Hamjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati. Hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili mm. Ni kwa mara ingine tena, ndugu msikilizaji wetu wa Redio Vatikani, ninaukaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhutasari wake. Papa Leo wa 14 amekutana na ujumbe wa wawakilishi wa kisiasa na watu mashuhuri kutoka Ufaransa na ameonya dhidi ya uraia usioeleweka wakati mwingine na kueleweka kama ukoloni wa kiitikadi. Mafundisho ya kanisa ni fundisho la uokovu. Hatupaswi kuogopa kuyakuza, kushughulikia masuala makuu ya kijamii kwa nguvu ya upendo, kwa niaba ya manufaa ya wote. Ukristo sio ibada ya kibinafsi, bali hujitolea kwa ulimwengu wa kidugu zaidi. Kwa kuwageukia viongozi hao wa kisiasa, alielezea anavyojua vyema kwamba kujitoa kwa uwazi kwa, kwa Mkristo, kwa kiongozi wa umma si rahisi, hasa katika jamii fulani za magharibi ambako Kristo na kanisa lake wametengwa, mara nyingi upuuzwa, wakati mwingine kudha papa alisema anavyofahamu shinikizo, maagizo ya vyama na ukoroni wa kiitikadi, na kuwazima usemi unaofaa kutoka kwa Papa Francisco ambao wanasiasa wanatibiwa kwamba lazima wawe na ujasiri, ujasiri wa kusema hapana, siwezi, wakati ukweli huko hatarini. Hapa pia panahitajika muungano tu na Yesu Kristo aliyesulubiwa, ambaye atawapa ujasiri wa kuteseka kwa jina lake. Aliwaambia wanafunzi wake, ulimwenguni mtakuwa na dhiki, lakini jipeni moyo, mimi nimeushinda ulimwengu. Katika telegramu iliyotiwa saini na Kardinali Parolini, katibu mkuu wa Vatikani, Papa Leo wa 14 alielezea rambirambi zake kwa msiba mbaya uliotokea Minneapolis, Marekani. Shambulio hilo lilitokea wakati wa misa katika kanisa lililoko ndani ya shule. Risasi zilizofyatuliwa kupitia madirisha ziliua watoto wawili na kujeruhi watu 17 tarehe 27 Agosti alasiri. Kardinali Parolini, katibu mkuu wa Vatikani, aliongoza ibada ya nisa takatifu katika kanisa kulu ya Mtakatifu Agostino, Roma, katika kumbukumbu -kumbu ya liturujia ya mama wa askofu wa Hipo. Katika mahubiri alitafakari juu ya mama ambao watoto wao wamepotea katika dimbwi la dawa za kulevya wasio na kazi, gerezani au vitani. Kardinali Parolini alipongeza na kutoa sifa zilizopatikana kwa familia ya Kiagostino akijibu maswali ya waandishi wa habari pembezoni mwa ibada ya misa takatifu kwa ajili ya kumbukumbu ya kiliturjia Mtakatifu Monika iliyoadhimishwa katika kanisa kuu la Mtakatifu Agostino jijini Roma. Katibu mkuu wa Vatikani alielezea matumaini yake kufuatia na ombi la Papa kwamba adhabu ya pamoja ya katika Mashariki ya Kati iepukwe kwa kupata mapatano na kukomesha vita kwa ajili ya maisha ya binadamu. Tarehe ishirini na nane ya kila mwaka kanisa linamkumbuka mtakatifu Agostino wa Hipo, padre, askofu na mwalimu wa kanisa ambaye katika maisha yake amefanya mengi. Anakumbukwa sana katika uongofu wake na urithi wa barua nyingi zenye ushuhuda wa upendo kwa Bwana. Yeye anadhibitisha, si binadamu anayemtafuta Mungu bali Mungu ndiye anayemhurumia mwanadamu mdhambi na zaidi anasema usadiki ili uwelewe na alafu uwelewe ili usadiki. Habari zina nyingine utapata kuzisikiliza nilizokuandalia ni, ni anjerawezaula ana akukaribisha. Je salue bien cordialement Son Excellence Monseigneur Dominique Blanchet et je souhaite la bienvenue a vous, a vous tous elu et personalite