 kwa ajili ya aliyekuwa spika wa zamani wa bunge la Tanzania Bwana Jobu Yustino Ndugai na, na baadaye mwili wake ulihifadhiwa katika nyumba yake ya milele huko shambani kwake katika kijiji cha Mandumbwa wilayani Kongwa mkoani Dodoma. na ilikuwa mwisho wa safari ya maisha yake hapa duniani. Habari zina nyingine utapata kuzisikiliza tulizokuandalia na Padre Richard Mjigwa. Ni Angela Rwezaula anakukaribishaai <mucho> ndugu msikilizaji mpendwa, kutokana na hali joto ya juu inayotarajiwa katika siku hizi, katekesi ya baba mtakatifu Leo wa 14, katika siku ya Jumatano tarehe 13 Agosti 2025 itafanyika tena katika ukumbi wa Paulo wa sita, mjini Vatikani saa nne kamili asubuhi majira ya Ulaya ambapo ni saa tano asubuhi, majira ya Afrika Mashariki na Kati. Kisha papa atatembelea basilika ya Vatikani yaani ya mtakatifu Petro ili kusalimia wale ambao hawataweza kupata viti katika ukumbi na wengine wata kuwa wamefuatilia kwenye skrini mbalimbali. Skrini kubwa zitawashwa ili kufuatilia katekesi katika uwanja wa Mtakatifu Petro na mbele ya ukumbi wa Paulo wa sita. alasili Papa Leo wa kumi na nne anatarajia kwenda hadi Castel Gandolfo kwa kipindi cha pili cha mapumziko kwenye makazi ya Vila Barberini ndani ya majengo ya kipapa. Wakati wa kukaa huko, siku ya Ijumaa tarehe 15 Agosti 2025, Mama Kanisa akiwa anasherekea sikukuu ya kupalizwa kwa Bikira Maria mbinguni, Papa ataadhimisha misa takatifu saa nne kamili asubuhi masaa ya Ulaya katika parokia ya Mtakatifu Tomasi wa Vila Nova huko Castel Gandolfo na saa sita kamili masaa ya Ulaya atasalisa la malaika wa Bwana kutokea kwenye mlango wa ikulu ya papa katika uwanja wa Liberta huko Castel Gandolfo. Dominika tarehe 17 Agosti 2025 saa tatu na nusu asubuhi masaa ya Ulaya, Baba Mtakatifu Leo wa 14 ataadhimisha misa takatifu katika madhabahu ya Mtakatifu Maria wa Lotonda huko Albano Laziare na maskini wanaosaidiwa na Karitasi jimbo na wafanyakazi wao. Saa sita kamili masaa ya Ulaya atasali sala malaika wa Bwana katika uwanja wa uhuru huko Castel Gandolfo. Hatimaye atashiriki chakula cha mchana na maskini na wale wanaowasaidia wakalitasi jimbo katika ukumbi wa Borgo Laudato si ndani ya majengo ya kipapa. Baraza la Maskofu Katoliki nchini Colombia lilielezea ya masikitiko yake makubwa kwa kifo cha seneta Miguel Uribe Turbay kilichotokea Jumatatu tarehe 11 Agosti 2025 kutokana na shambulio la Juni saba huko Bogota. Katika taarifa rasmi maaskofu hao walionyesha mshikamano wao na familia ya mbunge huyo wa zamani, waliyemkabidhi kwa Bwana katika faraja kwa saa hizi za maombolezo. Ofisi ya uraisi ya uaskofu ilitoa mwito mkali kwa mamlaka kwamba, tunaziomba mamlaka husika na vyombo vya dola kuendeleza juhudi zao za kufafanua ukweli kuhusu mauaji haya ili yaadhibiwe wakati huo huo, maaskofu waliwataka Wakolombia wote kutoruhusu ruhusu matumaini yao kuibiwa na kulinda amani ambayo ni tunu za kitaifa, kwa kuzingatia kauli mbiu ya nembo yao inayosema uhuru na utaratibu na walielezea kuwa inamaanisha uhuru kwa ajili ya maendeleo fungamani ya binadamu, heshima kwa tofauti bila vurugu na ulinzi wa maisha katika aina zake zote, amri ya haki ambayo inahakikisha ushiriki wa kijamii, maelewano na heshima kwa haki za raia. Na kwa upande