Hamjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati. Hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Mm -hmm. ni kwa mara ngine tena, ndugu msikilizaji wetu wa redio Vatikani, ninaukaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhtasari wake: imani haituokoi kutoka katika dhambi, bali Mungu hatukashifi kwa udhaifu wetu. Katika katekesi ya Papa leo wa 14 Agosti 13, alijikita na mada ya usaliti wa Yuda ambapo Yesu wakati wa karamu kuu alitaja mtume bila kutaja jina lake, kwamba hakutaka kumfedheesha. Yesu alisema ukweli, kwa sababu anataka kumwokoa. Tumezoea kuhukumu, hata hivyo Mungu hukubali kuteseka, haachi kumega mkate hata kwa wale ambao watamsaliti. Hii ndio nguvu ya Mungu ya kimya. Mara baada ya katekesi yake, Baba Mtakatifu aliwasalimia watu wengi na hasa wale ambao walikuwa wanafuatilia na vilevile vile, akaenda katika kanisa kuu la Mtakatifu Petro ambapo aliwasalimia watu wote. Kuanzia tarehe kumi na mbili hadi kumi na nane Agosti elfu mbili na ishirini na tano katibu mkuu wa Vatikani atakuwa nchini Burundi kwa ajili ya kufunga jubilei ya miaka sitini tangu uwepo wa uhusiano wa kidiplomasia kati ya Vatikani na Burundi na ataweka jiwe la msingi katika kituo cha kiafya kwa ajili ya heshima ya balozi wa Vatikani Kotne aliyeuawa kunako elfu mbili na tatu. Habari hizi na nyingine utapata kuzisikiliza tulizokuandalia na Pade Richard Mjigwa. Ni Angela Wezaula ana kukaribisha. Kari frateli e sorele, proseguiamo il nostro kammino a la skuola del Vangelo seguendo i pasi di Jezu Gesù rivela che uno dei dodici sta per tradirlo. Katika katekesi ya baba mtakatifu leo wa 14 iliyofanyika Jumatano tarehe 13 Agosti 2025 katika ukumbi wa Paulo wa sita baada ya uwanja wa Mtakatifu Petro kutokana na kuongezeka kwa jua kali kama ilivyokuwa imetarajiwa kabla ya kuingia, aliwasalimia wale waliokuwa wamekusanyika nje katika uwanja wa Petrino. Buongiorno a tutti. Bones dias, bon dia, tutaonana baada ya katekesi, tutapita tena hapa Mungu awabariki. Mara baada ya kufika katika ukumbi wa Paulo wa sita, saa nne kamili hivi masaa ya Ulaya, na saa tano kamili katika saa Afrika Mashariki na kati, aliwaelekea waamini na maujaji wote ki Ingresa, ki na kwa lugha ya Kiingereza, Kihispania na Kiitaliano, kuwajulisha juu ya kukaa sehemu mbalimbali maujaji wengi ili kusikiliza katekesi kutokana na kujikinga na jua kali na joto kali. Akianza papa alisema, tuendelee katika shule ya Injili kwa kufuata nyayo za Yesu katika siku zake za mwisho wa maisha yake. Leo tutafakari tukio la karibu la kushangaza lakini la kweli kabisa, karamu kuu ya Pasaka, wakati Yesu alifunua kwamba mmoja wa wale kumi na wawili alikuwa karibu kumsaliti: amini nawaambia, mmoja wenu ambaye anakula pamoja nami atanisaliti. Rejea Marko 14 aya 18. Maneno yenye nguvu. Papa alisema, Yesu hawasemi ili kuwashutumu, bali kuonyesha jinsi ambavyo upendo wakati ni wakweli hauwezi kupuuza ukweli. Chumba cha karamu kuu, ambapo muda mfupi kabla ya kila kitu kilitayarishwa kwa uangalifu, ghafla kinajazwa