civile du diocese du Creteil en pelerinage Baba mtakatifu Leo wa 14 tarehe 28 Agosti 2025 aliwakumbusha kwa uwazi wajumbe 40 kutoka ujumbe wa wawakilishi wa kisiasa na watu mashuhuri wa kiraia wa Val de Marne katika jimbo katoliki la Creteil nchini Ufaransa wakiwa wamefika katika hija jijini Roma akianza hotuba yake kwa lugha ya Kifaransa alitoa salamu kwa Askofu Dominiki Braket na wote alioambatana nao na kwamba wamefika katika safari yao ya imani na kurudi katika hadi zao za kila siku wakiwa wameimarishwa na tumaini thabiti zaidi katika kufanya kazi ili kujenga ulimwengu wa haki zaidi wa kibinadamu zaidi na zaidi wa kidugu ambao unaweza kuwa wa ulimwengu uliojaa injili zaidi tu. Na hiyo ni kwa sababu aliongeza, tukikabiliwa na mielekeo mbalimbali inayowaathiri jamii zetu za Magharibi, sisi kama Wakristo hatuwezi kufanya vizuri zaidi kuliko kumgeukia Kristo na kuomba msaada wake katika kutekeleza majukumu yetu. Hii ndio sababu safari yao ya kujitaji sha kibinafsi ni ya muhimu mkubwa zaidi na ya manufaa makubwa kwa wanaume na wanawake wanaowahudumia, na ni jambo la kusifiwa zaidi, kwa sababu huko Ufaransa, kutokana na kutoeleweka kwa dini, wakati mwingine si rahisi kwa kiongozi aliyechaguliwa kuchukua hatua na kuamua kwa upatano na imani yake katika utekelezaji wa majukumu ya umma wokovu ambao Yesu aliupata kupitia kifo cha ufufuko wake unajumuisha nyanja zote za maisha ya mwanadamu kwa kuweka ndani utamaduni uchumi na kazi, familia na ndoa, kuheshimu hadhi na uhai wa binadamu na afya, pamoja na mawasiliano, elimu na siasa. Kwa hiyo, Ukristo hauwezi kupunguzwa katika ibada ya kibinafsi tu, kwa sababu inahusisha njia ya kuishi katika jamii iliyo na alama ya upendo kwa Mungu na jirani, ambaye katika Kristo si adui tena, bali ni ndugu. Papa aliendelea, eneo lao, kwa hiyo mahali pa adi zao lazima lishughulikie maswala makubwa ya kijamii kama vile vurugu katika baadhi ya vitongoji, ukosefu wa usalama, hatari mitandao ya madawa ya kulevya, ukosefu wa ajira, kutoweka kwa urafiki. Na ili kushughulikia masuala haya, viongozi wa kikristo hupata nguvu kutokana na fadhila ya upendo ambayo imekaa ndani yao tangu ubatizo wao. Hii ni zawadi kutoka kwa Mungu, nguvu inayoweza kuhamasisha njia mpya za kushughulikia matatizo ya ulimwengu wa leo hii na kufanya upya miundo mashirika ya kijamii na mifumo ya kisheria kutoka ndani. Kwa mtazamo huo, Baba Mtakatifu leo alisisitiza kuwa upendo unakuwa upendo wa kijamii na kisiasa. Upendo wa kijamii hutufanya kupenda wema wote na kutafuta ufanisi wa mema ya wote. Amenukuu kutoka katika mafundisho ya kijamii ya kanisa kifungu cha mia mbili na saba kwa hiyo ndiyo maana viongozi wa Kikristo wamejitayarisha vyema kukabiliana na changamoto za ulimwengu wa leo hii kiasili kwa kadiri wanavyoishi na kutoa ushuhuda wa imani itendayo kazi ndani yao, uhusiano wao binafsi na Kristo anayewaangazia na kuwapa nguvu. Hiyo Yesu anaeleza kwa nguvu zote, maana pasipo mimi ninyi hamwezi kufanya lolote. Rejea Injiri ya Yohane sura ya kumi na tano aya ya tano. Kwa hivyo haishangazi kwamba ukuzaji wa maadili hata kama ya kiinjiri, lakini yakiwa yameachwa na Kristo mwandishi wao hayana uwezo wa kubadilisha ulimwengu. Kwa hiyo Papa alisema kwamba Askofu Pranshet alimuomba ushauri, na hivyo ushauri wa kwanza na