wa Kardinali Luis Jose Lueda Aparicho, askofu mkuu wa jimbo kuu katoliki la Bogota nchini Kolombia, kupitia ujumbe kwa njia ya video, alionyesha kuunga mkono huzuni ya familia ya Uribe Turbay na kusema kuwa Leo hii tunataka kuambia familia ya Uribe Turbay kwamba tunawakumbatia na sasa tunamkabidhi kwa Mungu Baba ili ampokee katika nyumba yake ya milele. Kardinali huyo alitoa wito wa umoja wa kitaifa, kuwa huu si wakati wa kutugawa, huu ni wakati wa kuungana na kusisitiza kukataa vurugu zote. Hata hivyo, jumbe zote mbili zilikubaliana kwamba vurugu si njia ya maisha au maendeleo, na kusisitiza changamoto ya kujenga usawa, haki, upatanisho na amani. Baraza la Maaskofu nchini Kolombia lilihitimisha taarifa yake kwa maombi kwa ajili ya Kolombia, likiomba kwamba maadui warudi kwenye urafiki, wapinzani waungane mkono na watu wote watafute umoja. <mulia> Kardinari Mateo Maria Zuppi, rais wa baraza la maaskofu nchini Italia, Jumatatu tarehe 11 Agosti 2025 aliongoza ibada ya misa takatifu katika maadhimisho ya sherehe ya mtakatifu Klara wa Asisi katika basilika ya mtakatifu Klara huko Asisi. Katika mahubiri yake alikazia juu ya kuiga mfano wa mtakatifu Klara ambaye alikabiliana na uovu bila silaha na kupokonywa silaha kwa njia hiyo. Katika sherehe hiyo ya tarehe 11 Agosti iliyohudhuriwa na mamlaka ya juu ya kiraia na kijeshi, na kwaya ya Asisi ilitumbuiza. Kardinali Zuppi alifafanua juu ya kielelezo cha Mtakatifu Clara chenyewe na alisema kinaweza kuwasaidia Wakristo, lakini pia kanisa na ulimwengu. Kardinali Zuppi alikumbusha kwamba wakati mwanadamu anajifanya kuwa Mungu na kujiamini kuwa mwenye uwezo wote na kuwa na tamaa ambayo ni kikomo chake na njia ya kuishinda anaishia kujenga kuzimu za kweli duniani. Na bado kama Papa Francisco alivyosema mwanadamu hana uwezo wowote, hawezi kufanya hivyo peke yake, na ikiwa ana mtenga Mungu anaishia kuabudu vitu vya kidunia. Kwa sababu hiyo, katika sikukuu hiyo Kardinali Zupi alisisitiza kuwa tunapaswa kuongozwa na Klara mzuri na thabiti, na pia na wao kama watawa na binti zake, ambao kwa nuru ya uwepo wao ni mwanga wa ubinadamu wa kukaribisha na wasala maisha ya ndani. Kwa mjibu wa Kardinali Zupi, aliongeza kwa hakika, si kutengwa au umbali kutoka katika maisha halisi, bali ni nafasi ya kupata ushirika kikamilifu na Mungu na bila kuingiliwa Askofu mkuu wa kanisa la Kiangirikani nchini Tanzania, Daktari Mahimbo Mdolwa aliongoza misa ya mazishi kwenye kanisa la Mtakatifu Maiko, wilaya wilayani Kongwa tarehe 11 Agosti 2025 kwa ajili ya aliyekuwa spika wa zamani wa bunge la Tanzania, Bwana Jobu Yustino Ndugai na, na baadaye mwili wake ulihifadhiwa katika nyumba yake ya milele huko shambani kwake katika kijiji cha Mandumbwa wilayani Kongwa mkoani Dodoma, na ndiyo ilikuwa mwisho wa safari ya maisha yake hapa duniani. Akizungumza katika ibada ya mazishi ya marehemu Ndugai, askofu Mndolwa alisema kuna baadhi ya watu waliopewa kipawa cha uongozi katika nafasi mbalimbali mbali, lakini wamekuwa wakitumia nafasi zao vibaya kwa kuwaumiza wengine, na aliwataka watu wafuate mema aliyoyatenda spika wa zamani wa bunge la Tanzania, marehemu Jobu Yustino Ndugai. Askofu huyo pamoja na mengine mengi aliyosema alitafakari kwamba