na uchungu wa kimya unaojumuisha maswali, mashaka na mazingira magumu, papa aliendelea kusema lakini ni uchungu ambao pia tunaujua vizuri, wakati kivuli cha usaliti kinapoingia kwenye uhusiano wa karibu zaidi. Na bado tunaona jinsi ambavyo Yesu alivyozungumza kuhusu yale ambayo yanakaribia kutokea. Anashangaza, hamshi sauti, anyoshei kidore, hataji jina la Yuda, anazungumza kwa namna ambayo kila mtu anaweza kujiuliza na hiyo ndiyo hasa ilitokea. Mtakatifu Marko anatwambia walianza kuhuzunika na kumuuliza mmoja baada ya mwingine: Je, ni mimi? Papa Leo wa kumi na nne aliendelea swali hili: Je, ni mimi? Labda ni mojawapo ya lile nyoofu zaidi tunaloweza kujiuliza. Sio swali la wasio na hatia, lakini la mwanafunzi ambaye anagundua udhaifu wake mwenyewe. Sio kilio cha wenye hatia, lakini kunong'ona kwa mtu ambaye akitaka kupenda anajua anaweza kuumiza. Ni katika ufahamu huo ambapo njia ya uokovu huanza. Yesu hasemi kufedhesha, anasema ukweli, kwa sababu anataka kuokoa. Na ili kuokolewa, ni lazima tujisikie kuhisi kwamba tunahusika, kuhisi kwamba tunapendwa licha ya kila kitu, kuhisi kwamba uovu ni halisi, lakini hauna neno la mwisho. Ni wale tu ambao wamejua ukweli wa upendo wa kina, wanaweza kukubali jeraha la Mwitikio wa wanafunzi si hasira bali huzuni. Hawana hasira, wana huzuni, ni maumivu yanayotokana na uwezekano halisi wa kuhusika. Papa Leo wa 14 alifafanua kuwa na huzuni huu, ikiwa unakubaliwa kwa dhati, unakuwa mahali pa uongofu. Injili haitufundishi kuukana uovu, bali kuutambua kuwa ni fursa chungu ya kuzaliwa upya. Kisha Yesu aliongeza msemo unaotusumbua na kututafakarisha kwamba Ole wake mtu yule ambaye mwana wa Adamu anasalitiwa naye, rejea Marko 14 aya 21. Haya ni maneno makali kwa hakika, lakini lazima ieleweke kwa usahihi. Sio laana, bali ni kilio cha maumivu. Katika Kigiriki, ole hiyo inasikika kama maombolezo, ole, mshangao wa huruma ya dhati na yakina. Tumezoea ya kuhukumu, hata hivyo Mungu hukubali kuteseka Anapoona ubaya halipizi kisasi, bali huhuzunika. Na aliongeza kusema kwamba ingekuwa afadhali kama hangelizaliwa kamwe. Kwa hiyo sio hukumu iliyotolewa kwa kipaumbele, lakini ni ukweli ambao kila mmoja wetu anaweza kuutambua. Ikiwa tunakataa upendo uliotuumba, ikiwa kwa kuusaliti tunakuwa wasio waaminifu kwetu wenyewe, basi tunapoteza maana ya kuletwa kwetu duniani na kujitenga wenyewe kutoka katika wokovu. Hata hivyo, Papa aliongeza kusema pale pale, mahali penye giza zaidi nuru haizimiki, badala yake huanza kuangaza, kwa sababu ikiwa tunatambua mapungufu yetu, ikiwa tunajiruhusu kuguswa na maumivu ya Kristo, basi tunaweza kuzaliwa mara ya pili. Imani haituzuii sisi kutokuwa na dhambi, bali daima hutupatia njia ya kutokea ile ya rehema. Yesu akashifu udhaifu wetu bali anajua vizuri kwamba hakuna urafiki ambao hauwezekani na hatari ya usaliti. Lakini Yesu anaendelea kutumaini. Anaendelea kukaa mezani na wenzake. Haachi kumega mkate hata kwa wale ambao watamsaliti. Hii ndiyo nguvu ya kimya ya Mungu. Yeye kamwe haachi meza ya