wa kipekee aliyotaka kuwapa ni kuungana kwa karibu zaidi na Yesu, kuishi kulingana naye na kutoa ushahidi kwake, na hakuna utengano kati ya utu wa mtu na umma. Hakuna mwanasiasa wa upande mmoja na mkristo kwa upande mwingine, lakini kuna mwanasiasa ambaye, chini ya mtazamo wa Mungu na dhamiri yake, anaishi ahadi na wajibu wake kwa njia ya Kikristo. Kwa hiyo wao wameitwa kujiimarisha katika imani, kuimarisha uelewa wao wa mafundisho, hasa mafundisho jamii ya Kanisa ambayo Yesu alifundisha ulimwengu na kuyaweka katika vitendo katika utekelezaji wa majukumu yao na katika kuandika sheria, misingi yake kimsingi inapatana na asili ya kibinadamu, sheria ya asili ambayo kila mtu anaweza kuitambua, hata wasio wa Kristo na hata wasioamini. Baba Mtakatifu aliendelea, kwa hiyo hatupasi kuogopa kuipendekeza na kuitetea kwa usadikisho. Ni fundisho la uokovu linalolenga mema ya kila mwanadamu katika ujenzi wa jamii zenye amani, upatano, ustawi na maridhiano. Papa Leo amekazia kueleza anavyojua vema kwamba kujitolea kwa uwazi kwa Mkristo, kwa kiongozi wa umma si rahisi, hasa katika jamii fulani za Magharibi, ambako Kristo na kanisa lake wametengwa, mara nyingi kupuuzwa, wakati mwingine kudhihakiwa. Papa pia alisema anavyofahamu shinikizo, maagizo ya vyama na ukoloni wa kiitikadi, na kaazima usemi unaofaa kutoka kwa papa Francisco ambao wanasiasa wanatibiwa lazima wawe na ujasiri, ujasiri wa kusema hapana, siwezi. Wakati ukweli uko hatarini, hapa pia panahitajika muungano tu na Yesu Kristo aliyesulubiwa, ambaye atawapa ujasiri wa kuteseka kwa jina lake. Aliwaambia wanafunzi wake kwamba ulimwenguni, mtakuwa na dhiki, lakini jipeni moyo, mimi nimeushinda ulimwengu. Rejea Yohane sura ya 16 aya 33. Papa Leo wa 14 aliwashukuru kwa ujio wao na kuwahakikishia faraja yake ya dhati wanapoendelea na kazi yao ya kuwatumikia wananchi wao. Dumisha tumaini la ulimwengu bora, dumisha uhakika kwamba ukiunganishwa na Kristo, juhudi zenu zitazaa matunda na kupata thawabu. Papa aliwakabidhi wao na nchi yao kwa ulinzi wa mama yetu wa Kupalizwa, na kwa moyo mkunjufu alitoa baraka yake ya kitume. Papa leo wa kumi na nne alielezwa kwa masikitiko makubwa kuhusu ufyatuaji risasi katika kanisa la kupashwa habari huko Minneapolis nchini Marekani. Hii ni kwa mujibu wa barua iliyotiwa saini na Kardinari Pietro Parolini, katibu mkuu wa Vatikani, iliyotumwa na Baba Mtakatifu kwa Askofu Mkuu Benardi Hebda wa Mtakatifu Paulo na Minneapolis nchini Marekani. Mkasa huo kwa sasa una wahanga wawili ambao ni watoto wote wenye umri wa miaka nane na kumi na majeruhi 17 wakiwemo watoto wengine kumi na nne. Saba kati yao hali zao ni mbaya. Mwanaume aliyefyatua risasi kupitia madirishani, mahali ambamo watoto walikuwa wameketi kwenye viti wakati wa misa lililoko ndani ya eneo la shule anaaminika kujiua. Papa katika maandishi hayo alisema anatoa rambirambi zake nyingi pamoja na hakikisho la ukaribu wake wa kiroho kwa wale wote walioathiriwa na janga hilo baya, hasa kwa familia ambazo sasa zinaomboleza kifo cha watoto. Aidha, Papa Leo wa kumi na nne alikabidhi roho za watoto waliokufa kwa upendo wa Mwenyezi Mungu na kuhakikishia sala zake kwa, kwa waliojeruhiwa na vilevile waokoaji, wafanyakazi wa matibabu, na washiriki mapade wanaowajali na wapendwa wao. Ningependa Mtakatifu