Amjambo, wa usikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati. Hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. Ni kwa mara nyingine tena, ndugu msikilizaji wetu wa redio Vatikani, Ninaukaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhtasari wake. Yesu alipojibu, ndiye mimi, askari hao walianguka chini. Hiki ni kifungu cha ajabu, kwani usemi huu katika ufunuo wa kibiblia unakumbusha jina lenyewe la Mungu, mimi ndiye. Yesu anafunua kwamba uwepo wa Mungu unadhihirika hasa ambapo wanadamu hupitia ukosefu wa haki woga na upweke, hapo ndipo nuru ya kweli iko tayari kuangaza bila woga wa kugubikwa na giza linalosonga mbele. Ni katika tafakari ya katekesi ya Papa Leo wa kumi na nne ya Papa Leo wa kumi na nne, akijikita na mada juu ya mateso ya Kristo na kukamatwa kwake katika bustani ya Mizeituni. Leo hii kwa mara nyingine tena ninatoa wito kwa pande zinazohusika na jumuiya ya kimataifa kukomesha mzozo katika nchi takatifu ambao umesababisha vitisho vingi, uharibifu na vifo. Ninaomba kwamba kwa mateka wote waachiliwe, usitishaji wa kudumu wa mapigano ufikiwe, uingiliaji salama wa misaada ya kibinadamu uwezeshwe, na sheria ya kibinadamu iheshimiwe kikamilifu, hasa wajibu wa kuwalinda raia na makatazo ya adhabu ya pamoja, matumizi ya nguvu kiholera na kulazimishwa kwa watu kuhama makazi yao. Ametoa wito huo Papa Leo wa 14 mara baada ya katekesi yake Jumatano tarehe 27 Agosti 2025. Habari zina nyingine utapata kuzisikiliza nilizokuandalia mwisho wa habari. Utasikiliza sehemu ya tatu ya mwisho ya mahubiri ya Askofu Elias Mapunda wa Jimbo la Singida, Tanzania, na mwenyekiti wa Idara ya Walei ya Baraza la Maaskofu nchini Tanzania, wakati wa kuhitimisha kongamano la sita la vijana wa Katoliki wafanyakazi liitwalo VIWAWA, lililofanyika Jimbo Kuu la Mbeya, nchini Tanzania. ni anjerezau la anakukaribisha la pace sia con voi. Katika mzunguko wa katekesi ya jubilei 2025, Yesu Kristo tumaini letu, mwendelezo wa Pasaka ya Yesu, Baba Mtakatifu leo wa 14 amejikita na mada ya kujisalimisha kwa swali, je, mnamtafuta nani? Awali ya yote ilisomwa Injili isemayo, ndipo Yesu akijua yote yatakayompata akatokea akawaambia, mnamtafuta nani? Wakamjibu, Yesu wa Nazareti. Yesu akawaambia, ndiye mimi Yuda msaliti wake alikuwa pamoja nao. Alipowaambia yeye ndiye mimi, wakarudi nyuma na kuanguka chini. Akawauliza tena, mnamtafuta nani? Wakajibu, Yesu wa Nazareti. Yesu akajibu, nimewaambia ya kwamba ni mimi. Basi ikiwa mnanitafuta mimi, waacheni hawa waende zao. Hii ilikuwa ili litimie neno alilosema katika wale ulionipa, sikumpoteza hata mmoja. Rejea Injili ya Yohane sura ya 18 aya ya 4 hadi 7. Kwa njia hiyo, baada ya kusomwa injili hiyo, Baba Mtakatifu alianza kusema Cari fratelli e sorelle, oggi ci soffermiamo su una scena che segna l'inizio della passione di Gesù. Il momento del suo arresto nell'orto degli ulivi. Wapendwa kaka na dada, leo hii tunaakisi tukio linaloashiria mwanzo wa mateso ya Yesu, wakati wa kukamatwa kwake katika bustani ya mizeituni. Mwinjili Yohane pamoja na kina chake cha kiutamaduni haoneshi Yesu mwenye hofu anayekimbia au kujificha, baada yake anatuonesha mtu aliye huru ambaye anasonga mbele na kunena, akikabiliana ana kwa ana na saa ambapo nuru ya upendo mkuu zaidi inaweza