upendo. Hata wakati anajua kuwa ataachwa peke yake. Papa Leo wa kumi na nne aliendelea kusisitiza kuwa sisi pia tunaweza kujiuliza leo hii kwa dhati: je, ni mimi? Sio kuhisi kushtakiwa, lakini kufungua nafasi katika ukweli, katika mioyo yetu. Uokovu unaanzia hapo, kutokana na ufahamu kwamba tunaweza kuwa watu wa kuvunja imani kwa Mungu, lakini kwamba tunaweza pia kuwa wale wa kuikusanya, kuilinda na kuipyaisha na hatimaye, hili ni tumaini, tukijua kwamba hata kama tunaweza kushindwa, Mungu kamwe hashindwi. Hata kama tunaweza kusaliti, yeye haachi kutupenda. Na ikiwa tutajiruhusu kufikiwa na upendo huu, kuwa wanyenyekevu wenye kujeruhiwa lakini waaminifu daima, basi tunaweza kweli kuzaliwa upya. Na hivyo basi tusianze kuishi tena kama wasaliti, bali kama watoto ambao wanapendwa kila wakati. Aliyehitimisha rivolgo un cordiale benvenuto ai pellegrini di lingua italiana in particolare saluto le partecipanti al capitolo generale dell'istituto figlie della croce Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne, mara baada ya katekesi yake alitoa salamu kwa lugha mbalimbali, ambapo katika lugha ya Kiitaliano ki alisema: ninawakaribisha kwa moyo mkunjufu maujaji wanaozungumza Kiitaliano. Kwa namna ya pekee, ninawasalimia washiriki wa mkutano mkuu wa mabinti wa Msalaba. Pia ninawasalimia waamini wa Verona, Modena na Manerbio, nikiwatia moyo kila mmoja kufanya maendeleo katika uadilifu na usafi wa imani na maisha. Hatimaye mawazo yake yaliwaendea wagonjwa wenye ndoa ambao omba wawapigie makofi na wenzi wao wapya vijana vilevile na wale wanaoshiriki katika kambi ya kimataifa ya shirika la vijana la Giorgio La Pira. Papa Leo akikumbuka sherehe ya Bikira Maria kwa juma hili alisema, nell'imminenza della solennità dell'Assunzione mi è caro esortarvi a rivolgere con costanza la vostra preghiera alla vergine Maria A tutti la mia benedizione. Maadhimisho ya kupalizwa mbinguni Bikira Maria anapokaribia karibia anayofuraha kuwa si kuelekeza daima sala zao kwa Bikira Maria kwa kufuata kielelezo chake katika kukumbatia kikamilifu wito wa kuzoeana na Mungu na kujali kila mwanaume na mwanamke, na vilevile vile akatoa baraka. Papa, hatimaye, kama ilivyokuwa imepangwa alikwenda katika Basilika Mtakatifu Petro kuwasalimia hata waamini na mahujaji wote waliokusanyika wakimsubiri na ambao walifuatilia katika kesi yake kupitia skrini na aliwashukuru na kuwabariki. kwa kuitikia mwaliko wa kanisa maharia na mamlaka ya Burundi, katibu mkuu wa Vatikani Kardinali Pietro Parolini alisafiri hadi nchi ya Afrika kuanzia tarehe kumi na mbili hadi Jumatatu tarehe kumi na nane Agosti elfu mbili na ishirini na tano. Safari hii ni katika fursa ya kuadhimisha kufunga mwaka wa jubilei ya miaka sitini ya mahusiano ya kidiplomasia kati ya Burundi na makao makuu matakatifu ya Vatikani, pamoja na uzinduzi wa mnara na uwekaji wa jiwe la msingi wa kituo cha afya kwa ajili ya heshima iyo aliyekuwa balozi wa kitume wa Vatikani nchini Burundi, Askofu Mkuu Michael Aidan Courtney ambaye miaka 23 