Monika atangazwe kuwa mlinzi wa wanawake wake na akinamama wote kwa sababu maisha yake yalikuwa ni taswira hai juu ya ufundishaji. Haya ndiyo yalikuwa ni matakwa yaliyotolewa na Kardinali Petro Parolini, Katibu Mkuu wa Vatikani, wakati wa ibada ya misa takatifu aliyoiongoza alasiri tarehe 27 Agosti 2025 katika Kanisa Kuu la Mtakatifu Agostino huko Campo Marzio jijini Roma kwenye kumbukumbu -kumbu ya kiliturjia ya Mtakatifu Monika, mama wa Askofu wa Hipo. Basirika katika moyo wa mji ilikuwa imejaa walitujia ekaristi iliyotanguliwa na masifu ya jioni kwa mamia ya waamini waliokuwepo. Kadinali Parolini alimfafanua Monika kama kielelezo cha mke na mama, kisha akaelezea mawazo yake kwa akinamama waliofiwa na watoto wao, kwa wale waliotelekezwa na watoto wao, na wale ambao watoto wao wamepotea katika dimbwi la dawa za kulevya, au ni wasio na kazi, au wako gerezani na katika vita, wagonjwa, na pia mama ambao wana jambo la kumwomba Mwenyezi Mungu kwa ajili ya watoto wao huku akiwakabidhi kwa mtakatifu Monika. Vilevile kardinali aliwahimiza watoto wa wakati wetu kutambua zawadi isiyo na kifani na thamani ya mama zao na kuwajali. Katika mahubiri hayo, alikumbuka sifa za Monika ambaye alimbadilisha mume na mwanaye, hivyo akifundisha kwamba wakati mtu hawezi kuzungumza juu ya Mungu kwa mume na watoto wake lazima azungumze juu yao kwa Mungu. Hii ni kweli pia leo hii Katibu mkuu wa Vatikani alisisitiza, huku akizungumzia vijana wengi walio mbali na imani. Wakati mtu wa hawezi kuzungumza nao juu ya Mungu, lazima azungumze juu yao kwa Mungu, alirudia tena na tena, akionyesha Monika kama mfano wa kuigwa. Siri ya ufundishaji wake iko katika imani yake katika ufanisi wa sala. Ninahisi ujitoaji wa kipekee kwa mtakatifu huyu, kardinali aliendelea. Ibada hiyo inashirikishwa na waamini wengi, kwa sababu inakuja kwa kawaida kumshirikisha Monika na mama zetu ambao hawakutupatia uhai wa kimwili tu, bali pia walitutunza, walitulea tukiwa Wakristo na kusindikizana na si hatua kwa hatua katika maisha yetu kwa upendo na sala nitavulua mbele yaki malala mikoya Miko yangu. Shida yangu nitaitangaza mbele zako, pembezoni mwa ibada ya misa takatifu kwa ajili ya kumbukumbu yalitujia ya Mtakatifu Monika iliyoadhimishwa katika kanisa kuu la Mtakatifu Agostino huko Campo Marzio mjini Roma. Katibu mkuu wa Vatikani Kardinali Petro Parolin alisistiza msimamo wa Vatikani kuhusu mgogoro wa mashariki ya kati, huku akikumbuka wito wa Papa Leo wa kumi na nne na kauli za mapatriaki wa nchi takatifu. ningependa kurejea wito ambao papa alitoa asubuhi ya leo wakati wa katekezi yake ambayo ina mawazo ya Vatikani juu ya hali ya Gaza, Kardinali Parolini alieleza, huku akikumbusha jinsi papa na mapatriaki wa Kiorthodoksi na Kilatini walivyoita kukomesha vita na kusema dhidi ya kuhamishwa kwa wakazi wa Gaza. Kardinali alisisitiza kwamba kuna masuluhisho mengi, masuluhisho ambayo yanaweza kukomesha hali hii kiukweli, lakini akashutumu uzito wa kisiasa, kiuchumi, nguvu na maslahi ya pamoja ambayo yanazuia suluhisho la kibinadamu kwa janga hilo. Ndugu msikilizaji wa Vatican News, tarehe 25 Agosti 2025 kardinali Pietro Parolin, katibu mkuu wa Vatikani, akiwa katika kanisa kuu la Napoli nchini Italia, alihutubia washiriki katika ufunguzi wa juma la sabini na tano la