kufunuliwa. Yesu hali akijua yote yatakayompata akaja akawambia, mnamtafuta nani? Rejea Yohana sura ya kumi na nane aya ya nne. Yesu anajua walakini, anaamua kutorudi nyuma, anajisalimisha siyo kwa udhaifu, lakini kwa upendo, upendo uliokomaa sana kiasi kwamba haogopi kukataliwa. Yesu hatekwi, anajiachia atekwe. Yeye Sio mwathirika wa kukamatwa, lakini muhusika wa zawadi. Baba Mtakatifu leo aliendelea kusema, ishara hii inajumuisha tumaini la wokovu kwa wanadamu wetu, tukijua kwamba hata katika saa ya giza zaidi tunaweza kubaki huru kupenda kwa ukamilifu. Yesu anapojibu ndiye mimi, askari hao walianguka chini. Hiki ni kifungu cha ajabu, kwani usemi huu katika ufunuo wa kibiblia unakumbusha jina lenyewe la Mungu mimi ndiye. Yesu anafunua kwamba uwepo wa Mungu unadhihirika hasa ambapo wanadamu hupitia ukosefu wa haki, woga na upweke. Hapo ndipo nuru ya kweli iko tayari kuangazia, bila woga wa kugubikwa na giza linalosonga mbele, katika moyo wa usiku, wakati kila kitu kinaonekana kuporomoka Yesu anaonekana kwamba tumaini la Kristo si kukwepa bali ni uamuzi. Mtazamo huu ni tunda la sala ya kina, ambayo hatuombi Mungu atuepushe na mateso, bali tuwe na nguvu ya kudumu katika upendo, tukijua kwamba uhai unaotolewa kwa ajili ya upendo kwa uhuru hauwezi kuondolewa kutoka kwetu na mtu yeyote. kama mwanitafuta mimi waacheni hawa waende zao. Rejea Yohane sura kumi na nane aya nane. Baba Mtakatifu leo aliendelea. Wakati wa kukamatwa kwake Yesu akujali kujiokoa mwenyewe, alitamani tu kwamba marafiki zake waende huru. Hii inaonyesha kwamba sadaka yake ni tendo la kweli la upendo. Yesu anajiruhusu kukamatwa na kufungwa na walinzi ili waweze tu kuwaweka huru wanafunzi wake. Yesu aliishi kila siku ya maisha yake akijitayarisha kwa ajili ya saa hii ya ajabu na ya kushangaza sana. Kwa hiyo inapofika, ana nguvu ya kutotafuta kutoroka. Moyo wake unajua vizuri kwamba kupoteza maisha kwa ajili ya upendo sio kushindwa, lakini kuna kuzaa kwa ajabu, kama punje ya ngano ikianguka chini ya haiachwi peke yake, bali inakufa na kuzaa. Yesu pia anatatizwa tu na njia inayoelekea kwenye kifo cha mwisho, lakini anasadiki vilevile kwamba ni maisha tu yaliyopotea kwa ajili ya mapendo hatimaye yanapatikana. Hapa ndipo panapo tumaini la kweli, si katika kujaribu kuepuka maumivu, bali katika kuamini kwamba hata ndani ya moyo wa mateso yasiyo ya haki mbegu ya maisha mapya imefichwa. Na sisi je, ni mara ngapi tunatetea maisha yetu, mipango yetu, uhakika wetu bila kujua kwamba kwa kufanya hivyo tunabaki peke yetu. Mantiki ya injili ni tofauti. Ni kile tu kinachotolewa hustawi. Upendo tu ambao unakuwa wa bure unaweza kurejesha uaminifu hata pale ambapo yote yanaonekana kupotea. Baba Mtakatifu aliendelea: Injili ya Marko pia inatuambia kuhusu kijana ambaye Yesu alipokamatwa alikimbia uchi, arejea Marcos, sura ya kumi na nne aya ya hamsini na moja. Hii ni taswira ya fumbo lakini yenye sisimua sana sisi pia, katika majaribu yetu ya kumtafuta Yesu, tunapitia nyakati ambazo tunashikwa na tahadhari na kuvuliwa uhakika wetu. Hizi ndizo nyakati ngumu zaidi, tunapojaribiwa kuacha njia ya Injili, kwa sababu upendo unaonekana kuwa safari isiyowezekana. Na bado ni kijana hasa mwishoni mwa Injili, ambaye anatangaza ufufuko kwa wanawake, si uchi tena, lakini