aliuawa kwa kuviziwa. Alipoteuliwa mnamo mwaka elfu mbili na Mtakatifu Yohane Paulo wa Pili kama mwakilishi wa Papa katika nchi iliyoharibiwa na vita vya wenyewe kwa wenyewe, Askofu Mkuu Courtney alichukua nafasi kubwa katika kufikia makubaliano ya mwezi Novemba elfu mbili na tatu kati ya serikali ya Burundi na waasi wa Kihutu akiwa ametumwa kwa ubalozi wa kitume nchini Cuba. Kuhani huyo mzaliwa wa Ireland aliomba kubaki Bujumbura, mji mkuu, kwa muda wa ziada, huku akiamini kwamba uwezekano wa, kwa wa amani ya uhakika ulikuwa karibu. Akiwa safarini, si mbali na mji mkuu wa Burundi, gari lake lilipigwa na mlio kadhaa ya risasi, mhudumu pekee wa gari hilo kugongwa. Askofu mkuu alikufa akiwa hospitalini mnamo tarehe 29 Desemba 2003 akiwa na umri wa miaka 58 tu. Mnamo mwaka elfu mbili na ishirini na tatu miaka ishirini baada ya kifo chake, askofu mkuu Paul Richard Garaga katibu wa Vatikani wa mahusiano na mataifa na mashirika ya kimataifa aliadhimisha misa ya kumbukumbu ya barozi huyo katika kanisa cha Ireland kilichopo kwenye grothu za Vatikani. Na kwa sasa nchi nzima mbele ya kardinali Parolini itamkumbuka askofu mkuu kwa kuanzishwa kwa kituo hicho ambacho kitajengwa mahali pale alipouawa. Mpango huo ulitangazwa mwaka 2024 na rais wa Burundi, Evariste Ndayishimiye, na tarehe ya uwekaji wa jiwe la msingi ilipangwa kuwa tarehe 14 Agosti 2025. Siku hiyo Kardinali Parolini ataongoza sherehe ya kuzindua mnara huo na kuashiria kuanza kwa ujenzi wa kituo hicho cha afya. Mpango wa kina wa safari ya Kardinali Parolini umetolewa na sekretarieti ya Vatikani kwenye akaunti ya Facebook na Tersa Loja. Habari zinasema kuwa kardinali huyo ataadhimisha misa tarehe 13 Agosti 2025 na baraza la maaskofu wa Burundi ambapo watakutana naye kwa faragha. Mkutano na rais Ndashimie na utiaji saini wa mikataba maalum kati ya baraza la maaskofu na serikali umepangwa kufanyika siku hiyo hiyo. Ijumaa tarehe 15 Agosti 2025, kardinali Parolin ataadhimisha misa katika madhabahu ya Maria ya Mugera kabla ya kutembelea mji mkuu wa kisiasa na kiutawala huko Gitega. Misa nyingine itaadhimishwa Jumamosi tarehe 16 Agosti 2025, na mara baada ya hapo, Kardinali Parolina atakutana na waseminari na wasimamizi wakuu wa mashirika ya kiume na kike. Siku hiyo hiyo, uzinduzi wa kumbukumbu ya askofu mkuu Maiko Aidan Kutine utafanyika katika ofisi ya balozi wa kitume nchini Burundi pamoja na mapokezi ya kikundi cha wanadiplomasia Maadhimisho ya Jubilei ni muda mwafaka wa kufanya toba na uongofu wa ndani na wa kiikolojia, tayari kukimbilia huruma na kuambata msamaha unaobubujika kutoka kwa Mwenyezi Mungu kwa ajili ya waja wake. Ni kipindi cha kushukuru na kuomba tena neema ya kuwezesha kujizatiti zaidi katika maisha na wito, tayari kujitoa bila ya kujibakiza kwa ajili ya Mungu na jirani kama mashuhuda wa vyombo vya huruma ya Mungu. Jubilei ni muda mwafaka wa kuchuchumilia na kuambata hudumifu katika imani, matumaini na mapendo, tayari kusimama kidede kulinda na kutunza mazingira bora, nyumba ya wote. Ni