liturjia kitaifa. Tafakari yake ikiongozwa na mada liturjia, inalisha na kudumisha tumaini, na kushirikishwa kwa wasomi na wanaliturjia wapatao mia tano ambao watachunguza mada iliyopangwa, ninyi ni tumaini letu, liturjia kutoka katika tafakari hadi kutenda. Kwa njia hiyo tumaini, tafakari, hatua na amani yalikuwa ni maneno manne yaliyoongoza tafakari kamili ya Kardinali Parolini. Akianza hotuba yake, aliwakumbusha wasikilizaji kwamba imani katika Kristo, tumaini letu, kama ilivyotangazwa katika Tedeumu, yani shukurani kwa Mungu, na jubilei yenyewe elfu mbili na ishirini na tano ni hali halisi tunayoadhimisha na kuishi katika liturujia. Kwa wale walioelemewa na uchovu, udhaifu na dhambi, alisema, liturujia inakuwa mahali ambapo mtu anaweza kujiachia mwenyewe kwa upendo na huruma ya Mungu. Kwa hiyo kardinali alisema ili liturujia iweze kulisha imani na tumaini la kweli, ni lazima kumwona Mungu katika adhimisho hilo, tukizoeza mioyo yetu mbele zake kwa njia ya tafakari. Tafakari si tu kuliisha macho, bali pia ni kukutana kwa ndani kabisa na Mungu, ambayo inaongoza nje kwa mwingine. Ni mtazamo wa kutambua karama ya Mungu katika liturujia, ambamo ni fumbo la Pasaka la Kristo iliyopo katika sakramenti zaidi ya yote katika Ekaristi, katika eneno na katika muhudumu na katika kusanyiko lenyewe. Mwaliko huo ni wa kugundua uzuri wa liturujia, uzuri wa upendo wa Mungu unaookoa uliodhihirishwa katika kifo na ufufuko wa Kristo. Kama Papa Francisco anavyoakisi katika waraka wa Evangelii Gaudium, kutafakari kunazua mshangao, Kardinali Parolini alisema, kujiruhusu kulishwa na tumaini linalotoka katika fumbo tunaloadhimisha. Hii huchochea maisha ya kiroho, kufungua mikono nak kya zawadi lakini ili hili litokee, liturujia lazima ijumuishe inayoweza kuzua maajabu kwa watoto na vijana, watu wazima na wazee, watu wenye ulemavu na wahamiaji, katika wale wote wenye njaa ya Mungu na upendo wake. Kwa njia hiyo, liturujia inakuwa ishara ya tumaini la mwanadamu kwa Mungu na ishara ya tumaini kwa kanisa ambalo bado linahesabu wengi wamfuatao Mungu. Ndugu msikilizaji, Kardinali Parolini aliendelea na kusema kuwa liturujia huinua macho yetu mbinguni, lakini daima ndani ya uthabiti wa maisha. Ni pale tu majitoleo na maisha yanapounganishwa pamoja, ndipo sherehe inakuwa chanzo cha matumaini. Kuunganisha liturujia na maisha, kutafakari na kutenda, kunafanywa kuwa mafundi wa umoja kushikilia pamoja sakramenti na ubinadamu hutuwezesha kujibu wale wanaotuuliza sababu ya tumaini ndani yetu. Kardinali Parolini alisisitiza kwamba liturujia lazima izidi kuwa mahali pa ukaribu, matumaini na uhuru, ukarimu na kimbilio. Wakati mwingine, alisema, ni mahali pekee pa kukaribisha kiukweli, kuungana badala ya kugawanyika, ambapo watu wanajitambua kama jumuia. Kiini cha liturjia ni amani, ni zawadi ya Kristo mfufuka, si ishara tu, bali amani ya kweli, ushirika wa kweli. Amani hii ni matunda ya sherehe na tayari ina uzoefu ndani yake, huku ikienea ulimwenguni kote, na sisi ndio wabebaji wake wa kwanza. Iwapo liturjia inaadhimishwa kiukweli wa ndani tunakuwa mashuhuda wa matumaini na amani. Kwa kuhitimisha, alisema ingependeza ikiwa kwenye mlango wa kila kanisa mtu angeweza kusoma mwilisho, kwa tumaini nyinyi mnaoingia humu, kwa maana tumaini ni Kristo mwenyewe