unakifanyia nini kipawa alichokupatia Mwenyezi Mungu? Na wapo waliopewa kipawa cha fedha nyingi, badala ya kujenga ufalme wa Mungu na nchi, wanakitumia kuumiza wengine. Wapo wengine waliopewa vipawa vya uongozi, badala ya kuvitumia vizuri kuzalisha wengine, wanawafisha wengine. Tunapoelekea kuuzika mwili wa mtumishi huyu Mungu akusaidie kupereleza Mungu amekupatia nini. Kama umepewa madaraka yatumie vizuri na usiyatumie vibaya, Alisisitiza askofu huyo wa Kiangirikani. Na kwa upande wake waziri mkuu wa Tanzania Bwana Kasim Majaliwa, pamoja na mengine aliyosema, alitaja kuwa marehemu Ndugai alikuwa mwanamageuzi na mmoja wa wanasiasa mashuhuri aliyebeba taswira ya wanakongwa mkoa wa Dodoma na kitaifa na kimataifa, na kwamba serikali itayaenzi yale yote yaliyoasisiwa na marehemu Ndugai. Wakati wa uhai wake alikuwa mbunge wa jimbo la Kongwa na kuhudumu kama spika wa bunge la Tanzania tangu 2015 hadi jiuzuru nafasi hiyo mnamo mwaka elfu mbili na ishirini na mbili. Kwa sasa spika wa bunge la Tanzania ni Daktari Tulia Axson ambaye pia ni rais wa Umoja wa Bunge Duniani na ambaye alitoa taarifa za kifo cha Bwana Ndugai. Akitoa neno, spika huyo alisema: Ndugai alileta wazo na pia alisimamia kwa ukamilifu kabisa ujenzi wa shule ya sekondari ya wasichana iliyopewa heshima ya jina la Bunge, iliyopo katika eneo la Kikombo jijini Dodoma. Lakini vilevile kuna nyingine ambayo inaendelea kujengwa ya wavulana. Kwa upande wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Daktari Samia Suluhu Hassan, aliongoza hafla ya kitaifa ya kuaga mwili wa spika mstaafu wa Bunge la Jamhuri hiyo Jobu Yusino Ndugai katika viwanja vya Bunge jijini Dodoma tarehe 10 Agosti elfu mbili na ishirini na tano. Kwa njia hiyo, akihutubia umati mkubwa wa waombolezaji, Rais Samia alisema Ndugai alikuwa kiongozi mkomavu kisiasa na kiuongozi ambaye aliweka thamani kubwa katika demokrasia ya Bunge. Alipokuwa spika, alishuhudia mafanikio mbalimbali yaliyo mbali elezwa na katibu wa bunge. Wakati huo huo, kiongozi huyo wa nchi aliagiza mamlaka husika serikalini kujenga makumbusho yatakayoelekeza mchango wa wilaya ya Kongwa katika ukombozi wa nchi za kusini mwa Afrika ili kuenzi ndoto ya Ndugai. Hafla hiyo ya kuaga mwili wa Ndugai ilihudhuriwa na viongozi wa kitaifa, wabunge, ndugu, jamaa na wananchi waliojitokeza kumwenzi marehemu huyo. Baada ya mwili wa spika mstaafu ulisafirishwa kwenda Kongwa, mahali alipozikwa tarehe kumi na moja Agosti elfu mbili na ishirini na tano. Raya milele umpe Bwana, na mwanga wa milele umwangazie, apumzike kwa amani. Amina. Dominika ya tarehe 7 Septemba mwaka 2025, Baba Mtakatifu Leo wa 14 anamtangaza mwenye heri Carlo Acutis kuwa mtakatifu, kijana wa nyakati zetu, matendo makuu ya Mungu. Tarehe hiyo hiyo pia Papa Leo wa 14 atamtangaza mwenye heri Pierre Giorgio Frassati kuwa mtakatifu. Awali mwenye heri Carlo Acutis alikuwa atangazwe mtakatifu Aprili 27 mwaka huu 2025, wakati wa kilele cha Jubilei ya vijana wadogo hata hivyo, tukio hilo kubwa liliahirishwa kutokana na kifo cha Baba Mtakatifu Francisco kilichotokea Aprili 21, 2025. Aidha, mwenye heri Pierre Giorgio Frasati alikuwa atangazwe kuwa mtakatifu Agosti 3, 2025 wakati wa kilele cha jubilei ya vijana. Hatimaye