amevaa vazi jeupe. Hili ndilo tumaini la imani yetu. Dhambi zetu na kustasita kwetu hakumzuii Mungu kutusamehe na kurejesha hamu yetu ya kuanza tena kufuata, kutuwezesha kutoa maisha yetu kwa ajili ya wengine. Kwa njia hiyo, Baba Mtakatifu amesema sisi pia tujifunze kujisalimisha wenyewe kwa mapenzi mema ya Baba, tukiruhusu maisha yetu kuwa mwitikio wa mema tuliyopokea katika maisha hatutahitaji kuwa na kila kitu chini ya udhibiti. Tunachohitaji kufanya ni kuchagua kupenda kwa uhuru kila siku. Hili ndilo tumaini la kweli, tukijua kwamba hata katika giza la majaribu, upendo wa Mungu hututegemeza na kuzaa matunda ya uzima wa milele ndani yetu, alihitimisha Baba Mtakatifu. Venerdi skorso abiamo akompanyato kon la pregiera e kon il dijuno i nostri frateli e le nostre sorelle che sofrono Mara baada ya tafakari ya katekesi wakati wa salamu mbali mbali wa salamu kwa lugha mbalimbali zetu wakiteseka kwa sababu ya vita na maombi na kufunga leo hii, kwa mara nyingine tena ninatoa wito kwa pande zinazohusika na jumuiya kimataifa kukomesha mzozo katika nchi takatifu wa kudumu wa pigano ufikiwe, uingiaji salama wa misaada ya kibinadamu uwezeshwe, na sheria ya kibinadamu iheshimiwe kikamilifu, hasa wajibu wa kuwalinda raia na makatazo ya adhabu ya pamoja, matumizi ya nguvu kiholela na kulazimishwa kwa watu kuhama makazi yao. Baba Mtakatifu ameendelea kuunga mkono azimio la pamoja la mapatriaki wa kanisa la kiorthodoksi la Kigiriki na upatriaki wa kilatini wa Yerusalemu, ambao tarehe ishirini na sita Agosti elfu mbili na ishirini na tano walitoa wito wa kukomesha mfululizo huu wa vurugu, kukomesha vita na kipaumbele kwa manufaa ya watu wote. Tumwombe Maria, malkia wa amani, chemichemi ya faraja na matumaini, maombezi yake yapate upatanisho na amani katika nchi hiyo inayopendwa sana na watu wote. Aliwasalimia wote kwa lugha mbalimbali, lakini hakusahau kuwageukia vijana, wagonjwa na wenye ndoa wapya kwamba wamtazame Kristo kwa uaminifu usioweza kushindwa, na mwanga katika matatizo, usaidizi katika majaribu na mwongozo katika kila dakika ya kuwepo kwa mwanadamu. Na baraka aliwapatia <mulia> Papa Leo wa 14 alituma baraka ya kitume tarehe 27 Agosti 2025, iliyotiwa saini na Kardinari Petro Parolini, katibu mkuu wa Vatikani, kwa Askofu Stefano Russo wa jimbo la Veletri Senyi na Fraskati, katika fursa ya kutangazwa mji wa Veletri kuwa mji wa Maria. Katika baraka hiyo inabainisha kuwa Baba Mtakatifu Leo wa 14 anatoa salamu za dhati kwa wale ambao watashiriki maadhimisho makuu wakati Veletri ikitangazwa kwa umma kuwa Chivitas Maria yaani mji wa Maria. Baba Mtakatifu leo anatarajia kwa maana ya tukio hili ambalo jumuiya inawekwa chini ya vazi la ulinzi wa umama wa Bikira Maria wawezeshe kupyaisha na udhati wa ibada kwa mama, kwa kuishwa waamini kuwa mashuhuda wa karimu wa kiinjiri kwa shauku na jitihada za kuhamasisha wema wa pamoja, na kwa kuishi vizuri katika hali ya makaribisho, hasa kuelekea watu wadhaifu zaidi. Kwa matashi hayo, Baba Mtakatifu leo anaomba maombezi ya mama Mwokozi anaye imiwa na mji huo kama mama wa neema, awape msaada mwingi wa mbinguni, na kwa utashi wake anawatumia baraka ya kitume kwa mwashamu mapade, mamlaka ya raia na wote walioko, lakini kwa mawazo maalumu kwa wagonjwa na wazee. Baraka hiyo