aliye hai na mwenye bidii na uhai katika liturujia yeah. Tarehe 28 ya kila mwaka Kanisa linamkumbuka Mtakatifu Agostino wa Hipo, padre, askofu na mwalimu wa kanisa ambaye katika maisha yake amefanya mengi. Anakumbukwa sana katika uongofu wake na urithi wa barua nyingi zenye ushuhuda wa upendo kwa Bwana. Yeye anadhibitisha, si binadamu anayemtafuta Mungu bali Mungu ndiye anayemhurumia mwanadamu mdhambi, na zaidi anasema, usadiki ili uelewe na alafu uelewe ili usadiki basi mtakatifu agostino wa hipo alizaliwa huko tagaste na leo hii ni mji unaoitwa suk haras nchini algeria kunako tarehe 13 novemba mwaka 354 na mauti yakamfikia kunako tarehe 28 agosti mwaka 430 yeye alikuwa mtawa padre na hatimaye askofu mkuu wa hipo Wakati wote wa ujana alifuata anasa na uzushi bila kujali machozi ya mama yake. Alipata elimu nzuri ya lugha na ya ufasaha kwa kuhubiri huko Tagaste, Madaura na hata katika chuo kikuu cha Kartago, ingawa hakuwa daima mwanafunzi mzuri, yani mwenye tabia nzuri, bali ya kuwa na akili ya pekee. Alimudu kikamilifu Kilatini, lakini si sana Kigiriki. Akiwa huko Kartago mwaka mia tatu sabini na tatu alisoma kitabu cha maadili cha Sisero ambacho kilibadilisha hisia zake, kwa maana baada atasema: matumaini yote ya bure yakawa hayana maana kwangu, nikitamani hekima isiyokufa kwa ari isiyosemeka moyoni mwangu lakini kwa kuamini ukweli haupatikani pasipo Yesu ambaye hatajwi katika kitabu hicho. Kwa hiyo alianza kusoma Biblia ila hakupenda tafsiri ya Kilatini wala yaliyomo, akiyaona tofauti na mtindo wa falsafa inayotafuta ukweli. Hivyo Agostino alisogea mbali na dini iliyoonekana kutotia maanani hoja za akili, ambayo pamoja na imani ndizo nguvu mbili zinazotuongoza kwenye ujuzi. Ndivyo alivyoandika yeye mwenyewe baadaye. Pia, kauli mbili za msingi kuhusu kulenga ukweli kwamba usadiki ili uelewe alafu uelewe ili usadiki. Mtakatifu Agostino hapo kusudi hasiishi bila Mungu, alijitafutia dini ya kuridhisha hamu yake ya kujua ukweli na ya kuwa karibu na Yesu, akajiunga kwa karibu miaka kumi na dini fulani. Kwa hiyo anakumbuka sana katika swala la dhambi na neema, katika swala la neema na dhambi ni Agostino aliyefundisha kwamba ubinadamu umerithi dhambi ya asili kutoka kwa Adamu. Uhuru wa asili umepotezwa na dhambi hiyo, na hali hii imerithiwa na watu wote baadaye. Lakini kwa neema ya Mungu hufunua upendo wake kwao. Alisisitiza kwamba i si binadamu anayemtafuta Mungu, bali Mungu ndiye anayemhurumia mwanadamu mwenye dhambi. Utakaso unaopatikana kwa imani unasababisha ondoleo kamili la dhambi zote kabisa, halafu mwamini anazidi kufanywa upya kwa mchakato utakaokamilishwa na ufufuko wa siku ya mwisho. Mchakato huo wote ni kazi ya neema ya Mungu. Bila hiyo binadamu hawezi kuongoka, kukwepa dhambi na kufikia utimilifu wa uokovu. Hayo yote ni zawadi tu ya Mungu, kama vilivyo pia udumifu na stahili za mtu. Sistizo hilo la kwamba neema ni dezo lilimwongoza Agostino kufundisha juu ya uteule, neema ambayo hakuna anayeweza kuikataa na ambayo inafikisha kwa hakika mbinguni. Kwa nini Mungu hawapi wa wote neema hiyo? Ni fumbo ambalo tuliinamie tu kwa sababu hatuwezi kabisa kulielewa kwa vyovyote vile. Haiwezekani kumlaumu Mungu kwa ajili hiyo, eti si haki. Mawazo hayo yalikuja kukaziwa zaidi tena na watu kama Martin Luther, Yohane