Papa Leo wa 14 aliamua kuichagua Septemba 7 kuwatangaza pamoja wenye heri hawa vijana kuwa watakatifu katika mkesha wa sikukuu ya kuzaliwa kwa Mama Bikira Maria, Mama wa Mungu na Kanisa. Tunaweza kusema safari ya Carlo Acutis kuelekea kuwa mtakatifu inaunganishwa na baba watakatifu wanne: Mtakatifu Yohane Paulo wa pili Benedicto wa 16, francisco na hatimaye papa leo wa 14 carlo anayejulikana kuwa na ibada ya kina kwa ekaristi takatifu na matumizi yake ya mtandao wa intaneti katika kueneza imani yake alivutiwa na kuongozwa na mtakatifu yohane paulo wa pili hata alikwenda kuhiji kwa ajili ya kumwona carlo aliyatoa mateso yake ya kuugua saratani ya damu kwa nia za baba mtakatifu benedikto wa 16 carlo alitangazwa na baba mtakatifu francisco kuwa mwenye heri na sasa anasubiri kutangazwa kuwa mtakatifu na Papa Leo wa 14. tukio la mwenye heri Carlo Acutis kutangazwa kuwa mtakatifu linatokea baada ya kushuhudiwa kwa muujiza wa pili unaohusishwa kupitia maombezi yake na kuthibitishwa mnamo Mei mwaka 2024 na, na hayati Baba Mtakatifu Francisco akatoa kibali Mei mwaka 2024, kuendelea na mchakato wa kumtangaza karlo kuwa mtakatifu. Muujiza wa pili uliotambuliwa na Papa Francisco ni uponyaji wa Valeria Valverde Msichana mwenye umri wa miaka 21 kutoka Costa Rica ambaye alikuwa anakaribia kufa baada ya kupata ajali mbaya ya baiskeli na kuumia vibaya wakati akisoma mjini Florence, Italia kunako mwaka elfu mbili na ishirini na mbili. Mnamo Oktoba kumi mwaka elfu mbili na ishirini, Papa Francisco alimtangaza Karlo wa Kutis kuwa mwenye heri. Muujiza wa kwanza unaohusishwa na Karlo wa Kutis, hatua iliyosababisha atangazwe kuwa mwenye heri, ni kupona kwa mvulana mwenye umri wa miaka mitatu nchini Brazil mwaka 2013 ambaye aligunduliwa kuwa na tatizo la kuharibika kwa kongosho tangu alipozaliwa. Siku hii ilikuwa ya kipekee, sio tu kwa wazazi na ndugu wa Karlo, bali kwa vijana wengi, wazazi, waamini wa Kanisa Katoliki na hata wasio wa Katoliki ambapo walishuhudia utakatifu na ukuu wa Mungu kupitia maisha ya Carlo Acutis. Nilibahatika kuishuhudia siku hii kupitia runinga, ambapo ibada ya misa takatifu ya Carlo ya kutangazwa kuwa mwenye heri ilifanyika katika kanisa kuu la Mtakatifu Francisco wa Asisi, mjini Asisi, Italia. Mwili ulinisisimuka sana, nilijikuta na watamani mno wazazi wa Carlo. Carlo ni mwenye heri wa kwanza wa kizazi cha sasa, yani millennials, mwenye heri wa kwanza kutumia mtandao wa intaneti na kuwa na simu ya mkononi mwenye heri wa kwanza katika historia ya kanisa ambaye amezikwa kwa mavazi ya kawaida tuliyoyazoea yazoea, yani jeans, t-shirt, hoodie na raba, mavazi ambayo yanavaliwa sana na vijana wa kizazi kipya. Carlo ameyaishi maisha ya sasa. Wakati wa uhai wake, Carlo alivutiwa sana na Mtakatifu Dominic Savio, msimamizi wa vijana na watakatifu Francisco na Yasinta, miongoni mwa watoto watatu wa Fatima, na pia Mtakatifu Francisco wa Asisi ambaye alikuwa kama mfano kwake wa kuigwa. Ni mwenye heri ambaye vijana wamepata mtu mwingine wa kumwangalia kama mfano wa kuigwa kwao na kumkimbilia kama ilivyo kwa Mtakatifu Dominic Savio, mtakatifu somo wa vijana aliyefariki akiwa na umri wa miaka 14 tarehe 9 mwezi wa tatu mwaka 1857. Kutis alizaliwa Mei