ilisainiwa na Kardinali Parolini, katibu mkuu wa Vatikani, tarehe 26 Agosti 2025. Ndugu msikilizaji wa Vatican News, tarehe 25 Agosti 2025 kardinali Petro Parolini, katibu mkuu wa Vatikani, akiwa katika kanisa kuu la Napoli nchini Italia, halihutubia washiriki katika ufunguzi wa juma la 75 la liturujia kitaifa, tafakari yake ikiongozwa na mada liturujia inalisha na kudumisha tumaini na kushirikishwa kwa wasomi na wanaliturujia wapatao mia tano ambao kwa siku hizi hadi tarehe 28 Agosti watachunguza mada iliyopangwa, ninyi ni tumaini letu, liturujia kutoka katika tafakari hadi kutenda. <muchasimu> Ndugu msikilizaji, na sasa tusikilize sehemu yetu ya mwisho ya mahubiri ya askofu Elias Mapunda wa jimbo katoliki la Singida, Tanzania, na mwenyekiti wa idara ya walei ya baraza la maaskofu Tanzania wakati wa hitimisho la kongamano la vijana wa katoliki wafanyakazi waitwao VIWAWA, kongamano lililohitimishwa Mbeya tarehe 23 Agosti 2025. Ndugu zangu, katika injili Yesu ametuambia ah, kuhusu heri Heri ni muhtasari wa maneno yote yaliyoandikwa katika Biblia nzima jinsi Yesu alivyo na tabia yake ilivyo. Tunamhitaji Roho Mtakatifu ili tuweze kuzifahamu heri hizo za Injili na kumjua Yesu Kristo. Heri ni hekima ya kimungu. Heri ni sheria au ratiba ya utakatifu. Mtu mwenye kutekeleza heri ni mtakatifu ni mtu wa Mungu, ni rafiki ya Mungu. Ndugu zangu, kuwa mtakatifu si lele mama, ni kazi. Sisi sote tumealikwa kuwa watakatifu, na wajibu wetu sisi vijana ni kutakatifuza ulimwengu eh. Huu ndio utume wale kutakatifuza ulimwengu, kufanya ulimwengu umjue Mungu, umpende Mungu, umwabudu Mungu, umtumikie Mungu. Huu ndio utume wetu vijana, huu ndio utume wa walei sisi wenyewe, kutafuta utakatifu na kufanya ulimwengu uwe mtakatifu, ulimwengu umtukuze Mungu. Heri ya Injili sio raha au starehe au burudani. Yesu anataka kutuambia, furaha ya kweli haipatikani katika anasa au katika dhambi. Kwa heri hizi, Yesu anatuambia sisi vijana furaha ya kweli haipatikani katika anasa au katika dhambi. Furaha ya kweli inapatikana katika kuishi maisha matakatifu. Heri hizi zinaleta furaha ya ndani, furaha ya kweli na furaha ya kudumu. Mtakatifu Agustino kwa miaka kumi na nne alitafuta furaha katika uzinifu, alipata furaha, alipata aibu na huzuni Alipoongoka na kumpenda Mungu kwa moyo wake wote, Agustino alipata furaha kubwa. Furaha ya kweli haipatikani katika anasa au katika dhambi. Ndugu zangu, kuziishi hizi heri si jambo jepesi na si jambo rahisi. Tunahitaji neema na baraka za Mungu ili tuweze kuziishi heri hizi. Tunaalikwa kwanza kuwa watu wa sala. Tunaalikwa sisi vijana tuwe watu wa sala. Kwa mfano, tutakuwaje watu wa usafi wa moyo? Yesu amesema, heri wenye moyo safi, maana hao watamuona watamwona eh, Mungu. Sasa usafi wa moyo si jambo jepesi, si jambo rahisi, linahitaji msaada wa Mungu. Sasa tunaalikwa tusali. Sala ni amri Sala ni sheria, ni agizo. Yesu ametuambia tusali ili tusiingie majaribuni, tusali ili tupate nguvu ya kuwa na moyo safi, tusali ili kuwa masikini wa roho, tusali ili kuwa watu wenye huzuni, huzuni ya dhambi. Kijana asiyesali ana hali ipi? Kijana asiyesali jumapili inakuja hasali, kwenye jumuiya haendi anakuwa na hali gani? Ana hali mbaya, ni wa kuhurumiwa, anakufa kifo cha polepole. Kwa hiyo kijana, unaalikwa kusali, unaalikwa