Calvini na Jensen, namna iliyokataliwa na Kanisa Katoliki. Kuna mengi sana ya kujifunza kwa Mtakatifu Agostino. Sala zake zimekuwa ni mwanga mkuu kwa kila mmoja mwenye kujikita katika hija ya Bwana, yaani anayemtafuta Bwana, kwa sababu Mtakatifu Agostino katika sara hizo anasema: wewe Bwana ni mkuu na unastahiri kabisa sifa, uweza wake ni mkuu na hekima yako haina mipaka. Mtu anataka kukusifu yeye aliye sehemu ndogo ya viumbe vyako vyote, yeye anayetembea akielekea kifo, ushahidi wa dhambi yake, wa kwamba wewe unapinga wenye kiburi. Hata hivyo, mtu, sehemu ndogo ya viumbe vyako vyote, anataka kukusifu wewe. Unamchochea aonje furaha ya kukusifu, kwa kuwa umetuumba kwa ajili yako, na moyo wetu hautulii mpaka ustarehe ndani mwako. Aidha anasema e, upendo wenye kuwaka daima, usiweze kuzimika kamwe. Mungu wangu, uniwashe moto, unijalie mimi mimi, pia Bwana wangu mpenzi, nikujue, nikupende na kukufurahia. Nisipoweza kufanya hayo kikamilifu katika maisha haya, unijalie walau kusonga mbele kila siku, hata niweze kufikia kuyafanya kwa ukamilifu. Acha nikupende kila siku zaidi na zaidi hata ukamilifu. Furaha yangu iwe kubwa kwa yenyewe na kamili ndani yako. Wewe ni nani kwangu? Uniwiye huruma niweze kusema mimi ni nini kwako, hata uniagize nikupende. Alafu nisipokutii unanikasirikia na kunitisha maafa makubwa. Je, kutokupenda si balaa kubwa tayari? Lo, kwa huruma yako Bwana Mungu wangu, uniambie wewe ni nini kwangu. Uiambie nafsi yangu, mimi ni wokovu wako. Sema hivyo, nami nitasikiliza. Tazama, moyo wangu unakusikiliza Bwana, uweke tayari ukaniambie mimi ni wokovu wako. Nitakufuata sauti ya neno lako hilo hata nikufikie. Usinifiche uso wako, lakini nisije kufa, bali niuone uso wako. Unijalie nifanye unachoagiza alafu uniagize unachotaka vilevile. Sala nyingine inasema, nimechelewa kukupenda uzuri wa kale na mapya daima, nimechelewa kukupenda. Tazama, wewe ulikuwa ndani mwangu, nami nilikuwa nje na kukutafuta huko. Mimi mbaya nilikuwa ninaparamia vitu vizuri ulivyoviumba wewe. Ulikuwa nami, lakini mimi sikuwa nawe. Vilikuwa vikinishika mbali nawe viumbe vile ambavyo kama visingekuwa ndani yako hata kuwepo visingekuwepo. Uliniita, ukanipigia kelele, ukashinda uziwi wangu. Uliniangaza, ukanimulikia kama umeme angani, hatimaye ukaponya upofu wangu. Ulinipulizia harufu yako, nami na nikainusa, na sasa ninakuonea shauku. Nimekuonja, na sasa nakuonea njaa na kiu Umenigusa nami sasa na waka tamaa ya kupata amani yako, sasa na kupenda wewe tu, na kufuata wewe tu, na kutafuta wewe tu. Niko tayari kukutumikia wewe tu, kwa kuwa wewe tu unatawala kwa haki, na tamani kuwa chini ya uwezo wako. Naomba kitu hiki tu kutokana na hisani yako kuu, kwamba unigeuzie kabisa kwako. Usiruhusu chochote kunizuia nisielekee kwako. Ndugu msikilizaji, historia yake na maandiko yake ni ya kusisimua sana na kuvutia, kuendelea kumtafuta Bwana kila wakati kwa utambuzi kuwa sisi sote ni wadhambi na kukumbuka ushuhuda wake kwamba hatutaweza kabisa kutulia hadi tutakapopumzika ndani mwake yeye. yeah, yeah. Namnamna mpendo wa msikilizaji wa redio Vatikani, ndipo nimehitimisha habari za leo nilizokuandalia, lakini ninakusihi sana usikose kutufuatilia ndani ya studio hizi za redio Vatican. Ni Angelo Wezara akikuaga. Tumsifiwe Kristo, Laudetur Yesus Christus.