muda mwafaka kwa waumini kujikita katika kutangaza, kushuhudia mapendo, imani na matumaini yanayomwilishwa katika huduma ya upendo kwa Mungu na jirani, kwa kukazia umoja na utofauti wa wateule watakatifu wa Mungu. Jubilei ni muda unaokubalika kwa Mwenyezi Mungu kwa kuhakikisha kwamba waamini wanajikita kumwilisha karama na mapaji yao kwa ajili ya usitawi maendeleo na mafao ya wengi. Lengo ni kutangaza na kushuhudia imani na furaha ya Injili kwa watu wa mataifa. Katika tukio la kihistoria na la kipekee lililojawa na moyo wa, wa shukrani na tafakari, Padre Richard mjigwa wa shirika la damu azizi ya Yesu ameadhimisha jubilei ya miaka 25 ya daraja takatifu ya upadri sanjari na kutimiza miaka 60 ya kuzaliwa. Sherehe hii imefanyika hivi karibuni katika parokia ya mtakatifu Yohane mbatizaji Nyamiongo jimbo Katoliki Musoma, Tanzania, mahali alikozaliwa na kulelewa. Padi Mjigwa kwa zaidi ya miongo mitatu amekuwa akihudumu kama mwandishi na mtangazaji wa Redio Vatican akifahamika na wengi kwa jina maarufu mtoto wa mkulima na falsafa ya ufagio ni unyenyekevu. Ni mmoja wa wanahabari wachache wa Kanisa Katoliki wa Kiafrika waliotumika kwa uaminifu katika vyombo vya habari vya Vatican tangu mwaka 1994, wakati wa maadhimisho ya kwanza ya Sinodi ya Maaskofu wa Kanisa barani Afrika. Katika misa takatifu ya shukrani iliyoongozwa na mshangwera Padi Mjigwa, huku homilia yenye tafakari ya kina ikitolewa na Padi Vedasto Ngowi, ambaye ni mkuu wa Shirika la Wamisionari wa Damu Azizi ya Yesu Kanda ya Tanzania, Padi Ngowi alimtaja Padi Mjigwa kuwa ni mfano bora wa ukuhani anayejituma kwa moyo wote katika utume wa Kristo, akisema katika siku hii ya furaha kubwa, ambapo ndugu yetu Padre Richard anatimiza miaka sitini ya kuzaliwa na anaadhimisha rasmi jubilei yake ya miaka ishirini na tano ya ukuhani. Padre Richard aliponiomba nitoe tafakari katika siku hii yake kubwa, nilimuuliza anaadhimisha misa kwa heshima gani au kwa... ni misa ipi anaadhimisha? Akaniambia ni misa ya shukrani, basi nikatafuta masomo ambayo kanisa walau limeyatenga kwa ajili ya Shukrani Padre Richard Mjigwa. Bila shaka ipo experience fulani ambayo ilikufanya ukagundua kwamba Mungu anakuita kuwa kuhani wake, na ulipoanza safari hii ya ukuhani, kuushiriki ukuhani wa Kristo, ulipoanza malezi kusudi hatimaye ufikie kuwa kuhani wa Kristo, Kristo alikuruhusu, alikuruhusu umfuate kwa ukaribu, akuambia umfuate kwa karibu, akuambia, ndiyo wewe, njoo wewe. Hakukupa jibu kama la huyu mtu aliyetolewa pepo. Kristo amekualika ushiriki ukuhani wake, kuhani katika kanisa Katoliki ni Kristo mwingine. Tunamshukuru Mungu kwamba ulikubali wito huo, ukakubali kumfuata Yesu, na sasa kwa miaka ishirini na tano Umekuwa mwaminifu katika wito huo. Hongera sana Padre. Mungu atajichagulia kuhani kutoka kwa kabila lolote, kutoka kwa taifa lolote kwa ajili ya kumtolea Mungu dhabihu, kwa ajili ya kufundisha watu wa Mungu, kwa ajili ya kuwatakasa watu wa Mungu. Na ukuhani huu mpya ambao ndugu yetu Padre Mjigwa ana ushiriki, ulisimikwa