tatu mwaka 1991 mjini London, Uingereza, kwa wazazi Andrea Curtis na Antonia Salzano. Alijulikana sana kwa kuonyesha mapenzi na ibada kwa Ekaristi Takatifu ambayo ilikuja kuwa msingi mkuu wa maisha yake kabla ya kifo chake kilichotokea tarehe 12 mwezi wa kumi mwaka 2006 akiwa na umri wa miaka 15 huko Monza, Italia baada ya kuugua saratani ya damu Yani, leukemia kwa jina la kitaalamu. Mwaka elfu mbili na kumi na tatu mchakato wa kumtangaza mtakatifu ulifunguliwa. Mwaka elfu mbili na ishirini kaburi la Carlo lilifunguliwa na mwili wake ulikutwa haujaoza na uko katika hali nzuri kabisa. Lakini hivi sasa miaka 34 baada ya kuzaliwa kwake, mwenye heri Carlo ameyagusa maisha ya watu wengi sana kuliko ilivyokuwa kwa watakatifu wengine mashuhuri tunaowajua walivyofanya walipokuwa na umri wa miaka 34. Na ndiyo kwanza ameanza mwenye heri. Huyu kijana alijitoa sana kwa kujaribu kuwashirikisha wengine zawadi ya imani tangu akiwa na umri wa miaka 11 alifundisha katekesi na kuwatia moyo watoto na vijana kujitahidi kuchagua kuishi maisha adili na matakatifu. Nilipomfahamu nilivutiwa sana na nia yake thabiti ya kutaka kumjua Mwenyezi Mungu, kwani alijitolea katika sala, ambapo alisali Rosari takatifu kila siku tangu akiwa na umri mdogo. Tangu alipopokea komnio ya kwanza, yani Ekaristi Takatifu, alikuwa akihudhuria Misa kila siku. Aliwajali watu wasiojiweza, alivutiwa na kuwapenda watakatifu Alijifunza kompyuta kwa lengo la kubuni tovuti za kutangaza neno la Mungu, kueneza ibada ya Ekaristi Takatifu na kumtangaza Mama Bikira Maria. Aidha, alifundisha kuhusu maisha ya watakatifu. Hii ni changamoto kwetu sote ya kumtangaza na kumshuhudia Yesu Kristo na kanisa lake kwa njia ya maisha adili na matakatifu. Papa Francisco amemtangaza mwenye heri Karlo Acutis kuwa msimamizi wa vijana, somo wa mtandao wa intaneti na mtu mwenye ushawishi katika programu za kompyuta. Mata! Mwenye heri Carlo amekuwa chachu ya vijana wengi na hata watu wazima wakiwemo wazazi ambao wanamkimbilia kwa ajili ya kuwaongoza na kuwaonyesha njia ya watoto wao. Ni mfano wa kuigwa kwa vijana na kwa hakika kwetu sote, wa jinsi ya kutumia vizuri maendeleo makubwa ya teknolojia ya mawasiliano ya jamii, na hasa matumizi makubwa yajayo ya teknolojia ya akili mnemba, bila kupumbazwa na kuwa warahibu wa teknolojia hiyo. Kulingana na Antonia, mama yake Carlo, katika maisha ya kawaida Mwenye heri Carlo Acutis alipenda sana michezo ya video kama vile Nintendo, PlayStation na hata Xbox. Ingawa wakati wa michezo hiyo aliwahimiza rafiki zake umuhimu wa kwenda kanisani na kuungama dhambi zao na kudhibiti au kupunguza muda wa michezo hiyo. Nikiwa kama mzazi, na yaakisi maisha ambayo vijana wangu wawili wanayapitia kwa kupenda pia michezo ya aina hiyo. Matamanio ya kila mzazi ni kuwaona watoto wake wakienenda katika njia ya kumfuasa Yesu Kristo na kuyaishi mafundisho yake na hivyo kujikita katika maadili, utu wema na utakatifu wa maisha. Tuwaombee vijana wetu watumie vizuri maendeleo makubwa ya teknolojia kwa kulitangaza na kulishuhudia neno la Mungu kama alivyofanya mwenye heri Kalo. Nimebahatika kuwaona kupitia vyombo vya habari wakiwa hai Mtakatifu Yohane Paulo wa Pili, Mtakatifu Mama Tereza wa Kalkata na hata