kusali. Nashukuru kwenye mada eh, sala imesisitizwa, kwa sababu sala ndiyo nguvu ya kupambana na maovu. Sala ni nguvu ya ushindi, sala ni kuungana na Mungu. Asiye sali anakufa pole pole. Kijana, unaalikwa kusali, uwe mstari wa mbele kwenye jumuiya, uwe mstari wa mbele kanisani, uwe mstari wa mbele umtangulize Mungu katika maisha yako, na hapo maisha yako yatafanikiwa. Lakini pia nawaalika vijana kusoma na kutafakari neno la Mungu. Kijana, uwe rafiki wa maandiko matakatifu kijana ujitahidi kuwa rafiki ya maandiko matakatifu. Bahati nzuri siku hizi simu zetu zina ndani wameweka bibilia, si ndio? Eh? Sasa soma, usiangalie tu mambo mengine, tusiangalie mambo mengine, tupate muda wa kusoma na kutafakari neno la Mungu. Eh, Mtakatifu Paulo amesisitiza sana umuhimu wa kutafakari, umuhimu wa kusoma neno la Mungu tena ukisoma katika waraka wake wa Kolosai ile sura ya tatu aya kumi na sita asema, neno la Kristo nalikae kwa wingi ndani yenu katika hekima yote, mkifundishana na kuonyana kwa Zaburi na nyimbo na tenzi za rohoni, huku mkimwimbia Mungu kwa neema mioyoni mwenu. Sasa neno la Mungu litakaaje kwa wingi ndani yako kama usomi na kutafakari? Tusome na kutafakari neno la Mungu. Huu ndio msisitizo, tusome na kutafakari neno la Mungu sisi wenyewe tusome. Jana wengine hata hawana Biblia. Jana wengine tukiuliza hapa, nani ana na Biblia, takuwa kizungumkuti, nani aliyefika na Biblia kwenye kongamano hii? Umebeba simu, mbona hujasoma nitafakari? Tangu juzi unasoma meseji za wapi, meseji za kongamano. Kwa hiyo tusome neno la Mungu, limeandikwa kwa ajili yetu. Limeandikwa kwa ajili ya wokovu wetu na uzima wetu. Kwa hiyo tulisome na kutafakari. Litusaidie kuyaongoza maisha yetu <mucho> Jambo lingine ambalo, eh, Baba Lukoo alisisitiza jana, ulazima wa kupokea sakramenti ya kitubio, sakramenti ya upatanisho. Kwanza tunaalikwa tutambue uwepo wa dhambi, kutambua uwepo, eh, sasa kuna changamoto wa watu kutotambua uwepo wa dhambi. Yani mtu anafanya jambo, anajua ni dhambi, lakini anaona sio dhambi Yani, haelewi kama ni dhambi, si ndio? Hayo hayapo. Mtu anapokea rushwa, lakini hajui kama hiyo ni dhambi. Mtu ni shoga, lakini hajui kama hiyo ni dhambi ya mauti, anaona ni sawa tu. Neno dhambi lilishapotea, si ndio? Sasa leo tusilipoteze, silipoteze neno hilo. Kijana asiyepokea sakramenti ya kitubio ana hali gani? Kijana asiyepokea sakramenti ya kitubio Amekufa kiroho, au tunasemaje? Kuna lugha nyingine nyepesi, naweza kusema, si haipo au ipo. Kupokea sakramenti ya kitubio, kupokea sakramenti ya upatanisho. Leo tutapokea rehema kamili, lakini rehema kamili inadai sakramenti ya kitubio. Kupokea sakramenti ya kitubio ili upate rehema kamili, unahitaji kupokea sakramenti ya kitubio, sakramenti inayomfufua mtu, sakramenti ya uzima. Kwa hiyo, vijana, tukimbilie sakramenti ya kitubio, tukimbilie kiti cha huruma ya Mungu. Huu ni mwaka wa jubilei, sisi ni mahujaji wa matumaini. Mahujaji wa matumaini nguvu yao, makimbilio yao ni sakramenti ya kitubio, sakramenti ya ya uhai sakramenti ya uzima sakramenti inayomfufua mtu. Lakini pia tupokee vijana, baada ya kufanya e, kitubio baada ya kupokea sakramenti ya kitubio tupokee ekaristi takatifu, chemichemi ya uzima wetu. Ekaristi takatifu ni chemichemi ya uzima wetu. Yesu ametuambia, anayekula