na Kristo Kombozi siku ile katika karamu ya mwisho. Alipoweka Ekaristi Takatifu, hapo hapo alisimika ukuhani na Kristo huyu hakutoka katika kabila la Lawi, na hii ilikuwa ni ishara kubwa kwamba Mwenyezi amemalizana na utaratibu wa ukuhani wa kikabila, na anajichagulia sasa makuhani kutoka kwa mtu yeyote, kutoka kwa kabila lolote, kutoka kwa nchi yeyote, kutoka kwa yeyote ambaye anampenda. Na Mungu basi akakaza akaangaza macho yake, kamwita Padre Richard Mjigwa, akakubali na sasa anashiriki huo ukuhani wa Kristo, ukuhani kwa mfano wa Melkisedek. kama nilivyosema mwanzoni yesu alipomwita padre richard hakutaka arudi kufanya kazi katika mazingira haya amemtuma huko amemtuma mbali amemtuma akafanye kazi sasa kwa muda mrefu katika redio ya baba mtakatifu redio vatican Padre Richard tunakushukuru tunakushukuru kwa kazi nzuri unayofanya huyu baba ni mchapakazi siku yake inaanza saa kumi na moja alfajiri na inaisha jioni kabisa nafikiri saa kumi na mbili kwa wale tuliofika pale anapofanya kazi au anapoishi kama unataka kumwona lazima uamke alfajiri saa kumi na nusu, kabla hajapanda treni kwenda kazini. Vinginevyo msubiri mpaka saa mbili usiku, hana muda wa kuchezea. Na kwa kawaida adhimisho la misa mara nyingi, kwa vile kazi yake inambana, pia huwa hana adhira kubwa, huwa anasali tu katika kikanisa cha nyumba yao pale Roma. Tuseme huduma yake ya ukuhani labda ni pungufu kidogo kulinganisha na sisi ambao sio tu Jumapili bali kila siku tuna adhira tunayoadhimisha, sakramenti tunayohudumia, tunayo yeye, tunayo, tunayo, mara nyingi anaenda tu ofisini, anaandaa habari, anatengeneza vipindi Ha -ha. Ukuhani wake hauna mapungufu yeyote. Tena inawezekana ana hadhira kubwa ya kufundisha kuliko sisi wengine, kwa sababu yeye sio mwandishi wa habari nyepesi tu, uandishi wake umejaa mafundisho. Yeye mwenyewe anasema kwamba amefundishwa hivyo kwa sababu yeye ni mwandishi wa habari wa habari za kanisa. Habari hizi kwa zenyewe ni katekesi, kama huwa mnasoma habari zake ambazo huwa anazituma kila siku akiwa kule Vatikani, hanzi habari kwa kueleza tukio, habari zake inaanza kufafanua kama ni mtu amekuwa askofu, ataanza kuelezea uaskofu ni nini. Kama ni daraja la upadre, ataanza kuelezea upade ni nini. Anaanza kwa kufundisha, ndipo anapoeleza tukio lenyewe. Kama nilivyosema, kazi ya kuhani pamoja na kutolea Mungu dhabihu, kazi nyingine muhimu ya kuhani ni kufundisha na kutakatifuza watu. Kwa hiyo, kwa namna ya pekee, ndugu yetu Padre Mjigwa, Mungu amekuchagua kuwa katekista zaidi, kuwa mwalimu zaidi, kuwa kuhani ambayo unatuelimisha ndugu zako zaidi. Hongera sana kwa kukubali kipaji hicho na kwa kukitumia vizuri. Basi tumekuja hapa kwanza kumshukuru Mungu pamoja na wewe, lakini pia kukushukuru wewe kwa kuyatumia vizuri maisha uliyopewa na Mungu kama zawadi, na ukayatumia vizuri maisha hayo. Umekuwa heshima sio tu kwa watu wa hapa, umekuwa heshima sio tu kwa kanisa la Tanzania umekuwa heshima sio tu kwa shirika la wamisionari wa damu azizi, bali umekuwa heshima kwa jamii nzima