mwenye heri Lucia miongoni mwa watoto watatu wa Fatima, na kushuhudia wakitangazwa watakatifu na wenye heri. Lakini naweza kusema mwenye heri Carlo Acutis ameugusa sana moyo wangu, na hili nalijua fika ni kutokana na kutamani ya waongozi na kuwaonyesha njia ya kuishi utakatifu watoto wangu Norman na Coleman. Punde tu niliposikia habari za mwenye heri Carlo, nilimtambulisha kwa wanangu na amekuwa miongoni mwa watakatifu na wenye heri ambao ni somo wa familia yangu. Nikiwa kama mama wa familia nimevutiwa sana na maisha yako ya ajabu. Upendo wako kwa Mungu, familia yako na wengine ni mfano mzuri kwangu na kwa watoto wangu. Ninapokutazama kama mfano kwa watoto wangu, ninaomba na wao pia wawezi kuonyesha upendo wa kina kwa Mungu na jirani, na wajitoe kwa huruma maisha yao katika kuwatumikia wengine. Asante sana mwenye heri Kalo kwa kuwa mwanga wa matumaini na msukumo kwa akina mama kama mimi. Tunaomba urithi uliouacha uendelee kuhamasisha vizazi vijavyo, ili waishi kwa imani, matumaini na upendo thabiti. Tumwombe Mwenyezi Mungu atusaidie tufanikiwe kuishuhudia Septemba 7 mwaka 2025, ili tukawe chachu na mashuhuda katika kulieneza zaidi neno lake takatifu. Pia tumwombe asaidie kuwaongoa na kuwaongoza vijana na kizazi kipya katika kanisa, maisha adili na matakatifu. Mwenye heri Kalo wa Kutis, tunakukimbilia. Huku tukikuomba uzibariki na kuziongoza familia zetu kila siku, zilinde dhidi ya uovu. Washa ndani ya mioyo ya wanafamilia wote upendo uliokuwa nao, na waweke karibu na Kristo Yesu na Bikira Maria. Amina. Hizi ni miongoni mwa nukuu nazozipenda sana kutoka kwa Mwenye Heri Carlo Acutis: kuungana na Yesu milele ni mpango wangu wa maisha. Bikira Maria ndiye mwanamke pekee maishani mwangu kwa kusimama mbele ya Yesu wa Ekaristi tunakuwa watakatifu. Huzuni ni kujitazama sisi wenyewe, furaha ni kumtazama Mungu. Ekaristi ni njia kuu ya kwenda mbinguni. Ni rahisi kujihusisha na ya ulimwengu, lakini sauti yako ni muhimu. Mwenye heri Carlo Acutis, utuombe. Beato Carlo, prega panoi. Tukio la Carlo kutangazwa kuwa mtakatifu Aprili Aprili 27, 2025 lilinifanya mimi na familia yangu tufunge safari hadi Roma, kwani tulikuwa na shauku ya kuishuhudia siku hiyo kubwa, lakini badala yake ikawa pia ni neema na baraka kwani tulikuwa miongoni mwa waumini waliotoa salamu zao za mwisho kwa baba ya mtakatifu Francisco na kuhudhuria mazishi yake. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, huo ni ushuhuda kutoka kwa Gresi Kabogo kutoka Ujerumani. Kukunogeshea ushuhuda huo kutoka studio za Redio Vatikani kama kawa ni mtoto wa mkulima Padri Richard D. Mjigwa njia zangu nazopita zimechaka tena zimechoka sana. Lakini wehu kuwaini acha kila nakopigana, njia ndefu peke angu siwezi. tazama unavyonibeba unapopata kiu na maji sioni, tazama unavyoninywesha mi naomba dua nafunga sana, ila bado jamionesha, ila mbaka leo nakazana Iko siku tamwezeshi, ulituahidi Baba godio au tutwacha wenyewe, kila tunaposhindwa Baba godio tutakuwa na wewe ni godio Nonamnamna, mpendwa wa msikilizaji wa redio Vatikani, ndipo tumefikia mwisho wa habari za leo tulizokuandalia. Kwa, kwa niaba ya Padri Richard Mjigwa ni Angela Rwezaura akikuaga rakikuwaga. Tumsifu Yesu Kristo, laudetur Yesus Kristus.