mwili wangu na kuinywa damu yangu ukaa ndani yangu na mimi ukaa ndani yake Anayekula mwili wangu na kuinywa damu yangu ataishi milele. Hii ni sakramenti ya mtu asiyetaka kufa. Kama hutaki kufa, pokea sakramenti ya kitubio na sakramenti ya Ekaristi takatifu, chemchemi ya uzima, kiini na kilele cha maisha ya Mkristo, kiini na kilele cha maisha ya kijana. Kijana asiyepokea Ekaristi maisha yake yakoje eh? Kijana huyo ni shahidi wa Kristo. Kwa hiyo tukazie mambo hayo, tukazie sala, maisha ya sala, tukazie kusoma na kutafakari neno la Mungu, tukazie kupokea sakramenti ya kitubio na kupokea sakramenti ya Ekaristi takatifu. Tutakuwa hai, hatutakuwa hoi. Tutakuwa vijana hai, hatutakuwa vijana hoi. Kwa hiyo vijana, napenda kuchukua nafasi hii kuwashukuru sana kwa kuja kwenye kongamano hili. Limefana sana, hongereni. Kongamano letu la sita kitaifa la VIWAWA mwaka huu hapa jimboni Mbeya limefana sana. Asanteni kwa kuwa wasikivu, asanteni eh, kwa sala, asanteni kwa kuyapokea mafundisho. Kama nilivyosema, mnarudi mkiwa wapya. <laughs> nataka tu kuwaambia kanisa Katoliki linatosha. Sema kanisa Katoliki linatosha, kanisa Katoliki linatosha. Hatutatangatanga katika, katika imani, katika ushirikina. Kanisa Katoliki linatosha, linatosha kuwafikisha mbinguni, kwa sababu lina kila kitu cha kuwafikisha mbinguni. Kuna sala, kuna neno la Mungu, kuna sakramenti ya kitubio, kuna ekaristi takatifu, kuna ndoa, kuna kila kitu kipo. Kwa hiyo wewe kijana, una sababu ya kuyumbayumba, kutangatanga? Simama imara katika imani. Simameni imara katika imani. E, msimame imara katika imani. Ukimwona kijana mwenzako anayumba yumba mwende. Mwambie mbona unatangatanga, mbona unayumba yumba? Kanisa Katoliki linatosha. Kanisa hili limeshawafikisha wa, watu wengi mbinguni. Kwa hiyo linatosha, linatosha. Kwa hiyo vijana, mshukuruni Mungu kwa kuzaliwa wakatoliki, eh. <todic> Maujaji katika matumaini Jubilei ishirini ishirini na tano. Basi naomba tena kwa mara nyingine nilishukuru Jimbo Kuu Katoliki la Mbeya e, tatoa shukurani nyingine baadaye kwa kutukaribisha hapa jimboni Mbeya kwa ajili ya hija yetu kongamano letu la sita la viwawa eh, kitaifa. Asante sana baba askofu mkuu, asante sana kwa upendo na ukarimu, asante kwa mapokezi mazuri. Tumefurahi, tumeenjoy hapa Mbeya. Asante baba Masekaga Godfrey, asante sana, asante mapadre wa Mbeya, asante watawa Asante waamini kwa upendo na ukarimu. Naomba tuwashangilie tena wanambea. Asanteni, asanteni watawa, asanteni watoa mada, asanteni wanahabari na asanteni kamati. Asante Profesa au, Aule na wote asanteni sana kwa upendo na ukarimu. Mungu aendelee kuwabariki, asanteni. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, hayo yalikuwa ni mahubiri ya askofu Elias Mapunda wa jimbo katoliki la Singida nchini Tanzania, na mwenyekiti wa idara ya walei ya baraza la maaskofu Tanzania wakati wa kuhitimisha kongamano la vijana wa katoliki wafanyakazi yaani VIWAWA lililofanyika katika jimbo kuu la Mbea nchini Tanzania. Shukurani kwake kwa mafundisho haya, tukiwa na matumaini ya kwamba vijana wataweka katika matendo, kwa maana matumaini hayakatishi tamaa. Na ndani ya studio hizi za Radio Vatikani aliyekuletea yote ni Anja Rowezaura akikwaga akikuaga, tumsifiwe Yesu Kristo. Laudetur Jesus Christus.