ya makuhani. Asante sana Padri. Basi unafikisha miaka sitini ukiwa bado na nguvu nyingi na ukiwa bado tayari kurudi kuendelea na utume huko Vatikani. Basi tunakuombea jitihada hizi zisipungue. Tunaelewa umri unavyosonga, kama alivyohubiri Padre Richard wakati wenzako walipokuwa anaadhimisha ya jubilei ya pamoja kule Manyoni. Aliwakumbusha wenzako kwamba umri unaposogea, basi unakuja na misalaba yake pengine kwa ili ufanisi unaweza ukapungua kwa sababu nguvu pia zinapungua, lakini sasa hivi bado unazo nguvu, na tunaomba usifikirie kwamba ni lazima kwamba akili ipungue kwa sababu umri umesonga. Sio lazima. Sisi tunakuombea uendelee kubaki na afya njema, uendelee kulihudumia taifa la Mungu, uendelee kuwafundisha watu wa Mungu, na hata dhabihu unazozitoa mara nyingi ukiwa peke yako katika kikanisa, basi zisiwe tu kwa ajili yako. Kama unavyoelewa, tunatoa dhabihu kwa ajili pia ya watu wa Mungu. uendelee kutuombea kila unaposali misa, ambalo ni jukumu zito la kila kuhani, uendelee kumtolea Mungu dhabihu za mkate na divai. Melkisedek, kuhani wa Mungu aliye juu sana, alidokeza kwamba kuhani atakuja ambaye hatatoa dhabihu za kumwaga damu. Makuhani wa Kiyahudi dhabihu zao kubwa zaidi zilikuwa ni wanyama kuchinja, na ukuhani wao haukuwa mkamilifu. Melkisedek anadokeza Kristo atakachokuja kukifanya baada ya kujitoa mwenyewe kumwaga damu yake. Sadaka hii lazima iendelee mpaka atakaporudi, siyo kwa kumwaga tena damu, lakini sadaka hii ya Kristo ihuishwe kwa dhabihu za mkate na divai katika altare. Ndiyo jukumu walilonalo makuhani kuhuisha sadaka ya Kristo msalabani. Kama tumeelewa hiki nilichokisema, inabidi tuogope na tuongeze ibada au tuwe tunasali kwa heshima zaidi misa takatifu. Kama tumeelewa nilichokisema, kuhani anahuisha. Kinachofanyika hapa ni kile kilichofanyika msalabani, bila kumwaga damu, kwa kutumia alama za mkate na divai, kama Melkisedek kuhani wa Mungu aliye juu alivyotumia alama hizi, na Kristo Bwana akaja kuraha simisha aina hii ya ukuhani, na nikukumbushe kwamba wewe ni kuhani, kuhani milele kufuatana na utaratibu wa ukuhani wa Melkisedek. Padi Mjigwa ametumia vyema zawadi ya maisha na wito wa upadi aliopokea kutoka kwa Mungu. Si heshima tu kwake binafsi, bali pia kwa familia yake, shirika lake na kanisa kwa ujumla. Akifafanua maana ya ukuhani katika kanisa Katoliki, Padi Ngowi alieleza kuwa kuhani ni hazina ya kipekee yenye thamani inayoweza kufananishwa na chombo cha udongo kinachobeba vitu vya thamani kubwa. Aliunganisha mafundisho ya Bibilia kwa kumrejea kuhani mkuu Melkisedek ambaye ni kuhani na mfalme wa amani aliyekutana na Abraham na kutoa sadaka ya mkate na divai kwa Mungu, akisema ukuhani wa Kristo unaongozwa katika mfano huu wa Melkisedek ambao hauna mipaka ya kikabila wala kijiografia. Mwenyezi Mungu alipokuwa akijichagulia makuhani alitazama kijiji kidogo cha Makoko na akamwona kijana Richard Mjigwa. Alimwita, akamwandaa na akampeleka mbali na nyumbani kwao Makoko, Musoma hadi Roma ili aitangaze Injili kupitia redio Vatican. Kwa kweli tunakushukuru sana kwa kuitikia wito wa Kristo, alisisitiza Padi Ngoi. Akimwelezea zaidi, Padi Ngoi alisema Padi Mjigwa ni kuhani mchapakazi, asiyependa uzembe, anayejitoa kwa dhati katika utumishi wake. Alieleza kuwa ingawa hahudumu katika parukia moja kwa moja, utume wake katika vyombo vya habari vya Vatikani ni mkubwa sana, katika kuwafikia waumini wengi sehemu mbalimbali za dunia kwa njia ya habari, mafundisho jamii ya kanisa, elimu ya imani na katekesi ya kina. Padre Mjigwa si mwandishi wa kawaida wa habari. Yeye huandika na kutangaza kwa mitindo wa katekesi, akifundisha juu ya imani, sakramenti, maisha adili sala utume na maisha ya kanisa. Kwa njia hii anaelimisha na kuwatakatifuza watu wa Mungu, alisema Padi Ngowi. Alitoa shukrani kwa Mungu kwa maisha na utume wa Padi Mjigwa, akimwombea afya njema na baraka zaidi katika safari yake ya kuhudumu kwa Kristo kupitia mawasiliano ya kanisa. Alisisitiza kuwa dhabihu anayoitoa kila siku kwenye atare ya maisha yake ya kila siku iwe kwa ajili ya utakatifu na wokovu wa watu na kwamba aendelee kuhuisha sadaka ya Kristo msalabani hadi siku ya mwisho. Padi Mjigwa, wewe ni kuhani milele kwa mujibu wa utaratibu wa ukuhani wa Melkisedek. Hongera sana kwa miaka 25 ya huduma ya upadi na miaka 60 ya maisha yako ya kuzaliwa. Tazama ulipotoka na utazame ulipo sasa, na ushuhuda wa baraka na neema ya Mungu katika maisha ya mhudumu wake mwaminifu, alihitimisha Padi Ngowi. Kwa upande wake, Padi Mjigwa aliushukuru uongozi wa kanisa, shirika la Damu Azizi ya Yesu, familia yake na wale wote waliomsaidia katika safari yake ya wito tangu utotoni hadi kufikia daraja takatifu ya upadri. Alitambua mchango mkubwa wa walezi wake wa kiroho, wazazi, ndugu, marafiki, wakufunzi wa seminari, mapadi na maaskofu waliomjenga katika utu, imani, malezi na majiundo ya kipadri. Padi Mjigwa alizaliwa tarehe 28 Novemba mwaka 1964 katika kijiji cha Makoko, jimbo Katoliki Musoma. Alipata daraja takatifu ya upadi tarehe 17 Aprili mwaka 1999, na kabla ya kujiunga na utume wa Vatican alihudumu kama paroko msaidizi katika parokia Mtongani Kunduchi, jimbo kuu Katoliki Dar es Salaam kwa miaka mitatu. Pia amewahi kuhudumu kama mhariri mkuu wa redio Mwangaza FM Dodoma, mtangazaji redio Tumaini jimbo Katoliki Dar es Salaam na aliwahi pia kuwa mkuu wa chuo cha ufundi cha mtakatifu Gaspari Kunduchi Dar es Salaam. Tangu mwaka 1994 hadi sasa Padi Mjigwa amekuwa mwandishi na mtangazaji wa Radio Vatican akihudumu kwa bidii, uaminifu na mapendo kwa ajili ya Injili ya Kristo. Kwa miongo mitatu amekuwa daraja la mawasiliano kati ya Vatican na ulimwengu wa Kiswahili akieneza habari njema akiimarisha imani ya waumini na kuwa sauti ya matumaini kwa mamilioni ya wasikilizaji duniani. Kutoka studio za Radio Vatican, mimi ni Sara Pelaji <mulia> namnamna mpendwa msikilizaji wa redio Vatikani, ndipo tumefikia mwisho wa habari za leo tulizokuandalia. Kwa, kwa niaba ya pade Richard Mjigwa ni Anjelo Wezaura akikuaga. Tumsifie Yesu Kristo, laudetu Yesus Kristus.